309 ช่วยผมด้วยค้าบบ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย ibom, 5 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    จัดไป ครับ อิอิ :D:D

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...เป็นงานปั้นเลยนะเนี่ย...เอาใจช่วยคับ...

3. ibom

ibom New Member Member

76
    0
    0
    คือแบบว่าถ้าใครดูรูปรถผมแล้วช่วยแนะนำผมที รถผมมันเอียงซ้ายละครับพี่น้อง
    รูปแรกจะเห็นได้ชัดมาก ผมใช้ขาตั้งกล้องนะครับไม่ใช่ถ่ายเองแล้วมือเอียง หรือตาเอียง
    จะแก้ไขยังไงดีครับ ตอนเอาทำสีก็ให้ช่างจัดทรงรถให้ใหม่แล้วแต่ก็ยังแก้ไม่หาย ยังเอียงเหมือนเดิม
    จะใช้โช้คแบบปรับได้แล้วมันจะเวิคไหมครับ จนปัญญาจริงๆ ใครพอมีทางแก้ บอกผมทีนะครับ

4. ibom

76
    0
    0
    เงียบกริบเลย ขุดๆๆ

5. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0

ตัวถังเบี้ยวหรือเปล่าครับ รถเคยเกิดชนมาหรือเปล่า ถ้ารถไม่เคยชน ก็อาจเป็นได้ว่า
    ช่วงล่างทรุดครับ เป็นที่สปริง หรือ ไม่ก็เบ้า ช็อค-อัพ ทรุดน่ะครับ ลองดูครับ :)V

6. ibom

76
    0
    0
    คือรบกวนอีกครั้งนะครับ โอมไปวางเครื่องที่อู่ไหนอะครับผมขอเบอร์โทรได้ปะ
    รถผมไปวางเครื่องมาเกือบ3เดือนแล้วมันยังไม่เสร็จเลยผมเซ็งกะอู่นี้มากๆเลย
    หรือใครก็ได้ครับแนะนำอู่วางเครื่องให้ทีผมรอรถผมมานานเกินไปแล้วช่วยทีนะครับ

7. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ลองโทรไปคุยกะเพ่เขาดูนะคับ....086-890-4116....เพ่ต๋องคับ....

8. ibom

76
    0
    0
    ขอบคุณครับ จะลองดูครับไม่ได้เข้ามานาน เบื่อมากเลยครับที่อู่ทำรถไม่เสร็จสักที
    มาอีกทีคุณโอมก็ขายรถหนีไปซะแว้ว แล้วมีใครใช้309บ้างละเนี่ย

9. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    เส็ดไวไว น่ะ ครับ อยาก เห็น ตัว แรง ตัว ใหม่ อิอิ

10. ibom

76
    0
    0
    เห็น505เค้าใส่เรือนไมล์สวยๆกันอยากรู้ว่า309จะยัดเยียดลงไปได้ไหมครับ
    สงสัยจัง

11. ohmmemy

1,077
    4
    38
    หา แผงคอนโซลหน้า ของ โตโยต้า 3ห่วง มาใส่ ทั้ง ยวง เลย ดี กว่า ครับ อิอิ

12. ibom

76
    0
    0
    1ปีแล้วครับ309ผมยังวิ่งไม่ได้เลย นี่ขนาดยุ่งๆกะการเรียนพยามยาม
    ลืมมันไปแล้วมันก็ยังไม่เสร็จสักที ตอนนี้วางเครื่องเสร็จแล้วครับแต่
    ขับไม่ได้เลยจะเป็นลมตายในรถ เหม็นกลิ่นน้ำมันเบนซินมากเลยครับ
    (เปิดกระจกหมดแล้ว) ก่อนวางเครื่องก็เหม็นนึกว่าวางเครื่องเสร็จแล้ว
    มันจะหาย กลายเป็นว่าเหม็นเหมือนเดิมผมให้ช่างเดินสายน้ำมันใหม่ไป2รอบ
    แล้วก็ยังไม่หายดูแล้วก็ไม่มีน้ำมันรั่วตรงไหน รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายด้วยนะครับ
    ตอนนี้จอดทิ้งไว้บ้านใช้งานอะไรไม่ได้เลย เสียดายรถมากๆทั้งสีทั้งเครื่องทำไปหมดแล้ว
    แต่ขับไม่ได้ แค่เข้าไปนั่งในรถเฉยๆไม่ติดเครื่องก็เวียนหัวจะแย่แล้วครับ ช่วยหน่อยนะครับ

13. draculajung

draculajung New Member Member

5
    0
    0
    คุณโอห์ม ยังวนเวียนอยู่เนอะ
    หายไปไหนอ่ะ ช่วงนี้ เป็นไงบ้าง
    ได้รถยังครับ

สมัยผมใช้ 309 ลง 5A-FE อ่ะ
    ประหยัดดีไม่จุกจิกอะหลั่ยเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้