เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    เง้อ.....กาทู้อกหัก....กลายเป้นกาทู้หารักของสาวๆซะงั้น

Daniella ถูกใจสิ่งนี้
  2. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    อิอิ มีแฟนแล้วววววววววววว ไม่อกหักแระค่ะ แต่ม่รู้ว่าอีกคนจะดีใจไหมหนออออออออ ??????

3. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48

ถ้าแค่ชอบ อาจจะใช่และเป็นไปได้
    ส่วนอยู่ดูแล กันไปจนวันตาย มันมีอะไรมากมาย กว่านั้นอีกเยอะ

สำหรับคนอื่นผมไม่รู้
    ที่รู้ๆ แค่คำว่ารัก หรือชอบจากปากอย่างเดียว ไม่เคยเชื่อมั่นอะไรได้ครับ

4. น่าหึงจริงๆ.. อิอิ

5. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    เคยรู้สึกตัว ว่าไม่สำคัญป่ะครับ

อยู่ๆ คนๆนึงที่รู้จักก็กลับเข้ามา ด้วยความรู้สึกเดิมๆ ที่อาจจะเคยชอบพอกันมานานมากแล้ว
    มาเดินเล่น มาอยู่ด้วย ไปซื้อของ มาหาที่ทำงาน มาทำเป็นเจ้าเข้าเจ้าของ
    มาหวง มางอน มาบอกคิดถึง มาหาที่บ้าน มาอยู่ด้วย (ไม่ได้มีอะไรกันนะ)

สามวันหลังจากนั้น ก็เงียบหายไปอีก โทรไปไม่ค่อยรับ โทรไปค่ำๆ ก็ไม่รับอีก
    รุ่งขึ้นถึงได้คุยกัน แล้วก็บอกว่าหลับแล้ว

เฮ้ยยย ผมไม่ใช่ควายนี่หว่า.. คำพูดแบบนี้ ผมจำได้ เวลาอยู่กับเรา ก็พูดแบบนี้
    ให้คนอื่นฟังในโทสับ ว่าหลับแล้ว ง่วงนอน ไม่ได้ยิน
    แม่งประโยคเดียวกับที่กูได้ยิน ว่าพูดให้คนอื่นฟังเลย

น้องจ๋า... พี่ไม่ชอบสตอเบอรี่หว่ะ โปรดทราบ

ถามมากๆ ก็บอกว่าแฟนเก่ามาคืนดี... อ้าว..
    แล้วที่ผ่านๆมา มาฆ่าเวลาเหรอน้อง ???
    แล้วจะมาหวงพี่ทำไมวะ ?

ซามูไรเจี้ยวหวาน* ถูกใจสิ่งนี้
  6. ตอนแรกมองไกลๆนึกว่าน้องกบ.. ขับตามตั้งนาน หึหึ :D
    (ขออนุญาตเจ้าของรถด้วยนะครับ อิอิ)

7. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    นี่ นู๋ปาล์มมี่ เช็ดรถให้เค้าอยู่ทุกคืน จำรถแฟนม่ายได้เหรอคะ ???

8. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    กาทู้อกหัก......เปลื้ยน ไป้....เอิ๊กๆ สนับสนุนให้คนรักกันคร้าบบบบบบ

9. JZGE

855
    57
    0

คุณไม่ใช่ 7-11 นะครับ......

ที่พอขาดอะไรนิดหน่อยก็จะเดินเข้ามาหาไปใช้ได้

พอถึงเวลาจริงๆก็ไปหาตาม Lotus Big C

10. JZGE

855
    57
    0
    ง่ะ....จิงเหรอคับ......โห!!!! อารายว้าาาาา

ซามูไรเจี้ยวหวาน* ถูกใจสิ่งนี้
  11. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    Hole in one กลางใจเลย ทามงายดี ???

12. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    :cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

คุณแฟงไม่รักแนนแล้ว ไปมีคนอื่นแล้วอ่ะ :cry::cry::cry:

ปล. ว่าแต่หนุ่มผู้โชคดีนั้นคือใครกันหนอ....
    หวังว่าคงไม่ใช่อดีตตุ๊กตาหมียักษ์ของแนนเน้อ - -"

ถ้าไม่ยอมบอกจะแช่งให้อกหักตลอดชาติเลย แง่งๆๆๆๆ :p

แนนเคยเจอค่ะพี่คะ...กับคนแถวบางพลัดไง...

