เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. numkung

numkung New Member Member

367
    2
    0
    โดยเฉี่ลยผู้ชาย 1 คนต้องรับผิดชอบผู้หญิงอีก 5 คน คุณยังต้องเจออีกแน่นอน อย่าดื่มเพื่อลืมเธอ
    เพราะคุณจะลืมแม้แต่ตัวคุณเอง พยายามหาอะไรทำ ถ้าคุณเป็นคนรักรถ ล้างรถ รื้อรถ 1วันยังเสร็จเลย
    ไท่เชื่อลองเดะ

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ ถึงเป็นอดีต แต่เราก็ยังรัก ถึงเค้าจะมีคนใหม่แล้ว หรือไมสนใจเราก็ตาม ผมบอกตรงๆว่าผมทำใจไม่ได้เลยที่เสียเค้าไป ผมโทรกลับไปหาเค้าแล้วบอกว่าผมยอมให้เค้าคบ 2 คน พร้อมกัน ซึ่งมันอาจจะเป็นวิธีที่ผิด แต่มันก็เป็นวิธีที่ทำให้รู้ว่าเค้าเป็นยังไง ทำอะไรอยู่ แต่มันต้องแรกกับความเจ็บทุกที ที่อีกคนโทรหาเค้าตอนที่เค้าอยู่กับเรา หริอรับรู้ว่าเค้าไปกินข้าวหรือดูหนังกัน แต่ผมก็ยอมครับ เพราะเวลาที่ผมอยู่กับเค้าผมมีความสุข และผมก็รักเค้าด้วย ถึงจะเจ็บบ้างแต่ทนได้ครับ

3. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    ผมเพิ่งโดนมาอ่ะ อยู่คนละจังหวัด ทำเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นเหมือนรักกันดี แต่ผมรู้สึกว่าวันนั้นมีไรแปลกๆเลยลางานคืนนั้นเข้าไปดูทันที เปิดประตูมามันทั้งคู่นอนอยู่บนเตียงที่ผมไปนอนประจำเลยครับทุกท่าน ภาพมันติดตาจนนอนไม่หลับมาหลายวัน สุดท้ายต้องพึ่งยานอนหลับไม่งั้นร่างกายทรุดแน่

feelgood ถูกใจสิ่งนี้
  4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เจอเหตุการณ์อย่างนี้ สุดๆ ครับ เป้นผมคงทำอะไรไม่ถูกแน่นเลย เสียใจด้วยครับ แล้วคุณทำไงต่ออ่ะครับ
    ให้เค้าเลือกหรือว่าคุณเป็นคนยอมไปเองครับ

5. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    ออกไปพร้อมกับรถคู่ใจ หาเวลารถโล่งๆ กดคันเร่ง ให้เทอร์โบ ดึงสุดๆยาวๆ แล้วมันจะพัดพาความเหว่ว้า ออกไปพร้อมกับความเร็ว ช่วยได้บ้างนะครับ แต่ไม่ทั้งหมด วิธีที่ดีคือรักตัวเอง แล้วทำใจ ปลง

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับวิธี คงถูกใจใครหลายคน รวมทั้งผมด้วย

7. Racer_W

Racer_W New Member Member

1,415
    2
    0
    กะทู้รวมพลคนอกหัก

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่เลยครับ นึกว่าจะมีแต่ผมคนเดียวที่อกหักตออนนี้:cry: :cry: :cry:

9. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    ไม่ต้องคิดไรมากครับ คนที่มีเรื่องให้เสียใจในโลกนี้มีอีกเป็น แสนๆล้านๆคน
    ชนั้นอย่าคิดมาก ครับ ผมเองก้อเป็นเหมือนกัน แต่ผ่านไปนานมากๆแล้วแต่ยอมรับผมไม่สามารถลืมหมดครับ
    ลืมไปแค่บางส่วน ส่วนสำคัญๆ...ผมยอมรับครับว่าลืมยากจริงๆ สิ่งที่ดีที่สุดคือการรักตัวเองครับผม
    ปล่อยใจไปเรื่อยๆครับ ชีวิตคนเราก้อขึ้นๆลงๆ จิงไม๊คับ ?? :D
    ทุกอย่างเด๋วก้อดีเองครับถ้าหากใจเราพร้อม

ps. ที่ท่าน Greatz บอกวิธีนี้ใช้ได้ผลจริงๆครับ(แต่ต้องมีสตินะครับไม่ใช่เสียใจแล้วไปขับเลย :D )

