เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    หือ???

1. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    งงไรจ้ะน้องง มาร่วมด้วยช่วยกันไหมเอยย....อิอิ

2. เปนไข้หวัดเลยครับ............เมื่อวานไปงัดคนออกจากรถทัวร์อ่ะครับ
    เมื่อวานมีรถทัวร์คว่ำด้วย.....น่ากลัวมากๆ
    ฝนตกแรงๆถนนลื่นๆ
    เดินทางไปไหนมาไหนขับรถกันด้วยความระมัดระวังนะครับพี่ๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:12:46 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:12:03 ----------

นู๋ม่ะรุ้..............นู๋ยังเด็ก ^ ^"

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

ช่ายๆๆๆ เอามารวมๆๆกันนี่ เพอร์เฟคแมนเลย อิอิ

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ดิ้ล ชอบไปสวนสนอ่ะ ที่หัวหิน เงียบสงบ ไม่ค่อยจะมีคนมากวนเสียงดัง ดูเป็นส่วนตัวดี

5. Gina

447
    7
    0
    ต้ายยย..เเน่จ้าายยยหรออ...

6. ทางไหนต้องลองนะคร๊าบ

ก้อไม่ได้บอกว่าชอบนิ เชอะๆ

ม่ายช่ายเพ่และ คนอื่นมั้ง จัมพ์ดีกว่ามั้ง

คนอื่นไม่รู้นะ แต่ผมอ่ะ KING

7. ไม่ต้องถาม มาให้เพ่ตรวจเลยดีก่า 555+

นั้นดิ ช่วงนี้ไปไหนมาไหนก้อระวังกันด้วยนะ

เคยไปเหมือนกัน แต่ที่ชอบจิงๆ ชอบไปพวกเกาะมากกว่าอ่ะ

8. Gina

447
    7
    0
    อ่ะเเงๆ พี่นู่เเดง จะให้น้องจัมพ์ที่น่ารักไปคลอดลูก เข้าห้องหมอสุติ รึค้าาา..
    ไม่ด้ายยย น้าาา..นู่หวงอ่ะ..งิงิ...

ต้องเก็บน้องจัมพ์ไว้เปงอนุสรณ์ให้นุ่ชื่นชมคนเดียว..งิงิ

อะ ล้อเล่นก้าบบบบ..ก้ากๆๆ

9. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    นุ๋จีล้อเล่น ระวังน้องจัมพ์เค้าคิดจิงน๊าา 555

10. หุหุหุ~~~

11. จัมพ์เปนอาสากู้ชีพครับ......
    คิดว่าตัวเองทำเรื่องเดือดร้อนมามากพอแล้วจึงเริ่มอยาก
    ทำอะไรๆดีๆเพื่อสังคมบ้างครับ
    ถึงจะไม่มากก้อตาม........
    แต่เรื่องนั้นอ่ะ...............นู๋ยังเด็กจริงๆนะ กิกิ!!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กรกฎาคม 2010
  12. [​IMG][​IMG][​IMG]

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    จัมยังเด็กนะ แบบนี้คชต้องมีแฟนอายุมากกว่า จะดีแนะนำถูก555

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สอถามเพื่อนๆๆ พี่ๆๆน้องๆๆหน่อยว่า ระหว่าง i-phone 4g กับ โนเกีย N8 ตัวไหนน่าเล่นก่ากันอ่ะ

โดยส่วนตัวอยากได้ไอโฟนนะ แต่ เรื่องลูกเล่น สู้n8ไม่ได้เลย ทั้งกล้อง ทั้งระบบต่างๆๆ แถมราคา n8 ถูกกว่าด้วย

เลยอยากทราบว่าตัวไหนน่าจะวิคกว่า เปนแนวทางนะคราบ ขอบคุณคราบ

15. Gina

447
    7
    0
    อะ พี่โจ ชิลๆขำๆเน้อ....จัมพ์ไม่คิดงั้นหรอกก....อย่าคิดจะดีต่อตัวเองมากสุด เด่วใจเเตก ก้ากๆๆ

