เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    จ้า....ก้อแฮบปี้เบิรทเดย์ในนี้อีกทีละกัน คิดสิ่งใดก้อขอให้ได้อย่างใจต้องการ นะ แหะๆ มีความสุขมากๆนะค้าบบบ:D:D

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ลองดูครับ ทำให้เต็มที่ พยายามให้ถึงที่สุด แล้วเราจะได้สิ่งนั้นกลับมาครับ

3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เบริด์ เดย์ ย้อนหลังครับ ขอให้มีความสุขมากๆๆครับ ร่ำรวยๆครับ และก้ขอให้ แฟง ประสบความสำเร็จในทุกเรื่องครับ

4. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ขอบคุณมากมายจ้า อุปสรรคเยอะจิงๆๆๆ เหนื่อยใจ+เหนื่อยกาย เหลือเกิน แงๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เปนเรื่องทำมะดาครับ ไม่มีใครมีชีวิตที่โรยด้วยกุหลาบหรอกครับ อุปสรรค มันจะทำให้เราแข็งแกร่งครับ
    สู้ๆๆ

6. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ใช่คับอุปสรรคทำให้เราแข็งแกร่งขึ้น ท้อได้คับ.................แต่ห้ามถอย

7. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ขอบคุณมากๆนะคะ งือๆๆๆๆๆ

8. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    สู้เค้านะ..

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พลอยด้วยล่ะ และเพื่อนๆๆทุกคนด้วยครับ

10. Jesus_RG

515
    36
    0
    สุ้ๆคับพี่น้อง

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แล้วสักวันนึง จะเป็นวันของเราครับ วันนั้นเราจะมีค่ามากที่สุด และคนที่ภูมิใจในตัวเรามากที่สุดคือ พ่อกับแม่ครับ แล้วเราก้ไม่ต้องมานั่งร้องไห้กันอีก

12. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ทำไงกับเพื่อน เหี้ยๆดีคับ เมียแมร่งก็ท้อง ดันเสือกมาม่อ ก้อยอีก

ดีนะครับ ก้อยไม่ปิดบังอะไรผม บอกหมดทุกอย่าง ฟังแล้วโมโห

แต่ก้อยก็บอกห้ามผมไปทำอะไรมัน ไม่งั้น ผมกับเธอจบแน่ เธอบอกว่า เธอไม่คิดอะไร

ขอให้เชื่อใจ ผมอ่ะเชื่อใจ แต่แค้น อ่ะ แค้น โครตๆ เห้อ เซงโครตคับ:mad::mad::mad::mad:

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เข้าใจครับว่ารู้สึกยังไง เพื่อนกันแท้ๆ แต่แฟนคุณดีนะ เข้ามีไรก้บอกคุณหมดทุกอย่างเลย ไม่ปิดบังดีครับ

ผมไม่ได้รู้จักเพื่อนคุณ แต่ถ้าเปนผม ผมคงเลิกคบมันไปแล้วอ่ะครับ แต่ก่อนจะเลิกคบ ต้องแก้เพ็ดมันก่อน

ผมไม่ได้บอกให้คุณไปทำอะไรเค้านะ แต่แค่ดัดนิสัยกันหน่อยอ่ะครับ:D:D:D

14. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แฟงก้อเคยเจอเพื่อนเลวๆๆ เหมือนคุณเด็ก ปะ ยาง เหมือนกานค่ะ เลิกคบ หมด

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหนคุณ เด็ก ปะ ยาง ขอไว้ อ่ะครับ

16. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เหงชื่อใต้รูปของแฟงไหมอ่าค่ะ แฟงจัดให้สำหรับคนๆนั้นเลย ทั่งที่เปงเพื่อนรัก และอีกคนนึง หึหึ

17. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ทำไรไม่ได้คับ โดนสั้งห้ามไว้ T..T ไม่งั้นมีเฮ

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีแล้วอะครับ ใจเย็นๆๆไว้ครับ อย่าไปทำไรเค้าเลยครับ เพื่อนแบบนี้เราไม่ต้องทำเองหรอกครับ

เดี๋ยวเวรกำก้ทำมันเองอ่ะครับ มีจริงๆๆนะ เวรกำเนี่ย

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แจ่มเลยครับ คงมีสะดุ้งมั่งอ่ะ:D:D:D

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ตอนนี้ผมโคตรเหงาเลยครับ วันเสาร์ที่ผ่านมารวมทั้งวันอาทิตย์นี้ รู้สึกแปลกๆๆ เปนเพราะผมไม่ได้คุยกับแฟนผมแล้วมั้งครับ เลยเหงามากๆๆ คิดถึงมากๆๆด้วย อยากจะโทหาเค้านะครับ แต่อีกใจนึง มันบอกว่าไม่ให้โท ผมเลยไม่รุ้จะทำยังไง กลัวแพ้ใจตัวเองจัง อยากรู้อ่ะครับว่าเค้าเป็นยังไง สบายดีไหม คิดถึงเราบ้างรึเป่า แต่บางทีก้กลัวคำตอบที่จะได้รับมาอ่ะครับ:sad::cry::sad:

อยากร้องไห้จัง อยากโทรหา อยากกลับไปคบกันใหม่ อยากเป็นเหมือนเดิม

แต่มันคงเป็นแค่ผมคนเดียวมั้งครับ ที่คิดแบบนี้:cry::cry::cry:

21. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แฟงก้อว่างั้นค่ะ คงมีหลายคนที่สะดุ้งเพราะข้อความใต้ชื่อ เลยเจอแบบนี้เลย งุงิ

22. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

เหมือนผมเลยคับ เสาร์ อาทิต หดหู่สุดๆ อยากโทหาก้อยมากกกกก แต่โทก้อไม่ได้ (คุณก้อคงน่าจะรู้นะ)

อยากรู้ว่าเธอคิดถึงกันบางไหม อยากรู้เป็นยังไงบ้าง นอนรอเวลาเพื่อให้หมดๆไป จิได้ถึงวันจันร์สักทีจะได้

โทหาสุดที่รักไวๆ ตอนนี้ได้คุยกันแล้ว แต่รู้สึกแปลกๆไงบอกไม่ถูก เหมือนเก่า.....แต่ไม่เหมือนเดิม​

23. Jesus_RG

515
    36
    0
    เป็นเหมือนกันครับตอนนี้ ไม่มีใคร เหงาจับใจ เฮ้ออ........:cry::cry: เวลาคุยกับแฟนเก่า มันก็ดันไปนึกถึงเรื่องเก่าดีๆ มันไม่มีอีกแล้ว แง......................... จิตตกไปพักๆเลยอ่ะคับตอนนี้.............สุ้คับเฮ้ออ......

24. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    เปงไงกันบ้างทุกๆคน..

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ เมื่อก่อนอยากให้ถึงวัน ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ เร็วๆๆ แต่ตอนนี้ไม่อยากให้ถึงเลย กว่าจะผ่านไปได้ ทรมานสุดๆ เหงามากๆๆ โทไปหาเพื่อนชวนมันไปดริ้ง เพื่อนมันก้อยู่กับแฟน มีแต่คนอยู่กับแฟนทั้งนั้นเลย
    ทำให้เรา รู้สึกเหงาเข้าไปอีก รู้สึกว้าเว่ยังไงบอกไม่ถูก:sad::sad::sad:

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ได้แต่ปลอบใจตัวเองอ่ะครับ จะกลับไปทำอะไรใหม่ก้ไม่ได้แล้ว เหงาก็เหงา หว้าเว่ก้หว้าเว่ แต่ไม่รู้จะบอกใคร ก็มีแต่เพื่อนๆๆในนี้อ่ะครับ ที่เข้าใจกัน สู้กับความรู้สึก สู้กับใจของตัวเองกันต่อไปครับ สักวันเราจะชนะ

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    จะตายแล้วอ่ะครับพลอย เหงาโคตรๆๆ แล้วพลอยอ่ะ เปนไง:sad::sad::sad:

28. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    นี่ใช่ไหม อะไร อะไรที่เคยคิด
    ชีวิตที่มีแต่ฉัน ต่อจากนี้คงตัวคนเดียวอย่างที่คิด
    นี่หรือที่ใจต้องการ นี่ใช่ไหมที่ฉันเคยฝันตลอดอยู่ในใจ
    ชีวิตที่ไม่มีเธอรู้สึกเหมือนมันขาดอะไรไปไม่เข้าใจ

เก็บเรื่องราวที่มันเก่าๆใส่กล่องไว้ มองเห็นแล้วมันปวดร้าว
    รูปถ่ายเราไปเที่ยวด้วยกันเมื่อตอนนั้น ตอนนี้ยิ่งดูยิ่งเศร้า

ไม่มีเสียงคำคำของเขาที่เราได้เคยฟัง
    ไม่มีใครให้คอยมาไถ่ถาม เหลือเพียงแค่ความทรงจำ
    ที่ย้ำให้รู้ว่า

เธอใช่ไหม ที่หัวใจของฉันผูกพัน
    และคือเธอเท่านั้น วันนี้ฉันเพิ่งจะเข้าใจ
    ไม่มีเธอมันดูเหงาๆ ยิ้มเศร้าๆบอกตัวเองไว้
    นี่ยังไงโลกที่ไม่มี เธอแล้ว

http://www.dseason.com/coolsong/coolsong_play.php?id=3045

ป.ล มันคือความรู้สึกของการผูกพัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤศจิกายน 2007
  29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ เพลงเพราะจัง

30. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ตอนนี้ อากาศหนาวๆเย็นในช่วงเช้า ขอให้ทุกคนดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ

ด้วยความห่วงใย.......By เด็ก ปะ ยาง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้