เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    สบายดีคราบผม แต่ก็เหมือนเดิมแหละ ชิวๆๆๆ เรื่อยๆๆอ่ะคราบ ขอบคุณคราบ ยกให้เป็นเจ้าสำนักเลย อิอิ

2. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    อิอิ เรื่อย ๆ ชิว ๆ สบายดีจังนะพี่ดิ้ล ดีแล้วคะ อิอิ

ถึงว่าตอบคำถามคุงกอฟได้ฉะฉานเชียว

คนโสดตื่นกันหรือยังเอ่ย ? ได้เวลาออกเดินทางหารักแท้แล้วนะ อย่ามัวแต่นอน คนอื่นเอาไปกินหมด ^^

3. mayliza

mayliza New Member Member

600
    2
    0
    ก็ว่างั้นแหละ

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

แต่ชิวแบบพี่มากไปก็ไม่ดีนะ เหงาเหมือนกัน

5. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    คิดว่าคงสิ้นสุดแล้วอ่ะ พี่

ดูแม่งทำกับผมสิ ผมไปหามัน แต่มัน บอกผมว่าจะไปทำธุระแปนึง

มันไป ตั้งแต่ หกโมงเย็น จนเช้า อ้ะ มันปล่อยให้ผมรอมันอยู่บ้านเพื่อนมัน

แล้วผมโทรไปก็ไม่รับสายผมตัดสายผมทิ้งตลอด จนผมคิดไปต่างๆนาๆ

ผม ตามหามัน ตัั้งแต่ ตีสี่ จนแปดโมงเช้า วิ่งไป ส น นั้น ส น นู้น

แล้ว เพิ่งมาติดต่อ เมื่อตอนบ่ายๆ มันมาหาผมหน้าบ้าน ซื้อ ข้าวมาให้

แต่ผมกลับถามว่า ไปไหนมา เข้ามาในบ้านไหม มันบอกไม่เข้า ผมถามว่าทำไม

ทิ้งกันแบบนั้น อ่ะ มันก็เสือกตอกกลับมาว่า แล้วทำไม อ่ะ แล้วมันก็ยื่นข้าวมาให้

ผมไม่เอา แม่งก็เสือกตอกกลับมาอีกว่า โครตเสียเวลาเลย เปลืองน้ำมันชิบหาย

เหอๆๆ สรุปผมแม่งผิดอีกแล้ว ผิดตลอดเลย ทนไม่ไหวแล้วว่ะพี่ อยากทำใจได้ไวๆ

แต่ก็ไม่รู้จะทำยังไงเลย ยอมรับก็รักแม่งมาก แต่ก็เจ็บกับมันมากเหมือนกัน

แต่ผมก็ไม่กล้าเอ่ยบอกเลิกกับมันก่อนด้วย รอให้มันพูดออกมา แต่ ผมไม่เข้าใจ

ในเมื่อ คิดไม่มีใจให้กันแล้ว ทำไม ไม่บอกเลิกให้จบๆๆ กันไปเลยว่ะเพ่

กลุ้มมากกก ปวดหัวมากกก

http://www.youtube.com/watch?v=42DL1Cb7tz4 เหมาะกับแม่งจิงๆๆเพลงนี้

6. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เครียดวะ เห้อออ ไม่มีระบาย ไม่รู้จะคุยกับใคร

ไม่รู้จะไปทางไหน ไม่รู้ว่าจะหลับตาลงไหมคืนนี้

ไม่รู้จะต้องมานั้งคิด นอนคิดไหมว่า คืนนี้มันจะไปอยู่ไหน

นอนกับใคร มีความสุขกับใคร คิดแล้วมันก็จี๊ดไปในหัวใจผม

ผมไม่โกรธ แต่มันแค่เพียงเสียดาย ให้ความรัก กับคนที่ไม่รักดี ล้อเล่นกับความรู้สึกของๆคนนึง

7. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    http://www.youtube.com/watch?v=EKxMjjcc8QQ

อยากเข้มแข็งให้ได้แบบเพลงนี้จังเลยคับ

วันนี้คงแค่นี้แหละ ที่ผมอยากระบายในนี้

กินยาครายเครียดไปและ 4เม็ด ไม่อยากคิดไรแล้วตอนนี้

หลับฝันดี ทุกคนนะคับ พรุ่งนี้ค่อยเริ่มต้นชีวิตใหม่ สู้ตาย แม้หมดกำลังแลรี่ยวแรงะเ

8. pui_39

1,427
    14
    0
    ถ้าคิดว่ามันเป็นฝันร้ายก็จบ สุขมันอยู่ได้ม่ะนาน แต่ทุกข์ก็อยู่ไม่นานเช่นกันนะ
    เราคิดว่าเราเจอเรื่องแย่มากแล้ว แต่มีคนเนอเรื่องแย่กว่าเราอีกนะคะ
    บอกแล้วว่าวันนี้เราร้องไห้ แต่สักวันเราจะยิ้มจนคนอื่นอิจฉาหละ ความรักไม่เคยทำใครตาย แต่ที่เราจะตายเพราะเราทำตัวเราเอง สู้ ๆ
    รักคนนี้ได้... เด๋วเราก้้รักคนอื่นได้เหมือนกัน^^
    ปล.เหงาด้วยหรอพี่ดิ้ล...เหมือนนู๋เลย

