เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    สู้ๆคับพี่ ของผมก่อนหน้านี้ก้อเป็นแบบพี่อ่าคับ:cry::cry: เด่วดี (นิดนึง) เด่วร้ายสุดๆ อ่าคับ

ครับเค้ายังอยู่ในใจเสมอแหละครับ แต่ตตอนนี้ ขอลืมไปซักพักดีกว่าครับ เหนื่อยยยย

2. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เหอะๆๆๆ สงสัยเรื่องที่แฟงคิดไว้คงจะจิง เค้ากลับมาแล้ว กลับมาพูดดี กลับมาให้ความหวัง กลับมาทำให้เราหวั่นไหวอีกแล้ว

โอ๊ย...................เครียด กลับมาทามมายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

3. Jesus_RG

515
    36
    0
    มาทำไมให้อายบ้านนา นะนวลน้อง เฮ้ออออออ

4. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ครับมันทั้งเหนื่อยทั้งท้อ ความหวังก็เริ่มน้อยลงทุกที อยากจะลืม แต่ใจยังนึกถึงเค้าอยู่ ช่วงนี้แหละครับที่ทรมานสุดๆ

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมยอมรับนะครับว่าผมยังทำใจไม่ได้ ยังตัดใจไม่ได้ ผมอยากเป็นเหมือนคุณจัง อยากให้เค้ากลับมา อยากให้เค้าอยู่ข้างๆ แต่มันก็เป็นไปไม่ได้ครับ

6. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แต่แฟงกลับรู้สึกตรงกันข้ามเลยค่ะ แฟงม่ายอยากให้เค้ากลับมา เพราะรู้ว่าที่เค้ากลับมา เพราะเค้าต้องการมาเพื่อแกล้งเพื่อนของแฟง

7. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เค้าม่ายได้กลับมา เพราะว่า รัก แฟงเลย

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมว่าอย่างนี้ อย่าให้เค้ากลับมาเลยครับ ต้องเข้มแข็งไว้ครับ ต้องชนะใจตัวเองให้ได้ครับ เข้าใจครับว่าบางทีก็อ่อนไหว เปนเหมือนกันทุกคนแหละครับ สู้ๆๆครับ แต่ไม่แน่นะครับ ที่เค้ากลับมาอาจจะไม่ใช่เหตุผลนี้ก็ได้ เค้าอาจะรักคุณจริงๆ หรือ ว่าอาจะคิดได้แล้วอ่ะครับว่าคุณเปนคนที่รักเค้าจิง

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    วันนี้ เป็นวัน เกิดผมครับ แฟนผมเค้าก็เป็นคนแรกที่เบิรดเดย์ผม แล้วเค้าก็บอกรักผมด้วย เปนคำพูดที่ผมรอมากว่า 2 เดือน แต่เค้าบอกว่า
    น้อยกว่าเมื่อก่อนนิดนึง ผมรู้นะครับว่าเค้ามีคนอื่น รู้ว่าเค้า โกหกอะไรผมอยู่ เค้าปิดบังอะไรผมอยู่ แต่ผมก็ดีใจมากและก็มีความสุขมากครับ ผมไม่เข้าใจตัวผมเองและแฟนผมจิงๆ ครับ ผมอยากรู้จังครับว่า แฟนผมเค้าคิดอะไร

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 สิงหาคม 2007
  10. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

สุขสันวันเกิดนะครับ ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ และขอให้สมหวังกะความรักนะคับ:present::present::tea:ชนๆ:D

11. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

ผมพยายามมามากและครับ จนวันนี้ผมท้อสุดแรงเกิดเลย เธอชอบจมปักแต่เรื่องอดีต เธอไม่เคยแคร์ความรู้สึกผมสักเท่าไร และอีกอย่างเธอคบกะผมนะเธอไม่เคยพูดคำว่าแฟนต่อหน้าเพื่อนเธอเลย เธอบอกว่าผมกะเธอเป็นเพื่อนกัน พอผมถามว่าไมพูดงั้นแหละ เธอก้อบอกว่าล้อเล่นอย่าคิดมากว่าและก้อบอกว่ารัก ผมก้อเงียบไม่พูดจากะเธอ และเธอก้อโวยวายใช่สิ ล้อเล่นแค่นี้ก้อไม่ได้ วันหลังไม่พูดแล้ว ผมก้อบอกว่ามันหลายรอบและ ไมหรอคบกะเค้ามันน่าอายหรอ เธอก้อบอกว่า เปล่า และเธอก้อบอกมาว่า งี้ล่ะ เราถึงคบกะใครไม่ได้นาน ขี้งอล เอาแต่ใจ พูดไรไม่ค่อยคิด งี่เง่า ไม่มีครายทนเธอได้ดีเท่าแฟนเก่าเธอหรอก เท่านั้นแหละ
    ผมปี๊ดดดดเลยครับ โหไมพูดกันงี้วะ แล้วที่อยู่คุยด้วยกันมันหมายความว่าไร ไมวะแฟนเก่ามีไรดีบอกมาหน่อย บอกมาเด๋วเค้าจะทำให้ดียิ่งดีมัน มันมีไรดี และเธอก้อวนมาเลย เออใช่สิกูมันไม่ดีเหมือนแฟนเก่ามรึง
    ถ้าใครดีก่าก้อไปหาซะ (ทั้งๆไม่ค่อยจะเกี่ยวกับเรื่องที่ทะเลาะ) ประโยดนี้เธอชอบพูดประจำ แต่ผมก้อไม่รู้นะ ว่าผมจะทนไปทำไม ทนไปเพื่อไร
    รักแล้วเจ๊บปวดจะรักทำไม อยากเลิกจัง แต่ทำไม่ได้ เพราะอารายผมก้อไม่รู้ แต่ที่รู้ๆผมขาดเธอไม่ได้คับ

ป.ล ขอระบายหน่อยนะคับ เพราะผมไม่รู้จะหันหน้าไประบายให้ใครฟัง เพราะระบายไปแล้ว มีแต่คนยุให้เลิกกัน อายุผมห่างกับแฟนตั้ง5ปี( ผมเป็นเธอน้องนะ) :cry:

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่างงี้ต้องใจเย็นๆเลยครับ ถ้าคุณทนได้ทนไปให้ถึงที่สุดครับ ที่คุณบอกว่าคุณขาดเธอไม่ได้ผมว่านี่แหละครับคำว่ารัก ที่ทำให้คุณต้องทนครับ คุณอาจจะโมโหเวลาที่แฟนคุณพูดถึงแฟนเก่า คุณลองหาวิธีที่เวลาคุณโมโหแล้วคุณทำใจคุณเย็นลงครับ เช่น นับ1-10 ถ้าไม่พอถึง 100เลย ไม่งั้นก็นึกถึงภาพเก่าๆทียังไม่ทะเลาะกันความรู้สึกดีๆที่มีให้กัน กว่าจะมาคบกันได้ถึงปัจจุบันเราต้องผ่านอุปสรรคอะไรมาบ้าง
    ผมว่าไม่ใช่เรื่องง่ายนะที่คนเราจะคบกันได้นานๆเพราะคนเรามีนิสัยต่างกัน และก็มีอุปสรรค์เยอะไปหมด แต่ถ้าผ่านมาได้ ก็จะทำให้เรารักกันมากขึ้นครับ
    ปล.เป็นเรื่องธรรมดาอ่ะครับ เล่าให้ใครฟังเค้าก็ยุให้เลิกกัน เค้าไม่เป็นเราเค้าไม่รู้หรอกครับว่าเรารักแฟนเราแค่ไหน เค้าไม่ได้รู้ถึงความรู้สึกของเราอ่ะครับ ใครไม่โดนกับตัวไม่รู้หรอกครับ เรื่องของความรู้สึกอธิบายยากครับ เพื่อนผมยังยุผมเลย แต่ผมเลิกไม่ได้อ่ะครับ

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับผม ผมก็ขอให้สมหวังในเรื่องนี้เหมือนกันครับ อยากได้เค้าคืนมาครับ อยากให้เค้ามีเราคนเดียวอ่ะครับ:cry::cry::cry:

14. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แฮปปี้เบิรด์เดย์ย้อนหลังด้วยคนนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

15. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    สุขสันต์วันเกิดด้วยคนครับ ซักวันพวกคุณจะดีขึ้นเอง อย่าเพิ่งท้อกันล่ะ เป็นกำลังใจครับ ทุกๆคน

16. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    ในโลกนี้..ไม่มีอะไรที่เลวร้ายไปกว่า...

การที่เรา...ทำร้ายจิตใจตัวเอง..
    อย่าไปโทษว่าเค้าจากไป..อย่าไปโทษใครว่าไม่ดี..

แต่ดีหรือไม่ดี..วัดกันที่อะไร..
    สิ่งที่ดีที่สุด..คือเราต้องรักตัวเองให้มากพอที่จะไปรักใคร
    ถ้ายังรักตัวเองได้ไม่มากพอ...
    แล้วจะรักคนอื่นได้อย่างเต็มหัวใจได้ยังไง..

