เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ยิ่งอ่านยิ่งเหมือนเรื่องตัวเอง อิจฉาอ่ะ อยากให้แฟนผมเข้ามาอ่านมั่งจัง จิงๆๆช่วงแรกๆๆ เค้าเคยเข้ามาอ่านนะ แต่ตอนนี้ไม่แล้วครับ
    ผมอยากทำใจได้แบบคุณจังครับ คุณกอลฟ์ คุณคงผ่านเวลานั้นมาแล้ว สบายใจขึ้นแล้วนะครับ ดีใจด้วยครับที่ผ่านเวลานั้นมาได้ด้วยดี
    คราวนี้เหลือผมคนเดียวแล้วมั้งเนี่ย ที่ยังตัดใจไม่ได้อ่ะ แต่คงเร็วๆๆนี้อ่ะครับ สู้ๆกันต่อไปครับ ( ทำไงได้อ่ะ ใจมันยังรักอยู่อ่ะ )

2. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

ความรักมันบังคับกันไม่ได้เลย ก้อย ตะเองไม่ต้องกลัวว่าเค้า จะเกเรนะ เค้าสัญญา

เราต่างรู้แก่ใจนะ ว่า เรารู้สึกกันยังไง เราต่างหลอกกันและกัน รักนะ

แต่ที่เราต้องทำแบบนี้ เราต้องทำเพื่อสิ่งที่ถูกต้อง เค้าไม่เคยคิดด้วยซ้ำว่าเราเลิกกัน แต่เราต้องทำเพื่อสิ่งที่ถูกต้อง:cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กันยายน 2007
  3. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

ผมก้อรักครับ แต่ในเมื่อคนที่รักเราไปได้ดีก่า เราก้อควรยินดีกะเธอด้วย เราต้องเป็นกำลังให้เธอเดินต่อก้าวไป

แต่วันใดวันนึงคนที่เรารักล้มลง เราคนนี้แหละที่จะประคองเธอคนๆนี้ตลอดไป เราจะไม่ไปไหน เราจะอยู่เคียงข้างเธอตลอดไป ถึงมันจะรู้สึกทรมาน แต่มันก้อดีกะเจ๊บทั้ง2ฝ่าย

3คน2ทาง คับ

4. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    ผู้หญิงเลว ๆ คนหนึ่ง

ที่เขาเลิกกะกอฟไม่ใช่เพราะเขามีทางไปที่ดีกว่า บอกแล้วไงเราเลิกกันเพราะความถูกต้อง กอฟคิดว่าเขาไม่เคยเสียใจกะเรื่องที่เกิดขึ้นหรอ กอฟคงคิดว่าที่เขาไปเพราะเขามีความสุขมากสิ กูผิดเองแหละกอฟที่ให้ความหวังมึง ขอโทษละกัน

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แฟนผมเพิ่งด่าผมเมื่อกี้เองครับ ว่า อย่าเอาความรู้สึกมารั้งเค้าไว้ เค้าคงไม่เค้าใจอ่ะครับ แต่ผมไม่ได้โกดนะ ทำไงได้อ่ะ คนยังตัดไม่ได้นิครับ แฟนผมเค้ามีคนใหม่ เค้าตัดง่ายกว่าผม แต่ผมไม่ได้มีใคร นี่แหละเหนื่อย มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆนะ ผมคงต้องทำแบบคุณอ่ะครับ
    ต้องเป็นกำลังใจให้กับเค้า คอยดูเค้าอยู่ห่างๆๆ วันไหนที่เธอล้มหรือเธอไม่มีใคร เราจะคอยพยุงเธอไว้ ไม่ให้เธอต้องอยู่คนเดียว สู้ๆๆครับ

บักเสี่ยว ถูกใจสิ่งนี้
  6. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ท้อแต่ไม่ถอย

สู้ๆคับ เอาใจช่วยคับ คิดซะว่าตอนนี้เธอยังไม่ใช่ของเรา แต่อนาคตอะไรไม่แน่ไม่นอนครับ เธออาจจะใช่ของๆเราก้อได้:sad::sad::sad::sad:

7. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    รักนะ จุ๊ฟๆ

อือเค้ารู้ที่รัก :sad::sad::sad::sad:

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คุณ เด็กปะยาง ครับ คุณเปนคนที่ถือว่ายังโชคดีนะครับ ที่เลิกกับแฟนแบบที่เข้าใจกัน เลิกกันแล้วยังโทคุยกันได้ ผมหรือเพื่นๆในนี้ยังไม้ได้เป็นแบบคุณเลย อยากดูแลเค้าบาง แต่ไม่มีโอกาส

9. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ท้อ.....แต่ไม่ถอย สักวันต้องเป็นวันของเรา เชื่อสิ

เป็นอย่างผมก้อเจ็บนะครับ......แต่ไงเราทนได้แค่นี้เอง อิอิ

ป.ล เพื่อนๆหายไปไหนหมดเอ๋ยยยย เอาใจช่วยทุกคนนะครับ

ป.ล เราจากกันด้วยความไม่โกธร ไม่เกลียด เราจากกันด้วยเข้าใจ :cry::cry:

(แฟนผมบอกว่า เราไม่ได้เลิกกัน เพราะไม่รักกัน เราเลิกกันเพราะเราต้องทำสิ่งที่ถูกต้อง)

ใจเค้าใจเรา แต่ไม่นึกถึงใจผมเลย อิอิ (มีว่าแดกหน่อย ขำๆ) :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กันยายน 2007
  10. Unregistered

0
    0
    0

"เราไม่ได้เลิกกันเพราะเราไม่รักกัน เราเลิกกันแต่เรายังรักกันเหมือนเดิม แต่ที่เราต้องเลิกกันเพราะตอนนี้เราต้องเลือกทำสิ่งที่ถูกต้องก่อน"

ปล. อย่างที่บอกเขาไม่ทิ้งกอฟไปไหน เขายังอยู่ข้าง ๆ กอฟเสมอ ตั้งใจทำงาน อย่าเกเร อย่าเหลวไหล และขอให้รักษาสัญญาที่ให้ไว้ด้วย ถ้าเราไม่เลิกกันตอนนี้ เขาว่าเราสองคนจะรู้สึกผิดมากกว่านี้ แล้วอะไรทุกอย่างมันจะสายเกินไป จากไปทั้ง ๆ ที่ยังรัก ดีกว่าต้องมาจากกันเพราะความเกลียดชัง กอฟว่าเราจากกันแบบนี้มันดีกว่าไหม ดูแลตัวเองด้วย อย่าทำอะไรให้เป็นห่วงอีก

11. Unregistered

0
    0
    0

เพลงนี้เพราะดี เขาเอามาไว้ให้ตัวเองฟัง อย่าลืมฟังมันหล่ะ

http://www.mobmib.com/lisen_song.php?id_song=1471

ปล. วันนี้คงเหนื่อยกะการทำงาน ยังไงก็สู้ ๆ ละกัน เขาเป็นกำลังใจให้ ((ทำตัวดีก็เป็นนี่ แต่ที่ไม่ทำเพราะไม่ยอมทำเอง))

12. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    พี่ดิ้ลสุ้ค้าบเพ่ ซักวันพี่ซักวัน แหะๆ ไม่รู้ เมื่อไหร่จะได้อัพ เพลง ทางเลือก ของอีโบล่าให้ฟัง แหะๆ การที่จะลืมใครซักคนนึงยากอ่ะคับ ค่อยทำใจละกันคับ เมื่อถึงวันหนึ่งๆ ที่เรายังอยู่ข้างกัน แม้ว่าใครจะมีใครก็ตาม ก็คงจะดีคับ เฮ้อ.........สู้ๆๆ

