D.I.Y. แอร์รถยนต์ด้วยตนเองคับ (ใครรถติดไฟแดงนานๆแล้วแอร์ไม่เย็น เข้ามาคับ)

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย enforce, 14 มีนาคม 2006

?

น้ำยาแอร์มาตาฐาน100% บรรจุกระป๋อง เติมเพิ่มเองได้เมื่อน้ำยาแอร์ขาด เพื่อนๆ คิดยังไง

1. สนใจ...น่าจะเติมเองได้ เพราะดูจากขั้นตอนแล้วไม่น่ายาก ถ้าเหลือเก็บไว้เองได้ ประหยัดเงิน

77.7%
  2. ระบบแอร์ดูแล้วยุ่งยาก...ไปจ้างเขาซ่อมดีกว่า จ่ายเท่าไรไม่สนแต่ให้เย็นเป็นพอ

3.9%
  3. ก็ดี...ซื้อแล้วเอาไปให้ช่างแอร์ตามร้านเติมให้ก็ได้ เหลือเก็บไว้ใช้คราวหน้าได้

9.0%
  4. สนใจ...เพราะว่าน้ำยาแอร์ในถังตามร้านซ่อมทั่วไป...ไม่รู้ว่าน้ำยาแอร์มีคุณภาพแค่ไหน

34.6%
หลายโหวตที่ได้รับอนุญาต
< Previous Thread | Next Thread >
  1. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    พี่กบนอนดึกจังคับ

ขอบพระคุณอีกครั้งนะครับ ที่ SMS มาให้กำลังใจ วันแรกที่ ฮ. ตก 50 เบอร์โทรหาผม จน batt หมด ติดต่อใครไม่ได้เลย

ไม่รู้กล้องตัวนี้ นักข่าวไปได้มาจากไหนเหมือนกันครับ... งง

พี่กบดูแล้วเป็นไงฮะ กล้องตั้วนี้ คลิปที่ on tour bangkok นั้น เป้นการใช้ กล้อง ครั้งแรกเลยครับ ภาพอาจจะไม่สวย

แต่ภาพที่ออกมา คือภาพที่ ฮ. ตก วันนั้น ภาพ vdo ที่ผมนี้ ภาพสวยมากๆ ครับ

เป้น แมลงปอ ดีๆ ไม่ชอบ .... ตอน ฮ.โผ่อหัวขึ้นมาจากน้ำ..... ยังกะ ปลาทอง .. เด็กๆ ทีม heliluck เห็นแล้วน้ำตานี้นอง ลูกตาเลยอะคับ

ทุกคน รัก ลำนี้มาก เพราะกว่าจะได้มา ..... โคตรรร เหนื่อยเลยกว่าจะได้มาคับ

วันนี้ป๋าสั่งซื้อ ลำใหม่ไปแล้วครับ เหมือนเดิม แต่ลายดำ เปลี่ยนเป็นน้ำเงินแทน ครับ

ขอบพระคุณอีกครั้งนะครับที่เป็นห่วง ..... พวกผม... สู้ครับ

แก้ไขล่าสุด: 16 กันยายน 2010
  2. enforce

2,041
    13
    38
    พี่กบครับ ดูตาม link เลยครับ http://www.facebook.com/album.php?aid=21466&id=100001350006760

