เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    เอาที่ไหนมาถอนไอ้เรามันก็ไม่ใช่คน รูปหล่อ พ่อรวย ซะด้วยซิ

ขาดความมั่นใจไปเลยก็ว่าได้....เว้าซื่อๆกันไปเลยยยย

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  2. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    เป็นกำลังใจให้กับเพื่อน ๆ นะค่ะ ทุกคนต้องมีช่วงชีวิตที่มีทุกข์กันทั้งนั้น

สิ่งแรกคือเราต้องให้กำลังใจตัวเราเองก่อน คุณต้องเข้าใจว่าทุกสิ่งย่อมมีการเปลี่ยนแปลง

เมื่อคุณเข้าใจตรงนี้แล้ว นั่นคือคุณเข้มแข็งขึ้น คุณก็จะผ่านตรงนี้ไปได้

ทิ้งความรู้สึกที่เลวร้ายไป ใจต้องสู้ ๆ กันนะค่ะ

Daniella และ TonRacing ถูกใจสิ่งนี้
  3. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ง่าส์ ม่ายได้ๆๆๆ เราต้องเปลี่ยนความคิดตัวเราเองให้ได้ค่ะ เมื่อก่อนแฟงก้อเคยคิดแบบคุณ JZGE นะว่าตัวเราสู้สาวๆสวยๆรวยๆคนอื่นม่ายได้ แบบว่านั่งท้อใจ คิดมากเรื่องไม่เปงเรื่อง แต่พอทุกวันนี้ ความคิดเราเองคงโตขึ้นอ่าค่ะ พอมาทำงาน ทำจนไม่มีเวลาไปนั่งคิดถึงเรื่อง แฟน ความคิดเราก้อเริ่มรู้สึกว่า "เออ อยู่คนเดียวแบบนี้ก้อดีนะ ไม่ต้องมีใครมาทำให้เสียน้ำตา ไม่ต้องมานั่งหึงนู้นหึงนี่ ช่ายเงินคนเดียว ไม่ต้องแบ่งคราย สบายจายยยยยยยยยยมาก"

แต่ก้อจิงที่ว่าบางครั้งเราก้อรู้สึกเหงา เวลาที่เราอยากไปนู้นมานี่กะแฟน แต่เราก้อม่ายมี แต่เชื่อเถอะค่ะ พยายามก้าวต่อไป พอใจในสิ่งที่ตนเปง ไม่ต้องเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อใคร ให้เค้ามารักเราในสิ่งที่เราเปง สู้ๆนะคะ แฟงเอาใจช่วยค่ะ ^^

Daniella และ TonRacing ถูกใจสิ่งนี้
  4. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    เอาความคิดนี้ไปใช้ครับ

วันนึง เราจะทำให้เขาต้องถามตัวเอง ว่าทำไมเขาถึงไม่เลือกเรา
    ขอแต่ให้เขาคิดแค่นี้ ก็พอแล้วครับ แล้วเราจะมีแรงผลักดันตัวเองอีกเยอะครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:43:50 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:43:35 ----------

เอาความคิดนี้ไปใช้ครับ

วันนึง เราจะทำให้เขาต้องถามตัวเอง ว่าทำไมเขาถึงไม่เลือกเรา
    ขอแต่ให้เขาคิดแค่นี้ ก็พอแล้วครับ แล้วเราจะมีแรงผลักดันตัวเองอีกเยอะครับ

Daniella ถูกใจสิ่งนี้
  5. ยังไงก็อย่าหมดหวังกันนะคับ สู้ๆๆ

6. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ชีวิตไม่สิ้น ต้องดิ้นต่อไป เฮ้ออออออ >.<

7. ไม่เคยไปไหนไกล และจะเก็บเธออยู่ในใจเสมอ.. อิอิ :D

Daniella และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  8. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เหมือนกันเลยคราบ เราไม่หล่อรวยเหมือนคนอื่น ก็เลยต้องทำใจ

ก้มหน้าก้มตาไป เพื่อสักวัน จะเจอคนที่รักเราจิงๆๆ

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่ายๆๆๆ เราต้องให้กำลังใจตัวเราเองก่อน ไม่มีใครให้กำลังใจได้ดี

ที่สุดเท่ากับตัวเราเอง ถ้าจิตใจเราไม่แข็งแรงจะทำให้เราถ้อแถ้ไปด้วย

ฉะนั้นให้กำลังใจตัวเราเองดีที่สุดคราบ

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ชอบคราบ เราต้องทำให้เค้ารู้สึกผิที่ทิ้งเราไป เราต้องให้ได้ดีกว่าเมื่อก่อน

ทำให้เค้ารู้สึกเสียดาย

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณ คุณโอ๊ตและคุณ ดานิเอลล่า ด้วยนะคราบ

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ว้าวๆๆ อิอิ :D:D:D

13. JZGE

855
    57
    0
    ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำนะครับ......

