ขอคำปรึกษาเรื่อง ROVER 2 ประตู 2000 เทอร์โบ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย archery31, 10 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. archery31

archery31 New Member Member

27
    0
    0
    หวัดดีครับ

อยากจะปรึกษาพี่ๆหน่อยนะครับ

คือตอนนี้ผมมี ROVER คูเป้ 2 ประตู ปี 95 เครื่อง 2000 turbo อยู่คันนึง
    เวลาขับไปซักพัก นึง เครื่องร้อนแล้ว เข้าเกียร์ ยาก เกี่ยวกับอะไรครับ

แล้ว อะไหล่รุ่นนี้ หายากมั้ยครับ หรือ เราจะหาที่ไหนได้บ้างครับ

ขอบคุณที่ช่วยแนะนำครับ
    :)

2. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    เกียร์ธรรมดาหรือว่าออโต้คับ

3. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    ลองดูที่นี่ครับ
    บริษัท แอ๊ปเปิ้ล ออโต้โมทีฟ จำกัด
    29/10-12 ม. 2 ต. ลำโพ
    อ. บางบัวทอง จ. นนทบุรี 11110
    โทรศัพท์ 0-2961-7188 ถึง 9
    0-1641-2547, 0-1310-7375
    โทรสาร 0-2525-8518

จำหน่ายอะไหล่แท้ เก่า-ใหม่
    LAND ROVER และ ROVER
    รับซ่อมรถ , รับเปลี่ยนเครื่องยนต์ ,
    รับเปลี่ยนระบบถุงลมมาเป็นคอยล์สปริง ,
    รับซ่อมแซมสีและตัวถังรถยนต์
    ที่นี่มีหัวตัดโรเวอร์ เต็มเลย อะไหล่เยอะมากลองโทรไปถามเค้าดูนะ ราคาไม่แพงด้วย

4. wichpc

wichpc New Member Member

7
    0
    0
    220 หรือ 420 ครับ
    ใน rover ถ้าเป็น turbo มักจะเป็นเกียร์ธรรมดาครับ
    น่าจะเกิดจากน้ำมันเกียร์นะครับ เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ครับ
    ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดูก่อนครับ

5. archery31

27
    0
    0
    เกียร์ ธรรมดา 220
    น้ำมันเกียร์ก็ได้เปลี่ยนแล้วครับ

ตอนนี้ให้ช่างยก ครัช ออกมา แผ่นครัช ยัง สวยๆอยู่ หวี ครัช ก็ยังใหม่อยู่ เมื่อประกอบเข้าไปใหม่ เวลาร้อนก็จะเป็น เหมือนเดิม คือ เข้าเกียร์ ยาก ช่างดัดแปลงตั้งขาสายครัช ให้ห่างขึ้น พอใช้ไปครัชก็จะแข็งมาก แล้วก็ยังเข้า ยากอยู่ครับ

ช่างบอกว่าหวี ครัช มันล้า ต้องเปลี่ยนใหม่ แต่ผมกลัวซื้อมาเปลี่ยนแล้ว มันจะเป็นเหมือนเดิม อีก กลัวเสียเงินฟรีอะครับ

หรือรุ่นนี้มีหวี พร้อมแผ่นครัชที่มีคุณภาพ หรือของญี่ปุ่น รุ่นไหนลงแทนได้บ้างครับ
    ขอบคุณครับ

6. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    ลองถามราคาที่ศุฯย์ดูสิครับ เค้าขายอะไหล่แยกชิ้นนะสำหรับเกียร์ธรรมดา

7. archery31

27
    0
    0
    ครับ ผม ขอบคุณ พี่ๆทุกคนมากครับ

แล้วถ้ามีโอกาสก็อยากจะ มิตติ้ง ร่วมกับพี่ๆนะครับ:p

8. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    แล้วตอนนี้ซ่อมเสดรึยังอะคับ มาบอกกานด้วยน่าคับว่าเปนเพราะอารัย

9. archery31

27
    0
    0
    ตอนนี้กำลังเช็คอยู่คับ
    บริเวณ ฝาครอบ วาวล์ มี น้ำมันเครื่องซึมออกมา ก็เข้าเช็ค วันนี้หละครับ
    ตอนนี้ก็ขับ fordไปก่อนละกัน :D

ขออีกคำถาม ครับ รุ่นที่ผมขับเนี่ยครับ พัดลมเครื่องมันจะเป่าตลอดเลยหรอครับ เวลาเปิดแอร์ นะครับ

แต่เวลาปิดแอร์ มันจะมีตัดบ้าง มันถือว่าเป็นปกติ ของ rover รึเปล่า ครับ

ขอบคุณครับ:confused:

10. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    ผมว่าปรกตินะครับ ของผมโรเวอร์820ก็ปิดแอร์บางทีเวลาเครื่องร้อนพัดลมก็ทำงาน (เครื่องโรเวอร์820ก็เหมือนกับ220ปต่ม่ายมีเทอร์โบนะคับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้