เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ว่าแต่ แฟง ดีขึ้นยังครับ ถ้าดีขึ้นแล้วก็ดีใจด้วยครับที่ทำใจได้ แต่ถ้ายังก็จะเป็นกำลังใจครับ สู้ๆๆกันต่อไปครับ

2. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ขอบคุณมากๆนะคะ คุณ ดิ้ล แฟงก้อเรื่อยๆชิลๆแล้วอ่าค่ะ

นิทานชีวิตบทนี้สอนให้แฟงรู้ว่า

รักคนที่เค้ารักเรา ดีที่สุดอ่าคะ

3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ รักคนที่เค้ารักเราดีกว่าครับ คนที่เค้ารักเราเค้าคงไม่ทำให้เราเจ็บแบบนี้หรอกครับ:sad::sad::sad: นึกถึงวันพรุ่งนี้แล้วเซงมากๆๆ เพราะพรุ่งนี้ผมต้องเจอเค้าอีก ต้องไปทำธุระด้วยกัน ไม่ไปก็ไม่ได้ ไม่รู้ต้องเจออะไรอีก ค้องเจอการกระทำของเค้าอีก นึกแล้วอยาก:cry::cry::cry: กว่าธุระจะเคลียร์เสด อีกประมาณ 1 เดือน ผม ตายพอดี

4. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    คนคนเดียวมันไม่มีสิทธิ์ขนาดนั้น
    ไม่ทำให้ช้ำถึงตาย ยังไงต้องรับให้ได้

ชีวิตแค่โดนทำร้าย
    แต่ที่สุดมันต้องไม่โดนทำลาย
    แค่วันนี้หัวใจสลาย
    เตือนตัวเองว่าถึงยังไงฉันยังต้องอยู่
    ความรักลวงหลอกมันก็แค่เจ็บปวด
    ไม่มีค่า ให้มันทำลายชีวิตไม่ได้

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ชอบๆๆครับ เหนด้วยกลับข้อความนี้ ซึ้งครับ และเมื่อวานที่ผมเจอเค้าก็มีเซงๆๆนิดหน่อย แต่ผมคิดว่า
    ช่างมัน อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด แต่พอเจอแล้ว เค้ากลับทำดีกับผม ทำให้ผมรู้สึกดีกับเค้าเพิ่มขึ้น เฮ้อ งงตัวเอง แล้วจะตัดได้ไหมเนี่ย:sad::sad::sad:

6. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ถ้าไม่รัก ก็เจ็บ รักแล้วก็เจ็บ เป็นผมนะ ผมเลือกที่จะรักเธออ่ะ เอาความดีเข้าสู้คับ สักวันมันต้องเป็นของเรา

แต่ถ้าไม่มีวันของเรา เราก็อย่าไปเสียใจคับ คิดซะว่าอย่างน้อย ชีวิตนี้เราเคยรักใคร ทำเคยทำดีเพื่อใคร

((ในกรณีที่เราไม่อาจเลิกรักเธอได้))

7. Azura1

Azura1 New Member Member

29
    1
    0
    ยากครับคุณ..

เกิดจู่ๆผมมาจากไหนไม่รู้ มาบอกว่าผมรักคุณ ทำทุกอย่างให้คุณรู้ว่าผมรักคุณ..

คุณจะทำใจรักผมได้เรอะคับ 5555
    เลือกตามใจตัวเองเถอะคับคุณ..
    แล้วก็รู้จักจัดการ ตำแหน่งที่เหมาะสมของความรู้สึก
    แค่นี้สุขกว่า..
    ผมเคยเลือกคนที่เค้ารักผมมาแล้ว..
    ไม่เวิร์ค 555

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ ผมก็คงทำแบบเนี่ยอ่ะครับ คงจะเก็บเค้าไว้ในใจต่อไป ไม่ว่าผมกับเค้าจะกลับมาคบกันใหม่ได้หรือไม่ได้ หรือว่า เราแยกกันเดินแล้วก็ตาม แต่ผมก็จะรักเค้าตลอดไปครับ

9. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    เป็นกำลังใจให้ทุกท่านค้าบบบบบ

บักเสี่ยว ถูกใจสิ่งนี้
  10. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ท้อได้........แต่ห้ามถอย

อย่าท้อนะครับ ผมเอาใจช่วย ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นเราต้องยิ้มให้พร้อมรับมันให้ได้ นะคับ ในยามเธอทุกข์เราควรจะเป็นที่ปรึกษาให้เธอ เธอสุขเราก็ควรจะสุขกับเธอด้วย ทำดีได้ดีคับ แต่ถ้าไม่ได้ดีก็อย่าไปเสียใจนะครับ แบบที่ผมบอกล่ะ ไม่เสียหายหรอก แค่เรารักจิง กะคนๆนึง
    สักวันคับ โชคจะเข้าข้างคุณ พิสูจท์ให้เห็นกันไปเลย รักแท้ของผู้ชายคนๆนึงที่มอบให้มันเป็นยังไง

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดีๆและกำลังใจดีๆครับ ผมก็คงจะสู้ต่อไป เพื่อสักวันนึง เค้าอาจจะเห็นผมในสายตาบ้าง แม้ถ้าวันนั้ไม่มี ผมก็จะไม่เสียใจครับ สู้ๆๆ

12. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    เลิกอกหักแล้ว.....

