### ใครเป็นศิษย์เก่า - ศิษย์ปัจจุบัน อ.ด.พ. (อุดมศึกษา) บ้าง ###

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย P@E, 10 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่จบมาจนจะเป็นยายอยู่แล้ว รุ่นเดียวกะ เชอร์รี่ เข็ม .....โดนครูสมจิตรเล่นบ่อยมาก เคยอยู่ห้องครูเปรมจิตร รู้จักกันป่าว น้องๆ เออ เย็นตาโฟข้างโรงเรียนก็อร่อยโคตร หนีไปกินบ่อยมาก สมัยที่เค้าห้ามเด็กออกไปเอง .....ตอนเช้าๆ ถ้าลงรถอีกฝั่ง จะมีครูผู้ชายโบกรถให้หยุด แล้วเราต้องถูกบังคับให้พูด "ขอบคุณครับ/ค่ะ" ทุก วันศุกร์ ต้องแต่งลูกเสือ เนตรนารี ผู้บำเพ็ญประโยชน์ อยู่ตั้งแต่สมัยที่ฝั่งตรงข้ามยังเป็นลานจอดรถ เคยเรียนป.1ห้องครูไก่ ป. 2ห้องครูน้อง อยู่ถึง ป.6 ก็ ออก เลขประจำตัว 311x อาจารย์ เกษมศรี มีลูก 4คน ผู้หญิง 3 มีครู เปิ้ล ครูอ๊อด ถ้าจำไม่ผิดอีกคนชื่อครูนกมั้ง มีลูกชายคนเล็ก รู้สึกชื่อกบ ไม่รู้มัซเซอร์ ชัยยันตร์ที่สอนดนตรียังอยู่ป่าว แล้วครูสมจิตรยังอยู่ไม๊ ชอบตรวจผมทุกสิ้นเดือน .....เคยได้ชักธงชาติหนึ่งครั้ง ปลื้ม เคยอยู่สีฟ้า แล้ว ปิ๊งคนอยู่สีม่วง เลยแอบย้ายเอง ไม่รู้เป็ยงัยมั่งครูเก่าๆยังอยู่กันมั๊ย ความรู้สึกดีๆเหล่านั้นไม่เคยเปลี่ยน จากมานานเป็นสิบๆปี ยังจำได้หมด เห็นมีน้องๆสืบสกุลกันต่อไปก็ดีใจ รุ่นพี่มันเป็นปู่ เป็นป้ากันหมดแล้วมั๊ง จะ20กลางๆกันแล้ว อืม อ.ด.พ. ที่แรกอ่ะนะที่ทำ ให้เราสนุกมากกว่าอยู่บ้าน ไม่รู้ยังเป็นกันอยู่ป่าว เด็ก ป .6 ต้องไฝ่ฝันอยากเข้าบดินทร์ อยู่ตั้งแต่สมัยที่ต้องมีการแสดงที่ใต้ถุนตึกสาม จนย้ายไป มีที่โรงยิม เคยเล่น กลโชว์งานโรงเรียนด้วย ชอบที่สุดตอนงานปีใหม่ .....ไม่รู้ยังเหมือนเดิมกันอยู่ไม๊ คิดถึงจัง พี่คงแกสุดในนี้แล้วแหละ .....อืม ร้องเพลงมาร์ชกันได้ป่ะ .......คิดถึงว่ะ คนละรุ่นกันแล้วกับน้องๆในนี้ แต่ขอแจม มันคิดถึงมากๆ เพื่อนคงไปไหนต่อไหนกันแล้วล่ะ พวกครูก็ด้วย แต่ ยังเก็บไว้ในความทรงจำที่ดีตลอดไป .....ซึ้ง

1. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0
    ซึ้งจิงๆครับผมก็จบมานานมากแล้วตอนนี้ผมก็ 30 แล้วคุณผมขอเรียกพี่แล้วกันนะครับน่าจะเป็นรุ่นพี่ผมนะเนี่ยะ พออ่านแล้วก็มองเห็นอดีตของตัวเราชัดขึ้นครับ นึกถึงวันเก่าๆตอนเรายังเล็กนึกถึง คุณพ่อคุณแม่ไปรับไปส่ง ครูอาจารย์ที่คอยอบรมสั่งสอนเรา ดุเรา ตีเรา จนเราเป็นเรามาถึงทุกวันนี้ครับ ซึ้งอีกที อิ ๆ

2. Dynamite

Dynamite New Member Member

17
    0
    0
    KoE311 รุ่นก่อน ป้าอุดมนะครับ ป้าอุดมยังไม่แก่ซะหน่อย คิดมากไปได้