น้องจัมพ์เอยย..เก่งมากจ้าา...ทำงานเพื่อสังคม ...น่านับถือๆๆ
    ว่าเเต่ไม่รุ้ก้ดีไปน้าา...เด่วใจเเตกหมด รึว่าเเตกมานานเเย้ว ก้ากๆๆ

พี่ดิ้ล จัมพืน่าจะชอบผุหยิงยุมากก่าเเระค้าา..สเปคเค้าเรยมั้งอ่ะ
    ว่าเเต่เรื่องโทสับอ่ะ พี่ต้องถามว่า พี่จะนำไปใช้งานกับอะไรมากก่าอ่ะคะ
    ไอโฟนนะ จีก็อยากได้นะ เเม้ลูกเล่นไม่เยอะมาก เเต่มันเอาไปเชื่อมกับเเอปเปิ้ลโนตบุคได้เนี่ยะเระที่ชอบอ่ะ
    เเต่เรื่องลูกเล่นฟังกชั่น โนเกียเจ๋งก่าอยุเเระอ่ะ เดิมทีก็อยากได้ของโนเกียอ่ะคะ เพาะว่าฟังกชั่นใช้งานมันเยอะดี เหมาะกับการนำมาใช้งานอะ คุ้มค่ากับราคาด้วยอ่ะ..

ถ้ามีไว้เพื่อความงาม ใช้สอยน้อย เล่นเกมมาก เเล้วใช้โนตบุค เเอปเปิ้ล ก็ ใช้ไอโฟน
    เเต่ถ้าเราเน้นการใช้งาน..ต้องการต้องการความละเอียดของภาพ เพลง โอวี่เมลล์ อะไรก้เเล้วเเต่ ก็ใช้โนเกียไปคะ

หนูอยากได้โนเกียอ่ะ เเต่เเม่จะให้ใช้บีบี อะ เง็งเรยย..ห้าๆๆ

16. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    .....................................

17. joeblack

1,284
    39
    0
    ผมชอบ i-phone

18. เรื่องเทคโนโลยีจัมพ์ไม่ค่อยตามเท่าไหร่ครับพี่.......
    จัมพ์ยังใช้6300อยู่เลยครับเอาแค่รับกะโทรก้อพอ......อิอิ ^ ^"

19. วันนี้ก่อนกลับบ้านเจอโรคจิตด้วยอ่ะครับ
    เดี๋ยวดึกๆมาเล่าต่อครับ
    ตอนนี้ขอตัวไปหม่ำๆก่อนครับ.............แหะๆๆ

20. Gina

447
    7
    0
    เเจ่มเลยน้องจัมพ์ เจอโรคจิตกับเค้าด้วยอ่ะ
    เสน่ห์เเรงมิใช่ย่อยเรยน้าาา..คิคิ...
    รอเล่าจ้าา..

หนูอยากได้ไอโฟน เเละโนเกียสองเครื่องเลยคะ โลภไปไหมเนี่ยะ
    เบอร์นึงเบอร์หลัก อีกเบอร์สับตารางง...คิคิ