ภาพเกือบทั้งหมด ครับ วันสุดท้าย ผมถ่ายไป 900 กว่าภาพอ่ะครับ

เหมือน ปลาทอง ปะคับ

3. buranasak

buranasak New Member Member

225
    0
    0

ผมกำลังจะนอนอยู่พอดีเหลือบไปเห็นข่าวสามมิติพอดี อ้าวข่าวเกี่ยวกับคุณเตอร์อีกแล้ว ป๋าคุณเตอร์ให้สัมภาษณ์
    ตอนสัมภาษณ์คงจะหลายนาที แต่เอามาตัดต่อให้ฟังนิดเดียว แต่ดีครับเป็นอุทาหรณ์สอนใจใฟ้เป็นกรณีศึกษา
    ภาพที่ออกทีวีรูปแบบเดียวกันเหมือนที่คุณเอตร์เอามาใหดูใน Web เลย Hilight อยู่ที่ตอนกำลังจะตก เครื่องบินเอียงลงเร็วน่าดูเหมือนกันนะครับ ภาพที่บันทึกได้ยังบันทึกสายไฟให้เห็นเป็นหลักฐานแห่งสาเหตุการตกขอบเครื่องบิน
    มองดูภาพตอนที่ล่วงลงมามันดูเหมือนจะล่วงไปใกล้ตรงบันใดบริเวณกำแพงเลย

สู้ๆ

4. enforce

2,041
    13
    38
    ช่ายครับ ผมอยู่หลังกล้องอะคับ ระยะไม่เกิน 1 เมตรครับ จากกำแพง

ฮ. ลำนี้มีถุงลมที่ขาสกี ถ้าเครื่องยนต์มีปัญหา สามารถพองลมให้กลายเป็นบอลลูน ฮ.ไม่จมได้ครับ

แต่โชคดีที่ กัปตันไม่กดสวิทย์ให้ถุงลมพองตัว ไม่งั้นละ.....ปลาทองผม

แม่งกลายเป้นสกี วิ่งชนกำแพง อาจจะเสียชีวิต ทั้งลำเลยก็ได้ครับ

ถือว่าโชคดีจริงๆ ครับ จากที่เห็นสายไฟ แล้วลงน้ำเพียง 4 วินาทีเองครับ

ครั้งแรกที่ได้ยินว่าเครื่องจมน้ำ ทุกคนพูดคำแรกเลย ... " ทำไมไม่เปิด Float ว่ะ "

ฝ่ายบัญชี บนชิบหายเลยคร้าบ ... Float ราคาติดตั้งเพิ่ม เกือบ 2 ล้านบาท ทำไมไม่ใช้ว่ะ

พอเห็นภาพแล้วก็ ... เข้าใจกันหมดครับ 4 วินาที แล้วสภาพการลงแบบนั้น ยังไงก็เปิดไม่ทันและ

ถ้าเปิดละ ......... สกีชัดๆๆ

5. buranasak

buranasak New Member Member

225
    0
    0
    มันเป็นสถานการร์ที่ไม่สามารถควบคุมได้ทันจริงๆ นี้ถ้าสมมุติแนวของการดิ่งลงเป็นแนวตามยาวของแม่น้ำหละก็มีโอกาสเปิดใช้แน่ๆ ว่าแต่จะเปิดได้ทันหรือเปล่า ราคาใช้ได้เลยนะครับ Float ราคาติดตั้งเกือบ 2 ล้าน
    แต่ไม่เป็นไร มันเป็นอุบัติเหตุที่ไม่รู้ล่วงหน้ามาก่อน ผู้โดยสาร นักบินปลอดภัยทุกคน ก็น่าจะดีกว่า ที่เหลือความเสียหายให้ประกันจัดการเอง

6. Lee@CityMaNia

Lee@CityMaNia New Member Member

318
    1
    0
    แสดงความเสียใจด้วยครับ ไม่คิดว่าจะเป็นลำของพี่มาเปิดเวบดูอ้าวตกใจเลย เอาครับคนไม่เป็นรายดีแล้วครับ ผมเป็นกำลังใจให้ สู้ๆ ครับผม

7. Pot_Phuket

Pot_Phuket New Member Member

92
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับคุณเตอร์ วันนั้นเห้นข่าวรีบโทรหาเลย ฝากข้อความ เลยรู้ละว่าวุ่นวายมากแน่แน่ แต่จากที่คุณเตอร์เล่ามา
    สรุปให้ฟังหน่อยสิ ว่าไปเกี่ยวสายไฟอะไรยังไง อยากรู้อ่ะครับ

