เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ สู้ๆๆครับผมเปนกำลังใจให้ครับ ผมก็รอวันนั้นเหมือนกัน ไม่ว่าจะนานขนาดไหนครับ

คุณพูดถูกเลยครับ ตอนนี้หันไปทางไหนก็เจอแต่ความว่างเปล่า ไม่มีใครยืนอยู่ข้างๆ ต้องคิดอะไรคนเดียว
    ทำอะไรคนเดียว ปรึกษาใครก็ไม่ได้ ผมว่านะ คนที่กำลังจะตายยังไม่ทรมานเเพระเค้าอาจจะรู้ตัว แต่เราอ่ะดิครับไม่รู้อะไรเลย เหมือนตายทั้งเปนครับ รู้นะครับว่าแฟนเราทำอะไรบ้าง แต่เราไม่สามารถเข้าไปเกี่ยวข้องด้วยได้เลยครับ ทรมานกว่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 สิงหาคม 2007
  2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณมากๆๆครับ ก็มีเพื่อนๆ ในเวปนี่แหละที่คอยให้กำลังใจกัน สู้ๆครับ ผมว่าเพื่อนๆ ในเวปยังเข้าใจผม มากกว่าคนรอบข้าง หรือ เพื่อนๆผมบางคนอีก ขอบคุณครับ

3. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    อิอิ ติ่งช่ายประสบการณ์ตรงอ่าเปล่าจ๊ะ หุหุ ...........

4. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    ขอบคุณมากครับ ก็ได้เพื่อนๆในเว็บนี่แหละให้กำลังใจ ตอนนี้ก็เริ่มดีขึ้นบ้างแล้วหละครับ...:)

5. witarn

355
    8
    0
    อันนี้เข้าใจความรู้สึกเลยครับ เหมือนกันเป๊ะ :sad:

6. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ถูกต้องนะค้าบบบบ แง้....................:cry:

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถ้าวันใดวันนึง ไม่ว่าเพื่อนๆคนไหนที่เกิดเหตูการณ์แบบนี้ แล้วแฟนกลับมารักกันเหมือนเดิม อย่าลืมเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ถ้าเพื่อนคนใดประสบความสำเร็จแล้ว จะเป็นให้กำลังให้เพื่อนๆคนอื่นครับ จะได้ไม่ท้อกัน ถึงมันจะเป็นความหวังเล็กๆๆแต่ก็ เป็นกำลังใจอันยิ่งใหญ่ครับ อย่าแพ้ใจตัวเองเป็นอันขาด ครับ

8. Racer_W

Racer_W New Member Member

1,415
    2
    0
    ถ้าเธอกลับมาขอคืนดีด้วย รึ.......ต้องตกลงกันก่อนครับว่าจะไม่ให้เป็นอย่างงั้นอีก..... ( เธออาจหลงผิดไป แต่ระวัง ถ้าเธอ หลายใจ ก็ออย่าไปสนใจเธอเลย ) ต่างคนต่างอยู่ดีกว่าครับ ผมก็โดนมาแล้ว ให้โอกาสแล้ว หลายๆหน เธอก็ยังสบสนอยู่ งั้นเธอไปสบสนไกลๆๆ เลย ฉันจะมีชิวิต ที่ฉันเลือกเองดีกว่า ไม่ต้องมานึกภาพบาดตาบาดใจทุกครั้งที่เห็นหน้าเธอด้วย โลกนี้น่าจะมีผู้หญิงที่ดีๆ น่ารัก รอให้เราได้พบเจออยู่ ตั้งมากมาย ( แปลกจริงๆๆ ทำไมผู้ชายที่นิสัยดีๆอย่างเราต้องเจอผู้หญิงนิสัยแย่ๆอย่างงี้ไม่รู้ เห็นหลายคู่แล้ว แล้วผู้หยิงดีๆ ทำไมเจอแต่ผู้ชายเลวๆด้วยหนอ )...............เฮ้อ สักพักเราคงได้เจอหญิงที่นิสัยดี รู้ใจเราเร็วๆละกัน ....