เรื่องทำใจน่ะยากมากกกก แต่ตัดใจน่ะผ่านแล้วครับ(เพราะทำเจ็บแสบมาก)

เพราะทุกวันนี้ผมต้องจมอยู่กับอดีตเก่าๆ แย่ๆ เพียงคนเดียว ไม่รู้จะหนีไปไหนได้

ออกไปถึงไหนมา ไปกับใครมา ก็ต้องกลับมาบ้านที่เคยอยู่ด้วยกัน ทุกอย่างยังเหมือนเดิม

ไม่ได้หวังว่าเค้าจะกลับมา แต่ไม่รู้จะปรับเปลี่ยนยังไง เตียงนี้เคยนอนด้วยกัน

โต๊ะนี้เคยนั่งกินข้าวด้วยกัน ต้นไม้ต้นนี้เค้าเป็นคนปลูก ตู้หนังสืออันนี้เค้าเป็นคนเลือก(เราจ่ายตังค์)

ทุกอย่างยังอยู่ที่เดิม อยากยกทิ้งเหมือนกัน อยากขายบ้านเหมือนกัน แต่ความเป็นจริงคงทำไม่ได้

ยิ่งสภาวะบ้านเมืองอย่างนี้ด้วย เซฟตัวเองใว้ก่อนดีกว่า ไม่รู้เศรฐกิจจะล่มวันไหน

สุดท้ายก้ต้องมาจมอยู่กับเรื่องเดิมๆ กลับมาบ้านเดิมที่เคยอยู่ด้วยกัน

ภาพต่างๆมันเหมือนยังเพิ่งผ่านไปเมื่อวาน ไม่รู้จะทำไงดีเหมือนกันครับ

!!!!!!! ยังเจ็บได้อีกกก !!!!!

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  14. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    อืม เข้าใจค่ะ ขนาดในกรณีของแฟงไม่ได้ลึกซึ้งอารายกานมาก ยังเจ็บมากมาย ถ้าลึกซึ้งแบบคุณ JZGE ก้อคงต้องทนทรมานมากมายค่ะ สู้ๆหล่ะกานนะคะ

อารายก้อตามที่เราคิดว่าเปงสิ่งที่สู้คนอื่นม่ได้ หรือที่เรียกว่า ปมด้อย ยกตัวอย่างเช่น รูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย อารายประมาณนี้ พยายามเอาจุดเนี่ยยย มาเปงจุดเด่นของเราเลย คนที่เค้าจะมารักเราก้อต้องรักเพราะว่าเราไม่หล่อ ไม่รวย แบบเนี่ยแหละ คือคนที่รักเราจริงๆ เวลาคบใครไม่ต้องทุ่มเทอารายมากมาย ให้แค่ความรัก ความเอาใจใส่ ความจริงใจ ก้อมากมายแล้ว ส่วนสิ่งของ เงินทอง ไม่รู้นะ โดนส่วนตัวเปงคนทำงานแล้ว เราไม่ต้องการจุดนั้นอ่าค่ะ ซื้อเองได้ แต่อยากได้ในส่วนความรู้สึกมากกว่าสิ่งอื่นใด

15. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เจอแต่ผู้ชายดีแต่ปาก เมื่อไหร่จะลงมือกระทำหล่ะเนี่ยยยยยยยยยยย :embarassed::embarassed::embarassed::embarassed:

16. เล่นแต่เช้าเลยนะคับ....

เบียรืพึ่งถึงที่ทำงานน่ะ ^^ ตอน 08.45

17. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0

อ่านแล้วเศร้าแทนเลยครับ.......จงอย่าไปจมอยู่กับความคิดเก่าๆเลยครับ

นึกถึงข้อเสียที่เค้าทำกับเรา....แล้วเราจะไม่เสียใจเลย

อยู่กับเพื่อนๆและไปเทื่ยวบ้างครับ.....จะได้ลืมๆ

เพื่อนทุกคนเค้าจะช่วย.....ทำให้คุณลืมในสิ่งที่ผ่านมาได้ครับ

18. JZGE

855
    57
    0
    ทำไมเราถึงเป็นมากมาย ทั้งที่เขาเลิกกับเราแค่ไม่ถึงอาทิตย์ก็ไปเล่นโกคาร์ทกับอีกคนแล่ะ

19. JZGE

855
    57
    0
    เพื่อนน่ะพอเจอกันมั่งเหมือนกัน....แต่ทุกคนก็มีครอบครัวและงานกันหมดแล้ว

ไม่อยากไปเบียดบังเวลครอบครัวเค้าครับ

ส่วนเรื่องเที่ยวม่ะมีเลยยยยทำแต่งานครับ

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะครับ

20. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

งั้นมีวิธีแก้ค่ะ
    คือเอาหนูไปอยู่ในบ้าน.....