ป.ล.คุณเตอร์นั่งไปด้วยเหรอครับวันนั้น

8. enforce

2,041
    13
    38
    ผมมีเทปอยู่แต่ไม่อยากเอาลง หลายเหตุผลครับ ใครอยากดู เข้ามาหาผมแล้วจะเปิดให้ดูครับ

เล่าคร่าวๆ ก็คือ กัปตัน บินในลักษณะ ต่ำ เพื่อให้กล้องถ้าน้ำท่วมตลิ่ง สูงเท่าไหน เพื่อไปทำสารคดีของช่อง 11
    แล้วพอถึงที่เกิดเหตุ .. สายไฟข้ามไปเกาะเกร็ด 3 เส้น มันตึ่งเท่ากันหมด แล้วไม่มีลูกบอล หรืออะไรสะท้อนแสง และท้องฟ้าก็ปิด

พอใกล้ถึงกัปตันเห็นแล้วก็เลยเหยียบตรงเท้าให้หางหลังปัด เพื่อจะหักหัวตีวงกลับ ไม่ให้โดนสายไฟ แต่ไม่พ้น โดนสายไฟที่หางหลัง
    ฮ.เลยเสียการทรงตัว หมุนแล้วตกน้ำ ห่างจากกำแพงวัด 1 เมตร เท่านั้น

ทุกคนปลอดภัยไม่เป็นไรมากครับ

ผมอยู่บริเวร หัวเกาะเกร็ด ห่างจากที่เกิดเหตุ 100 เมตรครับ

สายไฟ 2 เส้นหลัง ฮ. ครับ ภาพแรกนั้น ประมาณ 20 นาทีก่อนผมไปถึง ท้องฟ้าปิด สายไฟมองไม่เห็นเลยคับ

แต่ไม่ต้องการบอกว่าใครผิดนะครับ อนาคตน่าจะหาทางป้องกันไว้ก็ดีครับ แต่ล่าสุดเมื่อวารผมขับรถไปดูอีกครั้ง....อื่ม

มันก็ไม่ใส่ลูกบอล หรือฝาครอบสะท้อนแสงอีก... ดูข่าวช่อง 3 การไฟฟ้าให้การว่า สายไฟนี้เทียบกับระดับ สะพานข้ามแม่น้ำ

เรือก็คงไม่โดน ....... ตอบได้แบบ โดนใจมากครับ ... ถึงโดนไม่โดน แต่ทำไมไม่ใส่ลูกบอลสีวะ เหตุการณ์ก็มีให้เป็นบทเรียนแล้ว

คนไทยแม่งแปลกจิงๆ ครับ ห๋า...ไม่โดนกับตัวก็คงไม่รู้สึก ผมก็ไม่ได้บอกว่าใครผิดนะคับ แต่น่าจะป้องกัน กันซะหน่อย

