เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ขอแนะนำ ให้คุณทำอย่างอื่น อย่าไปยึดติด คนที่ทุกข์กว่าคุณ

โดนหลอก โดนหักหลังเจ็บแสบกว่าคุณร้อยเท่ายังอยู่ได้เลย

ระยะนี้คุณอาจจะเห็นอะไรก็คิดถึง จะนั่ง จะนอน จะยืน จะเดินตรงไหนที่

ที่มีเค้ากับคุณทำโน่นนี่ด้วยกัน มันก็เป็นเรื่องธรรมดา แต่บอลว่า

คุณหลอกตัวเองอยู่นะ ถ้าคุณนั่งนอนนึกดี ๆ ลึก ๆ เหตุผลที่เค้าทิ้งคุณเพราะอะไร

มันสมเหตุ สมผลหรือเปล่าที่มาทิ้งคนที่อยู่ด้วยกันมา ทั้งๆที่คุณรักเค้าแทบตาย

แต่ผลตอบแทนคือคุณต้องมาเจ็บแทบขาดใจ

คุณอย่าลืมนะว่าถ้าเค้ารักคุณเค้าต้องพร้อมร่วมทุกข์ ร่วมสุขกับคุณ ถึงแม้จะทะเลาะกันแทบตาย

มันต้องมีเหตุและผล คนรักกันเค้าไม่ทำกันได้ลงคอหรอกนะ แล้วที่สำคัญเจ็บแล้วจำด้วย

มีครั้งที่ 1 แล้วต้องไม่มีครั้งที่ 2 รักได้แต่อย่าจมปัก ทุกคนมีคุณค่าในตัวเอง

อย่ามาซม มาโทรมเพราะคนไม่รักดี แล้วคุณจะเข้มแข็งขึ้น

ถ้าเหงาจัดขอแนะนำไปเที่ยวหาพ่อ แม่ แล้วจะสุขใจ

* อาจจะพูดแรง แต่ขอให้เข้าใจความหวังดี มันอยู่ที่คุณ คุณเป็นคนเลือกทำเอง

เพราะมันก็ตัวคุณเอง เค้าคงไม่มาทุกข์กับคุณหรอกนะ

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  2. อรุณสวัส ยามสาย

ชีวิตความรักเป็นยังไงกันมั่งครับ

ใครที่อกหักก็ สู้ ๆนะครับ

Daniella และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  3. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    ขอบคุณมากครับ....

Daniella ถูกใจสิ่งนี้
  4. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    เรื่องอดีต และสิ่งของต่างๆนาๆ

ให้คิดในมุมที่ว่า ตอนนั้น ทุกอย่างเกิดขึ้น เพราะว่ามีความรู้สึกดีๆ ให้กันครับ
    จะได้ทิ้งมันไม่ลง เสียดายของ

เอาไว้โอกาสหน้า ที่มีโอกาสได้รักอีก
    ทำทุกอย่างให้เต็มที่มากกว่าเดิม ลองดูใหม่ ว่าแม่งจะลงท้ายเหมือนเดิม ได้อีกมั้ย ????

ทดเวลาบาดเจ็บครับ
    เด๋วค่อยเล่นเกมส์ใหม่

5. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    คุณพี่ JZGE สู้เค้านะคะพี่
    พวกเราทุกคนในกระทู้นี้จะเป็นกำลังใจให้นะคะ ^^

ปล. บอกให้เอาหนูไปเลี้ยงก็ไม่เชื่อ
    รับรอง ไม่มีเวลาแม้แต่จะพัก!!!

(เพราะต้องคอยเก็บกวาดข้าวของน่ะ 55)

6. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เยี่ยมเลย จิงอย่างที่บอลพูดแหละ มีครั้งที่1 ต้องไม่มีครั้งที่2

คนที่เค้ารักเราจิงๆๆเค้าไม่ทำแบบนี้หรอก คนที่อยู่ด้วยกันมาเป็นปีๆๆ

จนรู้นิสัย มองตาก้รู้ใจกัน แต่มาทิ้งเราเพราะ แค่คนที่เพิ่งเจอหรือเพิ่งคบ

อันนี้คงไม่ใช่รักแท้ที่เราอยากได้หรอก ถ้าเค้าไปแล้วได้ดีมีความสุข

ก้ดีใจด้วย แต่ถ้าไปแล้วไม่รอด อย่ากลับมาหาเราจะดีกว่า

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่ายๆๆโอกาสหน้ายังมี ไว้เราได้รักใหม่ คราวนี้รักให้เต็มที่ ดูแลคนใหม่ให้ดี

ที่สุด แล้วเราจะได้ความสุขมากกว่าครั้งที่ผ่านมา

8. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    คนนึงใจหมดรัก อีกคนรักหมดใจ