ส่วนผมรุ่นเดียวกับ รามาวดี เรียนห้องเดียวกันเลย

เมื่อก่อนเชอรี่ ไม่ดังอย่างแรง ตัวดำๆ โดนรัศมีพี่สาว กลบหมด แต่ตอนนนี้กลายเป็นนางเอกสาวสวยน่ารักไปแล้ว

ครูสมจิตร์ ก้อเห็นหน้ากันจนเบื่อ พ่อโดนเรียกมาคุยจนซี้กันกับครูเค้าไปเลย 5 5 5 จริงๆ แล้วแกใจดีนะ ตอนหลังๆ ถึงได้รู้ แกต้องทำเป็นดุเพื่อให้เด็กยำเกรงเท่านั้นเองครับ

นัดรวม อ.ด.พ. RC web กันไหมครับ !!!!!!

3. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0
    เอาเลยครับดีเหมือนกัน นานนนนมากกกกกกแล้น

4. Gunzubond

Gunzubond New Member Member

25
    0
    0
    มาอัพครับ ผมก็รุ่นเดียวกะเป้รามาวดีอ่ะครับ เป็นเพื่อนสนิทกันอยู่พักใหญ่ๆอ่ะครับ ส่วนเพื่อนผมชื่อยอดมันเป็นแฟนกะเชอรี่อ่ะครับ เลขประจำตัว2606คับ คิดถึงเหมือนกันครับผ่านไปก็อยากแวะเข้าไปจังเลย

5. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    เพิ่งผ่านมาเห็นอ่า

รหัส 3506 คร้าบ อย่างน้อยเราก็ไม่ได้แก่สุดล่ะ 555
    อยู่ตั้งกะเตรียมอนุบาล ถึง ป.6

ยังมีคนจำตอนถ่ายโฆษณาไวตามิลค์ได้ด้วยดีใจจัง ผู้กำกับโฆษณาเปนพ่อเพื่อนผมเอง
    ผมได้ตังค์ด้วยนา แต่ไปตีปิงปองอยู่ข้างหลังนู่นแน่ะ 555

ตอนนี้ยังมีเรื่องแม่ชีตาแดง อยู่อีกหรือป่าวน่ะ ตอนรุ่นผมดังมั่กๆ

ปล. พี่ชายผมก็ อ.ด.พ. เหมือนกันรหัส 2xxx นี่แหล่ะ รุ่น น้ำผึ้ง ณัฐริกา

6. Dynamite

17
    0
    0
    แม่ชีตาแดงอะไรอ่ะครับ เล่าหน่อยสิครับ ผมคงจบไปก่อนอ่ะ ไม่ทันได้รู้เรื่อง

ปล. ยอด ที่ว่า คือ " ศักดิ์สันต์ ศิริตัน" ที่ไปประกวด แฟนต้ายุวฑูต อะไรนั่น รึเปล่าครับ เป็นแฟนกับเชอรี่เหรอ ไม่ยักกะรู้ ตอนนี้ยังเป็นแฟนกันอยู่ไม้ ????

7. Gunzubond

25
    0
    0
    ใข่ครับ ยอดนั่นแหละครับ สนิทกันตั้งแต่ ป4-6 เลยยันออกนั่นแหละคับ แต่ก่อนไปจีบเชอรี่ก็ไปด้วยกันผมนะไม่สนเลยดำมากๆๆๆๆ เป้น่ารักกว่าแต่แบบเด็กๆน่ะครับก็สนิทกันเพราะเรียนห้องเดียวกันหลายครั้ง อุดมเค้าจะเปลี่ยนห้องทุกปีใช่ม่ะครับแต่ไม่ได้เรียงห้องว่าใครเก่ง แล้วแต่ดวงอ่ะ ไอ้ยอดพอจบป6ไปก็มีแฟนใหม่อีกแหละครับ แล้วก็ค่อยๆห่างไปเพราะคนละโรงเรียนครับ

8. Either

299
    10
    18
    เรื่องแม่ชีตาแดง จำได้ว่าเรื่องผีๆ อ่ะครับ เปนชื่อผีอ่ะ
    จำได้ว่าอยู่ในห้องน้ำชาย ตรงตึก 3 (มั้ง) รายละเอียดอื่นๆ จำไม่ค่อยได้ละ
    จำได้แค่ว่ากลัวกันมาก