9. จินนี่

จินนี่ New Member Member

398
    0
    0
    :cry: ขอแสดงความเสียใจด้วยครับคุณเตอร์ ผมแอบเข้ามาดูนานๆครั้งครับแต่ไม่ได้โพสต์ครับเว้นช่วงไปหลายเดือนเพราะต้องเดินทางตลอดครับ เวลาจะดูข่าวดูทีวียังไม่ค่อยจะมี เลยตกข่าวนี้ไปครับ เข้ามาอีกที ฮ.ก็ตกแล้ว เห็นป๋าคุณเตอร์ให้สัมภาษณ์แล้วก็โอครับ งานนี้คนปลอดภัย ฮ.พัง เสียใจด้วยนะครับ มาให้กำลังใจสู้ๆครับ ว่างๆก็บอกป๋าทำบุญใหญ่สะเดาะเคราะห์มั่งเด้อ ทะแม่งๆอยู่นา วันนี้ผมเพิ่งได้หยุดพักจิงๆ แต่เด๋วก็ต้องออกไปถ่ายภาพสถานที่พิพาท(ในเมืองนี่ล่ะ) กะว่าจะเข้าไปกราบอ.ใหญ่ซะหน่อย วันเกิดท่านพอดี แต่ที่เช็คข่าวพรรคพวกที่อยู่ใกล้ชิดนั้น คงจอดรถหลายกิโลแล้วเดินเข้าไป คนมืดฟ้ามัวดินเลย มาจากทุกสารทิศ สงสัยคงยกเลิกแล้ว ยังไงกัน ผมเพิ่งได้ ฮ. ลำใหม่ (อิอิอิ บังคิบวิทยุเด้อ) กาลังหัดเล่นกะเจ้าตัวเล็กอยู่ พอมาเปิดเนทก็ได้ทราบข่าว ฮ.ตกเลย ให้ประกันดำเนินการครับ คนไม่เป็นรัย กัปตันปลอดภัยก็โอแล้วครับ สู้ๆครับ คนดี มีคุณธรรม คุณพระคุ้มครองเสมอครับ ฝากบอกป๋าคุณเตอร์ด้วยนะครับ วิวกรุงเทพมุมสูงสวยมากครับ เห็นเกือบหมด โดยเฉพาะริมน้ำเจ้าพระยา ทำไมไม่ใส่ขาสกีที่มันลอยน้ำได้ มีรัย ก็น่าจาร่อนลงฉุกเฉินในน้ำได้ ไม่ต้องจมแบบนี้ อันนี้แค่ฝากไว้เด้อ ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจจากใจจริงด้วยครับ ขอให้ได้ลำใหม่ กลับมาหล่อเหมียนเดิมครับ อิอิ

10. enforce

2,041
    13
    38
    เมื่อคืนยังคิดถึงพี่อยู่เลย ว่าถ้าเป็นเคทนี้ จะตัดสินว่าไงกับเคทที่เกิดขึ้นอ่ะคับ

พี่วิวในกรุงเทพ VDO ทุก อันของผมได้ออก TV ด้วย หุหุหุ ภูมิใจสุดๆๆๆ

มีคนโทรมาของซื้อ ฟุตเพลส ( VDO กะ ภาพในกรุงเทพฯ อ่ะครับ)

ผมเลยโยนให้คนรู้จักที่ทำสารคดีตอน ฮ. ตก พี่เขาโทรไปคุยบอกว่า นาทีแรก 50000 นาทีต่อไป 20000

ใส่แล้วพี่ ดูที่ขา ฮ. จิคับ เกือบ 2 ล้านแนะ

11. enforce

2,041
    13
    38
    Robinson มีผลิต เฮลิคอปเตอร์ รุ่น
    - R22
    - R44
    - R66

หมายเลขเครื่องยนต์ ลำที่ตกของผม 10355

หวยงวดนี้แม่งออก รางวัลที่ 1 สองตัวท้ายออก 22 , เลข 2 ตัวท้ายออก 66 , เลขสามตัวท้ายออก 103 อื่มม แม่งออกได้สุดๆๆ

ครั้งแรกงูเหลือมได้ขึ้นไปเกาะบนเครนหลังคาชั้น 3 ตัวใหญ่มาก อยู่มา 18 ปีไม่เคยมีงูเลื้อยขึ้นไปเกาะหลังคาโรงงานเลยครับ (หาภาพไม่เจอ)
    - ก่อนซื้อ ฮ.ประมาณ 1 เดือนนะครับ
    ครั้งที่ 2 งูเหลือมตกจากชั้น 2 ที่โรงงานห้อง QC เป็นหน้าห้อง ของหัวหน้าคนงานฝั่ง ฮ. จอดอยู่
    - ก่อน ฮ.ตก 1 เดือนกว่าๆๆ ดูสีงูจิ เหลืองดำ ยังกะสี ฮ.