ตอนมีความสุข โน่น...คุยกับสาวๆ
    hi5 น่ะ จีบกันเข้าไป...
    ไม่ก็ไปหาแฟนเก่าแล้วมีอะไรกัน

ตอนไม่สบายหรือโดนแฟนเก่าทอดทิ้ง...
    โทรมาหาแนน ไม่ก็มาหา...มานั่งคุย ปรับทุกข์...

พอสบายใจแล้ว ก็ไปหาคนอื่นหรือแฟนเก่าตัวเองต่อไป
    เป็นอย่างนี้ไม่จบไม่สิ้น...

อืม..........................................
    จะไปหาไม่ว่าหรอก แต่ช่วยแคร์ความรู้สึกแนนบ้าง
    หรือถ้าไม่แคร์ อย่างน้อยช่วยบอกกันก่อนเถอะ :cry:

เรื่องมันจบไปแล้ว มาพูดเรื่องของพี่ดีกว่า...
    อาจจะเหมือนที่หนูเคยเจอมั้งคะ

ดีแค่ไหนก็ไม่เอาเรา..... :cry:

สู้เค้านะคะพี่ สักวันหนึ่ง
    จะต้องมีใครสักคนที่ยอมรับทุกสิ่งทุกอย่างของพี่ได้แน่นอนค่ะ :)

นอนไม่หลับเลยคืนนี้
    อยู่ดีๆ ก็คิดดึงใครคนหนึ่ง
    คนที่เราเคยรักอย่างสุดซึ้ง
    แต่ก็แค่ "ครั้งหนึ่ง" เท่านั้นเอง...

นอนไม่หลับเลยจริงๆ
    มีสิ่งหนึ่งที่หัวใจคิดโหยหา
    ความหวานซึ้งเก่าๆ ที่ผ่านมา
    เหมือนว่ามันเพิ่งผ่านไปเมื่อวาน...

นอนไม่หลับ...นอนไม่หลับ
    กลับคิดถึงความหลังจนฟุ้งซ่าน
    จนร้องไห้ด้วยความทรมาน
    แล้วเวลาก็ผ่านไปไม่รู้ตัว...

นอนไม่หลับจนเกือบจะถึงเช้า
    ได้แต่เฝ้าคิดหวังไปเองว่า
    สักวันหนึ่งคงจะมีใครเข้ามา
    ช่วยให้ฉันหายบ้าได้ซะที!!!

จบได้บ้าบอมากมาย 555 :lol:
    แต่ก็เกี่ยวกับเนื้อหานี้นะ...

คือ ตอนนี้แนนอยากให้มีใครสักคนเข้ามา
    แล้วทำให้แนนนอนได้ตลอดคืน
    ....ไม่ใช่มานั่งคิดอะไรบ้าบออยู่ทั้งคืนแบบนี้อ่ะค่ะ

แล้วพอคิด มันก็จะร้องไห้อีกนั่นแหละ :cry:
    เฮ้อออออออออออออออออออออออออออออออออออ

ด้วยความที่เป็นคนมองโลกในแง่ดีสุดๆ มาตลอด
    คิดว่าเดี๋ยวเค้าคงกลับมา คิดว่าเค้าคงยังรู้สึกดีๆ กับเราบ้าง

แต่...แต่ละคน
    ไม่มีใครคิดเหมือนที่แนนคิดเลยสักคนเดียว เฮ้ออออออ

แถมแนนเป็นคนที่ลืมอะไรยากมาก....
    เพราะเคยลืมทุกอย่างมาแล้ว จึงไม่ต้องการลืมอะไรอีก
    เลยพยายามจะจำทุกอย่างให้หมด...
    "มีความทรงจำทุกรูปแบบ ดีกว่าไม่มีความทรงจำเลยสักแบบ"

ตอนนี้เลยยังลืมความทรงจำที่แสนทรมานนี้ไม่ได้สักที...... :(

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤษภาคม 2009
  13. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ว้าวๆๆๆๆๆ ดีใด้วยนะจ๊ะ ขอให้รักกันไปนานๆๆนะคราบ มีความสุขกับความรัก