สู้...เพื่อตัวเราเอง..
    แต่ไม่รักตัวเอง..มันก็เสียแรงนะ..

งั้นวันนี้เสียใจให้เต็มที่...เพื่อเอาเวลาดีๆพรุ่งนี้หรือวันต่อไป..
    และเจอกับเรื่องที่ดีกว่า

17. Jesus_RG

515
    36
    0
    สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังด้วยคนครับผม :D ขอให้สมหวังซักทีครับ สู้ๆๆ
    ก้อแบบที่พี่ดิ้ล บอกอ่าคับ ใครไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอกคับ ถามใจตัวเอง ดีกว่าครับ สู้ๆคับพี่ สงสัยเหมือนกันอ่าคับทำไมแฟนพี่ถึงยึดติดกับแฟนเก่านัก

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนครับ ที่เบิรดเดย์ผม ผมเริ่มทำใจได้แล้วครับ และพร้อมที่จะเดินต่อไปข้างหน้า อย่างลำพังได้แล้วครับ สู้ๆครับทุกคน ผมเปนกำลังใจให้ครับ

19. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    เมื่อคืนสุดเซ็ง ไม่รู้ว่าจะคิดยังไงดี
    โทรไปหาคนๆนี้ตั้งแต่ 4ทุ่มโทรตลอดไม่รับสายเป็นสิบๆสาย พอประมาณ 4ทุ่ม 25นาที่(ผมยังโทรตลอดนะ)โทรไปสายไม่ว่าง
    หลังจากนั้นขึ้นว่าสายซ้อนเค้าติดสายคุยกับคนอื่น โอเคโทรต่อเดี๋ยวคงรับโทรสับเรา แต่พอวางจากคนอื่น ก็ไม่ยอมรับสายจากเรา
    อีกเหมือนเดิม.......เฮ้อ "แล้วฉันเป็นแฟนของเธอรึป่าว ความจริงเรารักกันมั๊ย เวลาใครถามฉันควรตอบเขายังไง
    เวลาที่ไม่เจอเหมือนเธอขาดอะไรมั๊ย ไม่เคยแน่ใจ ตกลงเราเป็นอะไรกัน"

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ลองถามเจ้าตัวเลยครับ จะได้รู้ ไม่งั้นเราก็ไม่สบายใจแบบนี้แหละ ถามให้รู้เรื่อง แต่ต้องทำใจไว้บ้างนะครับ

เพื่อคำตอบอาจจะไม่ได้เปนแบบที่เราคิด จะได้ไม่ต้องเสียใจมาก

21. Jesus_RG

515
    36
    0
    สุ้ๆคับพี่ ของผม พอผมไม่โทรหาเค้า มาอาทิดนึง เมื่อวานเค้าก้อโทรหาผม แต่ผมหลับเลยไม่ได้รับ แบบเค้าโทรมาถามพาสเวิรด ไอดีปังย่า เค้าอ่าคับ ตอนนั้นผมยอมรับนะ เออ เราจบกันแล้วคุณโทรมาทำไม (หงุดหงิดเหมือนกัน) ก้อเลยคุยไปได้พักนึง พอตอนเช้าผมก้อกลับจาก กทม มาเชียงใหม่ เค้าก้อส่งแมสเสจมา ถามว่า กลับบ้านแล้วใช่ไหม ผมเลยตอบไปว่าใช่ ทำไมเหรอ เค้าส่งกลับมา ว่า ตัดใจได้แล้วใช่ไหม ผมก้อบอก ใช่ แต่ยังไม่ 100เปอรเซนต์ คุยๆไปมา เคลียรเรื่องเก่าๆอ่าคับ เหมือนเป้นเพื่อนกันซะงั้น ก็ดีเหมือนกันครับ เหอะๆ

22. Jesus_RG

515
    36
    0
    พอดีไปเจอมาน่ะคับ บทความดีๆ(มั้ง)

หากเรา หาเหตุผลให้กับตัวเอง ว่า . . .
    ทำไม . . . เราถึงรักคนๆ นี้นัก
    แล้วเหตุผลที่ได้ มีแค่เพียง . . . รักเพราะรัก

ฟังดูอาจเลื่อนลอย ไร้จุดหมายเกินไป
    แต่สำหรับคนที่รักกัน . . . เหตุผลเพียงแค่นี้
    ก็เพียงพอ ที่จะสานต่อความรัก . . . ให้อยู่ต่อไป

