เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เป็นเหมือนกันครับ ผมเคยได้ไปไหน ทำอะไรตอนนี้ต้องทำคนเดียวเลยครับ เมื่อวันเสาร์ยังไปเดินสยามคนเดียวเลย ดูหนังตอนนี้ก็ต้องดูคนเดียว แรกๆรู้สึกแปลกๆอ่ะครับ แต่สักพักก็ปรับตัวได้ ตอนนี้เริ่มชินหลายอย่างแล้วครับ แต่แฟนผมเวลาเค้าไปไหนกับมันเค้าจะเล่าให้ผมฟัง ผมก็ต้องฟังแต่โดยดี พูดไรไม่ได้
    ทั้งที่ใจเราไม่อยากฟัง แต่ก็ดีครับ จะได้รู้ว่าเค้าเปนไง พอมันไม่มีเวลให้แฟนผม แฟนผมก็โทหาผมให้ผมไปเจอ ก็ดีครับ อย่างน้อยผมก็ไม่อยากให้แฟนผมต้องอยู่คนเดียว หรือ ว่ากินข้าวคนเดียวทำอะไรคนเดียวเหมือนผม

2. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    อยากจะกินยาให้หมดแผง เซง.........................

3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใจเย็นๆครับ ทำอะไรไปเค้าไม่เห็นหรอกครับ บางทีเค้าอาจจะยิ่งดูเราในทางที่ไม่ดีด้วย ทำให้เค้าเหนว่าเรามีค่าดีกว่าครับ ให้เค้าเสียใจที่ทิ้งเราไป ถึงเค้าจะไม่ห่วงคุณ แต่ยังมีเพื่อนๆในนี้ห่วงนะครับ

4. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ครับ
    ต้องทนฟังจิงๆคับ แต่ก้อดีกว่าเค้าไม่พูดอะไรให้ฟังเลยนะคับ ของผมเคยแบบเค้าเล่าคนนี้ให้ฟังแล้วผมทนฟังไม่ได้อ่าคับ กดวางเลย มันยิ่งทำให้เลวร้ายลงครับ รุ้สึกเสียใจกับการกระทำของตัวเองมากเลยครับ ตอนนี้ผมยอมฟังเค้าทุกอย่างดีกว่าที่เค้าจะไม่บอกไม่พูอะไรเลยดีกว่าครับ:sad:

แฟงใจเย็นๆนะ

5. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    อาทิดก่อนทะเลาะกัน แฟนพี่ต้นกินพาราไปครึ่งกะปุกได้มั้ง
    ผล..ล้างท้องนอนโรงบาล
    โกดเราโมโเรา แต่ดันไปคุยกับคนอื่นแล้วจะให้ทำยังไงว้าาาสาดดด

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ตอนนี้เราต้องยอมเค้าทุกอย่าง ไม่ว่าอะไรก็แล้วแต่ ถ้าไม่ยอม เค้าก็บอกว่าทนไม่ได้ก็ไปซิ ผมล่ะเบื่อคำนี้จิงๆ
    เค้าคงไม่รู้มั้งครับ ว่าสิ่งที่เราทำหรือบอกเค้า เราเป็นห่วงเค้า

7. Jesus_RG

515
    36
    0
    ตอนนี้ผมก็ขอห่างๆเค้าซักพักน่ะครับ พักใจบ้าง ถึงแม้เมื่อคืนผมจะคิดถึงเค้าเลยไปนั่งเล่นตีปังย่า นึกถึงเวลาที่ผมกะลังเล่นตีปังกับเค้าเลยครับคิดถึงเค้าจิงๆ แล้วเจอแฟงออนเอมพอดีเลยชวนตีปังย่าด้วยกัน ไม่รุเป็นไงมั่งนะแฟง (ขอบคุณนะแฟง)

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีครับ พักใจตัวเองบ้างครับ ให้รางวัลกับตัวเอง ชอบอะไรหรือทำแล้วมีความสุขทำเลยครับ ตามใจตัวเองบ้าง เราตามใจเค้ามาเยอะแล้ว ถึงเวลาที่เราต้องดูแลตัวเองแล้วครับ

9. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เพิ่งไปคุยกะที่ปรึกษาส่วนตัวมาอ่าคะ ต้องขอบคุณ คุณเต้ ที่มารับฟัง เฮ้อ สบายจายขึ้นเยอะเลย

ปล. แฟงก้อเพิ่งกินนยาแก้แพ้ไป 1 แผงอ่าคะ ปรากดว่า ม่ายตาย ขอบคุณนะคะ พี่ต้น ^ ^

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีใจด้วยครับที่สบายใจขึ้น ใจเย็นๆนะครับ มีอะไรหรือไม่สบายใจอะไร ระบายได้เลยครับ เพื่อนๆในนี้รับฟังเสมอครับ

11. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    อย่างว่าแหละค่ะ ผู้ชายก้อมองผู้หญิง ว่าเปงของเล่นอ่านะ เหอะๆๆๆๆๆ

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมว่า แล้วแต่บุคคลนะครับ คงไม่เปนทุกคนหรอก ผู้ชายที่รักจริงๆก็มีนะ แต่อาจจะยังไม่เจอก็ได้ครับ

