คัยรู้จักธุรกิจ MLM ขาย Herbalife มั่งคับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย Chris_Mivec, 12 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    ใช้เงิน หลอกล่อ เอาเงิน อีกทีครับ

ไม่อยากได้ของเค้า ไม่ถูกเค้าหลอกครับ

2. Kings Honda

Kings Honda New Member Member

22
    0
    0
    มันมาถึงเว็ปเราแล้ว

3. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    เหี้ยเรียกพี่เลยไอ้พวกนี้:mad::mad::mad::mad:

4. 555 เราก็เคยโดนหลอกด้วย...ขาดทุนไปหลาย...

สวัสดีสมาคมคนเคยเป็น herbalife ออกจากสมาคมกันยัง...อิอิ... เราออกมาแระ แต่ใครที่ยังมีปัญหาอยู่ แล้วอยากพบทางสว่างโทรหาเรา หรือ เมลล์หาเราได้นะ ในฐานะคนเคยโดนต้มมาเหมือนกัน ตอนนี้เราเจอทางสว่างแระ โดยลองด้วยตัวเองมาเกือบ 3 เดือน และพบว่ามันเจ๋งโคตรๆ เลยกล้าบอกต่อ เพราะไม่อยากได้ชื่อว่าไปหลอกใคร เหมือนที่ตัวเองเคยโดน....โดยเฉพาะคนที่เจ็บช้ำจาก Herbalife อยากช่วยมากๆ ยังไงโทรคุยกันได้เรยยย 086-5405649 หรือเมลล์มาฝากเบอร์ให้โทรกลับก็ได้นะ ที่ [email protected]

5. puttajak

puttajak Guest

0
    0
    0
    กำลังจะโดนหลอก

ก็มีคนโทรมาให้ไปสัมภาษ พออ่านจบ ก็เปลี่ยนใจละ ขอบคุณครับ อิอิ

6. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    พวกแคลิฟอเนียฟิตเนส ก็ใช่ย่อย.....ชอบเอาโปรมาล่อ....ชอบเอาบัตรเล่นฟรีมาล่อ...

7. anubong

anubong New Member Member

368
    2
    0
    จงไปที่ชอบๆ เหอะ พวกหากินอย่างนี้

ใครทำอะไรไว้อย่างไร สักวันมันก็ต้องได้รับกรรมนั้นสนองกลับคืน

8. i god

i god New Member Member

1
    0
    0
    [ใครแม่งคิดไอ้ธุรกิจนี้วะ จะเอามีดไปฝากที่พุงแม่งจริงๆทำให้เสียเพื่อนดีๆไปหลายคน

คนแม่งเก่งหลอกคนขี้เกรียจ กับโลภได้อยู่หมัด ไอ้คนทำแม่งก็สมองน้อยเชื่ออะไรโง่ เราไม่มีประโยชน์กับเค้า เค้าคงเรียกมาแบ่งรายได้เค้าหรอก

เดือนเกือบล้าน เป็นไปได้เหรอ อย่างนี้ต้องส่งให้รัฐบาลเอาไปช่วยคนจน เดินขายกันทั้งประเทศแน่

9. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ผททำงานอยู่บริษัทรถยนต์ที่คนมีเงินมากๆๆๆๆเท่านั้นที่จะซื้อได้ แต่ดูรายชื่อลูกค้าที่ผมมีประมาณ 300 กว่าคน แต่ไม่เห็นมีพวกเจ้าของ พนักงาน หรือคนอะไรในธุรกิจแบบนี้อยู่เลย ทั้งที่ลูกค้าของผมรายได้เค้าก็ไม่ต่างจากที่ธุรกิจแบบที่มันโฆษณา

10. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    MLM = many lie man ป่าวงับ

เพื่อนคนไหนมาชวนไปฟังธุรกิจแนวนี้ผมเลิกคุยด้วยไปสองรายแล้ว จนมันออกมาจากสารบบถึงกลับมาคุยกันใหม่