21. คือวันนี้ก่อนกลับบ้านจัมพ์แวะ7/11ซื้อขนมกับกาแฟตามปกติครับ
    พอซื้อเสร็จเดินไปเก็บของที่รถ.....ปวดฉี่เลยเดินไปเข้าห้องน้ำ(ปั๊มปตท.เดี๋ยวนี้มี7/11กันหมดล่ะครับ^ ^")
    พอเดินไปเข้าห้องน้ำ.....กำลังยืนฉี่อย่างมีความสุข
    จู่ๆก้อมีผู้ชายเดินมาฉี่ข้างๆ(ตามปั๊มน้ำมันโถฉี่ผู้ชายจะเรียงกันอยู่ครับ<<<ลองคิดภาพตามเด้อ)
    คิดในใจ"ที่ตั้งทุ่งมันไม่เลือกดั๊นมาเลือกฉี่ข้างๆเรา"
    จากนั้น....ไอนั่นก้อมองน่าจัมพ์....ยิ้ม......สบตา......แล้วมัน!!!!
    มันนนน!!!
    มันนนนนนนนนนนน!!!!!!!!!!!!!!
    มัน~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~!!!!!!!!!!!!!!!!!
    มันถอดกางเกงออกแล้วแม่มสาวใหญ่เลยครับ....................
    มีการหันมายิ้มให้เราอีก...................Shiftหายแล้วเอาไงดีว่ะ
    จัดการเก็บอาวุธรีบๆล้างๆมือเดินกลับมาที่รถอย่างมีสติ
    ทำเป็นไม่มีไรเกิดขึ้น.......ไอ้บ้านั่นมันยังอุตส่าห์เดินตามมา
    บอก"เส็ดแล้วครับพี่......เบาเลยครับ"
    คิดในใจ"เออ............ขอบใจเลยมรึงง..........= =" "
    สุดท้ายท่าทางไม่ดีเพราะมันไม่ยอมไปไหนเลยครับมองเราตลอด
    เลยรีบขึ้นรถรีบสตาร์ทขับออกไปด้วยความเร่งรีบ
    มันย๊างงงงงงงงงงง!!!!อุตส่าห์หันมาโบกมือบ๊ายยบายเราอีก............
    กรำ!!เวร!!
    เออ.............โลกเรายังมีคนแบบนี้อยู่อีก 55+
    ตอนแรกตกใจ......ตอนหลังมานั่งขำครับ
    จบล่ะครับ.....อิอิ
    ลอคิดภาพตามจะมันส์มั๊กๆครับ
    ขออภัยหากใชถ้อยคำไม่สุภาพครับ ^ ^"

22. Gina

447
    7
    0
    โอ้ หน้าตาดีไปหน่อยก้งี้เเระน้องง..
    โรคจิตเยอะ ก็ต้องจัดไปหนักๆ อิอิ...

เเต่ก้กล้าเนอะ สงสัยอวดภูมิป่าวว้าา...

23. โรคจิตผู้หญิงก้อมีนะครับ...............
    แต่!!
    ไม่เล่าดีก่า.....อิอิ
    ติดเรทนิสๆๆ!!!

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใจอยากได้ ไอโฟน แต่เห็นลูกเล่นแล้ว โนเกียน่าเล่นก่า เดี๋ยวถ้าซื้อไอโฟนมาเดี๋ยวต้องมาซื้อโน้ตบุคแอปเปิ้ลอีก ยาวเลยล่ะทีนี้ อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:48:28 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:47:44 ----------

เดี๋ยวไว้โทคุยกันน้อง

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ทำไมพี่ไม่เจอโรคจิตพวกหญิงมั่งหว่า อยากเจอ อิอิ 5555

26. joeblack

1,284
    39
    0
    นั้นซิอยากเจอ ดูซิคัยจะจิตกว่า

27. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ช่วงนี้รู้สึกแย่ๆเลยครับ ทำไรไม่ได้ ได้แต่ รอ เฮ้อ....ชีวิตมันก้อต้องเป็นไป อ่านะ
    (พี่ดิ้ลโทดนะค้าบ รบกวนพี่บ่อยเลย หุๆ)

28. Gina

447
    7
    0
    เค้ามาจิต กับจัมพ์ รึจัมพ์ไปจิตกับเค้ากันเเน่จ้าา อิอิ

การรอคอยมีค่าเสมอคะ เมื่อถึงเวลาที่เราต้องได้ มันจะรู้สึกว่าคุ้มค่าคะ ระหว่างรอก็หาอะไรทำเเก็เบื่อได้นะคะ เอาใจช่วยคนอดทนสูงคะ

29. joeblack

1,284
    39
    0
    การรอคอยจึงไม่ใช่สิ่งที่ไร้ค่า เมื่อเค้าได้รับรู้ว่ายังมีใครคนนึงเฝ้ารอเค้าอยู่ก้ออาจทำให้เค้าเป็นสุขใจได้เช่นกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้