แต่กับคนที่เรารักเขา . . . แล้วเขาไม่รักเรา
    ไม่เคยจะมองเห็น แม้แต่คุณค่า ในตัวเรา
    ต่อให้เรา หยิบยื่นสิ่งดีๆ ให้เขาเพียงไหน
    หรือให้เหตุผลมากมาย. . . ในคำว่า รักที่เรามีให้
    เขาก็คง มองไม่เห็นมันเหมือนกัน

และกับคนประเภทนี้ . . .
    ยิ่งเราเรียกร้องมาก แค่ไหน . . .
    ก็จะยิ่งสร้างความเหนื่อยใจ . . . ให้กับเราเท่านั้น

ถ้าคุณ มีความสุขกับมัน . . . ก็ดีไป
    แต่สุข . . . แล้วเหนื่อยใจ ก็น่าคิดเหมือนกัน
    คนเรา . . . เหนื่อยแล้วก็ต้องพัก
    ต้องหาทางออก ที่ทำให้เราดีขึ้น

กับเรื่องของความรัก ก็เช่นกัน
    เมื่อเราต้องเหนื่อยล้าเพราะมัน คงต้องพักซะบ้าง
    ลองหยุดวิ่งตามเขาซักครั้ง . . .
    แล้วมาเดิน(แค่เดิน) ตามตัวเองดูสักหน
    คุณอาจรู้สึกดีกว่า . . . การต้องวิ่งตามใครคนนั้น
    อย่างน้อยๆ คุณจะพบว่า . . .
    การเรียนรู้ที่จะรักตัวเองนั้น . . . ไม่ทำให้เราเหนื่อยใจเลย

ความจริงแล้ว . . . การรักตัวเอง ไม่ยากเลย
    ถ้ายังไขว่คว้าหารัก แต่ยังไม่พบเจอคนที่รักเราจริง
    ก็อย่าฝืนที่จะรัก . . . เดี๋ยวจะเสียใจทีหลัง
    ถ้าเสียใจ ก็ขอให้คิดถึงตัวเองให้มากๆ
    แล้วบางทีสิ่งดีๆ . . . ก็อาจรอเราอยู่ในวันข้างหน้า

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ชอบบทความนี้จังครับ ขอบคุณครับ

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีนะครับ ที่ได้คุยกัน ได้เคลียร์เรื่องเก่าๆกัน เลิกกันแต่ก็เป็นเพื่อนกันได้ แต่ผมคงทำแบบคุณไม่ได้จิงๆอ่ะครับ ผมทำใจไม่ได้อ่ะครับ รักกันแบบแฟน แล้วอยู่ๆมาวันนึงต้องเปลี่ยนความรู้สึกมาเปนเพื่อน ในส่วนตัวผมว่ามันลำบากอ่ะครับ ยอมรับเลยว่าทำไม่ได้จิงๆๆ

25. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    สำหรับแฟง ยากนะ ที่จะกลับมาเปงเพื่อนกาน แฮะๆๆ ตัดแล้วตัดเลย

26. kitty_jung

kitty_jung New Member Member

2
    1
    0
    ก้อ...นึกถึงข้อเสียของ MUN ให้มาก มาก เข้าไว้ ถ้าจาหั้ยดี น้า
    ควร หาสมุดมา 1 เล่ม แล้วก้อ จด จด ลงปาย ว่า มีสรรพคุณอารัยบ้างที่ต้อง กำจัด MUN ออกปายจากชีวิตเรา
    และ ก้อนั่ง นึกถึง พ่อกับแม่ ดีกว่า รักบริสุทธิ์ ไม่มี เงื่อนไขใดใด
    ทำนะคะ...ทำใจให้ได้ เป็น...กำลังใจ...ให้

เพื่อนใหม่...ห่วงใยค่ะ

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  27. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    วันนี้ตื่นเช้ามาพร้อมกะความสดใสของอากาศ ผมลุกจากที่นอนหยิบโทรศัพพ์ เพื่อจะโทหาแฟนผม