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขออณุญาติเพื่อนๆ หน่อยนะครับ ต้องขออภัยด้วยครับ ผมอึดอัดอ่ะ อยากระบายครับ วันนี้ตอนเย็นเค้าไปกินข้าวกันครับ ผมต้องอยู่บ้านคนเดียว พอเค้ากลับถึงบ้านเค้าก็โทรหาผมครับ แต่ตอนที่เค้ากินข้าวผมไม่ได้โทรหาเลยครับ ผมไม่อยากทำให้เค้าหมดบรรยากาศครับ เค้าคงมีความสุขอ่ะครับ อึดมากอ่ะครับ อยากบอกมากกว่านี้แต่เกรงใจเพื่อนๆครับ ขอบคุณครับ และก็ขอโทษครับเพื่อนทุกคนครับ ที่ต้องทนอ่านข้อความของผมครับ:cry: :cry: :cry:

10. witarn

355
    8
    0
    ของผมปกติพอโดนเค้าบอกเลิกจะขอกลับมาคืนดีหลายครั้งแล้ว แต่ตอนนี้ง้อเท่าไหร่ก็ไม่ดีขึ้นเพราะเค้าเพิ่งจะคบกัน แล้วจะผมรอวันที่เค้าเลิกกันดูว่าจะกลับมาอีกหรือเปล่า

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ของผม ผมอยากให้เค้ากลับมาครับ แต่เค้าคงไม่กลับมาหรอกครับ ยังไงผมก็ยังรักเค้าอยู่ครับ

12. witarn

355
    8
    0
    ใจเย็นๆครับ มองในแง่ดีอย่างน้อยเค้าก็บอกให้คุณรู้ว่าไปไหนแล้วกลับมาก็ยังโทรหา แสดงว่าคุณมีความสำคัญไม่น้อยเลย ดูเหมือนเค้ากำลังทำประชดเพื่อเรียกร้องความสนใจมากกว่า ต่างจากของผมลิบลับแอบไปโดยไม่บอกแถมยังโกหกอีกจนผมไปเจอเองเลยพูดไม่ออก ก้อเข้าใจเค้านะบางทีเค้าอยากมีอิสระทำสิ่งที่อยากทำบ้าง แต่ไม่ควรทำผิดศีลธรรมทั้งที่กำลังจะแต่งงานกันแล้วแท้ๆ ถ้าทางบ้านเค้ารู้คงเสียใจแน่ๆ:( เวรกรรมมีจริงครับคนที่แย่งแฟนชาวบ้านทั้งที่รู้ๆอยู่แล้วว่าเค้ามีเจ้าของซักวันก็จะโดนกรรมสนอง ผมเชื่อเช่นนั้นนะเพราะบังเอิญทำอะไรกะใครไว้หลายๆกรณีผมโดนคืนมาหมดแล้วครับ โดนเหมือนที่ผมทำกับคนอื่นเป๊ะเลยหลายเรื่องซะด้วย ก็เลยค่อนข้างจะเชื่อเรื่องกรรมมาก สู้ๆนะครับ สถานการณ์ของคุณดีกว่าผมเยอะ

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ ผมเชื่อในเรื่องของเวรกำครับ ผมทำอะไรไว้กับเค้า ตอนนี้ผมโดนกลับหมดเลยครับ รู้เลยครับว่าตอนนั้นเค้าเป็นยังไง แต่อย่างว่าแหล่ะ ครับโทษใครไม่ได้นอกจากตัวเองครับ เค้าก็โกหกผมเหมือนกันครับ ว่าไปกินข้าวกับพี่ที่ทำงาน แต่ผมก็รู้ทันครับ แต่เค้าก็มาบอกผมทีหลัง แต่ผมก็ไม่โกดครับ เพราะเค้าอาจมีเหตุผลของเค้าอ่ะครับ เค้าอาจจะไม่อยากให้ผมเสียใจมั้ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 สิงหาคม 2007
  14. Racer_W

Racer_W New Member Member

1,415
    2
    0
    :cry: :wilted_rose: นายทั้งสอง สุดยอดเลย ไม่ยอมแพ้อะไรง่ายๆ ไม่ว่านายจะตัดสินใจทำอย่างไรต่อไป เรา และเพื่อนๆจะคอยเป็นกำลังใจต่อไปน๊ะ..นายwitarn กะนาย ดิ้ล Daytona