11. dorame

dorame New Member Member

29
    3
    0
    มีเพื่อนทำเบื่อมันมาก ไม่น่าเชื่อมันจะเปลี่ยนไปมากขนาดนี้ เจอหน้าเอาแต่ชวนทำ ไม่คุยเรื่องอื่น หรือคุยแล้วก็วนกับมาเรื่องเดิม แย่จังครับ สุดท้ายแล้วก็ต้องพยามยามห่างกันไป

12. แฉเรื่องทั้งหมดของ Herbalife

.................ถ้าอยากรู้จิงๆ ล่ะก้อจะเล่าให้ฟังนะ

ธุรกิจนี้เราเคยทำจิง ๆ ยืมเงินเพื่อน ยืม ๆๆ เพื่อมาสมัคร แต่เราก้อคืนตามเวลานะ
    เพราะไม่อยากเสียเพื่อน เสียเพื่อนจิง ๆ เพาะพี่ที่เปงอัพไลน์จะกล่อมตลอดว่าเพื่อ world team

เราได้เปงซุป เราพยายามลงโฆษณา เพราะหวังว่าอะไรจะดีขึ้น การลงขั้นต่ำต่อเดือน 15,000 ไม่เกิน 60000 เพราะจะทำไม่ไหว
    แล้วเราก้อไม่ได้รายชื่อ เพราะแม่งอัพไลน์หายหัวไปเลย เปลี่ยนเบอร์ ไอ่พี่ชายมันก้อไม่รับโทรศัพท์ ประมาณว่าเชิดเงินไรประมาณนั้น
    เลวมากกก...

แล้วต่อเรื่องปาร์ตี้ คือเราไม่เคยไปหรอกนะ เพราะเปงซุปก่อนหน้านั้นแล้ว แล้วไมได้หาซุปใหม่เลย เพราะไม่ได้รายชื่อเลย เสียเงินลงซื้อรายชื่อฟรี ๆ แต่รู้จุดประสงค์ คือชวนเพื่อนมาดูความยิ่งใหญ่ แล้วให้เข้าประชุมต่อไงล่ะ ก้อจะได้เจออั้มอีกไง นี่คือจุดประสงค์ เหมือนเอาดารามาหลอกล่อ

ให้เอาซีรี่ 7 มารับทุกคนที่ปิด supervisor ได้
    ไม่ใช่เพราะอะไรเพียงแค่อยากให้นักข่าวเห็นแล้วเอาไปลงโฆษณาว่า WBS หรือ worldide business solution มีเงิน รวย ทำแล้วรวย
    โดยการเช่ารถพวกนั้นมาทั้งหมด ซีรี่ 7 250 คัน และอีกหลาย ๆ รุ่น
    ก้อคือเค้าจับตามองพวกเพื่อน ๆ ตลอดแหละ เพื่อน ๆ ของซุปน่ะ คือมีเป้าหมายว่าวันอังคาร พฤหัส เสาร์จะต้องพาพวกนี้มางาน how to make money training ให้ได้

คนที่ขายทางเนตน่ะ ไม่ใช่ว่าพวกเค้าทำผิดกฎหรอกนะ น่าเห็นใจ เค้าขายในราคาถูฏกว่าเดิมก้อจิง
    แล้วทำไมมล่ะ
    ถ้าคุณต้องเสียเงินเปงแสน เพื่อทำเฮอร์บาไลฟ์แล้วคุณไม่ได้กลับมา คุณจะขายลดราคามั้ยล่ะ

อีกอย่างสบายใจกว่า เท่าที่สอบถามมานะ ตอนนี้สายต้น ๆ ก้อคงรวย
    แต่ว่าพวกที่สมัครใหม่น่ะ ออกมาหมดแล้ว
    ไหนบอกว่าทำงานแบบมีงานประจำก้อทำได้
    นี่ทำงานประจำก้อ 08.00-17.00 แถมโอที
    แล้วยังให้เข้าประชุมต่อตอน 1 ทุ่มถ้ามีแขกมาเข้างาน
    บวกกับประชุมองค์กรต่อ คิดดูสิ ว่าประชุมกันจนรถไฟฟ้าจะปิดแล้วอ่ะ ถึงกับต้องวิ่งไปกลัวไม่มีรถกลับ
    ถ้าพวกนี้ดีจริงนะ มันคงขับรถมาส่งชั้นแล้วล่ะ