10. witarn

355
    8
    0
    ผมทำไรไม่ถูกเลย เค้าก็ตกใจว่าเรามาได้ไง สุดท้ายผมก็ฝากเธอให้ไอ้หมอนั่นดูแลเธอดีๆ เพราะผมรักเธอมาก คบกันมา 8 ปีแล้ว ส่วนสาเหตุผมก็มีส่วนผิด เพราะก่อนหน้านี้เธอเคยทำผิดแต่ไม่ถึงขั้นนี้แล้วเราก็ตกลงกันได้เพราะสาเหตุเกิดจากผมไม่ค่อยไปหาไปดูแลเอาใจใส่ เธอทำตัวดีมากมาตลอด จนวันนึงเธอดันแหย่ว่าผมมีคนอื่น ผมก็บอกว่าไม่มีเธอก็ไม่เชื่อ จนทำให้ผมเริ่มมีอารมณ์เลยทะลึ่งขุดเอาเรื่องเก่าของเธอมาว่าเธอ จนเธอรับไม่ได้และพูดประชดแล้วจะเลวให้ดูชอบพูดเรื่องเก่าๆดีนัก แล้วก็ไม่ได้คุยกัน3วัน หลังจากนั้นก็โทรคุยกันปกติแต่รู้สึกเธอแปลกๆไม่ค่อยอยากคุยไม่สะดวกคุย ก็เลยสงสัย จนเป็นเหตุให้ลางานไปหาความจริงนั่นแหละครับ เพื่อนๆคิดว่าผมมีส่วนผิดด้วยใช่หรือเปล่า ช่วงนี้บางวันเธอก็จะโทรมาพูดเปรยๆอยากขอคืนดี ถ้าเป็นเพื่อนๆจะเลือกอะไรดีครับระหว่างศักดิ์ศรีกับความรัก สำหรับผมตอนนี้ยังห่วงศักดิ์ศรี แต่ความรักของผมที่มีต่อเธอมันก็มากพอที่จะทำให้ผมยอมทิ้งศักดิ์ศรีได้เหมือนกัน ตอนนี้สับสนครับ:cry: :cry: :cry:

11. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    เพลงนี้เคยช่วยผมมาแล้วครับ :)

12. KOB_โชคชัยกระจก

KOB_โชคชัยกระจก New Member Privilege

99
    2
    0
    กลับมามองคนข้างหลังสิครับคนที่เค้ารักเราตลอดเวลาไม่ว่าเราจะถูกหรือผิด

13. witarn

355
    8
    0
    ขอบคุณครับ ซึ้งใจเพื่อนๆในเว็บนี้จริงๆ ขอบคุณมากๆเลยครับ :)

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คุณเจอเหตุการณ์ที่ต้องเลือกแบบผม ในส่วนตัวผมตอนนี้ผมเลือกความรักครับ เพราะผมตอนที่เลิกกับแฟนผมเพราะผมเลือกศักดิ์ศรี แล้วศักดิ์ศรีก็ทำให้ผมเจ็บปวดมากตอนที่ผมไม่มีเค้า ผมก็เลยเลิกคิดถึงเรื่องศักดิ์ศรี ยอมอยู่เป็นคนอย่างไม่มีศักดิ์ศรี แล้วตัวผมมีความสุขเหมือนเมื่อก่อน แม้จะไม่เหลืออะไรเลยก้ตาม ผมยอมให้แฟนผมคบ2คนด้วยคือ ทั้งมันและก็ผม ผมรู้ครับว่าตัวเองต้องเจ็บแต่ก็ยอมครับ ผมยอมรับว่าผมสุ้อะไรมันไม่ได้สักอย่างเดียว แต่ผมก็จะสู้ครับเพื่อคนที่ผมรัก ผมเคยอยู่กับแฟนผมแล้วมันก็โทรมาซึ่งในใจผมไม่อยากให้แฟนผมคุย ไม่อยากให้รับ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ครับ เราเป็นคนเลือกททางนี้เอง ผมก็ต้องทำหน้าเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น ต้องนั่งอยู่ตรงหน้าแฟนผม(ตอนนั้นกินข้าวกันอยู่) ต้องฟังเค้าคุยกันจนจบ ความรู้สึกทรมานมากๆๆแต้ก็ต้องยอมครับ ทุกคืนผมต้องรอให้เค้าคุยกันเสร็จก่อนแล้วผมถึงจะได้คุยกับแฟนผม คุณว่าผมเหลืออะไรบ้างอ่ะครับ ตอนนี้ศักดิ์ศรีความเป็นคน ศักดิ์ศรีลูกผู้ชายก็ไม่เหลือสักอย่างเดียว ที่ผมทำอย่างงนี้เพราะว่าอนาคตไม่แน่นอนครับ บางทีแฟนผมเค้าอาจจะกลับมารักผมใหม่ก็ได้ครับแต่กว่าจะถึงวันนั้นต้องแลกกับความเจ็บปวด แต่ถ้าเป็นอย่างนั้นก็คุ้มครับ แต่ถ้าไม่เป็นอย่างนั้นก็ไม่ต้องเสียใจครับ เพราะเราได้ดุแลเค้าตลอดครับ