9. เออๆ ช่ายเลย แม่ชีตาแดง คุ้นมาก ไม่รู้ใช้แถวห้องพยาบาลป่าว และที่มีบ้านข้างหลังโรงเรียน ที่มองไปมันจะมีดาดฟ้า เคยมีเพื่อนๆบอกว่ามีผี เราเคยอยู่ห้องครูแมวด้วย ชลลดา เนี่ยแหละ ....ถูกต้องเลยตอนเด็ก รี่ดำมาก ยังกับทอม ซี้กัน จำได้ละ คนที่ชื่อยอด ที่ดำๆ ชอบร้องเพลงบ่อยๆ รุ่นพี่เราหนึ่ง ปี ใช่ที่รุ่นเดียวกะ มาย AF ป่ะ เมื่อก่อนผอมๆ แห้งๆ จำได้เลย โห หวัดดีพี่ๆ เคยมาจีบไอ้รี่ด้วยเหรอ งี้เราก็ต้องคุ้นกันอ่ะสิ เคยอยู่ห้องเดียวกะรี่ หลายครั้ง เหมือนกัน แล้ว เราเคยมีเพื่อนสนิทชื่อ โก้ กะ จองด้วย อยู่ห้องเดียวกันบ่อย ดีๆ ดีๆ คิดถึงมากๆ จริงๆเลย เป้ตอนเด็ก น่ารักดี คิดถึง อ.ด.พ. มากๆ

ปล. มีจำได้อยู่อีกอย่าง ตอนเด็กๆ มีครูคนนึงที่ ตอนแรกเรา ไม่ชอบเลยอ่ะ ดุมากๆ หน้าตาหน้ากลัวสุดๆเสียงดังๆ แต่เค้าเคยมาคุมสอบครั้งนึง เลยได้คุยก็ตลกดี ชื่อ อะไรจำไม่ได้ ประจำชั้น 4/3อ่ะ อีกคนสวย น่ารัก แต่โคตรมหาดุ ของแท้ ชื่ออะไรน๊า จำไม่ได้จริงๆ ประจำชั้น ป. 5/1 อ่ะ จำได้แค่นี้

10. zaem

zaem New Member Member

98
    16
    0
    รหัส 29xx ไรไม่รู้ อ่ะ เข้าแต่อนุบาล จบที่ป.6 ครูที่สวย ตอนนั้น ก้อ ครู จุฑามาศ ที่เหลือ ก้อ ตามที่ ป้าอุดม พูด เลย คิดไม่ออก ว่ารุ่นไหนนะ แต่ไม่ได้เป็นรุ่น เชอรี่ กะน้ำผึ้ง ณัฐริกา น้ำผึ้งน่าจะ มากกว่า 3 ปี อ่ะ

ปล. ตอนนี้ 25 จา 26 จบมา จา 3 ปีแล้ว ทำงานมา เกือบ 3 ปี รุ่นไหนหว่า บ้านผมใกล้ อุดม มากๆครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กันยายน 2006
  11. Either

299
    10
    18
    รุ่นเดียวกะผมป่าวเนี่ย เพราะผมก็จบมา 3 ปี กว่าๆแล้ว ตอนนี้ก็ 25 เหมือนกัน

คุ้นๆ ครูจุฑามาศเหมือนกัน

12. Gunzubond

25
    0
    0
    ใช่แล้วครูจุฑามาศ ดุมากชอบหยิกพวกผมเวลาโดดเรียน(มาช้าอ่ะครับ) แต่ก็ซี้กันมากๆครับช่วงนั้น ตอนนี้27แล้วมีใครอยู่รุ่นนี้มั่งน้า คิดถึงเหมือนกันไม่ได้แวะไปเลยตั้งแต่จบมาเกือบ15ปีแล้วมั่งเนี่ย

13. ใช่แว้ว ครูจุฑามาศนี่เอง คิดชื่อตั้งนาน แล้วตอนนี้แกยังอยู่ที่ อุดม ไม๊เนี่ย ที่อยากรู้อีกคนคือ ครู เต่า เปรมจิตร นี่รักมากๆ .......เรารหัส 31xxน่ะ เข้าตั้งแต่ อนุบาลยันป.6 เลย รัก อุดมศึกษา มากๆ ตอนที่อยู่ เฉยๆ นะ แต่พอจบมาแล้ว มองย้อนกลับไป คิดถึงมากๆ อยากกลับไปเวลานั้นอีก ชอบเรียนวิชาว่ายน้ำมาก มัสเซอร์ ชลิตสอน ฮา ฮา คิดถึงจัง เราคงเป็นรุ่นน้อง B@ll หนึ่งปีแน่ๆ

