เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    อีก 2 วัน

2. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    สู้ๆครับ เวลาและใจเท่านั้นที่จะทำให้เราเข็มแข็ง เมือวานเรายังผ่านมาได้เลย วันนี้ก็ต้องผ่านไปได้เช่นกัน

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  3. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    สรุปแล้วควารักมันดี หรือ ไม่ดีกันแน่นะ เฮ้อ......

4. พี่ดิ้ลมีปัญหาเรื่องอะไรระบายให้ผมฟังได้นะครับ....
    หรือเล่าให้เพื่อนๆน้องๆในนี้ก้อได้ครับ....
    เป็นกำลังใจให้ครับผม ^ ^"

5. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

ช่าย ตอนอยู่กับเพื่อนๆๆ มันก็สนุกดีนะ แต่พออยู่คนเดียวเนี่ย

เหงามากๆ เวลาเจอคนอื่นที่มาเป็นคู่ก็อิจฉา เวลาเทศกาลอะไรทีก็ เซ็งมากมาย

แต่มันดีครงที่ไปไหนก้ได้ ทำอะไรก้ได้ไม่มีใครว่า ดีอย่างเสียอย่าง

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถูกต้องเลยคราบ ถ้าเราผ่านมาได้1วัน วันที่2และวันต่อมาต้องผ่านไปได้

แค่ต้องใช้เวลาช่วยหน่อยเอง

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถ้าฝืนใจตัวเองไปแล้วไม่มีความสุข ก็อย่าฝืนเลย มันนจะไม่ดีกับตัวเราเอง

อาจจะถึงคนอื่นด้วยซ้ำ บางทีเราไม่กล้าทำในสิ่งที่อยากทำ พอเวลาผ่านไป

แล้วมาเสียใจทีหลัง ก็ไม่สามารถจะทำไรได้แล้ว คนๆๆนั้นอาจจะรู้สึกดีกับเรา

อยู่ก็ได้ อย่าไปกลัวในสิ่งที่ยังไม่เกิด

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีคราบ แต่คนเราอาจจะเจอข้อด้อยหรือข้อเสียของมันก่อน

ถ้าเจอความรักที่จริงใจแบริสุทธิ์จิงๆๆ จงดื่มดำกับมัน และ อยู่กับมันด้วย

ความสุข เพราะไม่มีใครรู้ว่าจะจากไปเมื่อใด มันคือ สัจธรรม

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ พอดีแม่พี่ไม่ค่อยสบาย รอผลจากหมออยู่ว่าเป็นอะไรกันแน่

ไม่อยากให้ท่านป่วยคราบ แต่ตอนนี้อาการดีขึ้นมาก ตามลำดับ

รอผลตรวจสิ้นเดือนคราบ :sad::sad::sad:

สู้ๆๆคราบ ชีวิตคนเรามีทั้งขึ้นและลง อย่าไปคิดมาก

คิดในทางที่ดี ตอนนี้ขาลง อีกไม่นานก็ขาขึ้นแล้ว

ส่วนคนที่ชีวิตอยู่ในช่วงที่ดีก็ เตรียมรับมือกับสิ่งที่จะเข้ามาในชีวิต

คิดแค่นี้ก้สบายใจไปได้นิดนะคราบ:):):)

10. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28

ช่ายเลย ตอนนี้ปุ้มก็เลือกที่จะอยู่แบบนี้แล้วล่ะค่ะ อยู่กับเพื่อนๆ

เพราะเพื่อนๆ มันมีแฟนก็ทำตัวเหมือนไม่มีเลยไปด้วยกันได้

11. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ขอให้คุณแม่หายป่วยไวๆๆนะครับ

12. pui_39

1,427
    14
    0

ขอบคุณนะคะ....เพราะไม่มีใครรู้ว่าจะจากไปเมื่อใด

ทุกวันนี้เลยทุ่มเทให้........คนเดียว

13. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    คิดถึงแฟนนจัง ไม่ได้เจอกันเกือบเดือนแล้วววววว

