เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

สู้ๆๆคราบผม เปนกำลังใจให้ อุปสรรคมีไว้ให้ฝันฝ่า เป้าหมายมีไว้พุ่งชน

2. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    เกลียดตัวเองที่ไม่เคยลืมเค้าสักที เราไม่ใช่คนที่เค้าเลือกใช่ไหมนิ..
    ต่อให้มีชายใดมาหา ก็ไม่สามารถลืมเค้าได้ลง..
    เราปิดกั้นใจตัวเองมากไปรึป่าว...ToT

เจ็บปวดใจเวลาคิดว่า ตัวเองไร้ค่า ที่เค้าไม่เลือก...

3. ไม่ต้องลองเลยจัมพ์ เพราะเคยลาไปแล้วสองอาทิตย์ กลับมาดีขึ้นนะ แต่ก้อกลับมา

คิดเหมือนเดิม เจอเหมือนเดิม เอาเถอะแต่ก้อยังดีกว่าไม่ได้พักเลย ได้รู้จักตัวเราเองมากขึ้น

ถ้าจะให้เล่าให้ฟังเนี้ย พิมกันเมื่อยอ่ะนะ อ่านกันตาลายแหละ :D

เย็นจนแข็งไปแล้วน้องจีเอ้ย บางทีเราก้อต้องรู้จักความเหงา ความเจ็บปวดซะบ้าง

ไม่มีอะไรที่ได้มาง่ายๆ ไม่มีอุปสรรคหรอก ทำใจให้ชินในวันที่ไม่มีเธอ 555+

ไปด้วยนะ :D

ก้อต้องประมาณนั้นแหละนะ อยากจนพุ่งชนเป้าหมายใจแทบขาด

เคยเป้นใกล้ๆกัน แต่ก้อต้องทำ เพราะตัวเราเอง

4. Gina

447
    7
    0
    วันนี้อารมณ์ไม่ดีเย้ย ปวดใจอ่ะ..นั่งคิดถึงมัน ทั้งที่อุดส่าลืมมาได้หลายเดือนเเระ เเงๆ

เลยตามไปอาละวาด ราวี เชือดพวกสาวกเเม้ว ระบายอารมณ์ สงสัยระบายดีไปหน่อย ค่อยดีขึ้น เฮ้ออ

5. Gina

447
    7
    0
    วันนี้อารมณ์ไม่ดีเย้ย ปวดใจอ่ะ..นั่งคิดถึงมัน ทั้งที่อุดส่าลืมมาได้หลายเดือนเเระ เเงๆ

เลยตามไปอาละวาด ราวี เชือดพวกสาวกเเม้ว ระบายอารมณ์ สงสัยระบายดีไปหน่อย ค่อยดีขึ้น เฮ้ออ

6. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

แฟบ จิง หรอ ! ;);););););););)

7. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

เก็บตังค์ หยอดกระปุก หนูอยาก เป็นสิงค์ควันดำ อ่ะ

ตอนนี้กำลังแฟบ เพราะ หมดตัวไปตั้งนานแล้ว ;);););););););););)

8. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    อกหัก คือ อยากลืมแต่ยิ่งจำ
    อกหัก คือ ไม่อยากเห็นเขาอยู่กับใครคนอื่นที่ไม่ใช่เรา
    อกหัก คือ ไม่รู้ว่าจะอยู่อย่างไรเมื่อไม่มีเขา
    อกหัก คือ ไม่รู้ว่าชีวิตในวันพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร
    อกหัก คือ การก้าวเดินอย่างไร้ความหมาย

อกหัก คือ รักตลอดไปแม้รู้ว่ามันเป็นไปไม่ได้
    อกหัก คือ การลาจากของคนรัก
    อกหัก คือ ความฝันที่พอตื่นมาก็จะลืมให้หมด
    อกหัก คือ การอคอยอย่างมีความหวัง
    อกหัก คือ เรื่องชิล ๆ
    พรุ่งนี้ก็ลืม …อิอิอิ

9. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ͡?ѡ ??? ??ҡ???????觨?
    ͡?ѡ ??? ?????ҡ?????????Ѻ?ä???蹷??????????
    ͡?ѡ ??? ????????Ҩ????????ҧ??????????????
    ͡?ѡ ??? ????????Ҫ??Ե??ѹ???觹????????ҧ??
    ͡?ѡ ??? ??á????Թ???ҧ??????????

