แปลกมะ...............ฮ่ะ

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย Pe..Strada, 17 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    :eek:.......................:eek:.........................:eek:

2. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    อันนี้ผมติดไว้ในสมุดโน๊ตงาน เอาไว้อ่านยามถ้อแท้

3. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ผมอ่านแล้ว ผมรู้สึกดีทุกครั้ง หลังจากที่อ่านข้อความนี้

4. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    มีข้อความ ก็อบมาจาก คลับอื่น ให้อ่านกัน

นักพูด..ที่เป็นที่รู้จักกันดีท่านหนึ่ง..

ได้เริ่มหยุดการสัมมนาของเขา..
    โดยการหยิบแบงค์ 1,000 ขึ้นมา
    ในห้องที่มีผู้เข้าฟัง..ร่วม 200 ท่าน

แล้วเขาก็พูดว่า..
    "ใครอยากได้แบงค์ 1,000 นี้บ้าง?"
    มีมือ..ได้ถูกยกขึ้นเป็นจำนวนมาก

เขาก็พูดต่อว่า..
    "ฉันจะให้เงินแบงค์1,000 นี้..
    แก่หนึ่งในพวกท่าน..
    แต่ครั้งแรกนี้..ฉันจะทำอย่างนี้"
    เขาเริ่มที่จะขยำๆ เงินนั้น

แล้วเขาก็ถามอีกว่า ..
    "ใครจะยังต้องการมันอีก?"

ยังคงมีมือที่ยกขึ้นอีก
    "ดี" ..เขาตอบ

"แล้วถ้าฉันทำอย่างนี้ล่ะ"
    และเขาก็ทิ้งมันลงที่พื้น..
    เริ่มที่เหยียบย่ำมัน..ด้วยรองเท้าของเขา
    แล้วเขาก็เก็บขึ้นมา
    ขณะนี้..มันทั้งยับยู่ยี่และสกปรก
    "ตอนนี้.. ใครยังต้องการมันอีก?"

ก็ยังคงมีคนยกมืออีก..

"เพื่อนๆ ..คุณได้เรียนรู้บทเรียน
    ที่มีคุณค่ามากที่สุดบทหนึ่งแล้วว่า..
    ไม่ว่าฉันจะทำอะไรกับเงิน ..
    คุณก็ยังต้องการมันอยู่
    เพราะว่า..
    มันไม่ได้ลดคุณค่าในตัวมันลงเลย
    มันก็ยังคงมีค่า1,000 บาทอยู่นั่นเอง

เหมือนกับหลายๆครั้ง..ในชีวิตของเรา
    ที่ถูกทิ้ง.. ถูกเหยียบย่ำ ..
    และถูกทำให้สกปรก..
    โดยสิ่งที่เราตัดสินใจทำมัน
    และสภาพแวดล้อมที่เราเจอ
    ทำให้เรารู้สึกว่า..
    คุณค่าของเรา--ลดน้อยลง

แต่ไม่ว่าอะไร..ที่ได้เกิดขึ้น
    หรืออะไร..ที่จะเกิดขึ้น
    คุณไม่เคยสูญเสีย--คุณค่าในตัวเอง
    คุณเป็นคนพิเศษ..
    อย่าลืมมันตลอดไป...

อย่านำความผิดหวัง..ของเมื่อวาน
    มาบดบังความฝัน....ของวันนี้

5. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    แปลกๆๆๆมากครับ ได้ข้อคิดอีกด้วย

6. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    คม มาก ..........คมกว่ามีดอรัญญิก อีก

7. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    เดี๋ยวทีหลัง แม่ทำกับข้าว บอกแม่ม่ายต้องใช้มีดแล้ว แม่อ่านข้อความนี่ดีกว่า

เพื่อนในคลับบอกว่า - - - - - - - คมกว่ามีดอรัญญิก อีก - - - - - - - - - - -

อิ..........................................อิ

8. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    มามุขไหนเนี่ยเป้
    เป้ครับเมื่อไหร่ตั้งวงอีกโทรมาชวนผมน๊ะ

9. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    พักก่อนครับ งานเข้า รถยังม่ายได้ทำอะไรเลยครับ

เบรค ช่วงล่าง ยังม่ายได้เช็คเลยครับ แต่ที่แน่ๆ ต้องเจียร์จานเบรค และก็ต้องไปเช็ควิ่งแล้วพวงมาลัยสั่นครับ

ของเหลวทั้งหลดก็ยังม่ายได้เปลี่ยน ดูท่าทางหลายอัฐ แน่เลย

เดี๋ยวมีเมาแล้วโทรแจ้งครับ..........................อิ..........อิ

10. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    :D:D:D:D:D

11. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    อยากให้ใครหลายคน ได้อ่าน ซึ้งมากๆๆเลยครับ รักกกกกกกพ่อแม่ครับ

12. ซึ้งคับซึ้ง..........

13. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    รู้สึกดี... คราบ

14. Service Truck

Service Truck New Member Member

305
    2
    0

ผมไม่ปวชอะพี่ปู

ผมเคยปวชแล้วน่าเบื่อ

ผมว่าเบียดดีกว่าสนุกกว่าแยะเลย

15. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    อ่านแล้วน้ำเหลวๆๆๆไหลเลย.............................

16. devil_TENGU

5,029
    27
    0
    ผมว่าน๊ะเป้น้าผมจบช่างมาเค้าเคยบอกผมว่าจานเบรค1จานอะเจียร์ได้3ครั้งเองจานเบรคไม่ต้องเจียร์ครับใส่เบรคชุดใหม่ไปเลยเดี๋ยวมันจะ
    กินของมันเหมือนเดิมเองครับ เชื่อผมสิ แล้วเวลาเบรคจะดึงแรงเท่ากันด้วย
    ไม่ดึงข้างใดข้างนึงมากกว่าครับ

17. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    :sad:...........................:sad:........................:sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 สิงหาคม 2007
  18. 666666666666666666666666+

19. Pe..Strada

3,417
    8
    0

เปลืองยิ่งกว่าเจียรจานเบรค อีกครับ ค่าผ้าเบรค เกือยพัน ค่าเจียรจานหลักร้อยเองครับ

ช่วงนี้กรอบครับ ลงเหล้าหมด............:D............:D

20. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    7777777777777777777777++++

21. Service Truck

Service Truck New Member Member

305
    2
    0
    555555555+

น่าสงสารจังครับพี่เป้ .................. ผมก้อกรอบเหมือนกานอะ

22. devil_TENGU

5,029
    27
    0
    ถ้าไม่ค่อยมีงบก็แล้วแต่ท่านครับ

23. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ขอบคุณมากครับตาการ์น สำหรับคำเสนอแนะ

24. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    จัดไปครับ

25. เซฟดำสัปดล

เซฟดำสัปดล New Member Member

118
    0
    0
    เจ๋งจิงพี่เอามาจากไหน
    อ่านแล้วน้ำตาซึมเลย
    ที่ให้ไปโพสประวัติโพสเรียบร้อยแล้วนะคับ
    จัดไปอย่าให้เสีย อิอิ

26. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ดีมาก อายน้อง.....................อิ.........อิ

27. ดีๆๆๆๆๆๆ..............

28. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    พร้อมไหมนายเป้

29. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    - - - - - - รถม่ายพร้อม แต่คนใจเกินร้อยครับพี่ - - - - - - - ...............................อิ........อิ

30. devil_TENGU

5,029
    27
    0
    ว่ากานปาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้