เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >

ถ้าคิดว่าเขาไม่มองเราแล้ว เราไม่ได้อยู่ในสายตาเขาแล้ว

ก้อปล่อยให้เขาไปเถอะคร๊าบ แล้วเราก้อเก็บความทรงจำดีๆไว้

เรื่องแบบนี้ไม่มีใครอยากให้เกิด แต่ก้อห้ามไม่ได้จิงๆ สู้ๆต่อไป

มาแล้วจร้า หายไปบ้างอะไรบ้างจิ แหมมมมมมมม

คิดถึงเหมือนกันนะเนี้ย อิอิ

อ๋อๆๆๆๆ แล้วเพ่ไปขายตลาดไหนอ่ะ

เรื่องของแถมหรือสั่งของ ไม่ใช่ปัญหาคร๊าบ

เอาให้เจอกันก่อนดีไหมเพ่ 555+

1. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    หนูก้คิดเถิงน้าา..ช่วงนี้อาจไม่อยุกางวัน เปิดเรียนเเล้วอ่ะ.ง
    คงคิดเถิง พี่ นู๋เเดง เเย่เลยอ่ะ..(ทำหน้าอ้อนๆๆ)

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:20:54 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:20:29 ----------

หนูก้คิดเถิงน้าา..ช่วงนี้อาจไม่อยุกางวัน เปิดเรียนเเล้วอ่ะ.ง
    คงคิดเถิง พี่ นู๋เเดง เเย่เลยอ่ะ..(ทำหน้าอ้อนๆๆ)

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

เล่าได้จ๊ะ พี่ก็อยากปรึกษา เพื่อมีเพื่อนๆๆในนี้เก่งกฎหมาย

คือมีที่ของยาย อยู่แปลงนึง แม่พี่มีพี่น้องอยู่ 12 คน

แล้วน้องสาวแม่เอาที่ไปจำนอง สมมุติว่าน้องสาวแม่ชื่อว่า ร แล้วกัน

เอาไปจำนองเพราะ น้องชายแม่ที่ น เอาตังค่ารถเกียวข้าวคนแถวบ้านไป

แล้วเกิดเกิดจะหลุดขึ้นมา แม่พี่ก้ไปถ่ายมา ก็เปลี่ยนจากชื่อ ยาย เป็นชื่อแม่พี่

พอแม่พี่เสีย ก็เปลี่ยนจากชื่อแม่ เปนชื่อพี่ แต่น้องชายแม่ที่ชื่อ น. ไม่ยอม เพราะบอกว่าเป็นมรดกของพวกเค้า

เค้าบอกว่า พี่ไปโกงเค้า จะฟ้องร้องพี่ พี่เลย อยากรู้ว่า แบบนี้สิทธิ์จิงๆๆเปนของใครกันแน่

แต่ตอนนี้ฉโนดก็ใส่ชื่อพี่เป็นเจ้าของคนเดียว เพราะ โอนมรดกมาจากแม่ของพี่ แม่พี่ก็เคยสั่งไว้ว่าให้ขาย

แล้วเอาเงินมาครึ่งนึง ที่เหลือให้น้องๆๆเค้าไป พี่ก็ทำตาม ว่าจะขายแล้วเก็บไว้ครึ่งนึ ตามที่แม่บอก ที่เหลือก็ให้พี่น้องแม่ไปแบ่งกัน

พี่ก็เลย งง ว่า พี่ไปโกงเค้าตรงไหน จะฟ้องพี่ข้อหาอะไร แต่เค้าตะโกนชี้หน้าด่าพี่ ตรงถนนบางนาตราด

ตรงป้ายรถเมล์ เพราะขับรถมาด้วยกัน แล้วก็คุยกันในรถ ก้เกิดทะเลาะกันขึ้นมา แล้วเค้าก็ลงไปด่าพี่ตรงป้ายรถเมล์