͡?ѡ ??? ?ѡ??ʹ???????????ѹ????????
    ͡?ѡ ??? ????Ҩҡ?ͧ???ѡ
    ͡?ѡ ??? ?????ѹ???͵???ҡ???????????
    ͡?ѡ ??? ???ͤ?????ҧ?դ?????ѧ
    ͡?ѡ ??? ????ͧ??? ?
    ???觹?????? ???????

10. Gina

447
    7
    0
    หนูเเฟบ..เจงๆๆ....มัวเเต่เอาเงินไปซื้อของกินหมดเลย ไม่ค่อยมีเงินไปจ่ายเวนิวอ่ะ อิอิ

ขอบคุนสำหรับกลอนคะ..เบื่อตัวเองเวลานี้ ดวงรักมิรุ่งเเถมยังต้องมาปวดใจอีก..เฮ้ออ

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    โหดนะเราเนี่ย

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ไททันดิ สวย พี่ยังชอบเลย

13. เซ็งง่ะพี่..............ผู้หญิงที่คบๆกันอยู่เค้าหนีไปมีชู้ซะแระ T T"

14. Gina

447
    7
    0

โอ้ ใครอ่า ทำกะน้องจัมพ์เสียด้ายยย....น้องจัมพ์มีชู้เย้ยย..เอาคืนๆ:mad::mad:

15. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

แต่ก่อนผมก็โครต ฟูมฟาย กับความรักเลยยยยยยย

แต่พอได้เริ่มหันมารักตัวเราเอง มาดูแลตัวเราเอง มาทำอะไรเพื่อเราเอง

แล้ว มันทำให้รู้สึกว่า บางครั้ง การอยู่คนเดียว มันก็โครต แฮบปี้เลย อ๊า

ผมลอง นั้งๆๆอ่าน กระทู้นี้จากหน้า1 มาถึงหน้าสุดท้าย แล้วก็โครตอดขำตัวผมเอง ไม่ได้

ว่า กู " แม่งเป็นเอามากนะเนี้ย กูเป็นได้ขนาดเนี้ยเลยหรอวะ " 5555555555555555555555+

แต่ก็มีข้อดีอย่างนึงนะ ขอบคุณ ที่ เขา ทำให้เรานั้น เข้มแข็งขึ้นเยอะ ตอนนี้ ผมก็เลยรู้สึก ชิวๆๆๆๆ มากกะความรัก

มีก็ดี ไม่มีก็ดี เอ๊ะ ยังไงหว่า อิอิ

16. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ช่ายครับ มองย้อนกลับไปก็ขำตัวเอง แต่ก็อย่างว่าแระครับไม่มีหัวใจดวงไหนจะชินชากับความรักและความเจ็บปวด

17. Gina

447
    7
    0
    หนูชินๆเหลือเกินคะ ชินกับการต้องร้องไห้ เพาะความรักงะ....เฮ้อออ..

เเต่ว่า ตอนนี้ ไม่ได้เป็นอะไรมากเเล้วละ..ความรัก ก็เสมือนของหวานชั่วคราวอยู่ไม่นาน..กินเเล้วก็ทำให้เปงเบาหวานได้อีก เฮ้ออ หนอ ความรัก

ว่าเเต่จัมพ์ หายเรยนะ ไปเมา อะป่าวว้าา..

ทำไมคนอกหักถึงชอบซดเหล้าจัง จี ไม่เข้าใจเลยอะ

จี อกหัก ชอบนอน เเละก้ร้องไห้ อ่ะ..จิงๆนะ....

