มีใครใช้ Mitsu Lancer a72 ไฟ L บ้างครับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย Nismo_3_Door_Za, 28 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    คือ รถผมที่ใช้อยู่ มิดไปแล้ว และที่บ้านมีเจ้ากบเอ๋อไม่ค่อยได้ใช้อยู่ 1 คัน เครื่องคาบู 1600 4G32 ว่าจะเอามา Retro ก็เลยอยากหาเพื่อนที่ใช้รุ่นนี้ ถามเรื่องอะหลั่ยต่างๆ อ่ะครับ พอมีคนใช้อยู่ไหมเอ่ย :)

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    เคยใช้ครับ ทั้งไฟซี ไฟแอล ไฟนอน
    อะไหล่หายากมาก ๆ ครับ
    ทางที่ดี ลองหาซื้อซากแล้วมายำจะดีกว่า คุ้มกว่าซื้ออะไหล่ทีละชิ้น เพราะราคาโด่งเหลือเกิน

3. lekanics

lekanics Guest

0
    0
    0
    ผมเคยไปหาอะไหล่แถววรจักร เจอร้านหนึ่งขายอะไหล่มิตซูเก่าๆ บ้างเหมือนกัน ลองโทรไปถามดูครับ 022223400 ร้านประวิทย์ยนต์ครับ

4. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ขอบคุณน้าจอน และคุณ lekanics มากครับ ที่แนะนำ ผมคงเข้ามาสอบถามบ่อยๆ นะครับ ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับ

5. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    ยินดีครับ

6. zushi

zushi Member Member

55
    0
    6
    ผมก็ใช้รุ่นนี้ครับ A72

:) :) อะไหล่ก็ยังพอหาได้ครับ:D :D

7. kenshiro222

kenshiro222 New Member Member

72
    0
    0
    เย้ๆๆๆมีคนใช้เหมือนเราด้วยผมกำลังบุรณะเหมือนกันเกือบเสร็จและรอเครื่องอยู่ตังม่ายพอพี่พอรู้ไหมครับคาบูเครื่อง1600รุ่นมีขายที่ใหนบ้างอะครับลูกลอยข้างในมันค้าง(มันดันค้างตอน100กว่าลงสะพานด้วยเก็บไปพร้อมรถแล้ว)แนะนำด้วยนะครับขอบคุณล่วงหน้า

8. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0
    คาร์บูทั้งลูกเลย มีขายครับ แนะนำว่าลองไปเดินดูตามร้านที่ผ่าซากขาย ที่เชียงกงบางนา กับเชียงกงปทุมวันดูครับ

เมื่อก่อนเก็บไว้สองลูก สุดท้ายก้อเอาชั่งกิโลขายไป เพราะนึกว่าไม่มีโอกาสได้เล่นแล้ว
    :(

9. zushi

55
    0
    6
    :) :) คิดว่าน่าจะมีนะครับ ลองโทรถามร้านพนาโรจน์ขายอะไหล่ 034-541175 ครับอยู่ จ.กาญจนบุรี ร้านนี้หาของเก่งครับ (ร้านประจำผม) ถ้าหาไม่ได้ลองแปลงเอาของพวกตระกูลดัสสันมาแปลงดูครับเพื่อนผมเป็นช่างเห็นเขาบอกว่าใส่ด้วยกันได้ครับ ถ้าทำรถเสร็จแล้วก็ post รูปรถให้ดูบ้างนะครับ :D :D

10. kenshiro222

72
    0
    0
    นี้ไงลูกรักผมกำลังบุรณะอยู่(คันเนี้ยเหละหาคาบูอยู่)

11. kenshiro222

72
    0
    0
    พอได้ไหมครัขพี่ๆรถผมโทดนะรูปใหญ่ไปหน่อย

12. kenshiro222

72
    0
    0
    แต่ตอนนี้ใช้คันข้างๆแทนไปก่อนแหละ

13. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0
    เชื่อผมเถอะว่ายังไงก้อมีขาย ตามหมายเหตุข้างบน แต่ต้องค่อย ๆ เดินดูครับ ลูกนึงไม่น่าเกินพันครับ

14. bazzbonus

bazzbonus New Member Member

56
    1
    0
    เพื่อนผมก็ใช้ไฟนอนอยู่....อิอิ

หวัดดีคับพี่จอน

15. zushi

55
    0
    6
    :) :) สภาพรถยังดีอยู่เลยครับ ทำเครื่องให้ดีและช่วงล่างให้ดีก็ OK. แล้วครับ (รู้สึกดีนะครับมีคนใช้รถรุ่นเดียวกัน):D :D