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ถาม 4 คำ รัก ตัว เอง ไหม

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 02:30:24 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 02:29:30 ----------

เหงามากๆๆ แต่ก้ชินไปล่ะคราบ สักวันจะไม่เหงา อิอิ

10. pui_39

1,427
    14
    0
    ถ้าเหงาบอกนู๋พี่

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แล้วแฟนนู๋จะมาเตะพี่เป่า

12. pui_39

1,427
    14
    0
    รับรองว่าไม่มีมาเตะแน่นอน การันตี

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แสดงว่าคุมอยู่ อิอิ

14. pui_39

1,427
    14
    0
    ป๊าว.....ม่ะได้คุมอยู่
    แต่....ม่ะมีให้คุม คริคริ

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

จิงหราจ๊ะ อิอิ น่ารักแบบนี้อ่ะนะ

16. pui_39

1,427
    14
    0
    สิ่งที่เห็นมันเป็นภาพลวงตาได้เสมอนะจ๊ะ อิอิ

17. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีโศก ที่ใดมีโศก ที่นั่นก็มีภัย ที่ใดไร้รักไร้โศก ที่นั้นก็พ้นโศกพ้นภัย" ฉะนั้นถ้าคุณรักแล้วอยากจะปฏิเสธทกข์
    ขอบคุณหนังสือ รักแท้คือกรุณา, ว.วชิรเมธี
    http://www.oknation.net/blog/yingextreme/2009/09/17/entry-1

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

555 ดีไม่ดีอยู่ที่ใจ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 01:39:33 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:38:54 ----------

ขอบคุณคราบ ไว้เข้าไปอ่าน อิอิ

19. pui_39

1,427
    14
    0
    อยู่ที่ใจถูกต้องที่สุด....
    สงสัยคนโสดหนีไปมีคู่หมดแล้ว

20. sc.tangmo

sc.tangmo New Member Member

468
    1
    0
    เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

**ไม่ว่าใครก็ตาม จะทำอะไรก็ให้นึกถึงตัวเองก่อนนะ จะรักใครก็อย่ารักมากว่าตัวเองนะ

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ยังน้อยก็มีพี่อยู่อีก1 อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 01:22:31 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:21:41 ----------

ช่ายครับ ต้องรักตัวเองก่อน ถึงจะรักคนอื่นได้ ถ้ารักคนอื่นแล้วตัวเราเจ็บ จะรักไปทำไม เพื่ออะไร

22. pui_39

1,427
    14
    0
    จริงดิแล้วทำไมไม่มีใหม่อ่ะคะ คนดีๆมีอีกนะ

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คนดีๆๆมีอยู่เยอะ แต่คนที่พอดีกับเรามีอยู่แค่คนเดียว แต่ยังค้นหาไม่เจอ

24. pui_39

1,427
    14
    0
    พูดแบบนี้น้ำตาจะไหลเลย อยากเจอบ้าง

25. mayliza

mayliza New Member Member

600
    2
    0
    หรือบางทีเราเจอแล้ว แต่มันเป็นไปไม่ได้ เพราะเเจอกันช้าไป ด้วยเนอะ

***ผิดที่เราเราไม่ยอมห้ามใจ ไม่จำเป็นต้องไป โทษใคร***

เป็นประสบการณ์ความรักที่สอนอะไรหลายๆๆอย่าง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2011
  26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สักวันนึงครับ เดดี๋ยวเราก้เจอ

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

แสดงว่ายังไม่ยังพอดีอ่ะสิ ถ้าพอดีทุกอย่างต้องลงตัวพอดี พร้อมสำหรับเราทุกอย่าง ณ เวลาตอนนั้น

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่วงนี้เป็นรไม่รู้ รู้สึก เซงๆๆ เหนื่อยๆๆ ท้อๆๆไงไม่รู้ แต่เดี๋ยวก็คงเดินผ่านไปได้มั่ง นี่แหละคือชีวิต

29. pui_39

1,427
    14
    0

ตอบแบบนี้โดนเลย.... ไม่ต้องโทษใคร แล้วเราควรทำยังไงต่อไปหละคะ ?

ช่วยบอกหน่อยนะเผื่อจะได้เอาไปใช้บ้าง

ปล. พี่ดิ้ล มันหาง่ายขนาดนั้นก็ดี หรือเขากำหนดมาว่ายังไม่ถึงเวลากันนะ

30. pui_39

1,427
    14
    0

ตอบแบบนี้โดนเลย.... ไม่ต้องโทษใคร แล้วเราควรทำยังไงต่อไปหละคะ ?

ช่วยบอกหน่อยนะเผื่อจะได้เอาไปใช้บ้าง

ปล. พี่ดิ้ล มันหาง่ายขนาดนั้นก็ดี หรือเขากำหนดมาว่ายังไม่ถึงเวลากันนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้