เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ ผมเริ่มจะทำใจได้นิดๆล่ะครับ เริ่มรู้แล้วว่าผมไม่ได้มีความสำคัญอะไรกับเค้าเลย ถ้าคนเราตัดใจได้ง่ายๆก็คงดีนะครับ จะได้ไม่ต้องทรมาน

2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ความหวังผมน้อยลงไปเรื่อยๆอ่ะครับ คงต้องอยู่กับตัวเองเหมือนที่คุณบอก คงทำอะไรไม่ได้นอกจากทำใจ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

3. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    เหมือนผมเลยพี่ ตอนนี้ ต้องตัดใจแน่นอนแล้วครับ :sad::sad: ต้องแน่นอนน อ่าคับไม่ไหวแย้ว

4. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    เป็นยังไงมั่งครับ สู้ๆ เวลาจะเยียวยาทุกสิ่ง ครับ (เหมือนดีเจพูดเข้าเพลงเลยแฮะ) :)

5. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ดีใจด้วยนะคะ

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ ฝืนไปก็เท่านั้นครับ เราเจ็บเปล่าๆ ถึงเค้ากลับมา แต่ถ้ากลับมาแต่ตัว ใจเค้าอยู่กับอีกคนก็ไม่หวอ่ะครับ เหนื่อยมากๆๆ ครับ

7. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    กลัวจะเป็นแบบคุณจังเลยค่ะ แง้วว เรารักเค้าหมดจาย แฟงก้อกัวเหมือนกานนะ ถ้าเกิดวันดีคืนดี เค้ากลับมาง้อ เราจะทำจายได้ไหม

แต่ถ้าเรามีแฟนใหม่ไปแล้วก้อว่าไปอย่าง เฮ่อออออออออออออออ

8. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เด็ก ปะ ยาง คนเน้ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านเลยคับ

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ ถ้าเรามีแฟนใหม่ก้อว่าไป แต่สำหรับผมตอนนี้ผมกลัวไปเลยครับ กลัวจะต้องเจอแบบนี้อีก

เลยไม่อยากที่จะคบใคร แต่ถ้าจะคบใครสักคนนึง ผมคงต้องพิสูดให้เยอะๆเลยครับ ไม่อยากจะเจอ

เหตุการณ์แบบนี้อีกแล้วอ่ะครับ ทำให้ผมเข็ดไปเลย และก็คงเจ็บไปอีกนาน

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับผม สำหรับกำลังใจครับ

11. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ต่อให้ล้มซักเท่าไร ถ้าใจเรายังสู้ ก็จะยืนหยัด รอรับแสงอาทิตย์ของวันใหม่ได้เสมอครับ

12. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    ยังมีคนที่เรา..จะรักอีกเยอะ..

เสียใจมากที่สุดเพื่อแลกสิ่งที่มีค่ามากที่สุด

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับกำลังใจดีๆ ข้อความดีๆครับ ทำให้ผมรู้สึกดีขึ้นเยอะเลยครับ

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ พลอย จะพยายามลืมเค้าให้ได้จ๊ะ

15. Jesus_RG

515
    36
    0
    ขอบคุณมากครับพี่หนุ่ย
    คร้าบผม แต่ตอนนี้ต้องทำใจให้ได้ แหะๆ
    ขอบคุณมากๆครับ
    นั่นน่ะสิ แฟง เอ้อออ ด้วยคน

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ต้องพยายามกันต่อไปครับ ไม่ว่าจะเจ็บหรือเสียใจเพียงไหน แม้มันเป็นสิ่งที่ทำให้เราเจ็บ แต่ถ้าเป็นความต้องการของเค้า ถ้าเราให้ได้

ก็ยินดีที่จะให้ เพื่อเห็นเค้ามีความสุขครับ ไม่ว่าเราจะเสียใจเพียงใด

17. Jesus_RG

515
    36
    0
    พี่ๆคับ ทำไมตอนนี้ผมถึงได้รู้สึก เจ็บใจมากๆอ่ะคับ ผมเคยถามเรื่องของเค้า เกี่ยวกับแฟนเค้าด้วยมั้ง เค้าก้อ บอกว่า "ฟังนะ ไม่ใช่เรื่องของผมที่จะเข้าไปยุ่งเกี่ยว" ไม่รู้ทำไมพอผมได้ฟังถึงได้เจ็บใจมากๆๆ ผมก้อนึกดูดีๆ มันก้อจิงอย่างที่เค้าบอก อ่ะคับ แต่มันเจ็บใจๆ ตอนนั้นอ่าคับ ผมเลยคิด อืมม พอกันที ต่อไปจะไม่ไปยุ่งเกี่ยวกับเรื่องของคุณแล้ว เจ็บใจ เวลานึกเรื่องราวเก่าๆอ่ะคับ เฮ้อออออ ทำไงดีอ่าคับ:cry::cry:

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหมือนกันเลยครับ เค้าคงไม่อยากให้เราเสียใจมั้งครับ เค้าเลยไม่อยากให้เรารับรู้เรื่องของเค้าอ่ะครับ

