623ไฟเบรคไม่ติดนี่เช็คตรงไหนเหรอครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย S', 11 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ถอยรถจนใกล้กำแพงถึงเพิ่งเห็นว่าไฟแดงมันไม่ติดอ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
    ขอเข้าคลับด้วยคนนะครับ :D

2. NingRover

NingRover New Member Member

83
    0
    0
    เช็คหลอด2ขารึยังครับถอดมาดูถ้ายังไม่ขาดก็ดูที่กล่องฟิลล์ในห้องเครื่องครับว่าฟิลล์ขาดหรือไม่
    ลองดูน๊ะครับ

3. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ขอบคุณครับ ให้ช่างดูแล้ว ช่างบอกหาฟิวส์ไม่เจออ่ะครับ ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน เขาบอกว่า ไม่มีคำว่าไฟเบรคอ่ะครับ เลยไปดูหลอดก่อน สรุปว่าขาดสองหลอดเลยครับ : D เลยเปลี่ยนซะ ตอนแรกเปิดกล่องฟิวส์ดู ผมก็ไม่รู้เหมือนกันอ่ะ ว่าตัวไหน เลยไปหาช่างดีกว่า โดนไปยี่ฉิบบาท ค่าหลอด

4. NingRover

NingRover New Member Member

83
    0
    0
    D.I.Y. ไฟแถว3ครับขำๆ ไครสนใจลองดูครับ
    คิดเอง ทำเอง ชอบเอง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้