รถยนต์อัลติสที่ท่านใช้วิ่งได้เฉลี่ยกี่กิโลลิตรครับ

การสนทนาใน 'Altis Mania Racing' เริ่มโดย thaweesak, 14 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thaweesak

thaweesak New Member Moderator

724
    0
    0
    อยากจะสอบถามว่าเพื่อนๆที่ใช้รถ Altis เติมน้ำมันแก็สโซฮอล์95 แล้วมีปัญหาอะไรบ้างหรือไม่ และวิ่งได้เฉลี่ยกี่กิโลต่อลิตรครับ

2. BOY 76

BOY 76 New Member Member

1
    0
    0
    ไม่มีครับ 15โล/ลิตร

3. thaweesak

thaweesak New Member Moderator

724
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณบอย แต่วิ่งได้15โล/ลิตร ถือว่าไม่กินน้ำมันมากเลย ของผมวิ่งได้ในกรุงเทพ 12-13 โล/ลิตร วิ่งต่างจังหวัดก็ 17-18 โล/ลิตรครับ และเครื่องก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย

4. rusty_RASTA

rusty_RASTA New Member Lady Member

49
    0
    0
    วิ่งที่ความเร็วเท่าไหร่เหรอคะ??

5. thaweesak

724
    0
    0
    ของผมเครื่อง พันหกเองครับ แต่ก็อย่างว่า ในเมืองกรุงวิ่งได้ที่ความเร็วไม่เกิน 50-60 ครับ ยิ่งถนนเพชรบุรีติดอย่างกับอะไร ต้องออกเช้าๆ ก่อน 7 โมงถึงจะม่ายติดอ่ะ แล้วคุณรัตน์ใช้เครื่องอะไรล่ะครับ

6. rusty_RASTA

rusty_RASTA New Member Lady Member

49
    0
    0
    1.6 เหมือนกันค่ะ

7. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ว้า เรา 1.5 แต่ กม.ละ 3.5 บาท อิอิ

อยากให้มาน ลิตรล่ะ 100 ปายเลย

เพราะ เราจาคบ LPG เห้อ ............

พรรคไหน ทำน้ำมันลงเหลือ ลิตรล่ะ 20 ป๋มจาลงคะแนนหั้ยก๊าบบบบบบบบบ

8. thaweesak

724
    0
    0
    แล้วรถคุณรัตน์สีอะไรครับ ท่าทางชอบขับรถแข่งนะครับ ผมดูจาก HI 5 อ่ะครับรูปน่ารักดี

9. rusty_RASTA

49
    0
    0
    รูปรถรึว่ารูปคนคะ?? ๕๕๕
    คุณเปิ้ลสบายดีนะคะ?? ฝากหวัดดีด้วยคะ เมื่อไหร่จะได้เจอกันอ่ะ;)

รถรัตน์สีดำค่ะ ไม่ได้แต่งอะไรเลย แต่ตอนนี้ดูแม๊กกับไฟ Xenon อยู่ มีอะไรก็แนะนำบ้างนะคะ:)

10. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    Xenon ต้องเจ๊ กุ้ง อิอิ

11. thaweesak

724
    0
    0
    ล้อแม็กซ์ก็ต้องเล่นของใหม่ไปเลยคุณรัตน์ใช้ได้ทนทานกว่าและตอนนี้ราคาก็ถูกและแถมยางมาด้วยครับ เมื่อก่อนผมซื้อล้อพร้อมยางมือสองมาไม่ได้เรื่องครับต้องเสียเงินซ่อมอีก ราคาตอนนี้ก็ชุดนึง4ล้อพร้อมยางขอบ17" 21,000-23,000.-

12. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    หุหุ 17 เลยหรอพี่ ผม 14 พอแระ ประหยัดน้ำมัน

13. thaweesak

724
    0
    0
    บอยสังเกตดูหน้าพี่สิ พี่มันคนหน้าหญ่าย อะไรๆจึงต้องหญ่ายๆไปด้วย
    พี่ยังไม่ได้ใส่ค้ำโช้คเลย ซื้อมาตั้งนานลืมไว้ที่หลังรถอ่ะ เวลาเราจะใส่ก็ต้องถอดน็อตที่เบ้าโช้คออกก่อน แล้วก็มาวางทาบ รูของแป้นค้ำโช้ค หลังจากนั้นก็ขันน็อตที่เบ้าโช้คเลยใช่มะ

14. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    ช่ายคับ

15. rusty_RASTA

49
    0
    0
    วันนี้จะไปดูล้อแม็กซ์เอาไว้ก่อนค่ะ มีตังค์แล้วค่อยไปเอา
    ว่าแต่ว่าซื้อเก็บไว้ทีละข้างเค้าจะขายให้มั้ยคะ แบบค่อยๆ ซื้อไปเดี๋ยวก็ครบ ๔ ข้างเอง
    พอดีรัตน์เป็นคนที่มีนิสัย ค่อยเป็นค่อยไป น่ะค่ะ :p

16. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    o_O! ง่ะ งั้นเก็บ ตัง T ละข้าง พอครบ 4 แล้วปายซื้อดีมั้ย อิอิ

17. thaweesak

724
    0
    0
    เห็นด้วยกับน้องบอยเลยครับ แต่ทางที่ดีให้บอยจ่ายไปก่อน แล้วค่อยมาผ่อนคืนดีกว่า ไม่ต้องเสียดอก อิอิ

18. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    จัดปายพี่ เพราะผม + ปายแล้ว 80%

555555555+++++++

19. thaweesak

724
    0
    0
    ได้กลิ่นน้ำทะเล (เค็ม) อิอิ
    แล้วเราเมื่อไรไปติดแก็สล่ะ ของพี่คงจะกลางปีหน้า รอให้ทุกอย่างพร้อมก่อน

20. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    ต้นๆๆปีพี่ ใกล้แร่ะ

21. thaweesak

724
    0
    0
    ใช้หม้อต้ม หรือว่าหัวฉีดอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้