ครั้งที่ 3 สุดๆๆ คับ ตกลงมาจากชั้น 3 ลงห้องเครื่อง CNC บังเอิญ คนคุมห้องวันนั้นหยุดพอดี จับเขาได้ก็เอาไปปล่อย
    สีนี้เหลืองดำ แล้วไม่เท่าไรตกวันที่ 2 เดือน 9 ลุงนั้งข้างผมบอก + กันดิ วันที่ 11 แม่เจ้า....​ วันเดียวกับที่ ฮ. ตก เลยอะคับ
    (ไม่ได้คิดเยอะนะคับ เหมือนเขามาเตือนเลยอ่ะคับ)

ใครอ่านสามก๊ก ตอนแรกที่บอกว่า งูเขียวตัวใหญ หล่นมาจากห้องพระโลง หล่นมานั่งตรงพระที่นั่งห้องเต้พอดี ซักพักก็เลื่อยหายไป จากนั้น บ้านเมืองก็ปั่นป้วน
    เกิดโจรผ้าเหลืองขึ้นมา แล้วก็เกิด 3 ก๊ก ขึ้น บ้านเมืองวุ่นวายไปหมด

ดังโคตรรร

สุดท้ายครับ อาชีพป๋า

สั่งลำใหม่มาแล้วครับ

12. คนปากช่อง

คนปากช่อง New Member Member

707
    0
    0
    สุดยอดเลยครับ สั่งมาอีกลำแล้วหรือ อีกกี่เดือนกว่าจะมาถึงครับ คราวนี้ทุกอย่างน่าจะง่ายขึ้นเพราะมีประสบการณ์จากเครื่องลำแรกแล้ว ที่เฮลิลักนี่ ฮ ป้ายแดงตลอดเลย

งวดนี้เงียบไปหลายวัน เพราะไปประชุมที่อินโดมาทั้งอาทิตย์ เพิ่งมาถึงก็ 5 ทุ่มวันศุกร์แล้ว

13. คนปากช่อง

707
    0
    0
    อีกอย่างคือครั้งนี้ Heliluck ดังไปเลย ออกข่าวทุกช่องอยู่หลายวัน ขึ้นหน้า 1 หนังสือพิมพ์ทุกฉบับ ให้สัมภาษณ์หลายช่อง
    งวดนี้ดังมากจริงๆ แต่งบโฆษณาแพงหน่อย เพราะจ่ายเป็น ฮ ทั้งลำ

ป๋าคุณเตอร์ให้สัมภาษณ์ได้ดีมาก เน้นว่าทุกคนปลอดภัยก็ดีใจ เรื่อง ฮ พังไม่เป็นไร อันนี้ดีมาก

14. enforce

2,041
    13
    38

ประมาณ 2 เดือนครับพี่ยุทธ

พี่ยุทธลองเข้าไปดูภาพ vdo ที่ ฮ. ตกวันที่ ข่าว 3 มิติ วัน 15 ประมาณ 4 :50 กว่าๆ ครับ มีภาพกล้องที่ติดใน ฮ. จนถึงจมน้ำเลยครับ
    ผมก็ว่าแกให้ข่าวดีครับ พูดแบบไม่ได้เตรียมอ่ะครับ

พี่ผมวุ่นกะที่เกิดเหตุ ...​เพื่อนๆ หลายคนบอกมาว่า " ข่าวพ่อเมิงออกทุกวันเลยวะ 3 วันที่ผ่านมา"

อ๋อ... ผมเลยบอกเพื่อนๆ ไปว่า " กูว่าจะส่งป๋า ประกวด AF อยู่เหมือนกันฮะ ดังเหลือเกินช่วงนี้ 55555 "