ปล. คิดถึง เวลาหนีออกมาซื้อ ลูกชิ้น ศรีไทย ข้างๆรร อ่ะ อร่อยดี เย็นตาโฟด้วย อร่อยมากๆ

14. zaem

98
    16
    0
    ป้อุดม นี่สงสัยรุ่นเดียวกะเราแน่เลย Either ด้วยป่าวครับเนี่ย PM ชื่อ จิง นามสุกุลจิงมาหน่อยดีไหมเผื่อจะคุ้นชื่อกัน

15. Either

299
    10
    18
    บอกในนี้ก็ได้ครับ แต่เอาชื่อละกัน
    เต้ ครับ ชื่อจริง รุ่งธรรม

รุ่นผมก็มี (ขออนุญาติเจ้าตัวเอ่ยชื่อ นะครับ) เท่าที่จำได้ก็

อาร์ท -วสิต --> ไม่รู้เขียนถูกป่าว
    ป้อ -ชาญ
    เล็ก -บูรพา
    ถิ -ถิรนาท
    ปาล์ม -สิริลักษณ์

ประมาณเนี้ย ทั้งหมดนี้ก็ไม่ได้เจอตั้งแต่จบ ป. 6 มาครับ นอกจาก ป้อ กะ ถิ

แล้วก็ครู เปรมจิต เปนครูประจำชั้นผมตอนอยู่ ป.4/4 อ่ะ

16. zaem

98
    16
    0
    แล้วคุ้นชื่อ ผมไหมครับ

ผมไม่คุ้นเลยอ่ะ แต่ เล็กบรูพานี้ คุ้นๆ อ่ะ

17. Either

299
    10
    18
  18. zaem

98
    16
    0
    เล็ก -บูรพา
    ถิ -ถิรนาท
    ปาล์ม -สิริลักษณ์
    เริ่ม คุ้น

19. Black Panda Is Here

Black Panda Is Here New Member Member

4
    0
    0
    เราคือ ป้าอุดม เองนะ พึ่งจะสมัคร Member ใหม่ ........ไม่คุ้นเลยอ่ะ ชื่อที่ว่ามา เอางี้ดีกว่า เรารุ่นเดียวกับ เชอร์รี่ เข็มอัปสร น่ะ และ รุ่นพี่ก็ เป็นรุ่น พี่ยอด กะ ปูเป้ รุ่นน้อง จำ ชื่อไม่ค่อยได้ละ แต่ ยังงัยก็คิดถึงมากๆ ใครจบมานานๆแล้ว ได้แวะไปบ้างป่าว แต่ เรา แวะไปกิน เย็นตาโฟ ร้านข้างๆโรงเรียน ค่อนข้างบ่อย พี่เจ้าของร้านยังจำกันได้อยู่เลย เค้าบอกยังจำได้นะน้อง ชอบมากินตอนเย็นๆ เหลือ เศษๆพวกแป้งๆกรอบๆก็เอา

พอกินเสร็จ แวะเดินผ่านหน้าโรงเรียน ต้องอมยิ้มทุกที ภาพตอนเด็กๆมันผุดขึ้นมา ทั้งห้องธุรการ สนามเด็กเล่นตรง เนิสเซอรี่ หรือ จะเป็น สระว่ายน้ำ และ ก็ ประตูหลัง ทางออกรถโรงเรียน ......ยังจำได้ไม่ลืม

20. Dynamite

17
    0
    0
    ที่ซี้ๆ กัน ตอนนั้น ก็จะเป็นกลุ่ม เฮ้วๆ หน่อย

ที่จำได้แม่น ก็มี

ก้าน --- ศิระ กัณหะศิริ (ถ้าผิด ขออภัย)
    วันเฉลิม ตัวสูงๆ (ไม่ใช่ลูกเฉลิมนะ)

อันนี้ ไม่ซี้ แต่มันดัง

บอม ---- ธนเศรษฐ (หน้าตาดี แต่ฟันเหยิน ที่คนชอบเชียร์ ให้จีบปูเป้)

21. Dynamite

17
    0
    0
    นัดรวมตัว ไม้ครับ ผมพยายาม หาวันคืนสู่เหย้า ในเว็ป แต่ไม่เห็นมีลงไว้เลย ใครผ่าน รร. รบกวนแว่บเข้าไปถามหน่อย