พี่เลยคิดว่า ถ้าเค้าเกิดฟ้องพี่ พี่ก็จะฟ้องกลับ 1 หมิ่นประมาท 2 ทำให้เสียชื่อเสียงต่อหน้าสาธารณชน ได้เป่าหว่า

ใครเก่งกฎหมายช่วยชี้แนะหน่อย เรียนมาโดยรวมๆๆไม่ได้เฉพาะเจาะจงอ่ะ

3. Gina

447
    7
    0
    ก็นะ ที่ดินมันเปงชื่อพี่ก็ต้องขอ พี่สิคะ ..จะเปงของคนอื่นได้อย่างไร..ตามกฏหมาย..ถ้าเปงชื่อของเราก็เปงสิทธิ์ของเราทุกอย่าง..
    เค้าจะฟ้องเรากลับด้วยข้อหาอะไรคะ โกง รึ..ตลกมากๆคะ ในเมื่อเค้าไม่ได้มีชื่อเปงเจ้าของร่วมในที่ดิน จะมาฟ้องว่า โกงไม่ได้หรอกคะ..
    เพาะถ้ามันเปงจิงอย่างที่พี่ บอกว่า ที่ดินนั้น เปงของ ยายคนเดียว เเล้ว ถูกถ่ายโอนเปงชื่อ เเม่ เเต่ผู้เดียว..ไม่มีชื่อใครร่วมด้วย..
    ทั้งนี้ เราต้องดูคะ ว่า มีพินัยกรรมฉบับไหน บ่งบอกว่า..ที่ดินผืนนี้ ยกเปงมรดกให้ใครไว้บ้าง..
    ถ้าไม่มี ที่ดินมันก็เปงของเเม่พี่ โดยถูกต้อง ตามกฏหมายสิคะ..

เเต่ทั้งนี้ หนูก็รู้คร่าวๆ นะคะ ต้องดูเอกสารอื่นประกอบด้วย หลายอย่าง..ว่า มันมีพินัยกรรมไหน มีเอกสารอะไรอื่นๆอีกไหม...
    เเล้วถ้าพี่จะฟ้องเค้ากลับมันก็ได้คะ เเต่มีหลักฐานอะไรไหม ว่าเค้าหมิ่นประมาทพี่นะ..ก็ต้องหาหลักฐานไปว่าความกับเค้าอีก..
    ไม่ต้องฟ้องกลับเรื่องหมิ่นประมาทหรอกคะ ถ้เค้าฟ้องเรามา เเล้วเราชนะคดี ยังไง เค้าก็หาเรื่องเราไม่ได้..
    เค้าก็คงเเค่โมโหนั้นเเระคะ ถ้าที่ดินนั้น ขายเเล้วจะได้เงินดี ก็คงโกรธ อยากได้มาไว้เปงของตัวเองเเต่ผู้เดียวมั้ง
    เพาะจากที่พี่เล่ามา ยังไม่เหงพี่น้องคนอื่นๆของเเม่พี่ มาเรียกร้อง จะฟ้องพี่เลย ไม่ใช่รึคะ..

เเต่ก้ต้องลองคิดดูนั้นเเระคะ ไม่อยากให้ฟ้องกันเท่าไร ไหนจะเสียค่าทนาย เสียค่านู่นนี่ เยอะเเยะไปหมดอ่ะ..
    เเต่พี่สามารถไปปรึกษากับสำนักงานกฏหมาย ที่มีทนายความได้นะคะ..

จำได้ว่า เคยมีอยุนะ.ลองเสริจหาดูได้คะ..ลองเข้าไปปรึกษาเค้าดู..

ที่ หนูมาเเนะนำนิ ก็เเค่ทั่วๆไปอ่ะ ยังไม่รู้เเน่ชัดอ่ะ...

สู้ๆนะคร้าบบบบ พี่ดิ้ล..

