เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ หลังจากเหตุการณ์นี้ ผมรู้เลยครับว่า ไม่มีใครรักเราเท่าแม่เราแล้วครับ วันแม่ปีนี้ผมว่าจะกอดแม่ สักหน่อย ( ผมไม่เคยกอดแม่เลย) อยากทำให้แม่มีความสุขบ้างครับ

2. numkung

numkung New Member Member

367
    2
    0
    คุณดิ้ล daytona ทีมนี้อยู่แถวพัฒธนาการใช้เปล่า ผมเองก็ใช้ e 34 อยู่ BMW E 34 CLUB

ว่าง ๆ คงได้เจอกัน ( ลิขิตสวรรนณ์ ) ดำเนินชีวิตต่อไปด้วยความไม่ประมาท นะครับ

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  3. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ขอเป็น ลูกอ๊อดไม่ได้เหรอ แหะๆ เผื่อใจมันจะดีขึ้น:D

รักแม่กันมากๆนะคับ:cry:

4. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    ขอบคุณครับท่าน ตอนนี้ผมเริ่มทำใจได้แล้ว ก็เพราะเพื่อนๆทุกคนคอยให้กำลังใจแหละ แล้วก็ขอแสดงความเสียใจเรื่องแม่ด้วยครับ ผมก็คิดถึงแม่เหมือนกัน ไม่ได้เจอท่านนานแล้ว ยังไม่กลับจากต่างประเทศซะที :cry: :cry: :cry:

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับผม ทีมผมอยู่แถวๆพัฒนาการแล้วก็สุขาภิบาล3ยันมีนบุรีเลยครับ ขอบคุณครับ

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีใจด้วยครับ ที่เริ่มทำใจได้แล้ว คงอีกไม่นานครับ คงเป็นวันของเรา

7. Jesus_RG

515
    36
    0
    ใช่ครับ วันนึงต้องเป็นของเรา สู้ๆครับ ผมเองบางครั้งก็ท้อนะครับ เจ็บ.....เป้าหมายในชีวิต เหมือนมันเลือนลางหายไป ยิ่งคิดมันก้อเศร้า ยิ่งนึกถึงวันเวลาเก่าๆแล้วด้วย:cry: ยิ่งเหมือนเราผิดพลาดไป ได้แต่ทำใจ แต่ใจนึงก้อคิด ไม่เป็นไร แค่ได้รู้เค้ายังอยู่ มีความสุขดี เราเองก็ขอเพียงได้อยู่เคียงข้างเค้า จะไม่ทิ้งเค้าไป แม้นในตอนนี้เค้าจะไม่มีเราในใจก็ตาม เมื่อเค้าสุข เราก้อสุข(แต่อย่าไปกวนเค้ามาก) แต่ถ้าเค้าทุกข์ เราจะอยู่เคียงข้างเค้า สู้ๆคับพี่ๆ:)

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ ผมยังได้พูดคุยกับเค้า ยังได้อยู่กับเค้าตลอด แต่เค้าไม่ได้เปนเหมือนเมื่อก่อน ไม่ได้รู้สึกกับผมเหมือนเมื่อก่อน แต่ไม่เปนไรครับ สู้ๆครับ บางครั้งก็อยากย้อนเวลากลับไปเหมือนกัน แต่มันเปนไปไม่ได้
    เราแก้ไขอะไรไม่ได้ เราก็ต้องทำปัจจุบันให้เค้าเหนครับ ว่าเรารักเค้าแค่ไหน ไม่แน่ครับ สักวันนึงเค้าอาจจะ
    กลับมามองเราก้ได้ครับ

9. Jesus_RG

515
    36
    0
    เมื่อตอนเที่ยงโทรไปเค้าหลับอยู่เลยคุยได้ซักนาทีนึง ไม่อยากกวนเค้าน่ะคับ คิดถึงชะมัดดด

10. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    อ่านะ

11. Jesus_RG

515
    36
    0
    สู้ๆต่อไปครับ ส่วนตัวผม ก็คงขอเริ่มตัดใจแล้วละครับ เพราะเยื้อไม่ไหวจิงๆ จะไม่ไปยุ่งเกี่ยวกะเค้ามากคับ เหนื่อยครับ เจอมาก้อหนักเหมือนกัน คิดว่าพอก่อน พอตรงนี้ดีกว่าเพื่อเค้า และเพื่อตัวผมเองด้วย ขอบคุณมากๆครับ(ขอบคุณพี่ตี้มากๆด้วยครับ)

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ เหนื่อยมากๆ บางทีผมท้อก็มีครับ แต่ผมยังตัดใจไม่ได้อ่ะครับ แย่หน่อย แต่ทำไงได้อ่ะครับ มันยังไม่ถึงเวลาของผมมั้ง ดีครับที่คุณทำได้ ให้เวลกับตัวเองครับ เหนื่อยมาเยอะแล้ว เจออะไรที่หนักๆ ก็พักผ่อนบ้างครับ จะได้มีแรงทำอะไรต่อ

13. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน )
    เด็ก ปะ ยาง, ดิ้ล Daytona

ณ.0.55 คุณดิ้ล Daytona ยังไม่นอนหรอครับ ดึกแล้วน๊าอิอิ ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ ผมเปนคนนอนดึกครับ คุณก็ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ เปนห่วงเหมือนกันครับ