15. Pot_Phuket

Pot_Phuket New Member Member

92
    0
    0
    โอย ดูคุณเตอร์ทำใจได้เร็วเหลือเกินกะเจ้าปลาทอง นับถือสภาพจิตใจจริงๆ เป็นผมผมอาจจะ มึนหัวไปเลย
    แค่สกีปาไปสองล้าน แล้วเละทั้งลำ แบบนี้ ประกันจ่ายยังไงครับ มาบอกกันมั่งนาเป็นกรณีศึกษา

16. enforce

2,041
    13
    38
    เครียดไปก็เท่านั้นคับพี่พต เปลี่ยนวิกฤต ให้ เป็น โอกาศดีกว่าคับ ตอนนี้ google ขึ้นแบบเวอร์โคตรครับ

พิมพ์ เฮลิลั............. มันขึ้นมาเองแบบ auto เลยคับ youtube.com/heliluck ภาพดู view โดดไป 500 กว่า view แล้วจาก 20 view เองคับ

และที่สำคัญ

ผมขายเครื่องได้อีก 2 ลำ การไฟฟ้าติดต่อมาซื้อเครื่องอีก 4 ลำ คับ (ทำสายไฟเขาขาด เขายังมาติดต่อซื้อเครื่องเฮลิคอปเตอร์กับเราอีก)

เดี๋ยวพรุ่งนี้ประกันมาครับ แล้วจะ update ให้อีกทีครับ

17. E30DET

E30DET Member Member

631
    1
    18
    เจ๋งมากน้องชาย ต้องแบบนี้สิ ลูกผู้ชายตัวจริง!!!

ฮ.ลำใหม่มา อย่าลืมเอาเลขเครื่องยนต์มาบอกให้พี่แทงหวยด้วยนะครับ
    (ถ้าถูกหวย จะเช่าเหมาลำนั่งชมวิวกรุงเทพกับน้อง ๆ หนู ๆ ซะหน่อย)

ดูคลิปทัวร์ กทม.แล้ว บินห่างจากหลังคาบ้านพี่แค่ 700 เมตรเอง น่าจะโฉบมาใกล้ ๆ หน่อย
    จะได้ชี้ให้สาว ๆ แถวบ้านดูว่านี่ ฮ.เพื่อนของป๋ากบเอง สนใจไปนั่งด้วยกันม่ะ??? 555

ปล.รอเคลียร์กับประกันจบ แล้วค่อยมาอัพเดทกระทู้เรื่องเคลมก็ได้ครับ

18. enforce

2,041
    13
    38
    พี่กบ ดูอันที่มีเพลงด้วยเปล่าฮะ ต้องเปลี่ยนเป็น 360p นะครับ
    ต้องดูอันที่มีเพลงนะครับ มีเพลงกะไม่มีเพลง คนละ ฟิวล์เลยพี่

บ้านพี่กบอยู่ตรงท่อนไหนอะคับ....

19. E30DET

631
    1
    18
    ที่กากบาทสีเหลืองนั่นคือโรงเรียนหน้าปากซอยครับ เลยสะพานสมเด็จพระเจ้าตากสิน (สาทร) มานิดเดียว
    ห่างจากบ้านแค่ 500 เมตร

20. enforce

2,041
    13
    38
    อ่าวไม่ได้อยู่บางนาหลอฮะพี่กบ ตอนนั้นพี่บอกอยู่แถวๆ ศรีนครินท์ ปะคับ:D:D:D

21. E30DET

631
    1
    18
    อยู่ตรงนี้ตั้งแต่เกิดครับ เพิ่งซื้อบ้านแถวบางนาเมื่อ 3 ปีก่อนเอง
    ตอนนี้อยู่แถวสาทร 3 วัน อยู่แถวบางนา 4 วันครับ

เมื่อเกือบ 20 ปีก่อนตอนเรียนเดินเข้าซอยในรูปตอนเที่ยงคืนบ่อย ๆ เพราะเรียนแถวรังสิตต้องนั่งรถ 3 ต่อกลับบ้าน กว่าจะมาถึงก็มืดมาก
    เดินเข้าซอยอยู่ดี ๆ ก็มีโจร เอ๊ย...ตำหนวดกระโจนออกมาจากมุมตึก 2 คน ขอค้นเป้ใส่หนังสือเรียน แถมชวนคุยนานมาก
    สงสัยจะคิดว่าเราเป็นโจร(ปล้นสวาท)มั๊ง....