แต่โทไปยังไงก้อโทไม่ติด.....แต่สักพักแฟนผมก้อได้โทรกลับมา คำพูดแรกที่ผมจะพูดก้อจะบอกว่าคิดถึงจัง แต่ยังไม่ได้ทันพูด เธอได้ขอเลิกกะผม ผมก้อยังพูดติดตลกไปว่า มึงจะมามุขไหนเนี่ย แต่เธอบอกมาไม่ได้เล่นมุข เค้าขอเลิกจิงๆ แล้วเธอก้อร้องไห้ ผมตัวสั่นทำไรไม่ถูก ผมจึงขอเหตุผลที่ขอเลิก เธอบอกแฟนเธอจับได้ ผมก้อบอกไปว่าอ้าว ไหนบอกเลิกกันแล้วไง เธอก้อบอกเธอปิดปังผมมาตลอด สรุปผมโง่เอง ผมก้อบอกเราก้อแอบคบก้อได้นิ เธอบอกไม่เอากล้วแฟนเธอเสียใจ ผมก้อบอกอ้าว แล้วไม่กลัวผมเสียใจหรอ
    เธอก้อไม่ตอบ เธอบอกรักผม แต่เธอเลือกแฟนเค้า เหอๆ นั้งพิมพ์ไปพร้อมน้ำตา:cry: ตอนนี้ผมตันจิงๆอ่ะ
    มันตั้งตัวไม่ทัน ผมรักเธอมากกก ไม่รู้เลยจิงๆ ว่าเธอมีแฟนอยู่ที่สุพรรณ เธอโกหกผมมาตลอด ผมไม่อยากเลิกอ่ะ แต่เธอขอเลิกมาแล้ว ผมควรทำอย่างไรดี

และเธอบอกให้ผมทำงานที่ทำต่อไปให้สำเร็จ...สร้างตัวอนาคตไม่แน่เราได้อยู่ด้วยกัน ไม่ให้เกเร

แต่ถ้าผมเจอใครที่ใช่ จะมีก้อไม่ว่าไร..................ผมเลยตอบไปว่าไม่รู้ดูก่อนว่าเรา2คนจะลงเอยแบบไหน

ผมถามเธออีกว่าตรงๆเลยดีก่า จะเอาไงคบต่อหรือไม่คบต่อ เธอตอบสั่นๆมาว่าก้ออยากคบ :cry::cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กันยายน 2007
  28. Jesus_RG

515
    36
    0
    เอิ้กก.....อ่านแล้วอึ้งเลยครับ คล้ายๆของผม เพียงแต่ของผมเธอบอกให้ตัดใจซะ ผมเคยถามเค้าว่า รอได้ไหม เค้าบอก ไปหาคนอื่นเถอะ ไม่ต้องมารอ ผมว่าช่วงนี้พี่จะทำใจไม่ได้อ่าคับ ต้องถามใจตัวเองจิงๆพี่ ว่าอดทนรอ เค้าต่อไป เหนื่อยเพื่อเค้า ได้นานแค่ไหน จะเจ็บช้ำ จนกว่าเค้าจะกลับมาหาเราเหรอ แต่ถ้าถามใครๆ ก็จะบอกว่าให้ตัดใจซะอ่ะคับ หาใหม่ดีกว่า แต่มันง่ายอย่างงั้นเหรอ การที่จะลืมใครซักคนนึงได้ เนอะ ก้อคงต้องห่างๆไปซักพักอ่าคับ (แต่ทำยากมากก เพราะใจเรายังรักเค้าอยู่) บางครั้งผมก้อคิดนะ เอ้อ เค้าไปดีแล้วนะ อืมมมถึงว่าทำไมเค้าถึงพูดเรื่องแฟนเก่าเปรียบเทียบกับพี่บ่อยจัง รอท่านอื่นให้ความคิดเห็นเพิ่มเติมครับผม

29. Jesus_RG

515
    36
    0
    เหยยยย เผื่อเลือกหรือเปล่าคับเนี่ย

30. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ตอนนี้ผมคิดอย่างเดียว ในวันข้างหน้า ผมจะทำอย่างไร จะอยู่ได้ยังไงถ้าผมไม่มีเธอ เธอมาเปลี่ยนชีวิตผม จากดำเป็นให้เป็น ถึงเวลาเรา2คนคบกันไม่นานก้อเหอะ ผมคิดว่าเธอคนนี้ใช่สำหรับผม แต่ไม่เคยคิดมากก่อนเลย ผมไม่ใช่ของสำหรับเธอ ถ้าถามว่าผมรอได้ไหม ตอนนี้ผมคิดว่ารอได้ นานแค่ไหนก้อรอ แต่ก้ออย่างว่า การที่รอคอยแบบไม่มีจุดหมาย มันโครตจะแสนทรมานเลย (รู้ดีอยู่แก่ใจถึงรอยังไงเธอก้อไม่กลับมา) และเมื่อหัวค่ำผมยังบอกเธอเลย
    ว่ารถเสร็จก่อน จะพาไปเที่ยวฟรามโชคชัย สิ่งๆที่ผมฝันกะเธอมันพังหมดแล้ว เห้อออออ เศร้า คิดไม่ตกจิงๆ

ป.ล ก้อระบายหน่อยนะครับ ตันๆจิงๆไม่รู้จะไประบายกะครายเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้