หารักใหม่ดีกว่า....วี๊ดวิ่ว...
    555++

13. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ท้อ.....แต่ไม่ถอย สักวันต้องเป็นวันของเรา เชื่อสิ

พูดง่าย แต่ทำยากกกกก

คบคนใหม่เพื่อลืมคนเก่า มันก็ดูเหมือนจะทำร้ายจิตใจคนใหม่ไปด้วย และอีกอย่าง อยู่กะคนใหม่แล้วไปนึกถึงคนเก่า เธอคนใหม่คงจิเสียใจน่า ดู เนอะ ว่า มะ:sad::sad::sad:

14. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    สู้ต่อไปครับ

....................

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    จิงที่สุดครับ อย่าทำให้คนใหม่เสียใจเลยครับ มันไม่ดีหรอก ถ้าเราจะเริ่มใหม่กับใครสักคน ก็ควรที่จะตัดคนเก่าให้ได้ซะก่อน แล้วค่อยเริ่มใหม่ จะดีกว่าครับ และอีกอย่างเพื่อความสบายใจทั้งคู่ด้วยครับ

16. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0
    ผใกำลังไปทางนั้นหละ.........แต่ยังไม่มีใคร อยากจะเล่นกับผมเลย:cry:

นี้หละผมถึงไม่อยากเลิกกับใคร:cry:

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่แน่นะครับ ลองมองรอบๆตัวคุณดู อาจจะมีคนที่เค้าหลงรักคุณอยู่หรือคนที่คุณมองข้ามไปก็ได้ครับ ลองเปิดใจดู ไม่แน่ครับ เค้าอาจจะรอคุณอยู่

18. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0
    ช่วงนี้ขนาดแค่เพื่อนที่เป็นผูหญิงยังมีน้อยเลยครับ(2-3คนเอง)

คงต้องทำใจไปพักใหญ่ๆ:(

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ลองไปเปิดหูเปิดตาดูครับ ไปมันเรื่อยๆ ทั้งกลางวันกลางคืน ที่ๆมันคนเยอะๆอ่ะครับ เราออาจจะเจอเนื่อคุ่เราก็ได้นะครับ ตอนที่ผมเครียดๆ ผมยังไปเลย ทำให้ลืมได้แปปนึง ก้ยังดีครับ ได้พักผ่อนบ้าง ลองดูครับ

20. kedsarin

kedsarin Guest

0
    0
    0
    อกหักเหมือนกันน่ะ

คุณวิธารค่ะเราก็อกหักเหมือนกันน่ะเป็นกำลังใจให้น่ะ

21. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    แวะมาดู อ่ะแหะๆๆ คับ

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เป็นไงบ้างครับ สบายดีเป่า ดีขึ้นยังอ่ะครับ รึว่ามีแฟนใหม่แล้ว:D:D:D

23. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    สงสัยที่เงียบๆกัน สงสัยจิไปมีความรักกันหมดและ อิอิ

ป.ล ส่วนผมมีความสุขกะสิ่งที่ผมเลือกดีคับ มีความสุขมากๆกะความเป็นอยู่ตอนนี้

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีใจด้วยครับที่มีความสุข ผมก็คงในวันหรือสองวันนี้อ่ะครับที่ ผมเลือกที่จะบอกแฟนผมสักที ลิมิตผมหมดแล้วอ่ะครับ ยังไม่รู้เลยว่าจะเป็นยังไงต่อไป

25. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ถ้าคุณคิดว่าบอกแล้ว คุณอยู่ได้ คุณดีขึ้นทำเลยคับ เอาใจช่วย

ซะตาฟ้าลิขิต...................แต่ชีวิตน่ะ ของกู จำคำพูดคุณได้ อิอิ คุณเคยพูดไว้ สู้ๆคับ เดินหน้าหาความจริง

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ครับผม นิผมก็รอคุยกับเค้าอยู่อ่ะครับ ยังไม่โทมาสักที ว่าจะบอกคืนนี้แหละครับ :sad::sad::sad:

27. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    แอบเข้ามาส่งกำลังใจ
    ให้ทุกๆคนในพื้นที่เล็กๆ..

บางทีการที่เรามีใครสักคนให้คิดถึง..
    ถึงแม้ว่าเค้าจะไม่คิดถึงเราก้ตาม..
    แต่ก็ยังดีกว่าอยู่เหงาๆเงียบๆ..และรักใครไม่เป็น

28. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    แฟง ว่า ติ่ง ต้องมีแฟนใหม่แล้วแน่เลย ล้านเปอร์เซ็นต์ คริๆๆๆๆ ก้ออย่างว่านะ คนเค้าหล่อเลือกได้ หุหุ

29. cassanovy

110
    4
    0
    มารอดูรูป...จขกท.

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    รูปไรอ่ะพลอย งง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้