สมาชิก bb ที่ลงชื่อวิ่งพีระโปรดเข้ามาอ่าน อัพเดตล่าสุด...สำคัญ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย new@nymph, 6 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เสนอว่าจัดแบ่งเป็น2รุ่น รุ่นโปร กับรุ่นมือใหม่
    ส่วนรางวัล ให้เพิ่มถ้วยตามจำนวนผู้ที่ลงแข่งครับ จะได้มีรางวัลเป็นของที่ระลึกติดไม้ติดมือกลับบ้านกันไป :D

วิธีการแบ่งรุ่นวิธีที่1
    - รถNA ให้ลงรุ่นมือใหม่ให้หมด
    - รถเทอร์โบ ให้ดูผลคอลิฟาย อันดับดีที่สุด 1-4 ต้องลงรุ่นโปร ที่เหลือ ให้ลงรุ่นมือใหม่
    - ถ้ารถลงทั้งหมด10คัน ก็จัดเพิ่มไปอีกรุ่นละ 1คัน

แก้ไขล่าสุด: 7 กันยายน 2007
  2. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    พี่โต้ง 5. ขอให้ปฏิบัติเหมือนข้อที่ 1. แต่.......อาจแบ่ง Class ใหม่ และจัดถ้วยรางวัลแค่ 6 ใบ ที่เหลือขอให้จัดเป็น ของชำร่วยอื่นแทน
    พี่หนุ่ม ผมเห็นด้วยในข้อที่สามเหตุผลก็คือ ถึงแม้ผู้ที่ไม่ได้ในลำดับแรกๆ แต่ถ้วยก็น่าเป็นสิ่งที่เขาเหล่านั้นได้ระลึกถึงที่ได้มีโอกาศมาร่วม ส่วนป้ายจะเขียนอย่างไรก็ว่ากัน
    พี่อ๊อต 1.ถ้า bb อย่างเดียว --- แบ่ง 2 รุ่น ถ้วย 6 ใบพอแล้วครับ ที่เหลือเป็น ของชำร่วย นิดหน่อยก็พอ ( ถ้าได้ bb ซัก 12 คันกำลังดีเลยครับ )
    2. ถ้าbb + เพื่อนๆ พี่ ๆ --- ก็หน้าจะ 2 รุ่น ถ้วย 6 ใบ เหมือนข้อ 1. ที่เหลือเป็น ของชำร่วย นิดหน่อยก็พอแล้วครับ
    พี่นิว ผมเลือกข้อที่ 1 ถ้วย ตามจำนวนคนให้ครบ แบ่งเป็น สองรุ่นตามความสมัครใจของทุกท่าน
    ผมว่าของชำร่วย คงมีเงินซื้อเองได้ครับ..........เพราะถ้วยที่ออกให้จากทางสนามนั้นดูมีคุณค่าทางจิตใจมากกว่า.........ของที่ซื้อมาเองกว่า เพราะอันดับที่ 4-5 นั้นทางสนามก็มีของชำร่วยให้อยู่แล้ว....จริงไหม
    พี่กล้วย เสนอว่าจัดแบ่งเป็น2รุ่น รุ่นโปร กับรุ่นมือใหม่
    ส่วนรางวัล ให้เพิ่มถ้วยเป็น8ใบครับ จะได้มีรางวัลเป็นของที่ระลึกติดไม้ติดมือกลับบ้านกันไป