เค้าเรียน กทม. ผมอยู่สุราษ แต่ก็มาหากันบ่อย ๆ ^^

14. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ผมก็ต้องรอต่อไป อย่างหมาข้างถนนตัวหนึ่งที่รอคอยเจ้าของมาเก็บเลี้ยงซักวัน

15. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48

นี่พี่เปรียบเทียบผมกะหมาเลยเหรอพี่ 5555555555555555555555+

แรงงงง
    555555+

16. ครับพี่....ขอให้คุณแม่หายป่วยเร็วๆนะครับ

17. MiNiGaL~♥

MiNiGaL~♥ New Member VIP

217
    9
    0
    ความรู้สึกที่เรียกว่า "รัก"
    มันเดินเข้ามาในชีวิตอย่างไม่ได้ตั้งใจ
    เดินเข้ามาอย่างที่ไม่เคยคาดคิดเลย แม้แต่น้อย
    กว่าจะรู้ว่าสิ่งที่เกิด..คือ.."รัก"
    มันก็สายไปเสียแล้ว

จะถอนตัวก็ทำไม่ได้
    เพราะหัวใจ..กลับไม่ยอมทำตาม..ความคิด
    ทำไม? ต้องถอนตัวทั้งที่รักน่ะเหรอ
    เหตุผลก็คือ..

เราเผลอใจให้คนที่เราไม่อาจรักได้น่ะซิ
    เค้าคนนั้น..คือคนแปลกหน้าที่เข้ามาในชีวิตเรา
    เค้าคนนั้น..คือ..คนที่เราไม่เคยมอง
    แต่แล้ว..วันนึง
    ...ทุกอย่างได้เปลี่ยนไป...

เค้าคนนั้นได้เข้ามาทำให้ชีวิตคน ๆ นี้ เปลี่ยนไป
    สอนอะไรหลายอย่างให้คน ๆ นี้
    จน..ไม่อาจห้ามสิ่งที่เรียกว่า "รัก" ได้เลย
    แต่..ความรักครั้งนี้..มันคงไม่มีวันเป็นไปได้หรอก
    ก็เพราะ..คนที่รัก..ก็มีคนที่รักอยู่แล้ว

เค้าคนนั้นมาก่อนเรา..เค้าเข้ามานาน
    คนสองคน ได้ผ่านหลายสิ่งหลายอย่างมาด้วยกัน
    มันอาจเป็นหลายอย่างที่..เราไม่มีสิทธิ์จะได้เรียนรู้
    (ท่องจำให้ขึ้นใจนะ ว่าเธอไม่มีสิทธิ์)
    เราคงต้องตัดใจใช่มั้ย?

ถึงจะพูดแบบนั้น..แต่ไม่เคยมีสักครั้งที่จะพยายามทำในสิ่งนั้น
    ทำไม?นะ ทั้งที่เธอเป็นเพียง "ผู้ชายธรรมดา"
    ไม่ได้ดีไปกว่าใคร
    แล้วทำไม? ฉันถึงต้องสนใจ ทำไม? ต้องใส่ใจ
    วันนี้ฉันยังคงหาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้
    สักวันฉันคงรู้ว่าสิ่งที่เกิด "มันคืออะไร"

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    555 แบบนี้ก้ดีเลย มีเพื่อนอยู่ด้วยตลอด ไม่มีเหงาทั้งคู่;););)

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณมากๆๆเลยคราบผม

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คนเรามีสิทธิเท่าเทียมกันกันทั้งนั้นนะ

แต่ละคนก็มีทางเลือกหรือหนทางคนตัวเอง รอได้ ไม่ผิด

แต่ต้องอยู่กับความพอดี ที่สำคัญ คนเท่าเท่ากันไม่มีใครต่ำหรือสูงไปกว่ากัน

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ความรู้สึกห้ามกันไม่ได้ ขอแค่มีความรู้สึกดีๆๆต่อกัน เป็นคนๆที่ห่วงใยกัน

คนที่รักกันด้วยความจิงใจก้พอ รักมีหลายแบบ ถ้าไม่ได้เป็นแบบที่เราหวัง

ก็ให้เป็นแบบคนที่รักและห่วงใยและมิตรภาพดีๆๆตลอดไป

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณมากๆคราบ สู้ๆๆ

23. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ตอน ผมจะไม่ฝืนใจตัวเองแล้วครับ . . อยากจะเอ่ยปากบอกเต็มที่แล้ว .