มีอยู่กรณีนึงที่คนๆนั้นเค้าไม่รู้สึกเสียใจเวลาเลิกกานแบบว่าเหตุการณ์ประมาณของคุณ JZGE อ่าค่ะ คุณเคยถามเค้าไหมค่ะว่าความรู้สึกจริงๆที่เค้าคบกับเรามา 6 ปีเนี่ย เค้าคบเพราะรักเราจริงๆหรือว่าคบเพราะความสบาย ??? หรืออีกนัยนึงยกตัวอย่างเช่น พี่สาวคนนึงเค้าประมาณว่าสวยเลือกได้อ่าค่ะ จิงๆเค้ามีแฟนอยู่แล้วที่เปงนักบิน แต่เค้าก้อยังไปเที่ยว มีผู้ชายคนอื่นตลอด เราก้อถามว่าพี่ทำไปม่ายสงสารแฟนพี่หรอ? เค้าก้อตอบมาว่า ที่คบกับนักบินก้อเพื่ออนาคตแบบว่าเงินเดือนดีเลี้ยงดูได้ อีกอย่างก้อสงสารเค้าด้วย คบๆไปงั้น ไม่ได้รักหรอก เพื่อความสบาย เพราะนักบินเค้าไม่หล่อไม่ช่ายสเป็คพี่สาวคนนี้อ่าค่ะ

แต่ทุกวันนี้เชื่อเถอะคะ เวรกรรมมานตามทันแล้ว ทุกวันนี้พี่เค้าไม่เหลือใครเลย เพราะมานมีเหตุการณ์ที่ทำให้นักบินตาสว่างอ่าค่ะ แฟงก้อเลยยิ่งเชื่อเหลือเวรกรรมได้อีกอ่าค่ะ ยังไงก้อ..... คิดซะว่า ชาติที่แล้วเราอาจเคยทิ้งคนๆนั้นแบบที่เค้าทำกะเราในวันนี้ สู้ๆ ทำบุญเยอะๆเด๊วก้อเจอเนื้อคู่เองค่ะ

แต่ของแฟงนะไม่จำเปงต้องชาติที่แล้ว ทำเมื่อ4ปีที่แล้ว 6เดือนหลังจากนั้นเวรกกรมก้อตามทันแล้วอ่าค่ะ แบบว่าเจ้าชู้มากๆๆๆๆ พอไปเจอคนที่เค้ารักเราจริงๆเราก้อดันเลว ไปมีอีกคน สุดท้ายบ่เหลือใครเลย เฮ้อออ เลยเลิกทำพฤติกรรมแบบนี้มาจะครบ 3 ปีแล้ว ก้อถือซะว่าเปงเวรกรรมที่เราเคยทำผู้ชายร้องไห้เสียใจ สมควรแล้วล่ะที่เราต้องเจอแบบนี้ แง้วๆๆ

9. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    วันหนึ่ง ... ฉันอยากได้รองเท้า
    ฉันเดินเข้าไปในร้านที่มีรองเท้าหลากสี - หลายแบบวางเรียงราย
    ร้ า น แ ล้ ว ร้ า น เ ล่ า
    แต่ก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะได้รองเท้าถูกใจกลับไปด้วยแม้แต่คู่เดียว
    เลือกแล้ว เลือกอีก

จนในที่สุดก็มาหยุดอยู่หน้ากระจกร้านหรูแห่งหนึ่ง
    รองเท้าส้นสูงสีส้มคู่นั้นสะท้อนเงาเฉิดฉายผ่านกระจกออกมาแตะตาฉันตั้งแต่แรกเห็น
    มันช่างเป็นรองเท้าที่สวยจนอยากมีไว้ประดับคู่เท้าในทุกย่างก้าว
    โดยไม่รอรี ... ฉันเดินตรงลิ่วเข้าไปหามัน
    แม้ป้ายราคาเล็ก - เล็กที่ติดเอาไว้จะบอกราคาที่ไม่เล็กนัก
    แต่ฉันไม่ลังเลสักนิดเดียวที่จะจ่ายเงินจำนวนนั้นออกไปเพื่อให้ได้รองเท้าที่ถูกใจที่สุดในวันนี้
    ' แน่นนิดนึงนะคะ ... มีคู่ใหม่ที่ใหญ่กว่านี้มั้ย '
    ฉันถามพนักงานขายขณะที่กำลังพยายามสอดเท้าลงไปในรองเท้าคู่สวยให้พอดี
    แล้วพบว่ามันพอดิบ - พอดี จนขยับเท้าไม่ได้
    ' ไม่มีหรอกค่ะ ... เรามีแบบละคู่เท่านั้น รับรองว่าใส่แล้วไม่ซ้ำแบบใคร '
    พนักงานขายเสนอข้อได้เปรียบในการซื้อสินค้า
    ' แต่ดิฉันว่าใส่แล้วก็พอดีนะคะ เผื่อมันยืดออกอีกนิดหน่อย '
    เธอยังคงเสนอต่อเมื่อเห็นแววตาที่ฉันชื่นชมสินค้าของเธอ
    - - - เย็นวันนั้นฉันกลับบ้านด้วยรอยยิ้มกรุ่นพร้อมกับรองเท้าคู่สวยที่อยู่ในมือ - - -
    ฉันจัดแจงโยนรองเท้าคู่เก่าทิ้งไปอย่างไม่แยแส
    วันรุ่งขึ้น ... ฉันออกเดินด้วยรองเท้าคู่ใหม่อย่างเฉิดฉาย
    ยิ่งมีใครต่อใครชมว่ามันสวยนักหนาฉันก็ยิ่งปลื้มใจ
    ทว่าไม่ทันข้ามวันรองเท้าเจ้ากรรมก็แผลงฤทธิ์จนฉันเดินโขยกเขยก
    และเย็นวันนั้นฉันก็ต้องกลับมาบ้านพร้อมกับเท้าที่ระบม
    ห า ก ชี วิ ต ค น เ ร า เ ป็ น เ ห มื อ น ก า ร เ ดิ น ท า ง ไ ก ล
    ความรักก็คงเป็นเหมือนรองเท้า
    แ ท้ ที่ จ ริ ง แ ล้ ว น่ ะ น ะ ...
    ฉันว่าคนเราไม่ได้ต้องการ ' รองเท้าสวย ' มากไปกว่า - - - รองเท้าที่ใส่สบาย - - -
    แต่ก็นั่นแหละ ใคร - ใคร ก็ย่อมชอบรองเท้าสวย สวยด้วยกันทั้งนั้น
    ถึงไม่น่าแปลกที่หลายคนมักตัดสินใจซื้อรองเท้าเพราะว่า