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับผม ผมก็ดีขึ้นมากแล้วอ่ะครับ ยังมีคิดอยู่บ้างนิดหน่อยครับ แต่ผมเริ่มรู้ตัวเองแล้วอ่ะครับว่าเริ่มทำใจได้ล่ะครับ ลิมิตเริ่มหมดลงทุกวัน ลดลงเรื่อยๆ ไม่รู้ว่าจะต้องทนเจ็บอีกทำไม เจ็บทีเดียวดีกว่า
    ฝืนไปก็ไม่มีไรดีขึ้นเลยครับ มีแต่แย่ลงด้วยซ้ำ ยิ่งต้องมารับรู้ว่าเค้าทำไรกัน ยิ่งเจ็บซ้ำๆทุกวัน เหนื่อยครับ
    อีกไม่นานนี้อ่ะครับ ผมคงต้องไปจากเค้าสักที ยิ่งมารู้ด้วยว่า มันกำลังได้เป็นสจ็วต ผมยิ่งเบื่อตัวเองเค้าไปอีก ทำไมถึงสู้มันไม่ได้สักอย่าง เฮ้อ สู้กันต่อไปครับ ฟ้าหลังฝนคราวนี้ คงเปนพายุลูกใหญ่อ่ะครับ กว่าจะผ่านหรือหมดไปได้ เหนื่อยมาก แต่ยังไงก็จะรอดู ฟ้าที่สวยงามครับ ( แต่มันก็ต้องใช้เวลาอยู่ดี เลิกก็ใช้เวล
    จะคบคนใหม่ก็ใช้เวลา ผมล่ะเบื่อจิงๆๆ จะใช้กันไปถึงไหน ไม่กลัวมันหมดเวลากันหรอ ):sad::sad::sad:

14. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0
    สู้ๆครับคุณกอฟ และ คุณ ดิ้ล

ผมเองก็พอทำใจได้แล้ว

(อาจจะเป็นเพระาผมเปิดใจรับคนใหม่ๆด้วยก็เป็นได้)

15. ออเซาะ

ออเซาะ New Member Member

9
    0
    1
    สู้ สู้ ครับอย่าให้อดีตมาจมปักคร๊าบบบบบบบ

16. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    จากที่อ่านมาเนี่ย บอกให้คำเดียวว่า "อย่าเลือกที่จะคบกะคนที่มีเจ้าของ...เด็ดขาด" ทำดีให้ตาย โอกาสที่เค้าจะเลือกเราเป็นตัวจิงอะ 0.01

เราเคยเป็นกิ๊กมาก่อน มันไม่มีความสุขหรอก เวลาที่แฟนเค้าโทรมาตอนอยู่กะเราน่ะ

เราต้องทำหน้าระรื่น เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น ทั้งๆที่ในใจน่ะ มันเจ็บ

อย่าเยียวยาความเดียวดายของคุณ ด้วยความเจ็บปวดของหัวใจคุณเลยค่ะ

ไม่ตายหรอก ไม่มีแฟนน่ะ เหงาบ้าง แต่ไม่เสียใจ ไม่ต้องไปแบ่งคนที่เรารักกะใคร

17. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ท้อ.....แต่ไม่ถอย

ขอบคุณครับ ทุกๆกำลังใจ

:cry::cry::cry::cry: เธอทำให้ผมยิ่งเจ็บ ผมก็ดันยิ่งรักมากขึ้น ผมมันชักจะบ้าไปแล้ววว:cry::cry::cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2007
  18. Unregistered

0
    0
    0

มันก็จิงอย่างที่ลูกแก้วบอกอ่ะเนอะ "อย่าเลือกที่จะคบกะคนมีเจ้าของ" ยิ่งคบยิ่งเจ็บ ยิ่งคบยิ่งปวดใจ กอฟน่าจะคิดได้แบบคุณลูกแก้วเนอะ

19. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

รักแล้วเจ็บมันทนได้...แต่ถ้ามันไม่มีก้อยให้รักสิเจ็บยิ่งกว่า:cry::cry::cry:

20. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    ทำใจให้สบายๆจะดีกว่า...