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  15. witarn

355
    8
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับกำลังใจจากเพื่อนๆ ทำให้ผมรู้สึกดีขึ้นมาก :) ตอนนี้คือรอเวลาอย่างเดียว ถ้าเค้ากลับมาจริงต่อไปผมจะไม่ปล่อยให้เค้าอยู่อย่างโดดเดี่ยวอีก เพราะที่แล้วมาเรามัวแต่สร้างตัวไม่ค่อยให้เวลาเค้าเลย ก่อนมีปัญหานี้เกิดขึ้นเราตกลงจะแต่งงานกันสิ้นปีนี้ เรือนหอก็กำลังสร้าง แต่เพราะผมพูดไม่ดีอย่างแรงจึงการการประชดขึ้นอย่างรุนแรงดูเหมือนเค้าจะไม่อภัยให้ผมง่ายๆ แต่เค้าก็ยังไม่ตัดผมออกไปจากชีวิต ยังคุยกันอยู่ก็เลยคิดว่าคงมีหวังได้เค้าคืนมาครับ :)

16. Jesus_RG

515
    36
    0
    สู้ๆคับพี่ๆ ของผม เค้าอาจจะรีเทินกับแฟนเก่าอ่ะคับ แง้............... บางทีผมไม่กล้าโทรไปเลยอ่ะคับกลัวมากๆๆ ที่จะโดนอย่างคราวที่แล้ว....แต่ใจอยากโทรหามากๆๆ...สู้ต่อไป อดทนรอให้ได้คับผม.....

17. witarn

355
    8
    0
    รวมพลคนรักจริง.....สู้ๆครับ เวลาเท่านั้นที่จะทำให้เราดีขึ้น...:)

18. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ติ่งสู้ๆนะ แฟงเอาใจช่วย

19. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    อยู่กะครอบครัว หากิจกรรมกับท่านมากๆครับ ไม่นานก็หาย

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  20. Jesus_RG

515
    36
    0
    ขอบคุณมากครับสู้ต่อไปครับ :sad:
    ขอบคุณมากๆจ้าแฟง เด่วจะลงไปหานะๆๆๆ:D

21. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0
    ของผมอาจจะนิสัยเสียหน่อยคือ

กินๆๆๆๆๆ

กินเหล้าๆๆๆๆ

และสุดท้าย หาใครสักคนมาดามใจแค่ชั่วข้ามคืน

feelgood และ Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  22. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    และแล้วการเสียใจของผมก้อกลับมาอีกครั้ง วันนี้เลย (กะแฟนคนใหม่)

ไม่รู้จะบรรยายไงหมด มันตันๆจังเนอะเวลารู้สึกว่าโดนคนรักหักหลังเนี่ยยย ทำไมผู้หญิงชอบโกหกจัง

แฟนคนนี้โกหกผมหลายรอบและ ชอบโกหกและพอผมจับได้ ก้อชอบอ้างว่า เค้าโกหกเพื่อ! ไม่ให่ตัวเองคิดมาก และก้อบอกมาอีกว่า {หลอกเพราะรัก} ผมล่ะเซง ผมควรทำไงดี นี้ผมงอลเธออยู่นะ แต่โดนเธอดันงอลกลับ หาว่าผม งอลนาน ง้อแล้วไม่หาย การง้อเธอก้อคือ ขอโทษ และขอโทษ กับคำพูดที่ผมได้กล่าวไปไม่กี้แล้วพูดแบบนี้ทุกครั้งเหมือนเธอโกหก ไม่กี้ คุยอยู่ดีดีก้อว่างสายไปเฉยๆ โทไปก้อไม่รับ ผมโครตเซงเลยตอนนี้ คุยกันไม่รู้เรื่องก้อดับชอบว่างสายหนี คุณเคยแบบนี้บางมะ? รักครั้งนี้เหนื่อยมาก เลยยย ก่อนหน้านี้เธอบอกรักผมทุกวันนะ แต่ตอนนี้มันทำให้ไม่เชื่อคำว่ารักจากคำพูดเธอและ ผมคิดว่าเธออาจจะโกหกก้อได้ อยากเลิกกับเธอมากๆเลยตอนนี้ แต่ไม่รู้ทำไมเลิกไม่ได้ เลิกก้อเจ็บ คบกันก้อขมขืน :cry:

ขอระบายแค่นี้แหละครับ !!