' มันสวย ' มากกว่า ' มันพอดีกับเท้า '
    และแม้มันจะใส่แล้วคับไปนิด ... อึดอัดไปหน่อยก็ยังไม่วางมือ
    เหตุเพราะว่า มันสวยถูกใจ หรือแม้มันจะราคาแพงลิบลิ่วก็ยังอยากเป็นเจ้าของให้ได้

- - - หากว่าเราต้องเดินทางอีกไกล - - -
    แม้จะมีรองเท้าสวยหรู ราคาแพง ยี่ห้อแบรนด์เนม มันก็คงไม่มีประโยชน์
    แม้จะสวยแค่ไหนแต่ถ้ามันทำเท้าเราเจ็บ ... สุดท้ายก็คงต้องถอดมันออก
    เพราะถ้าขืนเราเดินทั้งเท้าเจ็บ - เจ็บเราคงไปไม่ถึงปลายหนทาง
    ค ว า ม รั ก ก็ เ ช่ น กั น
    เราอาจใฝ่ฝันที่จะมีคนรักสวย รวย เก่ง ฉลาด เลิศหรู

... แต่ความจริงแล้ว ...
    เราเพียงต้องการคน - คนนั้นเพื่อให้ตัวเราดูดีขึ้นมาเท่านั้นเอง
    ฉันว่านะ ... รองเท้าที่ใส่แล้วสบายไม่จำเป็นต้องสวยเด่นอะไร
    เพราะฉะนั้น คนที่จะมาจับจูงมือเราไปตลอดทางของชีวิต

ก็ไม่จำเป็นต้องเป็นคนที่ดีเลิศที่สุดจนใครนึกอิจฉา
    บางที ... การใส่รองเท้าที่เดินแล้วสบายมันอาจทำให้เรามีความสุขมากกว่า
    เพราะฉันเชื่อว่ามันจะพาเราไปจนถึงจุดหมาย
    โดยที่เราไม่ต้องเจ็บเท้าและนึกอยากจะโยนมันทิ้งไปเสียให้รู้แล้วรู้รอด ...

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

อันนี้พี่ก้เชื่อนู๋แฟง ว่าเวนกรรมมีจริง แล้วไม่ต้องรอดูกันชาติหน้า

ชาตินี้แหละได้เหนกันแน่นอน อยู่ที่ว่าจะเร็วจะช้าแค่ไหนเอง

Daniella และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  11. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

เห็นด้วยอย่างแรง...!!!

ขอให้กรรมตามสนองมัน!!!!!!!!!!!!!!
    ผู้ชายจัญอัปเยี่ยงนั้น จักถูกกรรมสนอง หึหึ :D

12. Daniella

968
    67
    0
    เครียดมากกกกกกกกกกกก
    เพราะร้องไห้จนไม่มีน้ำตาจะร้องแล้ว.....
    (ยาวหน่อย แต่ช่วยอ่านทีเถอะค่ะ)

2-3 วันก่อน....
    นัดกับคุณตุ๊กตายักษ์ไว้ซะดิบดี

เค้าบอกว่าจะมาหา แล้วรับแนนไปหาเพื่อนผู้หญิงของเค้าคนนึง...
    ไอ้เราก็...เออ...นะ..... สาวๆ มาอีกแล้วววววว ชอบบบบบบบ :D
    แถมได้อยู่กับเค้าทั้งวันก็ดีใจสุดๆ แล้ว...