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

เสียใจได้นะ แต่อย่าเสียใจนาน หล่อๆๆอย่างเรา ก็ใหม่ได้เหมือนกัน อย่าไปคิดมากวัยรุ่น ตกลงเปนแฟนกันยังอ่ะ

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

พอเวลาผ่านไป มันทำให้เราดีขึ้น พอยิ่งนานไปย้อนกลับมาดูมันจะทำให้คิดว่า เราก็ผ่านมาได้นี่หว่า

แต่ตอนนั้นอ่ะ เราแถบจะตายณเวลานั้นเลย เลยถึงมีคำพูดว่าเวลาจะช่วยคุณเอง แต่ใช่ไม่ได้กับลุลานะ

เพราะกับลุลา เวลาไม่ช่วยอะไร 555

20. Gina

447
    7
    0
    มุกเเจ่มน้ออ พี่ดิ้ล..เวลาไม่ได้ช่วยอะไรเย้ยย..55+

คิดเถิง พี่ๆนะเนี่ยะ จุฟๆ

21. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    บางครั้ง เวลาก็เป็นเพียงแค่ " คำปลอบ"

อกหัก รักคุด ดีกว่าไปโดนตุ๊ดหลอกฟัน นะจ๊ะ อิอิ

22. Gina

447
    7
    0

ก้ากๆๆ พี่บัก อะ เสี่ยวๆ มุกเสี่ยวเจงๆ อิอิ

23. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    อิอิ วันนี้งดออกนอกบ้าน รอดูบอลดีฟ่า

24. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    รักผิดหวัง...แพ้พ่าย...ที่ได้รับ
    เธอต่างกอด...กำชับ...รักไว้มั่น
    ทั้งที่รู้...ว่าเจ็บ...ว่าจาบัลย์
    ทำไมถึง...ไม่บั่น...มันเสียที

ฉันเสียอีก...ไม่เคย...มีใครรัก
    ไม่เคยผูก...สมัคร...รักแบบนี้

แบบที่เธอ...ให้เค้า...มาหลายปี
    น่ายินดี...กับรัก...แม้มลาย

เธอผิดหวัง...แต่ฉัน...ไม่เคยหวัง
    เธอรักพัง...แต่ฉัน...ไม่เคยพ่าย
    เธอเจ็บปวด...แต่ฉัน...นั่งสบาย
    แต่รู้ไหม...ฉันเดียวดาย...มาก่อนเธอ

เกิดเป็นคน...ทนเถิด...อย่าเพียรท้อ
    อย่าคิดก่อ....การร้าย...ให้ใจสิ้น

จงต่อตี...อุปสรรค...แล้วโบยบิน
    ไปยังถิ่น...ของนักสู้...อย่าดูดาย

เมื่อมีรัก...ที่นั่น...ย่อมมีทุกข์
    ท่องไว้เถิด...ว่าสุข...ต้องลับหาย

ไม่คงมั่น...ดอกหนา...ตราบชีพวาย
    เพราะความหมาย...ของสุข...คือทุกข์ตาม

อะไรที่...มันเป็น...ของเรา
    ต่อให้เค้า..แย่งยื้อ...มันไปได้
    สักวันนึง...ต้องกลับมา...ได้ดั่งใจ
    เพราะยังไง..มันก้อ...ของของเรา

อะไรที่...ไม่ใช่...ของเรานั้น
    ไม่มีวัน...จะเป็น...แม้จะเฝ้า
    เพราะว่ามัน...ไม่ใช่...ของของเรา
    ต้องกลับคืน...สู่เค้า...เจ้าของเดิม

มอบให้ สาวสวย Gina อิอิ

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

คิดถึงน้องจีน่าเหมือนกันจ้า

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 01:23:08 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:22:14 ----------

ไม่ธรรมดานะเนี่ย น้องเรา

26. Gina

447
    7
    0
    กรี้ดๆๆ ชอบอ่า..เพ่ บัก คารมคมคายเน้อ...
    หนูคืนไอ้เวงไปเเระ..ช่างมัน จี จะอยูเจอตัวจริงดีกว่า อิอิ

คืนนี้สเปนต้องชนะ ฮอลเเลนด์ เชื่อจิ คิคิ จะรอดูด้วยเเระ

27. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ผมก็เชื่อ สปนขาดใจเลยแหละคืนนี้ อิอิอิ

28. Gina

447
    7
    0
    ขาดใจเเต่ไม่ขาดวิ่น น้องรอจนใจหวั่นไหว ....สเปนจ้าาา ชนะ นะ ลูก...เด่วน้องหมึกจะกลายเปงอาหารนะลูก ชนะๆๆ น้าา

29. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ง่ะ มีแต่สเปน คัยเชียรกังหันสีส้วมมั้ง

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมก็สเปนโดยบังคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้