อ๋อ อืม เรื่องที่เธอโกหกขอไม่บอกน่ะ การกระทำของเธอมันเกินจะรับได้ แต่ผมก้อดันที่จะรับมัน พูดและก้อเหนื่อยใจ+:doh:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2007
  23. Jesus_RG

515
    36
    0
    สู้ๆคับผม

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจ และก็ขอบคุณที่มอบเพลงดีๆๆให้ฟังครับ ผมตัดสินใจว่าผมจะรักเธอตลอดไปครับ จะเป็นคนที่ให้ อย่างเดียว ไม่ว่าคำตอบจะออกมายังไงครับ

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ ถ้าเค้ากลับมาคบกับผม ผมก็จะไม่ทำให้เค้าเสียใจอีกแล้วครับ ผมรู้เลยครับ เวลาที่เรารักใครสักคนนึง อย่างจริงใจ แต่ถ้าเค้าไม่สนใจมันเปนยังไง ผมก็จะสู้ต่อครับ คุณเหมือนผมเลยครับ รอเวลาที่จะพิสูดตัวเอง ครับ ว่าผมรักเค้าแค่ไหน เค้าจะเชื่อใจผมหรือเป่าก้ไม่รู้เหมือนกัน มันต้องใช้เวลาครับ

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เข้าใจความรู้สึกครับเวลที่โดนโกหกเปนยังไง ลองคุยกันแบบตรงๆดูสิครับ แบบประมาณว่ามีไรก็บอกมาให้หมด ห้ามโกหกหรือโมโหกัน คุยกันด้วยเหตุผลดูครับ อาจจะคุยกันรู้เรื่องครับ ที่สำคัญอย่าใช้อารมครับ

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าไปท้อ หรือ กลัวครับ โดนก็โดนครับ แต่มันจะทำให้เรารู้ครับว่าเค้าเป็นยังไง รู้สึกยังไง ส่วนตัวผมว่าคุ้มนะ ถ้าเราได้ดูแลเค้า เพราะเรารักเค้านิ เรายอมได้ครับ ขอบคุ
    รสำหรับกำลังใจครับ (ขอโทษเพื่อนๆนะครับที่วันนี้ตอบกระทู้เยอะหน่อย เพราะเมื่อวานไม่มีเวลาตอบครับ)

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอเล่าของผมบ้างนะครับ เมื่อวานแฟนผมเค้าอยู่กับผมทั้งวันเลยครับ ผมมีความสุขมากครับ แต่ผมก็ไม่รู้ว่าแฟนผมเค้าคิดหรือรู้สึกยังไง แต่ผมก็พยายามทำให้เค้ามีความสุขเหมือนกันครับ เพราะผมจะทำให้เค้ารู้ให้ได้ครับว่าผมรักเค้าขนาดไหน เค้าอาจจะรำคาญอ่ะครับ เพราะ 2 วันที่ผ่านมาผมติดเค้าตลอดเลย ถ้าไม่อยู่ด้วยกัน ก็จะโทรหาทั้งวันครับ แต่บางทีเค้าอาจจะคิดถึงคนอื่นมากกว่าแต่ก็ไม่เปนไรครับ ผมจะสู้ต่อไป ไม่ว่าแฟนผมเค้าจะกลับมารักผมอีกหรือไม่ ผมก็จะพยายามต่อไปครับ เวลากับการกระทำ จะเป็นเครื่องพิสูดครับ

29. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0
    ^^
    สู้ๆครับ ผมก็ลำบากใจเหมือนกัน

ตอนนี้แฟนผมเค้าลงไปทำอยู่ตรัง :(

แล้วผมเป็นพวกชอบคิดไปเองด้วยว่าเค้าไม่สนใจ

พอคิดก็พยายามหาใครมาแทน นี้หละนิสัยเสียผม :(

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใจเย็นครับ อย่าคิดมากครับ ให้เรามั่นใจในแต่ละเรื่องก่อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้