แต่เวลา โอกาส ยังไม่อำนวยที่จะพบเจอกันสักที . .

อยู่ๆจะนัดมาเจอกันก็กระไรอยู่ . .

ยืนยันว่า ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นก็ตาม ผมจะต้องบอกให้ได้ . .

ส่วนเรื่องของเพื่อนผมที่เลิกกับแฟนไปมีใหม่นั้น ก็ไปกับคนใหม่ด้วยกันไม่ได้อย่างที่คิด มันพยามกับมาง้อ แฟนเก่าที่มันเลิก สุดท้าย เค้าบอกว่า "ไม่ต้องโทรมาอีก และตอนนี้ก็อยู่กับแฟนใหม่ . ."
    เพื่อนผมก็บอกไปว่า "ไหนขอได้ยินเสียงหน่อยซิ" แต่เธอก็เงียบ ไม่ยอมให้ได้ฟังเสียง

สรุป เธอมีใหม่รึยังเนี๊ย. . แล้ว ถ้าเธอมีใหม่แล้ว เราไปพูดอย่างงี๊ จะผิดมั้ยครับ . .

ปล.ผลตรวจสิ้นเดือนนี้ ขอให้เจอกับผลที่ดีที่สุด ดีต่อสุขภาพอันยืนยาวของคุณแม่นะครับน้าดิ้ล ฝากกำลังใจและความเป็นห่วงถึงคุณแม่น้าดิ้ลด้วยนะครับ

ดิ้ล Daytona และ pui_39 ถูกใจสิ่งนี้
  24. pui_39

1,427
    14
    0
    ใครก็ไดช่วยทีได้มะ........ช่วยให้ลืมคนบางคนได้เร็วๆกว่านี้ซะที

ตอนนี้อยากลืม ไม่อยากจำอะไรเลย มีวิธีไหนบ้างคะ

แนะนำที ถ้าชีวิตนี้ไม่ได้เจอคนดีๆอีก ก็ขออยู่แบบไม่ทรมานจะดีกว่า

ทุ่มเททุกอย่างแล้วไม่มีผลดีอะไรกลับมาเลย ไม่รุ้ว่าเค้าความรักที่ให้ไปทิ้งไว้ที่ไหนหมด

แล้วทำไมเค้าถึงไม่ยอมบอกเลิกกับเราซะที ตอนนี้ไม่ไหวจริงๆ พยายามบอกตัวเองหลายครั้งแล้วว่าอย่าคิดมาก

แต่ทำไม่ได้ซะที คิดถึงแต่เค้า นอนก็นอนไม่หลับ ไม่รุ้จะทำยังไงแล้วคะพี่ๆช่วยทีเถอะนะคะ

ทำไมผู้ชายเค้าหมดรักกันง่ายจังเลย T_T

25. Show Aof

2,092
    49
    48
    เห้ออออออออ ... คนเก่าก็ยังรัก ตัดใจไม่ได้ ซ้ากกกที รู้ว่าไปด้วยกันไม่ได้จริง ๆๆๆ
    จะมีคนอื่น แต่ก็ยังคิดถึงคนเก่า แต่พอกับไปหาคนเก่า คบไปก็ทะเลาะกันบ่อยย ๆ ๆ มาก
    เห้ออออ

26. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

27. 555+ ซะงั้นน้าป้อม......

28. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    เดือนหน้าก็เป็นเดือนแห่งความรักล่ะ . .

มีใคร ยังไม่มีคู่มั่งครับ . . ? ? (มันตรงไปมั้ย)

29. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    ผม คนแรก

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

หาไรทำในสิ่งที่เราชอบ อยู่กับมันได้นานๆๆโดยไม่เบื่อ

สนุกไปมัน จะทำให้ลืมได้ชั่วคราว แต่ก็ยังดีกว่า มานั่งคิดแล้ววิตก ปวดหัวนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้