15. ออเซาะ

ออเซาะ New Member Member

9
    0
    1
    อย่าให้ความเจ็บปวดมาครอบงำจิตใจที่บริสุทธ์อย่างเราเลยครับ

16. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    :sad: :sad: :sad: เพลงนี้ผมให้ทั้ง2ท่านเลยคับ:sad: :sad: :sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 สิงหาคม 2007
  17. witarn

355
    8
    0
    ขอบคุณครับมากท่าน :)

18. witarn

355
    8
    0
    ทำเหมือนกันเลย บอกเลิกเพราะเราห่วงศักดิ์ศรีทั้งที่เค้ายังอาลัยอยู่ แต่เราก็ตัดสินใจตรงนั้นเลย สุดท้ายพอกลับมาก็อดคิดถึงไม่ได้ เราอยู่ด้วยกันมานานด้วยมั้ง สิ่งที่เหลืออยู่ผมเริ่มไม่ค่อยแน่ใจว่าเป็นเพราะความผูกพันธ์หรือความรัก แต่ผมไม่อยากให้เค้าหายไปจากชีวิตผม ส่วนของคุณผมมั่นใจว่าเค้ารักคุณมากเค้าเลยอยู่กับคุณตลอด ผมเชื่อว่าใครคนนั้นก็แค่ทางผ่าน ซักวันเค้าคงเลิก เป็นกำลังใจให้ครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 สิงหาคม 2007
  19. feelgood

feelgood Well-Known Member Privilege

1,874
    69
    48
    เชื่อผมมั๊ย จากนี้ไปอีกซัก 2-3 ปี เมื่อคุณย้อนระลึกถึงเรื่องนี้ขึ้นมาเมื่อไหร่ คุณจะต้องหัวเราะในใจพร้อมทั้งคิดว่า ....เออ สงสัยกรูเป็นเอามากเว้ย ฮ่าๆๆๆๆ LOL
    เชื่อรุ่นพี่ดิ รับรองเป็นอย่างนี้ทุกราย

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  20. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    มันก้อเป็นเรื่องจิงน่ะพี่.....แต่กว่าจะถึงวันนั้น ทรมานน่าดู.............:cry: สู้โว้ยยยยย

21. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เวลาอกหัก ก้ออยู่กะลูกรัก (น้องออสน่ะ) แล้วก้อน้องม๋า แล้วก้อน้ำตา......................

22. EmOtiOn

EmOtiOn New Member Member

187
    2
    0
    "เวลา เท่านั้นคับ"

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ ผมก็หวังเล็กๆๆว่าจะเป็นแบบนั้น หวังว่าเค้าจะเลิกกับคนนั้นเหมือนกัน แล้วกับมาคบกับผมใหม่ สู้ๆๆครับ ผมเปนกำลังใจให้ เวลาครับเป็นเครื่องพิสูด อย่าไปกลัว อย่าท้อครับ ถ้าคุณมั่นใจในตัวเองว่ารักเค้าจิง เดินหน้าอย่างเดียวอย่าถอยเด็ดขาดไม่ว่าคนใหม่ของแฟนเราจะเป็นยังไง จะมีอะไรขนาดไหน เค้าอาจจะเพิ่งคบกัน แต่เราคบมาก่อนยังไงแฟนเราก็รู้จักเราดีกว่าเค้า แต่เราต้องมั่นใจในตัวเองครับว่าเรารักเค้าจิง และ ต้องทำให้เค้ารับรู้ถึงความรู้สึกนั้นให้ได้ และเมื่อถึงเวลที่แฟนเรามั่นใจว่าเรารักเค้าจิงๆ แฟนเราก็จะกลับมาครับ แล้วถ้าเค้ากลับมาเราต้องทำตัวใหม่เลยครับ เลิกให้หมดอะไรที่ทำให้เค้าเสียใจ
    เพราะเรารู้แล้วว่าเวลาไม่มีเค้าเราเปนยังไง เราคงไม่อยากเสียเค้าไปอีกใช่ไหมครับ