ครั้งใหม่นะคราบผม

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันอยู่ที่ความรู้สึก ความเชื่อมั่น และการกระทำด้วยมั้งคราบ

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

การกระทำบางอย่าง เค้าคงคิดว่าเราจำไม่ได้มั้ง และสิ่งที่เค้าทำก็คงไม่ได้คิด

ถึงความรู้สึกของอีกคน ว่าจะรู้สึกยังไง ถ้าจะทำแบบนี้ เหนเราเปนของฆ่า

เวลา ไม่ต้องมาดีกว่า ไปรอให้แฟนมาง้อ หรือ ไปหาไรทำที่ดีกว่านี้จะดีกว่า

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ว้าวๆๆๆ ความลับแตก :D:D:D

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่ายคราบ สนับสนุนด้วยคน อิอิ :eek::eek::eek:

18. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ง่าส์ ไม่รู้จะดีใจหรือบรรยายยังไงดี แต่ความรู้สึกลึกๆมันก้อกัวอ่าค่ะ แบบว่า กลัวเสียใจอ่าค่ะ แต่ก้อไม่เปงราย เค้าพูดเองว่า คบกานไปเรื่อยๆ ก้อคงต้องเปงไปตามนั้นอ่าค่ะ ว่าแต่เนี่ยคนๆนั้นเค้าต้องไป ตจว 3 วัน ไม่รู้เปงยังไงบ้าง คิดถึงนะ อิอิ ^^

19. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เคยสนใจกันด้วยหรอไง รถแฟนตัวเองยังจำไม่ได้เลย ไปจำทะเบียนอารายม่รู้ ชิส์ๆ น่างอลลลลลล ​

20. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แสดงว่า ที่ผ่านมา คุณ JZGE ต้องเปงร้านขายส่งประเภทแมคโคร แน่เลย ฮ่าฮ้า ^^​

21. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เอามาได้คับ

คุณแฟงมาจิงไหมล่ะ

ถ้าไม่ได้ติดธุระอะไรก็มาได้คับ

รวมกันมาสัก 10คน
    เอาเพื่อน เอาแฟน หรือว่า คนในกระทู้นี้ก็มาได้

พี่ชายด้วย มาไหม อยากให้มาจัง เด๋วผม เอาโต๊ะไว้รอ

ถ้ายังไง ก็ สอบถามรายละเอียด 085-33-99-435

กินเลี้ยง วันที่21 พฤษาคม ณ เวลา 18.00 ณ

22. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

ขอรายละเอียกสถานที่หน่อยค่ะว่าอยู่ส่วนไหนของ กทม. (หรือตจว. )
    ถ้ามาได้ก็จะมาค่ะ เดี๋ยวถามแฟงก่อนว่าจะพาที่รักคนนี้ไปได้ป่าววว 555 :D

23. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ผมอยู่ดอนเมืองคับผม

หมู่บ้าน ปิ่นเจริญ 2

คับบ

24. nitarn

2,398
    41
    48
    เฮ้อ... ก็คงต้องปล่อยชิลล์ๆ ไป

ทำไรไม่ได้มากกว่านั้น
    จะมี Meeting รวมฮิตคนอกหักตลอดกาลมั้ยครับ ???

บักเสี่ยว ถูกใจสิ่งนี้
  25. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    อกหัก แต่ไม่ยักกะตาย ....

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  26. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0

จะตายได้ไงหล่ะ ออฟยังไม่มาดูใจแฟงเลย โหะๆๆๆๆ ยังอยู่ในใจออฟอีกนาน หุหุ :cool::cool::cool:

-,F@nG_VioSKanNoi,-

27. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    มีงานบวชแล้วต่อด้วยงานแต่งเลยไหมอ่าค่ะ จะได้แต่งตัวถูก อิอิ :D

28. PaPaMidnight

PaPaMidnight New Member Moderator VIP

1,060
    11
    0
    กรรม.....

29. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    กรรม อารายค่ะ คุณบิ๊ก :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

30. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    -,@of_EvoKanNoi,- -,F@nG_VioSKanNoi,-

อิอิ .....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้