ก็นัดกันวันเสาร์ เราก็โกหกพี่พัดว่ามีเรียนชดเชย
    แล้วเพราะโกหกว่าเรียนชดเชยนี่แหละ เลยต้องถ่อออกจากบ้านมาตั้งแต่ 7 โมง...

คืนก่อนวันนัด คุณตุ๊กตาหมียักษ์อกว่า เพื่อนสนิทที่เป็นผู้หญิงจะมาค้างด้วย
    เพราะบ้านเค้าอยู่ไกล แถมคืนที่คุยกันนี่จะไปซิ่งกันอีก

ตอนแรกแนนก็แอบระแวงนิดๆ ว่ามีอะไรกันแล้วแต่โกหกแนนหรือเปล่า
    (มีก็บอกว่า มี ไม่ได้ว่าอะไรสักหน่อย แนนแค่ไม่อยากรู้อะไรทีหลัง....)
    แต่เค้าว่าเพื่อนกัน มาบ้านเค้าหลายครั้งแล้ว ตอนนี้สาวคนนี้เค้าอกหักน่ะ
    อ่ะ เพื่อนก็เพื่อน....แนนก็เชื่อใจสุดๆ ไม่ถามอะไรอีก

คืนนั้น ออนเอ็มรอเค้า เผื่อจะมีความเปลี่ยนแปลง
    แต่ก็ไม่ได้หวังอะไรมากเพราะเค้าว่าอาจจะไม่ออน

แล้วเค้าก็ไม่ได้ออนจริงๆ แนนเลยสรุปเอาเองว่า ที่นัดไว้คงไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง
    (กำชับเค้าแล้วว่า ถ้ามีอะไรเปลี่ยนแปลง โทรบอกหรือส่งข้อความมาบอกด้วย)

วันนัด......เราไม่ได้ไปที่ๆ เรียน แต่รออยู่ที่ร้านเน็ตตรงสี่แยกบางนา....

8 โมงก็แล้ว....
    9 โมงก็แล้ว....
    10 โมงก็แล้ว....

ไม่มีการติดต่อมาเลย พอโทรไป เค้าก็ปิดเครื่องทั้งสองเบอร์
    ลองเข้าไปใน Hi5 ตุ๊กตาหมียักษ์......ปรากฏว่า
    เค้ามีการคุยโต้ตอบกับเพื่อนผู้หญิงของเค้าตลอดช่วงตี1-2

แนนก็เริ่มรู้สึกแหม่งๆ แล้วนะ...
    (กรุณาย้อนกลับไปอ่านตรงตัวอักษรสีน้ำเงิน)
    ขัดกันนิดๆ นะเนี่ย.....
    ไม่คุยเอ็ม ไม่เม้นท์ให้เรา แต่เม้นท์ให้เพื่อนตัวเอง
    ถามโต้ตอบกันเรื่องไปซิ่งรถคืนนี้

เราก็ได้แต่นั่งแกร่ว

ง่วงก็ง่วง....
    เบื่อก็เบื่อ....

ประมาณ 11 โมง เริ่มหมดความอดทน
    เลยลองหาเบอร์ใครคนหนึ่งจากในเว็บนี้แล้วโทรหาเค้า

อัญเชิญให้มารับแนนที่สี่แยกบางนาแล้วไปนั่งกินข้าว.....
    .....กับคุยเรื่องสารพัดเรื่องที่นั่นเพื่อคุณรอตุ๊กตาหมียักษ์
    พอดีว่าพี่ท่านสะดวก เค้าเลยตกลงมานั่งคุยด้วย

ประมาณเที่ยง....แนนลองเอาเบอร์แนนโทรหาคุณตุ๊กตาหมียักษ์
    แต่เค้าไม่รับสาย...

สักพัก แนนเลยเอาเบอร์คนที่อัญเชิญมาโทรหา
    ปลายสายรับทันที แทบไม่ต้องรอ!!!

แนนก็ถามเค้าก่อนว่า ทำไมเพิ่งเปิดเครื่อง
    เค้าว่าเพิ่งตื่น....
    แนนถามต่อว่า ลืมอะไรไปหรือเปล่าคะ
    เค้าก็ไม่ตอบ
    แนนก็ทนไม่ไหว เริ่มขึ้นเสียงถามทำนองว่า ใจคอจะไม่โทรหาเลยใช่มั้ย
    รู้ว่านัดกันไว้น่ะ

.............ไม่ทันจะจบประโยคเลย เค้าตัดสายแนนทิ้งทันที...........

