จะเล่นดริฟต้อง tc-03 เท่านั้นเหรอครับ ผมซื้อ Lightning มันก็โอเคอะพี่ๆ

การสนทนาใน 'R/C' เริ่มโดย เจนนี่จ้า, 2 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เจนนี่จ้า

เจนนี่จ้า New Member Member

7
    0
    0
    ขอออกตัวก่อนนะครับผมมือใหม่หัดเล่น

แต่ติดตามอ่านในเวบได้ซักระยะแล้วอะครับ

ขอถาม

1. รู้สึกว่าพี่ๆเพื่อนๆส่วนใหญ่จะเน้นว่าจะเล่นดริฟต้อง tc-03 เท่านั้นแต่พอดีผมซื้อ Lightning มันก็โอเคอะพี่ๆ 3,000 แล้วของแต่งมันก็ดูแข็งแรง หนักๆ แต่มันก้จีน อะนะ เหอๆๆ

2. แต่ผมคาใจเรื่องแบทสีเหลืองๆมากๆๆๆๆ ผมใช้หม้อแปลงชาร์จ หม้อแปลงโค ตะระ ร้อน แบทก็อุ่นๆ ผมละเสียวเวลาชาร์จ มันจะบึ้มบ้านเรามั้ยเนี่ย

ชาร์จ 6 ชม. เล่นไม่ถึง 10 นาที งงมาก ของเพื่อนๆพี่ๆเป็นมั้ยครับ ผมเคยเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน เจ้าของร้านก็เดินออกไปถือแบทผมไปด้วยกลับมาก็บอกว่า อะนี่ของใหม่ ดูไปดูมา ก็ไม่ต่างจากอันเดิม พยายามทำใจไม่มองพี่เค้าแง่ร้าย แต่กลับมาก็เล่นได้ไม่ถึง 10 นาทีเลยอะ เครียดๆๆๆ

สรุปว่าแบทไม่ดีหรือผมชาร์จไม่ถูกวิธีกันอะครับ ช่วยบอกหน่อยครับ รถจอดนานแล้วครับเนี่ย

2. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0

*** เรื่องแบตฯ นั้น ผมว่าแบตฯเหลืองๆ มันเปงของจีนน่ะครับ มันจะสู้แบตฯจะบอกว่าไรดัหว่า? แบตที่เค้ามามาเป็นก้อนๆ ไม่ได้(ราคาแพงกว่า) เพราะแอมป์มันต่างกันประสิทธิภาพในการใช้งานดีกว่าเยอะครับลองดูนะครับ ก้อนนึงน่าจะมีประมาณ พันกว่าๆ หรือไม่ก็ไปจ้างเค้าต่อแบตฯใหม่เลยครับ เล่นนานดี( ผมเรียกไม่ค่อยถูกอ่ะ ) ราคาพอๆ กัน :D

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ของ ไล้นิ้ง ติด มาจาเป๊น
    สีเขียว นะแบต อะ แรงได้แอมป์เต็ม แสดง ว่าร้านที่คุณซื้อ สับของออก สปีด หกเฟรต ยังอยู่หรือเปล่า ครับ โช๊ค น้ำมัน อลู ด้วย
    ผมก็เล่น แต่ว่า
    วงเลี้ยวมันแคบไป ดิฟ แคบ ไม่ได้ น้ำหนัก ก้เยอะ
    แต่ก็ยังเล่นอยู่ อิอิอิ แรงดี แต่ดิฟ อยาก

4. Evil_CaTz

Evil_CaTz New Member VIP

256
    2
    0
    เอาจิงๆ ก็เล่นได้หมดนะงับ

อยู๋ที่ว่าจะเล่นจริงจัง ขนาดไหน

หรือถึงกับจะเอาไปแข่งหรือเปล่าอ่างับ

แต่ผมก็เล่นไม่ตามกระแสเหมือนกัน

แต่ก็พอได้คับ

5. suthaipo

suthaipo New Member Member

23
    0
    0
    Lightning ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไรครับสนใจอยากได้มั่ง ตอนนี้เล่น tamiya อยู่อะไหล่แพง
    เลยอยากเปลี่ยนมาเล่นของจีนดูบ้าง ขอคำแนะนำหน่อยหรือใครมีรูปช่วยลงให้ดูหน่อยครับ
    ปล.ซื้อที่ไหนถึงจะได้ของดีและราคาถูก

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ไร นิ่ง ตอนนี้ 3000 ครับ ร้านเฮียที่ อาคาร ศรี วรจักร แต่ผมซื้อมาจาก พาน เหล็ก 3700 อะไหล้เดิม ครบๆ

7. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ผมก็ เล่นอยู่นะคับ แต่ สนาม ดริ๊ฟ หา ยากอะคับ ตอนนี้ ไปหัดเล่น ออนโรทเซอร์กิต อยู่คับ

แถว ๆ พุทธบูชา อะคับ

เปน ทุก คัน คับผม

ถ้า อยาก เล่น นาน ๆ ต้อง ไป จ้าง เค้า ห่อ แบต ใหม่คับ ที่ อมร ก็ ได้ คับ

ราคา ประมาณ แพค ละ พัน กว่า ๆ คับ 1 แพค มี 6 เซล คับ 1 เซล ก็ 1.5 โวท์ แอม นี่ แล้ว แต่ เลือกเลยคับ