โจรอะไรจะหน้าตาเหมือนพันเอก ประจักษ์ มหศักดิ์ ในละครเปี๊ยบเลย 555

22. enforce

2,041
    13
    38
    ohho พี่กบ ใช้เรื่องเดียวกับ วนิดาอ่ะไรนี่ปะคับ เห็นช่วงนี้ได้ยินชื่อนี้บ่อยเหลือเกิน:D:D:D

23. enforce

2,041
    13
    38
    .... พี่กบหายไปเลยเน้อ

24. E30DET

631
    1
    18
    ยังเข้ามาดูบ่อย ๆ ครับ แต่ไม่ได้โพสอะไร

ช่วงนี้เห็นเตอร์ยังยุ่ง ๆ อยู่ และพี่ก็กำลังปวดหัวเรื่องที่ทำงาน(ลูกน้องลาออกพร้อม ๆ กันหลายคน)
    เล่นเอาเป๋ ไปเลยยยยยย ก็เลยยังไม่ว่างโทรคุยกับเตอร์ซะที
    เอาไว้ผ่านเรื่องปวดหัวแล้ว จะโทรไปหานะครับ (ว่าจะไปหาที่โรงงาน อยากเห็นหลานตัวเป็น ๆ ครับ)

ว่าแต่พี่จินนี่ คุณหนุ่ม คุณรุ่ง คุณยุทธ คุณกันต์ คุณพตภูเก็ต มีของเล่น d.i.y. อะไรเจ๋ง ๆ เอามาโชว์กันหน่อยสิครับ
    ช่วงนี้สมองผมมีแต่เรื่องงานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากหา hobby แปลก ๆ มาคลายเครียดบ้างครับ

25. sutheethep

sutheethep Guest

0
    0
    0
    ขอสอบถามเรื่องแอร์หน่อยครับ ตอนนี้ผมใช้ โตโยต้าสามห่วงอะครับ

คือว่า อยู่ดีๆๆแอร์ก็ใช้ไม่ได้ครับ พัดลมก็ไม่ติดแต่ลองต่อตรงดูใช้ได้ครับ ส่วนคอมก็ไม่ติด ดูฟิวส์แล้วก็ไม่ขาดแต่ว่ารีเลย์ดูไม่เป็นว่าขาดหรือไม่ขาดครับ กะว่าจะลองต่อไฟตรงจากแบตเข้าคอมดูสิว่าใช้ได้ไหม ส่วนพัดลมในรถใช้ได้ ช่วยให้คำแนะนำกับผมทีครับ อยากรู้ว่ามันเสียตรงไหนก่อนที่จะไปเข้าร้านจะได้ไม่ถูกเขาฟันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

26. คนปากช่อง

707
    0
    0
    ผมไม่มี diy จะทำแล้ว มันทำไปหมดแล้ว ยังไม่มีเรื่องอะไรที่อยากทำในตอนนี้ ก็รอดูของคนอื่นอยู่ นี่ก็เพิ่งไปดูแปลงข้าวโพดของบริษัท ที่ปลูกทดสอบที่เชียงรายกับพะเยามา 5 วัน ข้ามเขากันไม่รู้กี่ลูกต่อก็ลูก ผ่านทางขึ้นภูชี้ฟ้าด้วย แต่ก็ไม่ได้ขึ้น วิว 2 ข้างทางสวยมากจนไม่อยากกลับ อาหารอร่อย อากาศที่นั่นกลางวันร้อน แต่พอตกเย็นแล้วอากาศเย็นแบบจะเข้าหน้าหนาวแล้ว