วินาทีนั้น.... น้ำตาเริ่มซึม
    เพราะเค้าปล่อยให้แนนรอตั้งแต่เช้าได้หน้าตาเฉย
    แถมไม่มีคำขอโทษอะไรหลุดออกมาจากปากเลย...

(กรุณาย้อนกลับไปอ่านบรรทัดสีม่วง)
    แล้วหายไปกันทั้งคน พวกคุณไปทำอะไรกันไม่ทราบล่ะคะนั่น...
    จะให้แนนเชื่อใจ แล้วมาทำแบบนี้กับแนนเนี่ยนะ?

แนนเลยต้องรีบขอให้คนที่อัญเชิญมาพาไปที่รถเค้าอย่างด่วน
    เพราะไม่อยากให้คนอื่นเห็นว่าร้องไห้

พอเข้าไปในรถได้เท่านั้นแหละ....
    ร้องๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ร้องจนไม่รู้จะร้องยังไง
    เจ้าของรถก็ช่วยปลอบใจ แต่ไม่ไหวแล้ว หนูอยากร้องไห้ ฮือออ

สักพัก มีข้อความเข้ามือถือ เป็นคุณตุ๊กตาหมียักษ์ส่งมา...
    "พูดกันก็ไม่รู้เรื่อง"

อ้าว!!!!!!!! นี่คุณไม่คิดจะขอโทษหรือพูดอะไรให้มันดีขึ้นเลยใช่มั้ย!!!!!!!!!

แนนเลยร้องไห้อีก ร้องจนไม่มีน้ำตาจะร้อง.....

แนนได้แต่ถามเจ้าของรถ แนนผิดอะไรเหรอคะ?
    แนนผิดตรงไหน? ทำไมเค้าถึงทำกับแนนแบบนี้???

เจ้าของรถก็ถอนหายใจ...เค้าก็ปลอบใจว่า
    ดีที่รู้เร็วไง ดีกว่าถลำลึกไปกว่านี้

ถามเจ้าของรถว่า คิดว่าเค้าสองคนจะมีอะไรกันไหม
    เค้าก็ว่า ถ้าหายไปทั้งคืนแบบนี้ก็ไม่แน่....

วันนั้นช่วงบ่ายเลยขอร้อง (แกมบังคับ) เจ้าของรถให้ขับรถเล่นกินลมชมวิว
    ไม่มีกะจิตกะใจทำอะไรแล้ว

เฮ้อ........................................................................

13. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เฮ้อ ........ ก้อเพราะผู้ชายในวงการรถส่วนมากมักจะเป็นแบบเนี่ย แฟงเลิกมีแฟนในวงการมา สาม ปีแล้วค่ะ ไม่รู้ซิ เค้าคงคิดแค่ว่าเราก้อมีค่าเพียงแค่ตุ๊กตาหน้ารถ แต่เผอิญตัวแฟงเองบ้ารถจิงๆ ไม่ต้องการไปนั่งรถชาวบ้าน ชอบขับเอง แล้วอีกอย่างดันฉลาด เสือกรู้มากทันผู้ชายอีก ก้อเลย จบ เลยค่ะ เรื่องนี้

ทุกวันนี้แฟงเพียงต้องการผู้ชายธรรมดาคนนึง มีงานทำ ไม่ต้องรวย ไม่ต้องมีรถก็ได้ ขอเพียงแค่เค้าไม่ต้องอยู่ในสังคมวงการรถก้อพอใจแล้วค่ะ ^^

ปล. ข้อความข้างต้นเปงเพียงความคิดเหงส่วนบุคคลนะคะ เรียกง่ายๆว่า อคติ เหอะๆๆๆ

14. Daniella

968
    67
    0

ขอบคุณค่าาาาา
    ดีว่าคนนี้แนนยังไม่ได้ใจไปมากมายเท่าไหร่
    ไม่งั้นก็คงเสียใจร้องไห้เหมือนกับคราวก่อน (เป็นเดือนๆ เลยฮ่ะ)

เมื่อวานยังคิดเลยว่า
    ถ้าไม่มีคนที่แนนจิกมานั่งกินข้าวกับคุยเป็นเพื่อนที่ราม 2 จะเป็นยังไง....

ถึงใครคนนั้น (เค้าจะได้หลงเข้ามาอ่านมั้ยเนี่ย???)
    ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวคราวหน้าจะซื้อทิชชู่ใช้ให้นะคะ!!!!!!!! :lol:

15. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

เดี๋ยวผมจะรีบเอารถไปขายเดี๋ยวนี้แหล่ะครับ... :D

ดิ้ล Daytona ถูกใจสิ่งนี้
  16. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ป๊าดดดดดดดด คุณ Tracks ก้อ........... นะ แฟงไม่สนคนโสดม่ายสนิทนะคะ ^^

17. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ชีวิตรักไม่มีค่ะ (โสดค่ะ)

อกหัก (ก็พยายามอยู่ให้ได้ไปวันๆอ่าค่ะ)

แล้วคุณนู๋เบียร์ล่ะคะ หักอกสาวๆไปถึงไหนแล้วจ๊ะ ???

