เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ขอบคุณจ้าแฟง อีกตั้ง2เทอมอ่าดัน เป้อไปเทอมนึง เทอมหน้าทำทีสีดดด สู้มานฆ่ามานนน:D

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ยิ่งพอถึงเทศกาลที่เค้าไปกันเป็นคู่ ยิ่งทำให้เหงาเข้าไปใหญ่ เมื่อก่อนเคยไปไหนด้วยกัน แต่ตอนนี้หรือปีนี้ต้องไปคนด้วย รู้สึกแปลกๆ เหมือน ขาดอะไรไปสักอย่าง ตอนนี้เหนคนที่เค้าไปกันเปนคู่แล้วอิจฉาจัง
    ไม่เปนไรครับ อยู่บ้านเล่นเวป ปลอบกันเองก้ได้ เนอะ

3. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ช่ายแล้วจ้า แฟงก้อฆ่าเวลาโดยการเล่นเกมส์ไปวันๆๆ แฮะๆๆๆ

4. Jesus_RG

515
    36
    0
    เอาเพลงนี้มาฝากทุกท่านคับบ ฮือๆๆๆ:cry:

นาฬิกาตาย ของบอดี้แสลม เน้อ

ใบไม้มันยังผลัดใบ เปลี่ยนผันตามฤดูกาล

แต่ชีวิตยังไม่เปลี่ยนไป ยังเหมือนเดิมอย่างนั้น

*เข็มของนาฬิกาไม่เคยบอกเวลา

นานแค่ไหน ก็เหมือนเดิมเสมอ

ตั้งแต่เราจากกัน จนในวันนี้ ก็มีเพียงเธอ

**ยังเก็บรักนั้น อยู่ในหัวใจ เธอจะรู้ไหม ฉันยังคงพร่ำเพ้อ

หลับตาทุกครั้ง ก็ยังเห็นเพียงแต่เธอ

ฉันยังคิดถึงเธอเสมอ ไม่เคยจะลบเลือน (เหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยน)

อยากรู้เธอเป็นอย่างไร จากครั้งที่เราแยกทาง

อธิษฐานไปอย่างเลื่อนลอย ก็อยากพบเธออีกครั้ง

*,**
    solo

ยังเก็บรักนั้น อยู่ในหัวใจ เธอจะรู้ไหม ฉันยังคงพร่ำเพ้อ

หลับตาทุกครั้ง ก็ยังเห็นเพียงแต่เธอ

ฉันยังคิดถึงเธอเสมอ

ยังเก็บรักนั้น อยู่ในหัวใจ ยิ่งอ้างว้างมากเท่าไร ยิ่งพร่ำเพ้อ

ฉันยังคิดถึงเธอเสมอ แม้นานจนป่านนี้

ฉันยังคิดถึงเธอ....

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับที่แนะนำเพลงครับ

6. Jesus_RG

515
    36
    0
    เพลงนี้อ่าโดนอย่างแรงเลยคับ เฮ้อ........คิดถึงเค้ามากจนเมื่อเช้านี้ยังฝันว่าอยู่กับเค้าอ่าคับ เหอๆ

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    รักเค้าได้ครับ แต่เก็บไว้ในใจดีกว่า บางทีไปบอกเค้า หรือทำให้เค้ารับรู้ อาจจะทำให้สถานะการ หรือ ตัวเราเองแย่ลงได้ครับ

8. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ผมมีเพลง มาให้คับ

http://bignose.exteen.com/20070727/entry-1

เธอคงหนักใจเมื่อรับสายกัน เพราะฉันแค่คนเคยรัก
    แค่โทรมาหาอย่างคนรู้จัก ไม่อยากให้เธอวุ่นวาย

ที่รบกวน โปรดอภัย ก็รู้ตัวดีว่าฉันไม่มีสิทธิ์

**แต่ความคิดถึงมันห้ามไม่ไหว มันคงห้ามไม่ไหว
    คิดถึงยังไงก็ยังคิดถึงเธออยู่ อย่างนั้น
    เจอใครต่อใครเป็นร้อยเป็นพัน
    แต่เมื่อฉันเหงาเมื่อไหร่ ในใจฉันมีแค่เพียงเธอ