พี่โอ๊ต
    พี่เอ ข้อ 3 แต่ขอถ้วยรางวัลแค่ 3 พอครับ
    พี่ นก ข้อที่1..เห็นด้วยค่ะแบ่งเป็นสองรุ่นก็ดีเพราะคิดว่าตัวเองเหมาะกับรุ่นสมัครเล่นอะค่ะ
    จะได้ไม่ไปขวางคนที่ชำนาญแล้ว
    ข้อที่2..เห็นด้วยค่ะ เพื่อเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่สนิทกันแต่ไม่มีbbแต่อยากลงจะได้ลงมาร่วมสนุกกันค่ะ
    ข้อที่3..ถ้วยเยอะไปป่าวค่ะหกใบกำลังดีแล้วนะ ซื้อเป็นอย่างอื่นให้ดีกว่าไหมสำหรับคนไม่ได้ถ้วย
    ข้อที่4..เห็นด้วยนะค่ะเพราะหกใบกำลังเหมาะแล้ว คนที่ไม่ได้ถ้วยก็ให้เป็นอย่างอื่นแทนไป จะให้เป็นอะไรก็ลองปรึกษากันดูตามความเหมาะสม
    ข้อที่5..ถ้วยหกใบคิดว่าน่าจะพอแล้วค่ะที่เหลือคนอื่นๆเราให้เป็นสิ่งของอย่างอื่นแทน(อันนี้ต้องช่วยกันคิดว่าเป็นอะไรดีค่ะ)
    (ผมขอสรุปให้นกเลยแล้วกัน....วิ่งแต่รถ bb แต่เอาถ้วย 6 ใบ ที่เหลือเอาแต่ของชำร่วย ตามนี้นะไม่ใช่ให้แย้งครับ )

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ในขณะนี้ เราไม่กล่าวถึง เพื่อนๆที่ไม่ไช่รถ bb แล้วนะครับ

เกี่ยวกับของรางวัล........ในขณะนี้
    แบ่งเป็น 2 รุ่น และถ้วยรางวัล 6 ใบ ที่เหลือ เป็นของชำร่วย......มี พี่โต้ง พี่อ๊อต พี่นก 3 เสียง
    แบ่งเป็น 2 รุ่นและถ้วยรางวัลได้ทุกคนโดยแบ่งตามอันดับ........ มี พี่หนุ่ม พี่นิว พี่กล้วย 3 เสียง
    แบ่งเป็น 1 รุ่นและถ้วย 3 ใบโดยวิ่งรวมกันหมด ...................มี พี่เอ 1 เสียง

4. new@nymph

12,042
    38
    0
    ต่อมาก็แจ้ง ว่า ใครจะซ้อมหรือไม่ซ้อม...............และจะชำระเงินกันเมื่อไร

5. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ซ้อมครับ :sad:

เค้ามีกำหนดชำระเงินไหมครับ :confused:

6. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ขอเป็นแบ่งเป็น 2 รุ่น ครับ......ถ้วยรางวัล อยากให้ได้ทุกคนแบ่งตามลำดับ ครับ เพราะ ถือ ว่า เป็นของที่ระลึกที่เหมาะที่สุดครับ

7. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
    ........:sad::sad::sad:.......