อย่าเอาชีวิตไปผูกมัดกะใครดีกว่านะ..
    จะได้ไม่เจ็บหรือไม่ก็เลือกเจ็บให้น้อยที่สุด

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณทุกกำลังใจเลยครับ ขอให้เพื่อนๆทุกคนผ่านเหตุการณ์นี้ไปได้ด้วยดีครับ ขอบคุณ คุณ กอล์ฟ คุณลูกแก้ว คุณก้อย คุณDr.Schwarzkopf คุณ Jesus_RG คุณ วิตาล และ ก็น้องพลอยด้วยครับ และเพื่อนทุกคนด้วยครับ ที่คอยให้กำลังใจกันครับ จงสู้กันต่อไปครับ ทาเคชิ ไม่นานคงจะดีขึ้นเองครับ สู้เพื่อแม่ก็ได้ครับ เราต้องผ่านไปได้ครับ

22. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

ผมสู้เพื่อตัวเองอยู่ตอนนี้ ก้อยเค้าอยากให้ผมทำงาน ผมก็ทำให้เธอ ขยันด้วย อิอิ อยากให้ทำอะไรให้เธอภูมิใจ

ป.ล (ส่วนตัวผมไม่คอ่ยทำอะไรเพื่อตัวเองเลย)

ถึงอาจวันข้างหน้าเราไม่ได้อยู่ด้วยกัน แต่มันก็ยังจะมีความทรงจำดีดีให้กันและกันได้ ว่าครั้งนึงในชีวิต เราเคยทำดีเพื่อใคร เราเคยรักใคร

เราจะไม่ลืมกัน และเราจะเป็นกำลังใจให้กันเสมอ ผมมีกำลังใจที่ดี ผมมีก้อยอยู่ในใจผมเสมอ ถึงแม้ความเป็นอยู่มันช่างโหดร้าย ตอนนี้ทำงานตั้งใจ จะออกรถอีกคัน จิ เอา 200sx มาขับไว้ชมวิว อิอิ (ฝันแล้วต้องไปให้ถึง) แต่คิดจิงๆนะ ที่ผมขยันตอนนี้ เพราะผมมีก้อย แต่ถ้า มันนึง เอาจิงๆผมไม่มีก้อย ผมคงอยู่ไม่ได้แน่เลย แต่ยังไง ผมคงหนีความจิงไม่พ้น แน่ๆคับ สู้ต่อไป เพื่อวันนี้ เพื่อวันหน้า และเพื่ออนาคต ของตัวเอง

ป.ล เค้าขอบคุณที่รักมากนะ ที่เข้ามาในชีวิตเค้า ขอบคุณทุกสิ่งที่มีให้กันมาตลอด เค้าคงไม่อาจรักใครแทนก้อยได้เลย ถึงเค้าจะเลวแค่ไหน ตะเองก็ยังรับเค้าได้มาตลอด และตะเองก็ไม่เคยทอดทิ้งเค้าแม้สักครั้งเลย
    ยามเค้าทุกข์ ก็มีตะเองมาตลอด แต่ถ้าวันนั้น ไม่มีตะเองมาในชีวิตเค้า ปานนี้เค้าคง(อย่างที่บอกล่ะ) แต่เค้าให้สัญญานะ ว่าเค้าจะไม่กลับไปแบบเดิม เค้าจะเป็นคนดี เพื่อ ก้อยคลอดไป เค้าคงไม่อาจรักใครได้แล้ว เค้าพูดจิงๆ เค้าคงไม่อาจมีครายคนอื่นจิงๆ เค้ารักก้อยมาก และจะรักตลอดไป แต่ตะเองคงคิดสินะว่าวันใดวันนึงเค้าจะต้องเจอคนอีกมากมาย แต่เค้ากล้าพูดเลย ไม่อาจรักใครได้เลยจิงๆ ก้อยคือคนที่เค้าจะรักมากที่สุด ลองลงมาจากพ่อแม่เลย เค้าไม่อาจ เลิกรัก และ ลืม ก้อยได้เลย บอกตรงๆ