รอดู ฮ ตัวใหม่ของคุณเตอร์ดีกว่า มาคราวนี้ออกข่าวให้ดังไปเลย คนรู้จักกันเยอะแล้ว

27. Lee@CityMaNia

Lee@CityMaNia New Member Member

318
    1
    0
    รถยี่ห้อไหนครับ

28. enforce

2,041
    13
    38
    พี่ต้องใส่เสื้อเหลืองด้วยเปล่าฮะ

อาหารอร่อย ฟังเพราะ สถานที่ร่มรื่น == สนามบินสุวรรณภูมิ

(ปล่อยมุขนี้แล้วไม่ฮา...ผมน่อยเลยนะพี่)

29. enforce

2,041
    13
    38
    - -'

เงียบมากๆๆ

30. จินนี่

จินนี่ New Member Member

398
    0
    0

;) มีเยอะเลยคุณกบ ผมก็เพิ่งกลับจากเชียงรายมะวาน พอดีวันนี้มีงาน แต่ผมหมดพยานตั้งแต่วันศุกร์ที่ ๒๔ เลยว่างหนึ่งวัน เด๋วจาออกไปดูสามห่วงอีกคัน(กาลังทำสีใหม่ทั้งคัน) แต่เจ้าเจดีย์ตอนนี้ที่กาลังใช้แล้วโดน ก็คือรีโมท สตาร์ทครับ ผมไม่ได้ D.I.Y.เองหรอก แต่น้องๆในเวปเออีที่อยู่ชุมพร เขาติดให้ครับ เติมแก๊สที เด็กปั๊มสะดุ้งครับ ขับมาคนเดียว อยู่ๆรถก็สตาร์ทเอง สั่งงานได้ระยะร้อยเมตรเลยครับ หากทำเองน่าจะหมดไม่ถึงพันบาทนะ แต่ผมให้น้องเขาทำให้ หมดไปสองพัน กะข้าวต้มหัวปลาหม้อไฟอีกหนึ่งมื้อ ใช้งานมาน่าจะสองเดือนแล้วครับ สบายๆ สตาร์ทจากระยะไกล เพื่อติดเครื่องแล้วก็เปิดแอร์ในรถให้มันเย็นเจี๊ยบ ก่อนเราเข้ารถ เวลาทำงานเสร็จ ก็สั่งการจากตึกห้องพิจารณาบนศาลเลย เราเดินมาถึงรถก็เย็นแล้วครับ(รถจอดตากแดดตอนกลางวัน คงรู้นะเวลาขึ้นรถมันร้อนสักขนาดไหน) มีตัวนี้ล่ะที่เชื่อว่าคุณกบยังไม่มี ส่วนตัวอื่นๆน่าจะมีแล้วล่ะ แมร่นบ่อ อิอิอิอิ ;););):p

;) อันนี้ฝากถึงคุณเตอร์ อย่าทำงานเพลินจนลืมในบางสิ่งบางอย่างไปเด้อ งูๆๆๆๆๆๆ ในภาพนั่น แล้วก็โผล่มาหลายทีด้วยแมร่นบ่อ ไม่แน่ใจว่ามีใครไปทำร้ายเขาหรือไม่(อย่าได้....เชียวนะขอบอก) ทำไมไม่รีบสะเดาะเคราะห์ คนโบ เขาว่า หากงูเข้าบ้าน บ้านนั้นจะมีเคราะห์เด้อ ยังดีที่ฮ.ตก เคราะห์ใหญ่เลย(หลายล้านด้วยดิ) แต่คนไม่เป็นไร รีบๆหน่อยนะน้อง เด๋วจาว่าพี่ไม่บอก ไปดูรถแระ อิอิอิ เด๋วว่างค่อยมาคุย นอนบ้านสองคืน พรุ่งนี้ก็เดินทางต่อ ยาวโลดเข้ากระบี่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้