13. feelgood

feelgood Well-Known Member Privilege

1,874
    69
    48

"โห....ทามอย่างน้านมันบาปน้าค้า ไม่ดีหรอก ว่างๆโทมาคุยกะนู๋ก็ได้ หัวอกลูกพู่หยิงด้วยกาน" (แต่ต้องมีสามาทิหน่อยน้าค้า ถึงจาคุยรู้เรื่อง)

14. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    อิอิ ขอบคุณนะคะ น้าฟิล แฟงก้ออุตส่าห์กินยาแก้แพ้ไป 1 แผง ปรากดอาทิดต่อมา เปงหวัดเลย นี่แฟงก้อกะว่ากินกันไว้ก่อน ปรากดม่ได้ผล อิอิ

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เบื่อจังครับ ตอน5ทุ่มคุยกับเค้า หลัง จากเค้าคุยกับมัน เสด ผมก็พูดไรไม่ได้อีก จะเปนแบบนี้อีกนานแค่ไหน เมื่อไรเค้าจะให้อภัยผม แล้ว กลับมาให้โอกาสผมอีกไม่ได้หรอครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 สิงหาคม 2007
  16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    :cry::cry::cry:จะทำไงดี จะตัดใจยังไงดีอ่ะครับ อยากร้องไห้จัง

17. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    นู๋ตัดจายแล้วค่ะ สู้ๆๆๆนะคะ

18. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    เครียดนักก็ เรียน เรียน เรียน เรียน มันเข้าไป

19. Jesus_RG

515
    36
    0
    สู้ๆครับ:cool: เรื่องตัดใจ เนี่ยทำได้ยากหน่อยครับ ต้องใช้เวลา ของผมเองทำได้แค่ ตัดใจไม่ให้โทรหาบ่อยไปเท่านั้นเองครับ ถามใจตัวเองจิงๆมันก็มีเค้าอยู่เต็มอก อ่ะครับ ไม่รุ้จะนานอีกเท่าไรกันนนน:sad:

20. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    พี่ต้นจ๋า อาทิดหน้า นู๋ไปรับน้องที่ชะอำ ไปไหมค่ะ คริๆๆๆๆๆ สาวๆๆๆตรึมเลย

21. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    http://music.siamza.com/music.php?k=64K&id=575

ฟังเพลงนี้กัน เพราะจับใจคับ

พรุ่งนี้ต้องทำอย่างไร..ก็ไม่คุ้นเคย
    กับชีวิตที่ไม่มีเธออย่างนี้เลย
    จะไปทางไหนดี ต่อจากนี้..
    พรุ่งนี้ต้องทำอย่างไร..ก็ไม่คุ้นเคย
    กับความเหงาที่ไม่มีเธออย่างนี้เลย
    จะไปทางไหนดี ตั้งแต่นี้..ไม่รู้เลยจริงๆ

22. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ต้องฟังเพลง Irreplacable - Beyonce ฟังแล้วหึกเหิม ทิ้งไปซะ ผู้ชายคนเดียว หาใหม่ได้ คริๆๆๆๆๆ

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหมือนกันเลยครับ พยายามโทรหาเค้าน้อยที่สุดไม่อยากรบกวนเค้ามาก เดี๋ยวจะทำให้เค้ารำคาญ

เค้าอาจจะอยู่กับอีกคนก็ได้ เดี๋ยวเค้าจะลำบากใจเป่าๆ ตอนนี้เค้าก็มีคนอื่นแล้ว แต่ผมก็ยังรักเค้าอยู่เลยครับ

:cry::cry::cry: ตัดไม่ได้ซักที

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ กำลังพยายามอยู่ครับ ไม่รู้ว่าจะทำได้หรือเป่า จะลองดูครับ

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    :cry::cry::cry:วันนี้เค้าก็โกหกผมอีกแล้ว บอกว่าจะไปดูหนังกับผม แต่พอมันนัด แฟนผมก็ให้ผมไปคนเดียว เบื่อจัง กับความรู้สึกแบบนี้ (ขอโทษเพื่อนๆครับ ผมแค่อยากระบายเฉยๆ)

26. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    สู้ๆนะคะ เอาใจช่วยค่ะ ตอนนี้แฟงต้องพยายามมีความสุขบนความทุกข์ของตัวเองให้ได้ค่ะ สู้ๆๆนะคะ

27. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    ทำใจ...และอยู่กับตัวเองให้มาก..

และพยายามคิดให้ได้ว่า..สุขหรือทุกข์ก็แค่เส้นบางๆ..ที่อยู่ใกล้ๆกัน

ในโลกนี้ไม่มีอะไรที่เป็นของเราตลอดไป..
    รักตัวเองให้มากพอ...ก่อนที่จะรักคนอื่น..
    คาดหวังให้น้อยลง...ก็จะช่วยให้ตัวเราเองเจ็บน้อยลงได้นะ..

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  28. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    วันนี้ก้อเพิ่งไปตึก GMM มา ค่ะ คริๆๆๆๆ

29. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0

อ้าว..มาทำอะไรที่นี่จ๊ะ..
    ถ้าเสาร์+อาทิตย์แวะมาก็แวะมาหาพลอยได้นะ..
    แต่ว่าพลอยจัดตอนตี1-6.45
    ถ้ามาก้ชั้น38นะ..:D

30. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    อิอิ เข้าไปรับน้องที่มหาลัยอ่าคะ แล้วมาก่อนเวลา เลยแวะไปกินกาแฟที่ตึก GMM อ่าคะ แฮะๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้