ที่ เล่น เค้า เล่น กันส่วนให่ ก็ 6 เซล 4500 แอม ของ GP กะ GEPOW( ขอโทษด้วยนะคับถ้าพิมผิดคับ )

ราคา ผม ซื้อ ได้ 2900 คับ ที่สะพานเหล็ก คับ ถ้า สนใจ เดี๋ยว เอา เบอร์ โทร มาให้คับผม

มี อะไหล่ ขายด้วยนะคับ มีร้าน ทำด้วยนะคับ :D

8. suthaipo

23
    0
    0
    ขอถามอีกนิด

ราคา 2900 มีอะไรให้มั่งครับแล้วแบตที่ว่าของแท้เลยสีเหลืองหรือเขียว สปีด หกเฟรต หรือเปล่า ครับ โช๊ค น้ำมัน อลู ด้วยไหม (เพราะไม่เคยซื้อกลัวถูกหรอก)

9. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ก็ ที่ ได้ มา ก็ มี

แบต สี เทา คับ 7.2 V 1800 Amp คับ

สปีด ผม ดู ไม่ เปน คับ ว่า อีก เฟรด คับ

โช๊ค อลูมิเนียม คับ น้ำมัน ปรับ ได้ คับ

ตัว บังคับ เปน ดิจิตอล

10. suthaipo

23
    0
    0
    ซื้อมาแล้วที่สะพานเหล็ก 2700 แบตเทาแรงดีระดับหนึ่งเหมือนกัน

11. suthaipo

23
    0
    0
    ไลนิ่ง

ซื้อมาแล้วที่สะพานเหล็ก 2700 แบตเทาแรงดีระดับหนึ่งเหมือนกัน

12. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    จัด ไปคับ

13. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ซื้อรถบังคับ เดินไปสะพานเหล็กเลยคับ ถูกกว่า ตัวเลือกเยอะกว่า ตอนแรกจะไปหารถมาดริฟ ตอนนี้กะลังไปติดใจรถ ออฟโรด อยู่คับ
    เลือกไม่ถูกเลย

14. Golf Diff

Golf Diff New Member Privilege

325
    0
    0
    ผมว่านะคับถ้า+เงินอีกนิดหน่อยซื้อ hpi e10 สิคับ ราคาประมาณ 5xxx กว่าบาท รถจะดีกว่าอะคับ

อไหล่จะเยอะกว่าด้วย แล้วที่สำคัญเป็นรถแท้คับไม่ใช่รถจีน

http://www.hpiracing.com/kitinfo/10702/

15. akextrem

akextrem New Member Member

3
    0
    0
    มันดีคนละแบบ TC03 ถูก รถกว้างมาตรฐานหาบอดี้ใส่ง่าย แต่ไม่ค่อยทน
    ไลนิ่ง ได้ของครบ แต่ร้านห้ามสลับแบตออกอย่างที่ว่า โช๊คก็น้ำมันแล้ว วิทยุดิจิตอลแล้ว เสียตรงหนักมาก กับกว้างหาบอดี้ใส่ยาก ราคาตอนนี้2600 ร้านช่างเอกสะพานเหล็ก แล้วก็ยังมีเป็นสายพาน 3xxxตามๆกันออกมาแล้วหลายรุ่น
    post5 ก็ดี ใช้อะไหล่ทามิย่าได้ แต่แพงไปหน่อย 2ปลายๆ

16. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ผมก็เล่น TC-03ครับ อัพเป็น 6เฟสแล้ว ห่อแบตใหม่ วิ่งดีขึ้นเยอะ เหลือเปลี่ยนสปีด กับ มอเตอร์ลูกใหม่อยู่

พอดีมีเพื่อนรับซ่อมรถบังคับ ฮอลิคอปเตอร์ เรือ บิ๊กฟุต จำพวกของเล่นบังคับน่ะครับ
    มาเปิดที่ด้านหลังเดอะมอลล์ท่าพระ สนใจเข้าไปสอบถามได้เลยครับ กันเองมาก
    บอกว่าเป๊กแนะนำมาก็ได้ครับ

ช่างเค้าชื่อ เอิร์พ 086-7099919

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=484782

รถผมเองคร้าบ

17. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ว่างๆนัดกันเอารถมาเล่นดัมั๊ย

18. GT-T

GT-T New Member Member

36
    1
    0
    ผมก็ใช้ tc-03 เหมือนกันครับ
    แต่ผมเปลี่ยนแบตเป็น ของ GP 3300 7.2 V แล้วแรงดีมากครับแต่รถของผมเดิมๆนะ
    ไว้ดริฟเก่งแล้วค่อยอัพความแรงใหม่

19. Little-Tb

Little-Tb New Member Member

7
    0
    0
    ผมก็อยากเล่น แล้ว HY โครงอลูละครับ

ผมไปดู ที่สพานแหล็กมา 3750 บาท แต่ละร้านราคาไม่ต่างกันมาก

ผมกำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่แต่ไม่แน่ใจ ว่าจะเริ่มจากแบบไหนดีครับ

รบกวน ตอบหน่อยนะ

20. Little-Tb

Little-Tb New Member Member

7
    0
    0
    ผมก็อยากเล่น แล้ว HY โครงอลูละครับ

ผมไปดู ที่สพานแหล็กมา 3750 บาท แต่ละร้านราคาไม่ต่างกันมาก

ผมกำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่แต่ไม่แน่ใจ ว่าจะเริ่มจากแบบไหนดีครับ

รบกวน ตอบหน่อยนะ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้