22. Black Panda Is Here

Black Panda Is Here New Member Member

4
    0
    0
    คุ้นแล้ว วันเฉลิม นี่ที่ชื่อ โจป่าว ส่วน คนที่ชื่อ บอม จำได้ละ หน้าตาพอไช้ แต่ฟันเหยิน ถ้าใช่ก็รุ่นเดียวกะปูเป้ งี้ก็รุ่นพี่เราหนึ่งปี อย่างที่บอกว่าเรารุ่น รี่ ไม่เห็นมีรุ่นนี้มาแจมบ้างเลย

แล้วเค้ามีด้วยเหรองานคืนสู่เหย้าน่ะ ถามจริงๆ ถ้ามีจะไปแน่ๆ

ขอบคุณมาก สำหรับรูป ทำให้ยิ่งคิดถึงมากๆ ไว้เดี๋ยวไปหารูปเก่าๆก่อน แล้วจะเอามาลงบ้าง

ยังงัยก็ สวัสดีรุ่นพี่ละกัน

23. Gunzubond

25
    0
    0
    คุณ black pearl นี่ก็รุ่นเดียวกับผมละสิคับ เอาอย่างนี้ถ้าจำได้นะตอน ป6นี่อยู่ห้องไหน ผมถ้าจำไม่ผิดนะอยู่ 6/3 จำหน้าครูได้แต่จำชื่อไม่ได้แล้วอ่ะ

24. Either

299
    10
    18
    รุ่นน้องเชอรรี่ ปีนึงล่ะ แต่ตอนอยู่อุดมจำไม่ได้นะ
    ที่รู้เพราะมารู้จักเชอร์รี่ตอนเรียน บดินทร เปนรุ่นน้อง ปีนึง

แต่ก่อน อ.ด.พ. มาจาก อุดมศึกษาลาดพร้าว

ตอนนี้เหลือ อุดมศึกษา อย่างเดียว เด็กยุคใหม่ จะรู้ที่มามั้ยเนี่ย
    อาจจะงงๆ ว่า พ. มาจากไหนหว่า

25. Ideazza

Ideazza Guest

0
    0
    0
    ช่วยแนะนำทีคับ

หวัดดีคับพี่ๆ ผมชื่อหุ้นคับ เด๊กใหม่webนี้ โห พี่ๆนี้จบกันไปแล้วนานๆทั้งนั้นเลย ผมมาเห๊นเลยอยากมาร่วมด้วย ผม อดพ 10454 นี้จะจบ ม.6แล้ว ดูท่าอายุจะน้อยสุดเลย ผมเพิ่งเริ่มแต่งรถ พี่ๆช่วยแนะนำผมหน่อยแล้วกันนะคับ

26. Ideazz

Ideazz New Member Member

2
    0
    0
    โห พี่ๆมีรูปด้วย เอามาจากไหนกันเนี๊ย!!! 55 ผมอยากมีเพื่อนในนี้จัง เพิ่งเคยเล่นครั้งแรกอะคับ

27. Dynamite

17
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ หุ้น

ถ้ามีอะไรที่พี่ช่วยได้ ถามมาได้เลยครับ ยินดีแนะนำเต็มที่ :D

ว่าแต่ตอนนี้ที่ รร. เป็นไงมั่งนะ............. ครู สมจิตร มัสเซอร์คนเก่าๆ ยังอยู่กันครบรึเปล่า เอ่ย.........

ส่งข่าว บอกพี่ๆ บ้างนะครับน้องหุ้น

28. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    นี่เลย ของผม รหัส 4095 อยู่ตั้งแต่ ประถม จนถึง มัธยม

29. Ideazz

Ideazz New Member Member

2
    0
    0
    Mazda 323

โห่ ผมไม่ได้เข้ามาสะนาน ขอบคุณพี่ Black-pearl มากๆคับ เดียวไว้แอดเมลล์คุยกันพี่ ผมอะอยากรู้เรื่องรถมากกว่านี้เยอะเลย รร.ตอนนี้ก็ดีคับ มันพัฒนาขึ้นมาก พี่ๆหลายคนคงอยากรู้ แล้วเรื่องครู ผมว่าครูรุ่นนี้น่าจะออกไปแล้วอะคับ เหลือที่อายุมากหน่อยก็ ครูพรสวรรค์ ครูวี ไม่รู้พี่ๆจะรู้จักกันป่าว
    ตอนนี้ ผมขับmazda323 ตัวเก่าอยู๋ ตัวที่เค้าเรียนกันว่า5ประตูง่ะ ถ้าพี่ๆมีรูปหรือข้อมูล เท่ๆของmazda323 ก็มาบอกผมมั้งนะงับ ขอบคุณง๊าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้