เอาเปงว่าชั้นขอสรุปเลยละกานว่า
    ธุรกิจนี้น่ะ เหมาะกับคนที่มีเงินเป็นทุนอยู่ก่อนแล้ว
    เมื่อเริ่มทำธุรกิจคุณต้องเสียเงินเปิด supervisor ประมาณแสนนึง
    หลังจากนั้นจะมีประชุมองกรประจำเดือน เค้าจะให้คุณลงโฆษณา
    ขั้นต่ำ 15000 ได้มาร้อยกว่าชื่อ แล้วกอ โทร ๆๆๆ ไม่ได้ฟรีอย่างมันประชุมครั้งแรกหรอก
    แล้วที่ทำงานมานะ เนตยังไมได้ใช้เลย

อืมลืมไป ตอนแรกงงว่ายังไม่ได้รายชื่อ ทำไม ถามอัพไลน์บอกว่าระบบล่ม 555 พูดมาได้
    ทีหลังถึงรู้ว่าต้องเสียเงิน

เปงบทความที่ใช้เตือนใจนักศึกษานะ ที่ยังไม่มีความรู้เรื่องธุรกิจเหมือนเรา
    เราอาจเปงคนโง่ก้อได้ในเวลานัน
    แต่เราก้อยอมรับว่าผลิตภัณฑ์ดีจิง ๆ
    แต่ว่าค้าเกินกำไร 50-50 เลยล่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่เสียเวลาอ่านบทความเล็ก ๆ ของชั้นนะคะ

*** อ่อลืมบอกไปว่า ถ้าคุณเกิดทำตัวโง่ ๆ ต่ออัพไลน์ หรือไม่เข้าใจว่าต้องไงกะธุรกิจ พวกนี้ก้อจะเอาไปคุยลับหลังว่าคุณเคยมีอัพไลน์ที่โง่สุด ๆ รึเปล่า นั่นแหละเปงคำพูดของฝรั่งที่พวกคุณพูดถึงนั่นแหละ
    ตัวเล็ก ๆ ที่ขึ้นพูดบนเวทีไงล่ะจำได้รึเปล่า ไมเคิลน่ะ ไปล่ะ

13. Thump

Thump New Member Member

81
    2
    0
    ผมก็เป็นอีกคนที่ต้องตะโกนว่า"เอาเพื่อนกูคืนมา"

พอไม่ซื้อของมัน มันแม้งลืมวันเวลาที่คบกันไปเลย

14. แม่งเลว.. สัด!

นี่ไปขุดกระทู้มาให้น้องๆที่มหาลัยอ่านนะครับเนี่ย กลัวเค้าจะเดินพลาด

ปล. นุ้ยอ่านจบแล้ว เป็นไงมั่ง อิอิ

15. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ช่วยขุดอีกคน

ผมเลิกคบกับแฟนเก่าก็เพราะเรื่องนี้ล่ะคับ เคยโพสในบอร์ดนี้ไปทีนึงล่ะ

ไอ้องค์กรพวกนี้มันเอาความโลภของคนมาเปนประโยชน์ เรื่องเด็ดๆมันส์ๆคันๆมีเยอะแยะมากมาย

พวกประเภทหัวอ่อน(ไม่จำเปนต้องโง่รึว่าฉลาด)เปนเหยื่อของพวกนี้ทั้งนั้น กว่าจะรู้ตัวก็มีแต่ลังเฮอเบอร์ไลฟ์กองเต็มบ้าน

ทำอะไรไม่ได้นอกจากประดับฝาบ้าน กินเองทั้งชาติก็ไม่หมด แรกๆก็สงสารนะคนพวกนี้ พยายามช่วยให้ตาสว่าง