4. แหมมมมมมมมม การเรียนสำคัญกว่านิจร้า

เรื่องอื่นว่ากันอีกที เพ่ก้อคงคิดเถิงนู๋จีเหมือนกัน

ว่าแต่ไม่ไปมิตติ้งจิงๆอ่ะ แล้วงี้เพ่ก้อเหงาอ่ะดิ

เรื่องนี้สรุปง่ายๆคร๊าบดิ้ล เราถือไพ่เหนือกว่าเห็นๆ ไม่กลัวอะไรทั้งนั้น ทุกอย่างเราตัดสินใจเองได้หมด

ไม่ว่าจะขายหรือไม่ หรือขายแล้วไม่แบ่งเงินยังได้เลย ส่วนเรื่องเขาจะฟ้องก้อปล่อยให้ฟ้องไป ไม่ต้องกลัว

เพราะชื่อก้อเป้นชื่อเรา กรรมสิทธิ์ทุกอย่างขึ้นอยุ่กับเราคนเดียวเท่านั้น และเรื่องที่ด่าเรานั้น อย่าไปใส่ใจ

ปล่อยเลยตามเลย ถ้าเคืองหรือคัดใจกันก้อคุยกันตรงๆภายในครอบครัว จะดีที่สุดนะ อันนี้ความเห็นผม

และความรู้อันน้อยนิดของนิติศาสตร์ รามคำแหง(แต่ไม่จบเสียดายเหมือนกัน) สู้ๆคร๊าบ มีไรช่วยกันได้ก้อเต็มที่

5. Gina

447
    7
    0
    หนูก็อยากไปนะ เเต่ว่า ไม่มีสารถีอ่ะ 55+
    กัวไปเเล้วไม่ได้กลับงะ..เดิมทีก้ไม่ค่อยมั่นอยุเเล้วด้วย
    เปงสาวคนเดียวในกลุ่มอ่ะ เฮ้ออ..

เอางี้ ไว้ จี มั่นเมื่อไร ไปจิงๆคะ สันยานะ..
    เเต่ครั้งนี้ไม่มั่นอ่ะ ยังไม่อยากไปอ่ะ...นะ นะ นะ..
    เเต่จิงๆพี่ก้มีเพื่อนที่รุ้จักไปกันตั้งเยอะเเล้วนิ จะเหงาไรอ่ะ..จิงมะ

6. รู้ได้ไงอ่ะว่าเป็นสาวคนเดียวอ่ะ อาจจะมีคนอื่นอีกก้อได้นิ

แล้วมั่นไม่มั่นเกี่ยวด้วยหรอ ไม่เห็นต้องมั่นอะไรเลย ไปพบปะสังสรรค์

เจอเพื่อน เพ่ น้องใหม่ๆบ้าง เรื่องสารถี ก้อขับรถมาเองดิ อยากกลับก้อจะได้กลับเลย

ไปด้วยกันแหละนะ เจอกันๆ จะได้เมาท์ให้กระจายเลย ขี้เกียจพิม 55+

7. Gina

447
    7
    0
    หนูขับรถไม่เปงเเย้วอะดิ..เรื่องของเรื่องอ่ะ..เฮ้อ...
    รดที่บ้านก้โดนยึด ไม่ได้จับ จนขับไม่เปงเเย้วอ่ะ..T^T

งั้นเด่วขอคิดดูอีกทีนะ..เพาะว่า สิ้นเดือนยังไม่เเน่ใจอ่ะ..
    ถ้าไม่ติด อบรม สัมนาที่ไหนเด่วอาจเเวปไปก้ได้อ่ะ..