8. new@nymph

12,042
    38
    0
    พี่โต้ง 5. ขอให้ปฏิบัติเหมือนข้อที่ 1. แต่.......อาจแบ่ง Class ใหม่ และจัดถ้วยรางวัลแค่ 6 ใบ ที่เหลือขอให้จัดเป็น ของชำร่วยอื่นแทน
    พี่หนุ่ม ผมเห็นด้วยในข้อที่สามเหตุผลก็คือ ถึงแม้ผู้ที่ไม่ได้ในลำดับแรกๆ แต่ถ้วยก็น่าเป็นสิ่งที่เขาเหล่านั้นได้ระลึกถึงที่ได้มีโอกาศมาร่วม ส่วนป้ายจะเขียนอย่างไรก็ว่ากัน
    พี่อ๊อต 1.ถ้า bb อย่างเดียว --- แบ่ง 2 รุ่น ถ้วย 6 ใบพอแล้วครับ ที่เหลือเป็น ของชำร่วย นิดหน่อยก็พอ ( ถ้าได้ bb ซัก 12 คันกำลังดีเลยครับ )
    2. ถ้าbb + เพื่อนๆ พี่ ๆ --- ก็หน้าจะ 2 รุ่น ถ้วย 6 ใบ เหมือนข้อ 1. ที่เหลือเป็น ของชำร่วย นิดหน่อยก็พอแล้วครับ
    พี่นิว ผมเลือกข้อที่ 1 ถ้วย ตามจำนวนคนให้ครบ แบ่งเป็น สองรุ่นตามความสมัครใจของทุกท่าน
    ผมว่าของชำร่วย คงมีเงินซื้อเองได้ครับ..........เพราะถ้วยที่ออกให้จากทางสนามนั้นดูมีคุณค่าทางจิตใจมากกว่า.........ของที่ซื้อมาเองกว่า เพราะอันดับที่ 4-5 นั้นทางสนามก็มีของชำร่วยให้อยู่แล้ว....จริงไหม
    พี่กล้วย เสนอว่าจัดแบ่งเป็น2รุ่น รุ่นโปร กับรุ่นมือใหม่
    ส่วนรางวัล ให้เพิ่มถ้วยเป็น8ใบครับ จะได้มีรางวัลเป็นของที่ระลึกติดไม้ติดมือกลับบ้านกันไป
    พี่โอ๊ต ขอเป็นแบ่งเป็น 2 รุ่น ครับ......ถ้วยรางวัล อยากให้ได้ทุกคนแบ่งตามลำดับ ครับ เพราะ ถือ ว่า เป็นของที่ระลึกที่เหมาะที่สุดครับ
    พี่เอ ข้อ 3 แต่ขอถ้วยรางวัลแค่ 3 พอครับ
    พี่ นก ข้อที่1..เห็นด้วยค่ะแบ่งเป็นสองรุ่นก็ดีเพราะคิดว่าตัวเองเหมาะกับรุ่นสมัครเล่นอะค่ะ
    จะได้ไม่ไปขวางคนที่ชำนาญแล้ว
    ข้อที่2..เห็นด้วยค่ะ เพื่อเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่สนิทกันแต่ไม่มีbbแต่อยากลงจะได้ลงมาร่วมสนุกกันค่ะ
    ข้อที่3..ถ้วยเยอะไปป่าวค่ะหกใบกำลังดีแล้วนะ ซื้อเป็นอย่างอื่นให้ดีกว่าไหมสำหรับคนไม่ได้ถ้วย
    ข้อที่4..เห็นด้วยนะค่ะเพราะหกใบกำลังเหมาะแล้ว คนที่ไม่ได้ถ้วยก็ให้เป็นอย่างอื่นแทนไป จะให้เป็นอะไรก็ลองปรึกษากันดูตามความเหมาะสม
    ข้อที่5..ถ้วยหกใบคิดว่าน่าจะพอแล้วค่ะที่เหลือคนอื่นๆเราให้เป็นสิ่งของอย่างอื่นแทน(อันนี้ต้องช่วยกันคิดว่าเป็นอะไรดีค่ะ)
    (ผมขอสรุปให้นกเลยแล้วกัน....วิ่งแต่รถ bb แต่เอาถ้วย 6 ใบ ที่เหลือเอาแต่ของชำร่วย ตามนี้นะไม่ใช่ให้แย้งครับ )

9. new@nymph

12,042
    38
    0
    ในขณะนี้ เราไม่กล่าวถึง เพื่อนๆที่ไม่ไช่รถ bb แล้วนะครับ

เกี่ยวกับของรางวัล........ในขณะนี้
    แบ่งเป็น 2 รุ่น และถ้วยรางวัล 6 ใบ ที่เหลือ เป็นของชำร่วย......มี พี่โต้ง พี่อ๊อต พี่นก 3 เสียง
    แบ่งเป็น 2 รุ่นและถ้วยรางวัลได้ทุกคนโดยแบ่งตามอันดับ........ มี พี่หนุ่ม พี่นิว พี่กล้วย พี่โอ๊ต 4 เสียง
    แบ่งเป็น 1 รุ่นและถ้วย 3 ใบโดยวิ่งรวมกันหมด ...................มี พี่เอ 1 เสียง

งั้นเป็นที่สรุปแล้วนะครับว่า........แบ่งเป็นสองรุ่นโดยแบ่งเป็น รุ่น a และ b โดยที่ทางสนามจัดถ้วยให้ 6 ใบและใช้เงินกองกลางจัดอีก 2 ใบเพื่อให้ครบทุกตำแหน่ง.........ผมสรุปตามนี้นะครับ

10. new@nymph

12,042
    38
    0
    วันที่จ่าย..........ในที่ 20 กันยายน นี้ เป็นวันสุดท้ายครับเพราะผมจะต้องนำส่งให้ทางสนามครับ

11. new@nymph

12,042
    38
    0
    รื่องที่พักครับ...............จะจองกันยังไง
    ใครจะรับไปติดต่อกับที่พัก ครับ

12. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ผมมีที่พักแนะนำอยู่ข้างสถานีตำรวจบางละมุง
    เป็นคอนโด ให้เช่า อยู่ริมถนนเลยหาง่าย
    ห้องละห้าร้อย มีเคเบิ้ลทีวี น้ำอุ่น แอร์เย็น ห่างจากสนาม สิบสี่โล อ้อตู้เย็นด้วย...
    เวลาผมไปเรียนแข่งรถหรือดู ก็พักที่นี่ครับ
    ชื่อ เรือนทิพย์ พัทยา
    คอนโดมิเนียมให้เช่า
    อืมสั่งอาหารไปกินที่ห้องได้สะดวกมาก มีที่จอดรถเยอะ

หรือถ้าจะไปนอนที่ ที่พักเดิมตรงข้ามสนามก็ตามใจคับ
    แต่ผมคงพักที่นี่เพราะไกล้เมืองพัดยาและ หาซื้อของกิน
    ของใช้ สะดวก ใครสนใจ ก็ แจ้งผมจะจองให้ได้นะ
    อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ....:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กันยายน 2007
  13. new@nymph

12,042
    38
    0
    อืม...............แถวๆๆๆสนามมีไหมครับ......................พี่โป้ง

14. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ที่สำคัญ มันไกล้ ESSO มากคับ ใครที่ชอบถ่ายน้ำมันเครื่อง
    ช่วงค่ำๆ ก็น่าจะชอบ อิอิอิอิอิอิอิอิ....

15. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ผมแนะว่า สมาชิกที่แอบมาอ่านแล้วยังลังเลไม่กล้าตอบหรือลงชื่อ
    ผมว่า เราพี่ๆน้องๆกัน ติดปัญหาอะไรที่ทำให้ลังเล ก็แจ้งเข้ามาได้คับ
    เผื่อทางผู้จัดทำเค้าจะช่วยหาวิธีให้คุณไม่ลังเลได้นะ
    ผม เห็น มีแอบมาอ่าน บ่อยๆเยอะเลย ........อิอิอิอิ....

16. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    คงไม่ได้วิ่ง แต่ขอออกความคิดเห็นด้วยได้มั้ยอ่ะครับ

17. new@nymph

12,042
    38
    0
    พี่นุรถขาว................รอคำตอบวันที่ 13 กันยายน
    พี่ทศเทพ.................รอคำตอบวันเสาร์นี้
    พี่ย้อยร้อยลีลา...........รอให้มีคันที่ 9 ก่อน

18. new@nymph

12,042
    38
    0
    ไม่ได้..........ครับ ...........รบกวนเปล่าๆ:D

19. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
    ......:first::second::third::cheer2:..:D:D

20. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ไกล้ๆที่เคยพักก็ สยามคันทรีคลับคับ ด้านหลังสนามเลย
    แต่แพงเกินอะคับ ไม่แนะนำ :cool:

แล้วที่เดิมจองไม่ได้รึ เห็นว่า ไกล้สนามมาก

จิงๆแล้ว ที่ๆผมแนะไปข้างต้น ไม่ไกลมากนะ
    เลี้ยวซ้ายออกจากสนามตรงไปถึงสามแยกถนนสุขุมวิท
    ถึงสามแยกแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าพัดยาไปนิดเดียวเอง
    .......ลองพิจารณาดูแล้วกันคับ ......อิอิอิอิ..:cool::cool:

21. carism

carism New Member Member

849
    6
    0
    เห็นว่าทางสนามเหมา โรงแรมเยื่องๆสนามที่ไปกันคราวก่อนหมดเลย
    มีของเพื่อนผม อยู่ในซอยวัดญาณฯทะลุด้านหลังสนามไปได้เป็นหมู่บ้าน ทำไว้ให้เช่า มีสระว่ายน้ำอิอิ:D

22. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0

ฮั่นแน่ คิดอารายอยู่;):D

23. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    รุ่นนี้ไม่ต้องคิดแล้ว รอพี่หนุ่มเจ้าสำนักอนุมัติอย่างเดียว
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:;)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กันยายน 2007
  24. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :( เอ่อ...........
    เค้าให้แต่พวกที่ BB ที่จะไปวิ่งเข้ามาออก Idea นิ........

ทำไม มันเริ่มออกไปแนวอื่นแล้วล่ะ........