ใจเย็นๆครับ ผมว่าสักวันนึง หรือ ช่วงเวลานึงที่เค้าต้องอยู่คนเดียวหรือว่าเค้าเสียใจ เค้าก็จะคิดถึงเราครับ

ผมว่า เค้ารู้อ่ะครับ ว่าใครที่รักเค้ามาก แต่เราต้องทนให้ได้ครับ เข้าใจครับความรู้สึกเป็นยังไง

สิ่งที่ทำได้คือ 1. อยู่เฉยๆครับ 2. ทำใจครับ รู้ครับว่ามันยากแต่เราต้องทำให้ได้ครับ เพราะเราไม่มีเค้าอยู่

เคียงข้างเราแล้ว เราก็ต้องอยู่คนเดียวอ่ะครับ ตอนนี้อาจจะยังไม่ชิน แต่เวลาจะสอนให้เราทำได้ครับ

19. Jesus_RG

515
    36
    0
    ใจมันไม่ยอมสงบเสียที อ่ะพี่ เฮ้ออออ

20. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ไปทำบุญๆๆๆๆๆ เชื่อแฟงจิ แฟงเข้าวัดแล้วช่วยได้เยอะเลย มองคนอื่นที่เค้าเจ็บกว่าเรา มีความสุขบนความทุกข์ของตัวเองให้ได้นะ แฟงเอาใจช่วย สู้ๆๆๆๆค่ะ

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ตอนนี้ใจผมก็ยังไม่ปกติครับ ผมยังคุยกับเค้าอยู่เลย รู้นะครับว่าเค้ามีคนอื่นแล้ว ใจเค้าไม่มีเราแล้ว

แต่ผมยังทำใจไม่ได้อ่ะครับ ลองมาทุกวิธีล่ะครับ ใจก็ยังคิดถึงเค้าอยู่ดี ไม่ว่าเค้าจะทำไม่ดีกับผมยังไง

เวลาเหนเค้าในเอ็มหรือเค้าโทรมาผมก็ยังต้องคุยอยู่อ่ะครับ เวลาได้คุยกับเค้าก็ทำให้รู้สึกดี และทำให้ผม

คิดมากไปอีก ผมก็ไม่อยากคิดอ่ะครับ แต่มันห้ามกันไม่ได้ครับ ยากๆจิงครับ กับ การที่จะฝืนใจหรือความ

รู้สึกของตัวเอง

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีครับวิธีนี้ทำให้สบายใจขึ้น รู้สึกดีขึ้น และก็จะพยายามครับ ไม่ว่ามันจะเหนื่อยหรือเจ็บก็จะสู้ต่อไปครับ

สักวันนึงเราต้องดีขึ้น หรือ เรื่องร้ายๆต้องผ่านไปสักที จะรอวันนั้นครับ

23. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เอาใจช่วยค่ะ สู้ๆนะคะ

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมก็เอาใจช่วยเพื่อนๆทุกคนครับ สู้ๆๆครับ เราต้องดีขึ้นครับ

25. Jesus_RG

515
    36
    0
    ครับผม สู้ๆๆ ตอนนี้ก็ดีขึ้นบ้างแล้วครับ พยายามที่จะไม่ไปยุ่งเกี่ยวอะไรกับเค้าอ่ะคับ แบบถ้าเค้ามีไรก็ให้ติดต่อมาเองละกัน เราขอหายไปดีกว่า....ทำใจลำบากเหมือนกันครับ ว้อยยยยย ฮะฮะฮ่าๆๆ บ้าและ

26. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    พวกคุณกำลังดีขึ้น......แต่ผมกลับแย่ลง เห้อออออ เหนื่อยกะความรัก

3วันดี4วันร้าย

27. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    อีกแล้ว....แก่แล้วอ่ะดิ
    ยังงี้มี บิกินี่ลงเล่นน้ำป่ะ อิอิ กระชุ่มกระชวย

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีแล้วอ่ะครับ ถือว่าเป็นการตัดเค้าได้อย่างนึง สักวันเราก็จะชินเองครับ เราไม่ได้ติดต่อเค้าก็ไม่ได้หมายความว่า เราไม่รักเค้านิครับ เราก็ยังรักเค้าได้อยู่ เค้าก็ยังอยู่ในใจเราตลอดไป

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใจเย็นๆครับ ทุกปัญหามีทางออก มีทางแก้ไขเสมอ มีอะไรก็คุยกันครับ ปรับความเข้าใจกัน ก่อนที่มันจะสายครับ แล้วจะย้อนเวลากลับมาไม่ได้เหมือนผม

30. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    อกหักเรื่องเล็ก อกเล็กดิเรื่องใหญ่ เจงมั๊ยครับทุกคน
    อันนี้ขำๆนะ อย่าซีเรียส อิอิ เปงกำลังใจอยู่ ชีวิตผมยังไม่รู้จะไปทางไหนเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้