18. Daniella

968
    67
    0
    ^
    ^
    ^
    กร๊ากกกกกกกกกกกกก

โดนเข้าให้แล้วมั้ยล่ะคะหนุ่มๆ :lol:

19. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    คุยกานอยู่ทุกวัน อยู่ดีๆวันนึง เค้าก้อหายสาบสูญไป ติดต่อไม่ได้โทรไปม่ายรับ ปรากฎว่า เย็นวันนี้เจอเค้าไปโพสไว้ที่เวบๆนึง ว่า

[email protected] หาแฟน นิสัยดี จริงจัง ครับ กทม น่ะ () 22 ช

เอ้.....แล้วที่ผ่านมาที่จีบกานเนี่ย มานหมายความว่าอารายหรอ มีใครให้คำตอบแฟงได้บ้างม่ะคะ ถ้าตอบได้ ได้แจ็กพอตแตกเลย พาไปเลี้ยงไอติมเลย ฮ่าฮ้า

20. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ฮ่าฮ้า อยากรู้คำตอบไหมเอ่ยยยยยยยยย

เชื่อซิ ว่าไม่มีครายตอบถูกแน่ๆๆๆๆๆๆๆ :cool:

กระทู้ต่อไปมาเฉลยนะคะ กระทู้นี่ให้ลองเดาดูก่อนนะจ๊ะ โปรดติดตามกระทู้ถัดไป คริๆๆๆ

(ปล.อยากจะร้อง:cry:)

21. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เฉลยยยยยย มาดูซิว่า มีใครตอบถูกกานบ้างไหมเอ่ย ฮ่าฮ้า

FaNg_DeAdEnD www.RacingWeb.net/i-Zaddd เวบบอร์ดของพวกเรา {ShUt Up AnD DrIvE...} Ohhh Shit !!! says:
    สบายดีไหมค่ะ ???
    อย่าเพิ่งออฟไลน์หนีล่ะ
    แค่อยากจะรู้เหตุผล
    ว่าทำไมทิ้งกานไปแบบนี้

Beer EVO says:
    ขอโทษครับ ...ผมกำลัง..
    ย่าผมเสีย
    รถโดนทุบกระจก
    ผมไม่ได้หนี ผมไม่ได้ไปไหน

FaNg_DeAdEnD www.RacingWeb.net/i-Zaddd เวบบอร์ดของพวกเรา {ShUt Up AnD DrIvE...} Ohhh Shit !!! says:
    แล้วทำไมถึงบอกกานดีๆไม่ได้หล่ะคะ

ผมไม่ได้อยู่กับโทรศัพท์ผม ไม่ใช่ว่าผม ไมไดรับแฟง คนเดียวนะครับ
    ทุกคน ไมได้คุยกับผมเลยตั้งแต่ วันศุกร์ ไม่มีคัยได้คุยเลย

อย่าหาว่าแฟงไม่มีเหตุผลหรือว่าหาเรื่องเบียร์เลยนะคะ
    แฟงช่ายเบอแปลก
    โทรไปเมื่อวานเสาร์
    ปรากดว่าเบียร์ช่ายเบอตู้โทรกลับมา

เบอร์แปลก
    ใช่ผมโทรกลับไปเพราะ ไม่มี ชื่อขึ้น 1 เบอร์..แต่ ผมก็ไมได้ยิน
    ว่านั่นคัย
    แต่ถ้าเป้นเพื่อนผม น่ะ ที่มีชื่อ ผมไมได้รับเลย

ผมอาจจะโทรกลับแต่ เบอร์ ที่ไม่มีชื่อ เพราะผม ตั้งขายของไว้
    ลูกค้า โทรมาจะไม่มีชื่อ

แล้วเบียร์คิดอารายอยู่ ทำไมไม่คิดจะบอกแฟงซักคำ

ส่วนคนอื่น ผมขอไว้คุยที่หลังครับ
    หลังจากผม เส้จเรื่อง ทั้งหมดครับ

แฟงไม่ช่ายเด็กๆ

เบียร์ ขอโทษครับ

ที่ฟังภาษาคนไม่รู้เริ่อง แต่เบียร์ทำแบบนี้มันแรงมากเลยนะ สำหรับคนที่เค้ารักแล้วก้อเปงหวงเบียร์

แต่ความรุ้สึกมันไปหมดแล้ว ตั้งแต่ย่าเสีย....
    จอดรถไว้แล้วยังโดน ทุบอีก

อืม เสียใจด้วยคะ

เบียร์ ขอโทษ สำหรับสิ่งที่ทำไปนะครับ
    เดือนนี้ ยังไม่รุ้จะเอาอะไรรับประทาน

[email protected] หาแฟน นิสัยดี จริงจัง ครับ กทม น่ะ () 22 ช
    อันนี้เบียร์จะอ้างว่าอารายหรอค่ะ