ปล..ถ้าจัมพ์ไปด้วย เด่วจี เคลียร์งานเลย.. ไปเน่นอน..อิอิ

8. โอ้วว!!
    ขอโทษด้วยครับพี่
    จัมพ์คงไม่ได้ไปครับ....
    ติดเรียน...
    ติดพ่อ...
    ติดปัญหาสารพัดเลยครับ
    ขนาดงานแกรนด์มิตติ้งคลับJzจัมพืยังไม่ได้ไปเลย= ="
    โดนบ่นมาถึงปัจจุบันนี้เลย ฮ่าๆๆ
    เอาไว้ช่วงปิดเทอมเล็กๆ
    หรือช่วงที่จังหวะเราว่างๆค่อยมาเจอกันเองก็ได้นี่ครับ ^ ^"

9. ของพี่ดิ้ลก็ไม่ต้องคิดมากครับ
    ถ้าโฉนดเปนชื่อของเรา
    ที่ดินนั้นก็เปนของเราครับ
    ไม่ได้โกงเค้าแต่อย่างใด
    ที่เค้าว่าเราโกงอาจเปนเพราะว่าที่ดินผืนนี้เคยเป็นของคุณยายของพี่
    หรือคุณแม่ของเค้ามาก่อน.....
    แต่ตามกฏหมายแล้ว....เจ้าของหรือผู้มีกรรมสิทธิในที่ดินผืนนี้คือผู้ที่มีชื่อตามโฉนดครับ
    เดี๋ยวจัมพ์ลองไปหาข้อมูลดูอีกหน่อยนะครับ
    เดี๋ยวมาตอบเพิ่มครับ

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณ จิน่า ขอบคุณ พี่นู๋แดง ขอบคุณ จั้ม ด้วยนะคราบ ที่ให้คำปรึกษาเป็นอย่างดี ตอนนี้ก้รอดูท่าทีเค้าก่อนว่าจะเอายังไง

ผมไม่ผิด ตอนนนี้ก็โล่งใจไปได้หน่อยนึงแหละคราบ

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไปดิ มีตติ้งไก่กา ไปคุยกันขำๆๆ รถไม่มีก็นั่งแท็กซี่ไปตามที่เฮียเส็งบอก ไม่ต้องคิดไรมาก มานั่งคุยกัน

12. ถ้าแบบนี้ ก้อตามใจจร้า

โอเคร่ๆ ไว้มีโอกาสเจอกัน

ยินดีคร๊าบ เท่าที่ช่วยได้ก้อเต็มที่

จิง...........ตามนี้

13. Gina

447
    7
    0
    ยังๆๆ กะไว้ว่าจะไปตอนที่ได้สติ้กเกอร์เลย..

ขอบคุนพี่นู๋เเดงนะคะ ที่เข้าใจอ่ะ..ไม่ใช่ไม่อยากไปนะ ลังเลมากๆอ่ะ..
    เเต่มาคิดดูอีกที เด่วไปตอนที่พวกพี่คุยตกลงเรื่องสติ้กเกอร์ รึ อะไรกันให้โอเคก่อนเเล้วกัน

ยังไงก็ยังร้ากกก พี่นู่เเดง กะพี่ดิ้ล อยุน้า (อ้อนๆๆ)
    ไม่ไปมิตติ้งก้ไม่ได้หมายความว่า มิตรภาพจะลดน้อยลงจิงม้า..

ส่วนน้องจัมพ์ จะเจอกันเปงการส่วนตัวจิงๆเหรอ..ไว้ค่อยว่ากันอีกทีเนอะ..

14. อืม.................โอเคร่

15. Gina

447
    7
    0
    เฮฮาๆๆ..กรี้ดดดด...รักพี่ชาย..ที่ซู้ดดด..เข้าใจง่ายๆๆ..อิอิ

ไปเปงกะบอกเสียงเผื่อนุ่ด้วยน้าา..

16. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    ราม2 บางนาล่ะ น้องชายว่างๆวันไหนก็นัดมาละกันครับ คนใกล้กันเดินเดี๋ยวก็ถึง ;);)

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ได้เลยจ้า ตามสะดวกน้องเลย มิตติ้งนี้ไม่ว่าง มิตติ้งหน้ายังมีคราบ อิอิ

18. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ล่าสุดเซงครับ ลูกรัก สตาร์ทไม่ติด แบตหมดอะ อาไรวะ ใช้แค่ปีครึ่งเองแบตเน่าละ สงสายเสียตังอีกแน่นอน เฮ้อ วันนี้ว่าจาชวนเค้าออกไปดู prince of persia หน่อย อดเยย ไม่เปงไร งานหน้ายังมี อิอิ ขอตัวไปลุ้นบอลต่อก่อนนะครับ

