เอาด้วยคน ศิษเก่า Joseph อุปปถัมภ์ สามพราน มีกะเค้าบ้างป่าวครับ

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย unt, 21 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. unt

unt Guest

0
    0
    0
    ผมรุ่น 9301 ครับ หลายปีมากกกกกกก

2. t'o'ng

t'o'ng New Member Member

9
    0
    0
    ผมรุ่น 12533 ก็คือรุ่น 37 อ่ะครับ

3. Winny M3

Winny M3 New Member VIP

710
    8
    0
    ผม 19159 คับ รุ่น 38 ครับ...............

4. unt

unt Guest

0
    0
    0
    มีเด็กหอบ้างป่าวครับ ผมอยู่หอมาอ่ะ
    ไม่รู้น้องๆที่มาตอบเรียนจบกันยังครับเนี่ย??

5. t'o'ng

9
    0
    0
    ผมก็เคยอยู่แต่อยู่หอเล็กนะ
    จบแค่ม.2แล้วไปต่อที่อื่น

6. Winny M3

710
    8
    0
    จบแล้วครับ ออกตอน ม.3 คับ เคยอยู่หอตอน ม.1 คับ อิอิ......

7. unt

unt Guest

0
    0
    0
    ใช้ได้เลยครับเราเด็กหอกันทั้งน้าน เช้าๆเหอโตของเราเจ๋งโน๊ะ มีปลาสวายกระโดดกันโครมๆๆ วิวริมทะเลสาปยังไม่เคยลืมเลยครับ

8. bon-sr

bon-sr New Member Member

19
    0
    0
    เด็กหอ เหมือนกัน สมัยคุณพ่อวุฒิ มาสเซ่อยศ ไม่ได้ไปงานยอแซฟสัมพันเลย แจ้งกันมัง คิดถึงศาลากลางนํา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มีนาคม 2006
  9. Winny M3

710
    8
    0
    ยอแซฟสถาบันการศึกษา .....

10. t'o'ng

9
    0
    0
    ก้าวหน้าเกรียงไกลในศักดิ์ศรี

11. Winny M3

710
    8
    0
    ทำไมคนน้อยจัง เหอๆ...

12. teto

teto New Member Super Moderator VIP

77
    7
    0
    เข้าเรียน สมัยพ่อ เชาวลิต กิจเจริญ ก่อนพ่อวุฒิฯ จะเข้ามาทีหลัง
    แต่ทันเรียนกับ เซอร์ สมยศ (สอนพละผม) และแกก็เป็นฝ่ายปกครองด้วย
    เรียนลูกเสือ กับ เซอร์ ชนินทร์ จำปาราช
    เรียน อังกฤษ กับ ครู สมศรี (ตีเจ็บอิ๊ออ๋าย)
    โหเยอะครับ เข้าเรียนตั้งแต่ ป.1
    สมัยนั้นตั้งแต่ตู้ยามทางเข้า จนไปทาง ซอย หมอศรี
    กำปพงยังไม่มีอ่ะ เป็นรั้วลวดหนาม
    ยังไม่มีตึกอนุบาล ยังไม่มีค่าย
    มีบ่อจระเข้ หลังถ้ำพระแม่ฯ มีกรงนกยุง มีกวาง-เก้ง-เม่น ฯลฯ
    สารพัด สัตว์
    สมัยนั้น สนามบาสเยอะมาก หน้าเสาธง 3 ข้างโรงอาหาร 2 หอเด็ก(กรงนกทางออก) 3
    สนามบอล สนามใหญ่ 1 สนามย่อยข้างสนามใหญ่ 2 ทางออกสนามย่อย 2
    และสนามกลางตรงทางเข้า ขวามือ 1 (ตอนนี้เป็นอะไรไปแล้วไม่รู้)
    โรงยิมที่เรียกกันก็คือโรงจอดรถโรงเรียน มีเวทีใหญ่ๆ อยู่ด้วย
    นึกถึงภาพก็ยิ่งคิดถึง ร.ร. ยอแซฟอุปถัมภ์ เด็ก เขียว เหลือง

ผมไม่รู้รุ่นไหนอ่ะ เลขประจำตัว 6901
    ไม่จบม.3 ครับ โดนเชิญออกตอน ม.2
    วีรกรรมเยอะไปหน่อย อิอิ

แก้ไขล่าสุด: 21 มีนาคม 2006
  13. t'o'ng

9
    0
    0
    บรรยายแบบนึกภาพออกเลย
    จนตอนนี้อะไรๆเปลี่ยนไปบางส่วน

14. bon-sr

bon-sr New Member Member

19
    0
    0
    เงียบเลย......UP......ไป

15. จำรุ่นไม่ได้ครับ จำได้แต่เลขประจำตัว 6826 ครับ
    ขับผ่านทีไร นึกถึงอดีตทุกที โรงเรียนนี้ที่เที่ยวเยอะ

16. Winny M3

710
    8
    0
    กลับไปเยี่ยม อยู่บ่อยๆคับ ..