15. Jesus_RG

515
    36
    0
    ขอบคุณมากครับ พอตัดใจแล้ว โล่งไปเหมือนกันครับ :) ก็ขอให้เค้ามีความสุขน่ะครับ เป็นครอบครัวที่ดี อย่าได้มีปัญหากันน่ะครับ ตัวผมโชคดีที่มีที่ปรึกษาดีมากๆอ่ะคับ ส่วนนึงอาจเพราะผมทำใจไว้นานแต่ไม่ยอมรับมันด้วยอ่าคับ สุ้ๆคับ ( เมื่อวานผมก้ออนถึงตี2 คับแต่แว้บไปรีแลกซแทน แหะๆ):D :D

16. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    มันเปงยังไงอ่ะ แมปปิ้ง เนี๊ย
    ผู้หญิงนี่หลายอารมณ์เนอะ พักๆมาชวนทะเลาะกัน เราก็เลยตัดใจจะเลิกแข็งใจไม่โทร
    พักเดียวโทรมาคุยปกติ ยังไงกันเดี๋ยวก็ชวนทะเลาะอีก แล้วก็มาคุยดีอีก
    ก็พอรู้ว่าโดนหลอกแต่ก็ยอมให้หลอกดีๆแต่ทำไมต้องอยากทะเลาะอยา่งเดียว อยากเลิกก็บอกเลิก
    คำเดียวจบกันไป....ไม่สงสารเรามั่ง ตกลงเราเป็นตัวอาไรเนี๊ย เซงเหมือนกัน:confused:

feelgood ถูกใจสิ่งนี้
  17. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ม่รู้นะพี่ นู๋ว่า ผู้หญิงเค้าอาจจะอยากให้พี่ต้นสนใจเค้ามากหน่อย เค้าก้อเลยมีงอลบ้าง อย่างนู้นอย่างนี่อ่าเปล่า

หรืออีกเหตุนึงนะพี่ (อย่าเคืองนะพี่) เค้าอาจจะยังรักพี่เสียดายน้องอ่าเปล่าคะ ......

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันก็แปลกนะครับ รู้ว่าเค้าหลอกเรา เราก็ยอมให้เค้าหลอก รู้ว่าเค้าโกหก เราก็ฟังเค้าโกหก

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีครับ เห็นเค้ามีความสุขเราก็ดีใจด้วย แต่พอเค้ามีความทุกข์ เราอยากให้เค้าเห็นเราคนแรก เราอยากจะช่วยเหลือเค้า ยังไงเค้าก็เป็นคนสำคัญของเรา ผมก็ออนคอลั่มเดียวกับคุณแหละ

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เอาเพลงไปฟังกันเล่นๆๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 สิงหาคม 2007
  21. Racer_W

Racer_W New Member Member

1,415
    2
    0
    ตอนนี้ผมสบายใจนานแล้ว อยู่อย่างโสดๆเหงาบ้างแต่ก็ดีนะ บางทีก็ผ่านมาให้หายเหงาบ้าง แล้วก็จากไปดีเหมือนกัน 5555

22. *NORMALITY*

*NORMALITY* New Member Member

4
    0
    0
    ตอนผมอกหักไม่รู้จะทำไร เลยลงทะเบียนเรียนซะเลย ตอนนี้จบรัฐศาสตร์ มสธ.มาอีกใบแล้วคับ

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เปนวิธีที่มีประโยชน์มากครับ นับถือ

24. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เมื่อคืนร้องไห้จนตาบวมแล้ว...................ถ อ ด ใ จ ดีที่สุด

25. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    เปงไรไปน้องแฟง.....
    เคยป่ะพอทะเลาะกันเราคิดจะเลิก ปไเที่ยวกับเพื่อน กินเหล้า เสเพลเหมือนตอนเด็ก
    แต่พอเค้ามาพูดดีด้วยก็ไม่อยากทำเรื่องที่คิดไว้แล้ว ลืมเรื่องเที่ยวไปเลย อยากไปเที่ยวกับเค้ามากกว่า
    .....ผู้หญิงกับผู้ชายมองกันคนละมุม เลยทะเลาะกัน เค้าไม่รู้หรอกเราทุ่มเทแค่ไหน.....

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  26. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ถ้ารักคือทุกข์

แล้วสุขคืออะไร

ถ้ารักแล้วเศร้าใจ

แล้วทำไมใจต้องการ

:jaw::jaw:

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหมือนผมเลย:cry::cry::cry: เซงที่สุด (ผู้ชายร้องไห้ก็เปนครับ)

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    นั่นสิครับ แต่ตอนนี้ผมไม่ต้องการแล้วครับ กลัวครับ

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    "บางสิ่งเราไม่ควรจำ ถ้ามันทำให้ใจเจ็บ แต่บางสิ่งก็ควรจะเก็บ ถ้ามันเป็นความเจ็บที่น่าจำ"

30. นู๋ฟางข้าว

นู๋ฟางข้าว New Member Member

19
    2
    0
    อยู่เฉย ๆ คะ
    ทบทวนอะไรหลาย ๆ อย่างที่เกิดขึ้น...
    เวลาเท่านั้นคะ..จะช่วยเยียวยา....

feelgood และ Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้