19. Gina

447
    7
    0
    เอ้า สู้ๆ งับ ..พี่..
    เรื่องนี้ก้อยากดูนะเนี่ยะ..อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:13:50 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:13:34 ----------

เอ้า สู้ๆ งับ ..พี่..
    เรื่องนี้ก้อยากดูนะเนี่ยะ..อิอิ

20. อารัยอ่ะ งง บอกเสียงอารัยหว่าน้องนู๋

จัดไปเพ่ แล้วไว้จะกริ๊งกร๊างไปหาแน่นอน แต่ต้องเลี้ยงน้องด้วยนะ อิอิ

ตามนี้เลยดิ้ล

เอาหน่า...............เดี๋ยวก้อดีคร๊าบ

21. Gina

447
    7
    0
    ก็ตัวเเทนในการโหวตเสียงเรื่องติ้กเกอร์ไงคะ
    เผื่อมีใครโหวตอ่ะนะ..

22. แล้วจะรู้ได้ไงว่านู๋ชอบแบบไหนอ่ะเนี้ย เฮ้อออออออออออออ

23. Gina

447
    7
    0
    ก้จำ ลายเซ็นไปสิค้าาา.. เเหมๆ.. จะยากไรอ่ะ..
    เเล้วก้ช่วยโหววตค่าติ้กเกอร์ให้มันจ่ายถูกๆด้วยนะคะ
    เด่วงบคลังเเฟบอ่ะ อิอิ

24. เหอะๆๆ
    ช่วงนี้อาจหายน่าหายตาไปบ้างนะครับ
    เรียนหนักหลายๆ
    เมื่อยแฮง....กลับบ้านก็นอนเบิ่ดแฮงแล้วครับ
    อืมๆ......ว่าจะถามพี่ไปร์ทว่า
    ฟิลเครื่องV-Tec นี่มันรุ้สึกยังไงอ่ะพี่
    ดึงดีป่าวครับ??
    อยากเปลี่ยนแนวอ่ะครับ......
    แล้วมันกินน้ำมันมากมั๊ยอ่ะครับ???
    ขอบคุณครับ

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

โอกาศหน้ายังมี พยายามต่อไป

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

สู้ๆๆจัม พักผ่อนบ้าง เดี๋ยวร่างกายจะแย่นะ

27. จะพยายามนะนู๋จร้า

ก้อโอเคนะ ว่าแต่บล็อคไหนอ่ะ ถ้าเป็นพวก B ก้อดึงหนักหน่อย แต่ยาวๆไม่ค่อยได้นะ

แต่ถ้าพวก F หรือ H มันดึงไม่หนักมาก แต่ได้ยาวๆเลยแหละ อยากเปลี่ยนแนวไปเล่นอะไรอ่ะ

28. Gina

447
    7
    0
    โฮ คุยไรก้านนน...หนู ยังไม่รู้เรื่องงงง....ศัพท์เยอะไปหมดเย้ย...

จัมพ์สู้ๆ พี่ก็สู้ๆ นอนน้อย มัวเเต่เล่นเฟสบุค..สู้ๆน้องจัมพ์
    เเต่อย่าผอมไปมากก่านี้นะ เด่วมิน่ารักอะ อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:42:38 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:42:23 ----------

โฮ คุยไรก้านนน...หนู ยังไม่รู้เรื่องงงง....ศัพท์เยอะไปหมดเย้ย...

จัมพ์สู้ๆ พี่ก็สู้ๆ นอนน้อย มัวเเต่เล่นเฟสบุค..สู้ๆน้องจัมพ์
    เเต่อย่าผอมไปมากก่านี้นะ เด่วมิน่ารักอะ อิอิ

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แต่เสียงวีเทคได้ใจมากๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้