17. Car Is Life

Car Is Life New Member Member

158
    1
    0
    ผม 14461 จำรุ่นม่ได้แว้วคับ

18. Car Is Life

158
    1
    0
    up....................p

19. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    มารายงานตัวครับ รุ่น 39 ครับ 19977 เข้าตั้งแต่ตอน ม.1 ออกมาตอนจบ ม.3 ครับ อยู่หอโตตอน ม.1-ม.2ครับ ม.3 ไปกลับ อิอิ...

20. gossa

120
    16
    0
    UP UP

21. Car Is Life

158
    1
    0
  22. gossa

120
    16
    0
    UP UP...

23. audk26

audk26 New Member Member

1
    0
    0
    ผม13440 อยู่หอโตเหมือนกันค้าบบบ

24. Winny M3

710
    8
    0
    วันนี้ 03/02/2007 งานยอแซฟสัมพันธ์ ครับ

25. เอาด้วยคน ศิษเก่า Joseph อุปปถัมภ์ สามพราน มีกะเค้าบ้างป่าวครับ ตอบกระทู้

ผ่านมาคะ
    วันนี้หญิงก็ไปงานมานะงานยอแซฟสัมพันธ์น่ะ แต่ประทับใจงานวิชาการเขต 5 มากกว่าคะ
    หญิงเลขประจำตัว 14876 รุ่น 41 คะ ออกตอนม.3 เมื่อปีที่แล้วนี่เองคะ
    ฟังพี่ๆพูดแล้วยิ่งเห็นภาพ ตอนอยู่ไม่คิดเลยว่ายอแซฟฯจะยิ่งใหญ่อะไรขนาดนี้
    แต่พอออกมาแล้วยิ่งคิดถึง ห้องเรียนที่เคยเรียน โรงยิมที่เคยเห็นตั้งแต่ยังไม่สร้าง ศาลากลางน้ำที่เคยเล่นละคร โรงอาหารที่เคยสอบเลข หอโตที่เคยเป่าขลุ่ยด้วยกัน ห้องสมุดที่ขลุกอยู่ได้ทั้งวัน บ้านสวนที่เคยเข้าค่าย บ้านผู้หว่านที่เคยไปเรียนว่ายน้ำ
    คิดถึงมากๆเลยคะ ยิ่งไปยิ่งอาลัยอาวรณ์
    ไม่เคยผูกพันกับที่ไหนมาก่อน ตั้ง 9 ปี ยังจำวันแรกที่เข้ามาสอบที่นี่ได้เลย

ถ้าฝั่งหญิงไม่ย้ายไปสร้างใหม่ละก็ หญิงไม่มีทางออกจากโรงเรียนนี้เด็ดขาด

รักที่นี่มากๆคะ จะรักจนตราบสิ้นลมหายใจ

26. Bubble_ES

Bubble_ES New Member Member

18
    0
    0
    รุ่น 38

ไปมาเหมือนกันคับ

124xx

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กุมภาพันธ์ 2007
  27. Winny M3

710
    8
    0
    อยากกลับไปเรียนอีกครั้ง แค่คงเป็นไปไม่ได้ เหอๆๆๆๆๆๆ

28. puca

puca New Member Member

1
    0
    0
    จำไม่ได้ว่ารุ่นไหน หมายเลขประจำตัว 3969 จำได้ว่าตอนอยู่ ป.6 อ.สุกานดา ชาวจีน เพิ่งเข้ามาเป็นครูฝึกสอน สมัยนั้นเพิ่งมี 2 ตึกเอง แล้วก้อเพิ่งมีหอใหม่ริมน้ำ ถ้าจำหมายเลขประจำตัวผิดขออภัยด้วยครับ

29. คน ยอ

คน ยอ Guest

0
    0
    0
    รุ่น 36 ครับ 8940 จบ ม.6 [email protected] เมลล์คุยได้นะ

30. JS26

JS26 Guest

0
    0
    0
    อยู่ รุ่น 26 เลขประจำตัว 4436

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้