เค้าอยากให้ก้อยมาฟังเพลงนี้นะ เค้าให้ก้อย

หนึ่งคนที่เคยมีคืนและวันอันมืดมน
    จากเคยเป็นเพียงคนมองโลกในแง่ร้าย
    แต่เมื่อชีวิตฉันเจอเธอวันนั้นก็มองทุกอย่างเปลี่ยนไป

เธอทำให้รับรู้โลกยังมีสิ่งสวยงาม
    จิตใจที่บอบช้ำลืมเลือนเรื่องเลวร้าย
    เปลี่ยนใจมืดมิด ให้มีชีวิตที่เต็มไปความหมาย

เธอช่วยชีวิตฉันเอาไว้ ด้วยรักของเธอ
    ช่วยทำชีวิตฉันสดใส คนที่เคยหมดไฟ
    ได้กลับฟื้น ได้ยืนอีกครั้งก็เพราะเธอ

ขอบคุณเธอจริงๆ ที่มาต่อลมหายใจ
    ตอบแทนเธอยังไง ไม่คู่ควรทั้งนั้น
    เท่าไหร่คงไม่พอ คงทำได้แค่ขอรักเธอหมดใจของฉัน

เธอช่วยชีวิตฉันเอาไว้ ด้วยรักของเธอ
    ช่วยทำชีวิตฉันสดใส คนที่เคยหมดไฟ
    ได้กลับฟื้น ได้ยืนอีกครั้งก็เพราะเธอ

เธอช่วยชีวิตฉันเอาไว้ เธอทำให้รู้
    ควรมีชีวิตอยู่เพื่อใคร คนที่เคยหมดไฟ
    ได้กลับฟื้น ได้ยืนอีกครั้งก็เพราะรัก โฮ้ว
    ที่ได้จากเธอ

เธอช่วยชีวิตฉันเอาไว้ เธอทำให้รู้
    ควรมีชีวิตอยู่เพื่อใคร คนที่เคยหมดไฟ
    ได้กลับฟื้น ได้ยืนอีกครั้งก็เพราะรัก โฮ้ว
    ที่ได้จากเธอ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กันยายน 2007
  23. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    ไม่มีอะไรมากแค่อยากจะขอให้ทุกๆคนที่มีความรักและเข้าใจในความรัก
    ขอให้มีความสุขกับสิ่งที่เราเลือก.ทุกๆสิ่งทุกๆอย่างอยู่ที่ตัวเราจะเลือกเดิน.

อย่าให้คนที่เคยมีค่าหรือคนที่มองเราน้อยค่าไป..มากำหนดชีวิต..

เอาเวลาไปทำความดี..เพื่อตัวเราและคนที่เค้ารักเรารอบๆข้าง

บางทีถ้าเรามองจริงๆ..อะนะ..
    บางทีคนที่ไม่ใช่สำหรับเราที่เราเคยคิดเสมอมา.
    อาจจะเป็นคนที่ดีที่สุดที่อยู่เคียงข้างเราในชีวิตก็ได้นะ.

ขอพลังจงอยู่กับคุณ..
    คุ้นๆเนอะ.อิอิ

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    วันนี้เค้าโทมาบอกผมว่า เค้าตอบตกลงที่จะคบกับคนนั้นแล้ว แต่กระทำก่อนหน้านีมันก็เหมือนอยู่แล้ว ผมก็มีเสียใจนะ ทำไมเค้าต้องโทรมาบอกเรา เหมือนกับยิ่งตอบย้ำลงไปอีก ไม่เข้าใจจริงๆๆ แต่ผมก็เสียใจน้อยลงกว่าเมื่อก่อน คงดีขึ้นในไม่ช้านี้อ่ะครับ เริ่มทำใจได้เรื่อยๆล่ะครับ จะตัดใจให้ได้ เพื่อ ตัวของเราเอง จะได้ไม่ต้องมานั่งเจ็บอีก

25. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    สู้ๆคับ

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    วันนี้ต้องไปทำธุระกับเค้า พอทำธุระเสด ก็ประมาณตอนเกือบเที่ยง แล้วเค้าก็ทิ้งผมให้กลับมาบ้านคนเดียว กินข้าวคนเดียว เค้าบอกผมว่า
    จะไปทำธุระต่อ ผมก้เลยบอกว่า เดี๋ยวไปส่งแล้วกัน ไม่อยากให้ไปคนเดียว เป็นห่วงเค้า แล้วเค้าก็บอกว่า จะไปกินข้าว กับ มัน ผมแบบเซงมากๆๆ ไม่รู้จะพูดยังไง พูดไรไม่บอก เค้าบอกเค้าขอโทด ที่ทำให้เสียใจ ผมบอกว่าไม่เสียใจหรอก แล้วผมก็บอกเค้าไปเหอะ แล้วเค้าก้เดินจากผมไป เซงโคตรๆๆ ( ขอโทษนะครับ ที่ต้องใช้คำนี้) แต่เค้าก็ส่งเมสเสจมาบอกว่า กลับบ้านดีๆๆนะ เปนห่วง แต่ผมก็ไมไม่ได้โทกลับหรือส่งกลับ แล้วเค้าก็โทมาอีก2ครั้ง ผมก็ไม่รับ มารับตอนที่เค้าโทมาครั้งที่3 ผมบอกว่าอาบน้ำอยู่ แต่จิงๆๆไมได้อาบ แค่ยังไม่อยากรับแล้วเค้าก็คุยเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น เบื่อมากๆๆ นี่ถ้าไม่ติดธุระที่ผมต้องเจอเค้า ผมคงจะตัดเค้าไปแล้ว และ คงไม่ต้องเจอเค้าอีก แต่นี่ผมต้องเจอเค้า ทำธุระกับเค้าอีกตั้ง เดือนนึง พอดีกว่าจะเคลียร์งานเสด ผมคงไม่ร้องไห้ตายก็ช้ำใจตายก่อน

27. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    เตือนสติอย่างนึง

วันนั้น (นานมาละ) เราอกหัก ร้องไห้อยู่ที่บ้าน

แม่ถามเราว่า "แกควรจะร้องไห้แบบนี้ตอนชั้นตายเท่านั้นนะ"

ตั้งแต่นั้นมา ก็ร้อง แต่ไม่ฟูมฟายมากมายอีกละ 1 - 2 วันเต็มที่

ไม่มีหญิงใดรักเราเท่าแม่

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ เป็น ประโยคที่โดนใจมากๆ ครับ จิงครับ ไม่มีใครักเราเท่าแม่แล้ว ชอบๆๆ อาจะทำให้ผมหรือเพื่อนคิดได้นะครับ แล้วอาจจะช่วยทำให้เราตัดเค้าได้เร็วขึ้น

29. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    จิงที่สุดเลย ตอนที่แฟงโดนคนขับแจ๊สหลอกนะ เดินช็อปปิ้งกะแม่แล้วน้ำตาหยด แม่คว้าโทรสับ โทรไปเคลียเลยอ่าคะ

แม่บอกว่า " อย่ามายุ่งกับลูกสาวฉันอีก อย่าให้รู้นะว่าทำให้แฟงเสียใจ ได้เจอดีกันแน่ๆ แล้วไม่ต้องมาให้ฉันเห็นหน้าอีก"

แม่นู๋สุดยอด แฟงฟังแล้ว ซึ้ง+อึ้งเลยค่ะ

30. Unregistered

0
    0
    0
    ผู้หญิง เลว ๆ คนหนึ่ง

ไม่รู้จะบอกตะเองยังไง รู้แค่ว่า ขอบคุณ ขอบคุณมาก ขอบคุณมากมาก ((คนอย่างนี้จะให้ลืมได้ไง))

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้