แค่เพียงต้องการจะไถ่ถามกัน เธอนั้นสบายดีไหม
    ถึงแม้ว่าเราไปกันไม่ได้ แต่ขอห่วงใยเหมือนเดิม

9. Jesus_RG

515
    36
    0
    เพลงโดนอีกเพลงคับ ฮือๆๆๆ ขอบคุณคับ

พี่ดิ้ลพูดแล้ว น้ำตาจะไหล ฮือๆๆๆ มันจิงอย่างที่พี่พูดจิงๆคับ บอกเค้าไปเค้าก้อบอก เบื่อที่จะฟังแล้ว เฮ้อ......เหมือนดูโง่ๆๆนะ แต่ผมก้อรัของผมอ่าคับ เศร้าจัง)

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    บางครั้งความรักก้ทำให้เราโง่ครับ และเราก้ยอมที่จะโง่เพราะมัน ไม่ใช่เรางมงาย ไม่ใช่เราจมอยู่กับอดีต

เราอยู่ในโลกปัจจุบัน แต่เราก้ยังเลือกที่จะรักเค้า ยังเลือกที่จะมีเค้า แม้ว่าเค้าจะไม่อยากมีเราแล้วก็ตาม:sad::sad::sad:

11. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ติ่งนะ ติ่ง สู้ๆๆๆๆ เข้มแข็งเอาไว้จิ

12. Jesus_RG

515
    36
    0
    ใช่ครับพี่ เฮ้อ.....สู้ว้อยยย พี่ก้อสู้ๆนะพี่

ขอบคุณจ้าแฟง แต่ตอนนี้ถือว่าดีมากนะดีกว่าตอนโดนใหม่ๆอีก เหอะๆ

13. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เอาเพลงมาฝากคับ ฟังแก้เซง

http://bignose.exteen.com/20070727/sweet-mullet

เนื้อเพลง เพลงของคนโง่ - Sweet Mullet สวีท มูลเล็ท

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืม

ยังคงนึกถึงวันคืน ที่เธอนั้นเดินจากไป

เปิดเพลงนี้ที่เมื่อก่อน ตอนทีสองเรายังห่วงใย

จนความไว้ใจฉันเปลี่ยน ไม่เหมือนอย่างเคย

*คืนนี้ คงมีแต่เสียงเพลงดังอยู่ในใจ

คืนไหนก็มีแต่ภาพเธอวนเวียนไม่ห่าง

**เปิดเพลงรักในวันเก่า ให้มันเศร้า ให้มันเจ็บ

ตอกและฟังอีกซ้ำๆ ให้เจ็บกว่านี้

ฟังให้ทิ่มแทงเรื่องเก่า ให้ตัวฉันรู้สึกเสียที

ปิดตายขังทั้งน้ำตา จะโอดจะล้าไปทั้งหัวใจ

ยิ่งฟังเพลงเท่าไหร่ ห้ามให้คิดถึงเธอไม่ไหว

ก็เป็นเพราะฉันนั้นทำผิด และมารู้ตอนที่สายไป

ว่าได้ทำร้ายใคร คนหนึ่งที่รัก แต่ฉัน

(*)

(**)

คนโง่ที่ทอดทิ้งเธอ

ทรมาน เมื่อเธอได้ร้างลา โปรดกลับมาสักทีเถอะ

มารักกันดังเก่า

มันจะตาย เมื่อฟังเพลงของเรา อีกครั้ง

เสียงเพลงฉุดตัวเรา

(**)

คนโง่ที่ทอดทิ้งเธอ

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไปลอยกระทงที่ไหนกันอ่ะครับ ผมออกไปสยามมา แต่ไปดูโทรสับแวบเดียว แล้วก้กลับ เบื่อๆๆอ่ะครับ เหนเค้าไปกันเป็นคู่แล้วอิจฉา เลยไม่ได้ลออยเลย ไม่รู้จะลอยกระใครด้วย

15. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ไปบางแสนมาคับ ไปกัน5คน เพื่อนผมไปกะแฟน ส่วนผมไปคนเดียว ไปนอนบังกะโลมา เหงาได้ใจคับ

คิดถึงก้อยมากๆๆๆครับ อยากโทหาก้อโทไม่ได้ ไม่เป็นไรพรุ่งนี้แฟนผมก็กลับมากรุงเทพและ

16. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    มันโดน จายยย มากมายอะ....><

แฟนก็เหมือนกับเพลงใหม่เพลงหนึ่ง.......
    ที่คุณมักบอกกับตัวเองว่ามันเพราะ.........
    แต่เมื่อฟังไปสักร้อยรอบ.........คุณก็จะเบื่อไปเอง
    ต่างกับเพื่อนสาว......
    ซึ่งเหมือนกับเพลงคลาสสิก. . . . . . .ที่นานๆคุณเปิดที
    แต่ก็ยังเพราะ. . . . . ไม่ต่างจากครั้งแรกที่คุณฟัง

คนๆหนึ่งที่คุณเคยชอบ.....แต่เขาไปชอบคนอื่น..
    แต่คุณก็ยังจำทุกอย่างเกี่ยวกับเขาได้ ก็เหมือนกับ
    เพลงของค่าย RS GRAMMY ที่คุณบอก
    ว่าเกลียด แต่คุณก็ยังร้องเพลงนั้นได้จนจบ

ลองสังเกตไหมว่าถ้ามีรูปถ่ายหมู่ใบหน.....
    คนที่คุณมองหาคนแรก. . . .คือคนที่คุณชอบอยู่

เบอร์โทรศัพท์.......
    ที่ถึงจะเป็นเพื่อนสนิทคุณ. . . . . . . คุณก็จำไม่ได้
    แต่ถ้าเป็นเบอร์ของคนที่หลงใหลล่ะก็...
    คุณจะจำได้ทุกตัว. . .แม้ว่ามันจะไม่ซ้ำกันเลย

เพลง......ที่คุณชอบมากที่สุดตอนที่คุณมีแฟน.....
    อาจจะกลายเป็นเพลงที่คุณเกลียดที่สุด. . . . . . เมื่อเขาจากไป

Mail 100 Mail.
    ที่เพื่อนคุณส่งให้. . . . ก็ไม่อาจเทียบได้กับ คนรักคุณ......
    ที่ตอบมาแค่ว่า ขอบคุณนะ

ก็เหมือนกับวันๆหนึ่งที่คุณคุยกับเพื่อนเป็นร้อยประโยคแต่ก็จำไม่ได้
    แต่เมื่อคุณได้คุยกับคนที่คุณแอบชอบ. . . .
    แม้ประโยคเดียว. . . คุณก็จำได้. . . .
    จนกว่าเขาจะมีแฟนเป็นตัวเป็นตน . . . . . .

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถูกต้องเลยครับ โดนเลย มันเป็นอย่างงี้จิงๆๆด้วยครับ

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหมือนกันเลยครับ เหงามากๆ อยากโทหาแต่คิดอีกทีไม่ดีกว่า กลัวเซอร์ไพร์ตัวเองครับ ยอมทนความเหงาดีกว่าครับ ดีกว่าได้ยินอะไรแล้วต้องมาเสียใจอีก:sad::sad::sad:

19. Jesus_RG

515
    36
    0
    ??????͹?ѹ??¾?? ???????? ?????ҡ?Դ??????????Ѻ????Ҿ?? ??????
    ?ͺ?س?Ѻ ?ŧⴹ??ҤѺ ??????