แล้วหนูจะหาเรื่องวุ่นวายให้พี่ไม่หยุดไม่หย่อนเลย ดีมะ
    กร๊ากกกก 5555 :D:D:D:D

อ่ะล้อเล่นนะคะ....
    ถ้าเบื่อๆ ก็ไปเที่ยวทะเล ไปนั่งเล่นสวนสาธารณะมั่งก็ได้ค่ะ
    จะได้เปลี่ยนบรรยากาศมั่ง... ;)

คลองถมคืนวันเสาร์เคยไปเดินอ๊ะป่าวเอ่ย
    ถ้าไม่เคยก็ไปเดินซะนะคะ
    คนเยอะ ของเยอะ.....น่จะทำให้ลืมอะไรๆ ไปได้มั่งน่ะค่ะ

ถ้าไม่เดินคืนวันเสาร์ก็เดินเช้าวันอาทิตย์เลยก็ได้ค่ะ
    เพราะเค้าขายโต้รุ่ง เหอๆๆๆ
    แต่ของอาจจะไม่เหมือนกับคืนวันเสาร์ซะทั้งหมดนะคะ
    (บางร้านก็ขายไม่ไหวล่ะมั้ง??)

ปล. ถ้าเงินเหลือก็เอามาเลี้ยงหนูมั่งก็ได้นะ :p

21. :cry: :cry: :cry: เข้าใจความรู้สึกเลยคับ ว่ามันเป็นยังไง เพราะว่าผมก็เคยเป็น ยังไงก็อย่าไปคิดมากนะคับ ลองนึกถึงเรื่องที่เค้าทำไม่ดีไว้กับเราบ้างซิคับ เผื่อมันจะช่วยลบล้างกันได้ เค้าทิ้งเราไปเราเสียใจ แต่เค้ากลับไปมีความสุข แล้วเราจะมานั่งเสียใจคนเดียวเพื่ออะไรคับ เข้าใจนะคับว่ามันทำใจยากแต่ถ้าเราผ่านตรงนี้ไปได้ แล้ววันนึงเราก็จะรู้คับ ว่ามันยังมีปัญหาอื่นที่เราข้ามผ่านมันยากกว่าปัญหานี้คับ สู้ๆนะคับ

22. JZGE

855
    57
    0
    ตัวเองยังพยายามจัดการให้รอดเดือนต่อเดือนอยู่เลยคับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำดีๆ......(ขำดีด้วย)

23. JZGE

855
    57
    0
    อยากผ่านไปผ่านเหมือนกันครับ.....เพราะมันเหนื่อยเหลือเกินกับความรู้สึกแบบนี้

24. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    Just Leave and Live

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เปนกำลังใจให้คราบ สักวันนึง จะดีขึ้น ถึงมันจะลืมไม่ได้เลยทีเดียว

แต่จะทำให้คิดน้อยลง เวลาจะช่วยเราคราบ อาจจะนานหน่อย

แต่ยังไง เราก้ต้องเจอคนใหม่ ต้องเจอกับอนาคตใหม่ๆๆ

มันเหมือนกับสิ่งที่เปลี่ยนแปลง แล้วเราก็ต้องรับให้ได้ แล้วอยู่กับมัน

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    นี่แหละ คือผู้หญิงที่ผู้ชายส่วนใหญ่อยากได้เปนแฟน เอ๊าหนุ่มๆๆรีบหน่อย อิอิ

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คนที่บอกเลิก กับ คนที่โดนบอกเลิกไม่เหมือนกัน เราเศร้า เค้าดีใจ เค้ามีความสุข แต่เรากลับมานั่งร้องไห้

มันไม่แฟร์ กันเท่าไร ดังนั้นเราไม่ควรไปเสีบใจ เค้ามีความสุขได้ เราก้มีได้

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ชอบๆๆคราบ เยี่ยอมเลย แจ่ม อิอิ ปผมก้คิดแบบนี้คราบ

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    หายไปนานนะคนเนี่ย ช่วงนี้ไม่เหนเลย

30. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0

นี่ My friend คิดถึงเรามั้งป่าวเนี่ย :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้