แต่หลังๆเจอพวกดันทุรัง รู้จักมาเปนเดือนเปนปีพูดเท่าไรก็ไม่เชื่อ ไปเชื่อพวกลวงโลกกะโปกเปรตที่พึ่งจะรู้จักไม่ถึงอาทิตย์

ถึงขั้นลาออกจากธรรมศาสตร์มาเรียนรามเพื่อจะขายของ "ชั้นจะเปนเวิลด์ทีมให้ได้"100รอบ คือคำสวนมนตร์ก่อนนอน

ก็เอาเลยคับ เชียร์ให้มันซื้อเยอะๆเลย เอาให้มันหมดบัญชีเลย ให้มันเอามาถมที่เล่น พอมันไม่มีตังจะซื้อไม่มีตังจะกินข้าวก็ถีบหัวมันส่งไปไกลๆเลย

จะได้ไปเปน"ควาย"เวิลด์ทีม แดกหญ้าแทนข้าว พูดถึงแล้วของขึ้น ไม่รู้ป่านนี้ไปกินหญ้าอยู่แถวไหนแล้วก็ไม่รุ

16. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ปัญญาอ่อน . . . .

ธุระกิจที่แสวงหากำไรจากความโลภของคน
    คนไม่เคยเห็นเงิน พอเห็นก้อตาโต อยากได้
    รู้ทั้งรู้ว่ามันไม่น่าจะจริง แต่ก้ออยากลอง เพราะความโลภ

ปัญญาอ่อน . . . .

17. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    แล้วเราจะพูดไรดีเนี่ย >>>>

18. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    จากประสบการณ์ของผมนะครับ

ที่บ้านผมเนี่ย แม่และยายอยู่ในวงธุรกิจประเภทนี้มามากกว่า 30 ปี

ผมเห็นวิธีการทำงานมาตลอด

มันเป็นการขายฝัน Motivate คน ล้างสมองคน

แรกๆมันก็ดีนะ แต่เดี๋ยวนี้ คนมันเปลี่ยน หลอกลวงกันมากขึ้น

ส่วนตัวแล้ว ผมว่าแม่งเป็น

"ขนมหลอกเด็ก"

ซึ่งแม่กะยายผมต้องทุ่มเทเวลาและกำลังอย่างมากกว่าจะประสบความสำเร็จ

ไม่ใช่ง่ายๆอย่างที่เค้าบอกเวลาเราไปฟังประชุม

ซึ่งต้องยอมรับว่ารายได้มันเยอะจริง

แต่สิ่งที่ได้มาคืออะไรรู้มั้ยครับ

ไม่มีความจริงใจจากเพื่อนซักคน

โทรไปคุยกะใคร เข้าไปเจอกะใคร เค้าก็จ้องว่าวันนี้เราจะมาขายอะไร

ในทางกลับกัน แม่กะยายผมต้องวางแผนว่าวันนี้จะไปขายอะไร

กับใครดี หลายครั้งที่คนเค้ารำคาญ เราก็ต้องตื้อ เพราะมันคืองาน

ผมว่า สำหรับผม ธุรกิจนี้จะเป็นทางเลือกสุดท้ายที่ผมจะทำ

นอกจาก จะได้โอนตำแน่งมาจากแม่ ในกรณีที่แม่ไม่สามารถทำได้แล้ว

แต่ก็คงไม่ขยายธุรกิจอ่ะครับ ปิดยอด เก็บกินจากองค์กรที่มีอยู่ ก็พอแล้ว

ผมหน้าไม่ด้านพออ่ะ :D

19. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    เอาง่ายๆ ผมอยู่บริษัทรถยนต์ที่หน้าตาเหมือน "กบ" ราคาก็แพงกว่ามากๆ แค่เบรคก็ซื้อ Camry ได้แล้ว มีลูกค้าในประเทศไทยเกือบ 400 ร้อยคน (คนรวยจริงๆ) แต่ไม่มีคนไหนเลยที่ "ทำธุรกิจขายตรง" ง่ายๆ คนที่แม่งบอกว่ารวยมากกๆ 7 - 8 แสนต่อเดือน จอมปลอมชัดๆ

20. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เคยได้ยินเหทือนกาน เเต่ผมไม่เคยคิดว่ามันจะช่วยเราได้ขนาดนั้น

21. sc.tangmo

sc.tangmo New Member Member

468
    1
    0
    พี่เราอ่ะ โดนมาแล้ว มันบอกดีอย่างดน่นดีอย่างนี้

แรกๆนะช่วยทุกอย่าง

หลังๆ

ไม่ช่วยอะไรเลย

แร่งให้ทำยอด ถ้าทำไม่ได้ให้ซื้อยอดเองเลย

เราก็เคยไปฟัง

แบบนี้เป๊ะเลย

สงสารพี่มันนะ

แต่ก็ทำได้แค่สมัครสมาชิก

แม่ง.... มันให้ลงทุนตั้ง35000อ่ะ

เลยไม่เอากะมัน

มันพูดนะว่ามีรายได้เป็นแสนๆ

แต่ถ้าสังเกตการต่งตัว

เสื้อผ้าต่ละตัว

ตัวไปเกิน500ร้อยอ่ะ

พูดน่าเชื่อถือมากเลยนะ จิงจัง แต่ไม่จิงใจอ่ะ

เคยไปถึงบริษัทแล้ว

ถ้ารวยจิงทำไมต้องเช้าอาคารอ่ะ

ทำไมไม่ตั้งบริษัทของตัวเอง

น่าคิดนะ

22. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    ใช่ๆๆ ซื้อตึกเลย หรือไม่ก้อสร้างตึกเองก้อได้ เล็กก้อไม่ว่ารอก ขอให้ลงทุนบ้าง

เหอะๆๆอ่านแล้วมันส์ดีนะ อิอิ...

23. bank e12

bank e12 New Member Member

28
    0
    0
    ผมก้อโดนเพื่อนผมหลอกไห้ไปทำไอธุรกิจห่าเหวนี้เหมือนกันคับจ่ายไห้มันไปตั้ง4000ก่าบาทแหนะ
    เพื่อที่มันจะได้เลื่อนขั้นแม่งนึกและเสียดายเงินตอนแรกที่จ่ายนึกว่าจะทำเงินได้ง่ายเหมือนกะที่พวก
    ห่านั่นพูดเอาไว้แต่จิงๆแล้วมันไม่ง่ายเลยและก้อเหมือนกะการหลอกลวงไห้คนเอาเงินไปจ่ายไห้มัน
    ธุรกิจพวกนี้แม่งหลอกเอาเงินพวกที่หลงไปติดกับดัก

จนทุกวันนี้ไม่ค่อยอยากคุยกะไอ้เพื่อนคนนี้เลย......เบื่อแม่งเวลาที่แม่งมาชวนไปทำ..เฮ้ออ!!

ขอระบายครับเสียดายเงินที่จ่ายไห้เเม่งไป.........(ขอโทดครับที่ใช้คำไม่สุภาพ)!!!!!!

24. demon2528

demon2528 New Member Member

1
    0
    0
    ขอนิดนึงครับ กว่าผมจะหากระทู้นี้เจอ...-*-

ผมทำงาน MLM อยู่ครับ แต่ว่าคุณกำลังเข้าใจผิดที่ว่า HERBALIFE เป็น MLM ซึ่งผิดมากครับ ลูกค้าผมหลายคนถาม MLM นี่มันหลอกลวงไม่ใชเหรอ ผมก็ต้องอธิบาย แบบนี้กับทุกคนเลยว่า มันไม่ใช่ครับ.....