อ้อ..........
    อย่ามาเอ่ยนะครับ.......... ว่าไม่มีเวลาเตรียมตัวกัน........
    เรื่องนี้คุณกันตั้งแต่ภรรเมียผมท้องโย้ตามไปดูแข่ง
    จนตอนนี้ลูกผม จะ 3 เดือนแล้ว.........
    คุณมีเวลาคิด มีเวลาเตรียมตัวมามากกว่า 4 เดือน......
    จะมานั่งบอกว่า โอยกระชั้นชิดอย่างโน้นอย่างนี้......
    โอ้เอ้ ไม่ตัดสินใจ แล้วว่าคนอื่นไม่เห็นใจคุณ.......
    ผมว่า คุณอ่านแล้ว คุณใช้เวลาอันน้อยนิดที่มี ซัก 1 กลืนน้ำลาย
    คิดดูอีกทีนะครับ........ ว่า ตัวคุณน่ะ...... เป็นยังไง......

บ่นไปตามประสาคนเห็นแก่ตัว......... อย่างผม..........

ก็มันน่าเบื่อจิงๆ........

:mad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กันยายน 2007
  25. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ตามนั้น...เห็นด้วย...

26. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :cool: อ่ะ........
    ที่พักเพิ่มเติมจากคราวที่แล้วที่เคยไปพักนะครับ......
    ชื่อ "นาคู Resort"
    http://www.nakuresort.com/index.htm

ห่างจากสนามประมาณ 5-7 กิโลครับ.......
    พยายามหาราคาค่าห้องแล้ว แต่ไม่มีแจ้งไว้ที่ Web ไหนเลยครับ....
    เอาไว้เป็นทางเลือกครับ.......
    :cool:

27. yy_u12

18,827
    95
    48
    นิวขอแก้ไขนะครับพี่

:rolleyes: อืม........
    พอดี ผมพาดพิงไปแล้วอ่ะครับ.......
    แล้วชื่อที่ผมกล่าวออกมา...... ผมก็ได้พูดคุยเล่นเจ้าของเรื่องราว
    ไปนานหลายครั้งแล้วด้วยความที่อยากให้พี่เค้าคนนั้นเลิกคิดมากซักที....

ถ้าพี่เจ้าของเรื่องราวนั้นเค้ามี Feed Back กับคำกล่าวของผม
    เรียนรบกวนพี่เค้า Feed Back ที่ผมได้โดยตรงเลยครับ...
    ผมก้จะจัดการตามประสงค์ของพี่เค้าในทันที......

ในส่วนที่คุณพี่ที่อ่านแล้วไม่ happy ...... ผมคงจะบอกได้แต่ว่า
    คำเขียนของผมคงจะทำให้ใคร Happy หรือไม่ Happy เหมือนกัน
    ไปหมดซะทุกคนทุกผู้ไหม่ได้หรอกครับ......

เรื่องลบกระทู้ ผมคงไม่ลบอ่ะครับ.....เพราะมันเป็นเรื่องราวไปแล้ว....
    ถ้าจะลบ ก็ให้แจ้งความจำนงไปที่ผู้ดูแล board ท่านอื่นลบให้แล้วกันนะครับ...

ขอบคุณด้วยความเคารพครับ... :cool:

28. new@nymph

12,042
    38
    0
    ผมขอโทษ.........(..อีกแล้ว...)

ผมขอโทษที่ลบกระทู้โดยมิได้ขออนุญาติครับผมไม่อยากเห็นความแตกแยกเกิดขึ้นซึ่งเรากำลังจะมีงานดีๆเกิดขึ้นครับถ้าพี่ๆไม่พอใจผมขอรับความผิดนี้แต่เพียงผู้เดียวครับเพราะแค่นี้ผมก็ลำบากใจพอควรแล้วถ้ามีอะไรเกิดขึ้นอีก ถือว่าผมขอร้องนะครับ แค่นี้ผมคงจะรับไม่ไหวแล้ว ขอโทษ และ ขอบคุณครับ
    :cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

29. new@nymph

12,042
    38
    0
    ตามนี้นะครับ

สรุปได้ตามนี้นะครับ...................ผมขออนุญาติ สรุปนะครับ:p

30. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    โอเค.......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้