เบียร์ จะหาคนเลี้ยงครับ

เดือนนี้ ยังไม่รุ้จะเอาอะไรรับประทาน
    เบียร์ ไม่อยากไปหลอก แฟง ครับ

ถ้าแฟงไม่ช่ายคนที่เบียร์ชอบ ทำไมเบียร์ไม่บอกแฟงตรงๆ
    สิ่งที่เบียร์ทำอ่า คือหลอกแฟง

เบียร ไมได้หา แฟน เพื่อมาคบ ครับ

หาแฟน นิสัยดี จริงจัง ครับ กทม น่ะ () 22 ช
    ดูนะ
    อ่านแล้วตีความหมายดีๆ

เบียร ไมได้หา แฟน เพื่อมาคบ ครับ แล้วก็ ไมได้รักด้วย
    ใช่ผมเขียนแบบนั้น

ทำไมไม่โพสไปเลยล่ะ ว่าหาคนเลี้ยงดู

ถ้าผม เขียนว่า ผมต้องการ คนมาเลี้ยง จะมีหรอครับ

มานม่ายง่ายกว่าหรอคะ
    แล้วผู้หญิงที่เค้าแอดเบียร์ไป
    เค้าก้อไม่คิดหรอกค่ะว่าต้องไปเลี้ยงดูใคร
    เค้าก้อหวังแค่ผู้ชายจริงใจซักคน
    ที่คบกานจิงัง
    โอ๊ย เจ็บได้อีก

ไม่มีหรอกครับ ในนั้น
    เบียร์ พิม เผื่อเจอ เจ้ หรือ คนที่เค้ามี เงินก็เท่านั้นครับ
    ตอนนี้ ไม่รุ้จะทำยังไงแล้ว
    ผมขายหมดแล้วนะ ทั้งฝาหลัง ทั้งอื่น ๆยังไม่พอที่จะใช้

คนเราอ่านะ ถ้าจริงใจต่อกานจิง มีปัญหาอารายก้อน่าจะบอก
    แต่นี่เธอเลือกแบบนั้นเอง
    แฟงผิดเองที่ดันทุรัง

ใช่ เบียร์อยากคุยกับแฟง แต่เรายังไม่เคยเจอกัน เบียร์ไม่กล้าขออะไรมากหรอกครับ เด่วจะกลายเป้น เบียร์ไป เกาะแฟง
    เบียร์อยากบอกนะ แต่ไม่กล้าพอ
    นิสัยเบีย เป้นคนที่ ชอบแบกโลกไว้คนเดียว..

ไปคุยกับผู้หญิงที่จะมาเลี้ยงดูเถอะคะ

ตกลงว่าแฟง จะไปใชมั้ยครับ

ขออยู่นิ่งๆดีกว่าค่ะ

เราคงคุยกัน ไม่ได้แล้วใช่มั้ย
    แฟงคง ไม่อยากคุยแล้วหล่ะ

ก้อเปงแค่คนรู้จักกันก้อพอค่ะ

22. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    มีใครตอบถูกบ้างม่ะคะ ว่าคำตอบคืออาราย ???

โอ้ยยยย นู๋จะบร้าตายอยู่แล้ว ยิ่งหนียิ่งเจอน่ะ ผู้ชายแบบนี้ อยากจะบร้าตาย แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใครก้อได้ ช่วยนู๋ด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เกลียดความรู้สึกแบบนี้ที่สุด แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เพิ่งเกิดสดๆๆๆๆๆร้อนๆๆๆๆๆๆเลยยยยยยยย วุ๊ย เฮ้อออออออออออ ทำเวรทำกรรมอารายไว้เนี่ย ชีวิตตตตตตตตตต !!!!

แก้ไขล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2009
    JZGE ถูกใจสิ่งนี้
  23. JZGE

855
    57
    0
    เพิ่งกลับมาจากสระแก้วเอง ทำไมเกิดเรื่องแย่ๆกับสาวๆของพวกเราเยอะจัง

ทั้งคุณแนน ทั้งคุณแฟง เฮ้อ.........

อืม....น่าคิดเหมือนกันนะครับแล้วผมไปทำกรรมอะไรกับเค้าใว้เนี่ยย

24. JZGE

855
    57
    0

อ่านแล้วรู้สึกดีครับ.....ขอบคุณครับ

25. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ผมไม่รู้เหมือนกันว่าเค้าคิดยังไง..

แต่ตอนที่ผมลำบากจริงๆ...ผมจะคิดถึงคนรักของผมมากๆ...จะหันมาคุยดีกับแฟนผม อ้อนแฟนผมทุกอย่าง.. ต่างจากตอนมีความสุขสบาย

อย่างเช่น ตอนช่วงที่ผมทำรถบ้าง มีปัญหาปวดหัว เรื่องรถๆๆ เดี๋ยวเป็นโน่น เดี๋ยวเป็นนี่...