ก่อนอื่นทำความเข้าใจก่อนว่า ธุรกิจเคลือข่ายมีหลายแบบ
    มีทั้งดี และ ไม่ดี
    หลัก ก็จะมี 3แบบ
    แบบแรก แบบเคลือข่ายชั้นเดียว (SLM) เช่น LOTUS แม้คโคร เซเว่น อีเลฟเว่น ไก่ห้าดาว ยูนิลิเวอร์ มีสทีน

แบบ 2 ขา (Binary) อันนี้ตัวแสบ คือพวกที่ให้หา 2คนมาต่อตัวเรา แล้วสมัคร ซื้อของ เราก็จะ ได้ ค่าหัวคิวจากคนที่มาสมัคร ก็กลายเป็น วงจรอุบาท เช่นพวก Aimstar AGEL Herbalife ฯลฯ ที่บังคับต้องซื้อของ ถ้าจะทำธุรกิจอ่ะ

แบบ3 เคลือข่ายหลายชั้น (MLM) แบบนี้ถูกกฎหมาย 100% จะเน้นไปทางขยายเคลือข่าย กลุ่มคนซื้อกินซื้อใช้ เช่น Zhulian แอมเวย์ กิฟฟารีน สุพรีเดิร์ม แต่บางแห่งก็เน้น ยัดเยียดขาย ให้คนรวย (ไม่ต้องบอกมั้ง บริษัทที่เปิดมานาน ที่สุด ในโลก ด้าน ธุรกิจขายตรง ขึ้นต้นด้วยตัว A.

Herbalife มันใช้การตลาดแบบ Binary ไบนารี่........บริษัทที่ทำในไทยก็มี WBS แล้วก็อีก 2-3 บริษัท โดยมี ไอ่ไมเคิ้ล ฟรั่งตัวเล็กๆ หมอซีซึ่งผมเชคแล้วว่าเป็น หมอเก๊!!!
    แล้วก็อีก 5-6คนที่เป็นแกนนำ หรือ ต้นสาย

Binary ก็คือ สมัครสมาชิก ซื้อของ(แพง) แล้วหาคนมาสมัครต่อจากเรา 2 คน (แต่เฮอร์บาไลฟ์นี่ เมื่อก่อน 4 คน ตอนนี้รุสึกจะลดเหลือ 3 คน)

2คนที่มาสมัครใหม่ก็เข้าสู้วงจรอุบาทก์เลย คือ สมัคร- ซื้อสินค้ากักตุน หรือเปิดแต้ม(แพงมาก) แล้วเราเองที่สมัครก่อนก็จะได้ค่าหัวคิว

แล้ว2คนนี้จะทำยังไงต่อก็ทำแบบที่เราทำ คือ หลอกคนมาสมัคร ซื้อสินค้า แล้วก็ได้หัวคิว แค่นี้เอง

พวกนี้ มันเกิดมาจากแชร์ลูกโซ่ในสมัยก่อน แต่ต่อมา แชร์ลูกโซ่นั้นผิดกฎหมาย มันจึงหาสินค้า มาบังหน้า เพื่อให้ดูเป็นการซื้อสินค้า(บังคับ ทำยอด)
    แต่การบังคับซื้อ (พวกมันใช้คำว่าโน้มน้าว) นั้นก็ยังผิด พรบ.ขายตรงอยู่ แต่เอาผิดได้ไม่เต็มที่เพราะ มันบอกว่าลูทีมซื้อเอง มันไม่ได้บังคับ

ธุรกิจเคลือข่าย MLM หรือ Multi Level Marketing การตลาดแบบเคลือข่ายหลายชั้น นั้นมีความยุติธรรมสูง สินค้ามีคุณภาพจริง การปันผมชัดเจน เน้นที่ตัวสินค้า ใช้ดีแล้วบอกต่อ

ก็มาอธิบายไว้เท่านี้แหละครับ

อย่าไปเหมารวมกันครับ มานไม่เหมือนกัน และขอบอกว่า ธุรกิจ MLM นั้น ดีจริง เป็นการสร้างธุรกิจเคลือข่าย (นึกภาพ CP) แต่ลงทุนน้อยกว่ามาก แต่ทดแทนด้วยความขยันของเราเอง.....

ส่วนที่ผมทำที่ไหนนั้น ขอไม่บอกตรงนี้นะครับ เด๋วจกลายเป็นว่า โฆษณา...

แต่หากสนใจ หรือ สงสัย อยากถามเพิ่มเติม ติดต่อผมได้ครับ 088-501-1123 ผมแบงค์ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้