16. Nismo_3_Door_Za

684
    101
    0
    โห สีรถยังดีกันอยู่เลย ของผมสีเริ่มแตกแล้ว
    คุณ zushi หาแม็กเก่งจัง ตอนนี้ไม่มีตังค์ทำสี หาแม็กสวยๆ ใส่ก่อน เอิ๊กๆๆๆ
    คุณ kenshiro222 ไว้ผมกลับบ้าน จะไปดูที่โรงตัดรถแถวบ้านให้ครับ เห็นมีคันนึง แต่เป็นเครื่องแซทเทิร์น 1400 หรือเปล่า เดี๋ยวไปดูให้ แล้วจะโพสบอกครับ

ดีใจจังมีคนใช้รุ่นนี้อยู่ด้วย

แก้ไขล่าสุด: 8 มีนาคม 2006
  17. Nismo_3_Door_Za

684
    101
    0
    ว่าแต่ว่า ไอ้กระจกมองข้างรุ่นนี้ยังพอหาได้เปล่าครับ อยากได้ :(

18. Nismo_3_Door_Za

684
    101
    0
    อิอิ ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วขอถามอีกข้อ จะหาได Start เครื่อง 4G32 ได้ที่ไหนบ้างครับ เท่าไหร่งับ ของผมมันเฟืองรูดแล้ว ขับไม่ได้ครับ ขอบคุณมักมากครับ

19. kenshiro222

72
    0
    0
    คาบูต้องตรงccหรือป่าวอะครับของผมเครื่อง1600รุ่นนี้มี1600ด้วยหรือครับผมถามพ่อบอกว่าตอนนั้นไม่สะใจเลยยก1400ออกเอา1600ใส่ไปอะครับ (ถามคุณ Nismo_3_Door_Za ด้วยว่า รูปรถน้ำเงินข้างมันเป็นอะไรหรอครับเห็นเขียนว่าหลับให้สบาย นะเพื่อนรัก อนุญาติถามครับถ้าสะเทือนใจโทดครับ)

20. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0
    หวัดดีครับ อิอิ

21. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0
    ไดสตาร์ท ซื้อร้านไดร้านไหนก้อมีครับ ซ่อมก้อได้ แต่ไม่คุ้ม

22. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0
    เห็นมีคนขายที่รัชดาพลาซ่า (ตามคำบอกเล่า) แต่ราคาหนักไปครับ อย่างว่า..ของหายากมากราคาแพงเสมอ

23. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0
    เครื่องแซทเทิร์น มีตั้งหลายรุ่นหลายซีซี ใช้คาร์บูใหญ่ขึ้น เปลือกนอกมันก้อเหมือน ๆ กัน
    ต่างกันที่นมหนูน้ำมันนมหนูอากาศ ต้องลองจูนให้ดี ๆ ครับ
    วิ่งขึ้น แต่ก้อกินน้ำมันเพิ่มขึ้นนะครับ

24. Nismo_3_Door_Za

684
    101
    0
    ไม่เป็นไรครับ ถามได้ คือ มิดมาอ่ะครับ และที่บ้านไม่ให้ซ่อมแล้ว ให้ถอดอะหลั่ยเก็บ และขายบางส่วนอ่ะครับ และมีเจ้า A72 ว่างอยู่ 1 คัน เลยจะเอามาใช้นี่แหละครับ

25. Nismo_3_Door_Za

684
    101
    0
    เครื่องแซทเทิร์น มีตั้งหลายรุ่นหลายซีซี ใช้คาร์บูใหญ่ขึ้น เปลือกนอกมันก้อเหมือน ๆ กัน
    ต่างกันที่นมหนูน้ำมันนมหนูอากาศ ต้องลองจูนให้ดี ๆ ครับ
    วิ่งขึ้น แต่ก้อกินน้ำมันเพิ่มขึ้นนะครับ

เห็นมีคนขายที่รัชดาพลาซ่า (ตามคำบอกเล่า) แต่ราคาหนักไปครับ อย่างว่า..ของหายากมากราคาแพงเสมอ

ไดสตาร์ท ซื้อร้านไดร้านไหนก้อมีครับ ซ่อมก้อได้ แต่ไม่คุ้ม

ขอบคุณน้าจอนมากครับ ความรู้ ความรู้ :)

26. Nismo_3_Door_Za

684
    101
    0
    น้าจอนครับ มีคนจะขายไดสาร์ทให้ผม แต่เป็นเครื่อง 4G13 คาร์บูขับหน้า มันใช้กันได้เปล่าครับ ขอบคุณครับ

27. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0
    ไม่ได้ครับ ขับหน้าขับหลัง คนละตัวกันครับ

28. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    กระจกทรงนี้ ที่รัชดาไนท์มีครับ คู่ละพันกว่าบาทครับ :) :)

29. Nismo_3_Door_Za

684
    101
    0
    อูย เกือบไปแล้ว ขอบคุณน้าจอนมากครับ

30. Nismo_3_Door_Za

684
    101
    0
    ขอบคุณครับ ว่างๆ จะเข้าไปดูซะหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้