24. witarn

355
    8
    0
    ขอบคุณเช่นกัน หากได้เค้ากลับมาจริงๆผมจะทำตัวใหม่ จะเอาใจใส่เค้า จะไม่ปล่อยให้เค้าอยู่ตามลำพังอีก แล้วก็จะเลิกนิสัยขุดเรื่องเก่ามาพูด.....หวังว่าวันนั้นคงมาถึง....:cry:

TDAutoparts ถูกใจสิ่งนี้
  25. OreO_AweeN

OreO_AweeN New Member Member

89
    1
    0
    เคยอกหัก เหมือนกัน คบกันมาตั้ง 7 ปี แต่ก็เพราะหลายๆอย่างที่ไม่ตรงกัน จนทำให้ต้องเลิกรา
    เสียใจมากๆเวลานั้น ดีนะค่ะที่มีน้องสาว กะเพื่อนมาช่วยให้หายเหงาไปได้ .... แต่ยังไงก็ยังไม่เลิกคิดถึง
    แต่ก็พยายามจำแต่สิ่งดีๆที่มีให้กัน

.... ยังไงก็สู้ๆนะค๊า ความรักเป็นสิ่งที่ดีเสมอค่ะ อยู่ที่เราเลือกที่จะรักแบบไหนมากกว่า ....

ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ ใช่ครับความรักเป็นสิ่งที่สวยงามเสมอ

TDAutoparts ถูกใจสิ่งนี้
  27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    วันนั้นต้องมาถึงแน่ครับ วันของคุณอาจจะมาถึงก่อนผม ถ้าเราพยายาม และก็ต้องพิสูดให้แฟนเราเหนครับ อะไรที่ผ่านมาถือว่า
    เปนบทเรียน หรือ ประสบการณ์ครับ เพราะเรา ไม่สามารถ ย้อนเวลากลับไปได้ครับ แต่เราทำวันนี้ กับ อนาคต
    ให้แฟนเราเหนได้ครับ ว่าเรารักเค้าแค่ไหน แฟนผมเพิ่งบอกผมเองครับว่า คนนั้นเค้าดูแลแฟนผมได้ดีกว่าผมครับ คุณว่าคำนี้เวลาฟังแล้วรู้สึกยังไงครับ เจ็บมากๆๆครับ แต่ผมก็ต้องทน ถ้าแฟนผมเลือกคนนั้น ผมก็ต้องทนครับและก็ไม่เสียใจ อย่างน้อยเราก็ได้เห็นเค้า ได้ดูแลเค้า แต่เราไม่ได้เป็นคนที่เค้าอยากให้ดูแลก็ตาม ผมรู้ว่าเจ็บครับแต่ก็ยอมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 สิงหาคม 2007
  28. witarn

355
    8
    0
    ขอบคุณครับ คบมานานพอกันเลย ผมคบมา 8 ปี ตั้งแต่สมัยเรียน
    ช่วงเวลาที่ล่วงเลยมาเราไม่เคยมีใคร แล้วก้อไม่อยากคบใคร พอถึงเวลาเค้าไปมีคนใหม่แต่เราต้องอยู่คนเดียว ช่วงเวลานี้มันเป็นช่วงเวลาเหมือนอยู่ในนรกเลย มองซ้าย-ขวา หน้า-หลัง ไม่มีใครซักคน มันเลยเหมือนอยู่คนเดียวในโลกเลย เฮ้อ......:cry:

29. witarn

355
    8
    0
    คับ...ผมจะรอวันนั้น จนกว่ามันจะมาถึง :)

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  30. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    สู้ครับๆ มันต้องผ่านไปให้ได้.......พี่ witarn พี่ดิ้ล มันต้องผ่านไปคับ ตอนนี้มันอาจจะเป็นเมฆขมุกขัว ทนรอจนกว่าฟ้าจะสว่างคับ สู้ว้อยยยย อดทนๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้