??????ҹ???˹?֧??????? ?ͺ?س??ῧ:cry::cry:

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่วงนี้อากาศหนาวจังนะครับ ดูแลตัวเองกันด้วย ผมว่าหน้าหนาวมันทรมานกว่าฤดูอื่นอีกอ่ะครับ รึว่าผมคิดไปเอง แต่ผมรู้สึกว่าจาคิดถึงมากกว่า จะเหงามากกว่า รึว่ามันไม่เกี่ยวกันครับ หนาวกายไม่เท่าไร แต่ถ้ามันลามไปถึงหนาวใจด้วยซิ ลำบาก

21. Jesus_RG

515
    36
    0
    ผมว่าเกี่ยวนะคับ ไม่งั้นเค้าคงไม่พูดกันว่า หน้าหนาว หาสาวนอนกอดได้แล้วววว จะได้อุ่นๆ เหอะๆๆๆ
    เหงาจายหนาวกาย ต่อปายยยย

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ สงสัยเราต้องหนาวกายเหงาใจกันต่อไป สงสัยคงต้องทนกันถึงหมดหนาวแน่เลย แต่หนาวใจไม่รู้เหมือนกันว่าจะต้องทนถึงเมื่อไร

23. Jesus_RG

515
    36
    0
    สุ้ๆคับพี่ ตอนนี้เรื่อยๆเปื่อยอ่าคับ อุๆ

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหมือนกันเลยครับ เรื่อยๆๆไม่ได้รีบร้อนที่จะหา ถ้าจะมีคนใหม่หรือไม่มีก้ไม่เปนไร ของยังงี้ถึงเวลามันก้มาเองอ่ะครับ ใครจะไปรู้บางทีคนที่เรารักเค้าอาจจะกลับมาก้ได้ อนาคตครับ เปนสิ่งไม่แน่นอน

25. Jesus_RG

515
    36
    0
    ตอนนี้ งง และสับสนมากๆเลยครับ ไม่รู้ ว่า ตัวเรา ในความหมายของเค้า คืออะไร เป้นอะไรกันแน่ ก็ได้แต่ห้ามใจ อย่าคิดมากๆ จงเรื่อยเปื่อยๆ ไป เหอะๆ

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหมือนกันเลยครับ ไม่รู้ว่าตัวคืออะไร เป็นอะไรกัน ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ พยายามที่จะห้ามใจอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ว่าจะได้สักขาดไหนครับ

27. Jesus_RG

515
    36
    0
    ทำได้แต่รอ อ่ะคับพี่ แต่พอผมบอกเค้า ว่าผมจะรอเค้านะ นานแค่ไหนก้ช่าง เค้าก็บอก ไม่ต้องรอ ยอมรับนะว่าผมฟังแล้วเคว้งเลย ผมก็เลยบอกเค้าไป ไม่เป็นไร ยังไงก็จะรอ (เหมือนรออย่างไม่มีความหวังมากนัก ความจริง หากไปหาคนใหม่จะดีกว่าไหม แต่ลองถามใจตัวเองจิงๆ คำตอบก็คือเค้า ก็ได้แต่อดทน แต่อย่าให้ตัวเราเองต้องเหนื่อยมากนัก อย่าคิดมากอ่ะคับ ณ ตอนนี้ อยู่เรื่อยๆเปื่อย เหอๆ สู้ๆคับพี่:cry::cry:)

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ ทุกวันนี้ก้อยู่แบบเหงาๆไปอ่ะครับ มีไรเกิดขึ้นก้ต้องทนไปอ่ะครับ บางทีอยากจะปรึกษาใคร
    ก้ไม่มีใคร เลยต้องทำไรไปคนเดียว เเหมือนโฮมอโลนเลยครับตอนนี้ แต่ก้ต้องทนอ่ะครับ ในเมื่อเบื้องบนเค้ากำหนดมาให้เป็นแบบนี้ สักวันมันต้องมีวันของเรามั่งอ่ะครับ เบื้องบนเค้าคงไม่ใจร้ายขนาดนั้นมั้งครับ
    แล้วผมก้จะรอต่อไป

29. tblue

tblue New Member Lady Member

768
    4
    0
    สู้ๆๆๆ กานนะทุกคน

แต่ก่อนเรายังอยู่คนเดวได้เรย

30. Jesus_RG

515
    36
    0
    เป็นเหมือนกันเลยพี่ เฮ้ออ สู้ๆๆๆ

ขอบคุณคับเจ๊ เจ๊ก้อสู้ๆนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้