เชื่อไม่ ผมไม่ออกอาการอย่างผู้ชายที่คุณแฟงเล่าให้ฟังเลย แต่กลับกัน ผมก้มหัวกลับมาหาแฟนผม..(เหมือนหมาเปียกฝนอ่ะ)

พูดดี คุยดี..อ้อนโน่นอ้อนนี่...และก็เล่าปัญหาให้เค้าฟัง... (แค่นี้คงเข้าใจนะ ไม่อธิบายแล้ว)

*** มาอีกเรื่องนึงนะครับ..

ผมเคยมีเพื่อนหญิงอยู่คนนึง....ซึ่งผมแอบเที่ยวหนีเที่ยวกันอยู่ประจำ(ผมก็มีแฟนแล้ว)...แล้วมาวันนึง ผมยอมรับว่าเบื่อ.. ต้องการตีจาก
    และกลัวแฟนรู้....ผมจึงหาวิถีทางที่จะตีห่าง แม้จะวิธีใดๆก็ตาม อย่างเช่น ไม่รับโทรศัพท์ตอนแรกๆก็ให้เพื่อนรับแล้วก็ไม่รับ ถ้าแบตหมดก็ปล่อยให้หมดไป...
    หยุดติดต่อโลกภายนอกทุกอย่าง.... ทำทุกอย่างเพื่อที่จะไม่ให้เค้าได้คุยกับเรา...ไม่ว่าจะหนีโดยวิธีใดๆก็ตาม..

แต่ถ้าโดนจับได้ หรือเค้าสามารถที่จะพบเราได้...ก็คงพูดทำนอง คล้ายๆชายคนนั้นแหล่ะ...

ถ้ายิ่งทำให้คนที่เราต้องการตีจากเกลียดมากเท่าไร...ยิ่งประสบผลสำเร็จมากเท่านั้น..!!

26. JZGE

855
    57
    0
    โห....น่าสารจังครับ....มีอะไรก้น่าจะบอกกันตรงๆถ้าเป็นผมคงจะบอกตั้งแต่กลางคืนแล้วล่ะครับ

มันเซงนะครับ รอนานๆเนี่ยเคยเป็น

27. JZGE

855
    57
    0
    ความเจ็บมันมักจะมาแบบรวดเร็ว แต่กว่าจะไปมานยาวนานมากก

แถมทิ่งร่องรอยบาดแผลใว้ให้เราดูต่างหน้าอีกต่างหาก

แต่เชื่อผมเถอะ....จะช้าจะเร็วมันก็ต้องหายไปเพราะเราเจ็บยังไงเราก็ต้องรักษา

ทีนี้ก็แล้วแต่ว่า ใคร จะรักษายังไง จะหายช้าหรือเร็ว

อย่างผมไม่รักษาดูแลเท่าไรเพราะเอาเวลาไปทำงานมากกว่า

มันก็จะหายช้าเข้าไปอีก........แต่ผมเชื่อว่าซักวันมันจะต้องหายครับ

เป็นกำลังใจครับ.....JZGE

28. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    อืมมมม ได้เจอแต่เรื่องแปลกๆ กันอีกแล้ว

เอากำลังใจมาฝาก สำหรับคนที่ขาดแคลนนะครับ
    คิดซะว่า มีเพื่อนที่พร้อมรับฟังทุกเรื่อง แถวๆ นี้แล้วกัน

วันนึง ที่คุณสามารถอยู่ด้วยตัวเองได้
    เราจะอมยิ้มได้กับเรื่องแย่ๆ ที่มันเคยผ่านเข้ามาในชีวิตเราครับ

นึกถึงเพลงคาราบาวเลย ที่เขียวเป็นคนร้อง
    " รักมันมีมากมายหลายแบบ ทั้งแสบ ทั้งเจ็บ ทั้งคัน "

29. Daniella

968
    67
    0

พอดีอ่านออกเสียงให้พี่พัด (Sky_EK แต่ชาตินึงจะล็อกอินเข้ามาที) ฟัง
    อ่านไปได้ 3 บรรทัด พี่พัดพูดขึ้นมาเลยว่า
    "แมร่ง แหลว่ะ"

(ขอโทษด้วยนะคะที่ไม่ได้ขออนุญาตก่อน แต่อ่านแล้วมันปรี๊ดมากมาย...)

ผู้ชายแบบนี้มันน่าจะสูญพันธุ์ไปพร้อมกับไดโนเสาร์ได้แล้วนะคะเนี่ย
    คิดว่าผู้หญิงโง่ หลอกง่าย........
    โธ่ไอ้xxxxเอ๊ยยยยยย

มันน่าส่งกระเทยควายตามเก็บซะให้เข็ด!!! 555 :D

30. mr.prasanai

mr.prasanai New Member Member

193
    2
    0
    เมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้