ขอข้อมูลหน่อยครับเกี่ยวกับ TRD2000GT

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Zaifer, 17 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Zaifer

Zaifer Guest

0
    0
    0
    จะถามว่า
    ชุดแต่ง 2000GT ตัวแท้ นี่เท่าไรแล้วหาซื้อได้จากไหนครับ ทั้งเก่า/ใหม่
    แล้วก็อปที่มันเนียนๆเนี่ย มันเท่าไรอะครับ หาได้จากไหนมั่งอ่ะ

2. Zaifer

Zaifer New Member Member

23
    0
    0
    ได้เมมแล้ว ครับ ตอบหน่อยนะครับอยากรู้จิงๆ

3. Zaifer

23
    0
    0
  4. Zaifer

23
    0
    0
    รูปมาให้ดูอ่ะ

5. ChoKun

ChoKun New Member Member

9
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกัน กระทู้เก่า ๆ น่าจะมีนะครับ ลองหาดู

6. ooh 2000

ooh 2000 New Member Member

16
    0
    0
    ถ้าของ trd ล่าสุดมัน 100,000 กว่า มั้งครับ ไม่รวมทำสี ไม่มีล้อ :eek:

7. NEED RACING

NEED RACING New Member Member

14
    0
    0
    240,000 บาท ครับ ไม่รวมทำสีครับ รถอู๋เต็มยศสุดแล้วครับ
    ส่วนคันสีแดงทีกันชนหน้ามีช่องดักลม นั้นเป็นรถโชว์ตัวแรกของTRD ที่ญี่ปุ่นนะครับ
    ไม่ได้ทำออกมาขายครับ

8. Zaifer

23
    0
    0
    แล้วตัวของพี่ ooh2000 ที่ 100,000 นี่ตัวไหนหรอครับ ตัวแท้ มือ2 หรอครับ ขอเพิ่มเติมอีกนิด

9. ooh 2000

ooh 2000 New Member Member

16
    0
    0
    ผมแค่เดา ครับ ตอนผมทำก้ปะมาน 200,000 ก่า ไม่รวมทำสี ครับ ล้ออีกแสน :eek:

10. NEED RACING

14
    0
    0
    รถอู๋เป็นของใหม่ครับทำจากTRD ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นคันที่3หรือ4แล้วครับ
    อู๋สนิตกับTRDก็เลยได้ราคาพิเศษ ถ้าเป็นคนอื่นราคาน่าจะแพงกว่านี้ครับ
    ล้อแสนกว่า โช้คก็อีกแสนล่ะครับ

11. Zaifer

23
    0
    0
    งั้นชุดแต่งแท้ก็ตกที่ 250,000-300,000 ไม่รวมค่าทำสีใช่มั้ยครับ ไม่มีล้อมาให้ด้วย -"-

12. Zaifer

23
    0
    0
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

13. NEED RACING

14
    0
    0
    ของแท้โปร่งหลังจะมีหลุมถ้าจำไม่ผิดจะมี 15 หลุมต่อหนึ่งข้าง หลุดที่ว่านี้เอาไวยิ่งดีเว็ด
    เข้าที่บอดี้รถอะครับ ถ้าเป็นของที่ไม่ได้ทำจากTRDญีปุ่นหรือ TRD ไทยแลนด์
    เขาจะเรไฟเบอร์บนรถละครับ

14. NEED RACING

14
    0
    0
    ขอโทษครับ 240,000 บาทนี้รวมค่าทำสีแล้วครับ สีทำจากอู่ปะไฟยนต์

15. NEED RACING

14
    0
    0
    คราวหน้าจะเอาตำนาน 2000GT ในเมื่อไทยมาเล่าให้ฟัง

16. Zaifer

23
    0
    0
    ^^"

ชอบอย่างแรง

17. NEED RACING

14
    0
    0
    จัดไป
    คันที่หนึ่ง2000GTของเมืองไทยเป็นของเจ้าของTRD ครับ สั่งมาใส่เองเป็นสีดำต่อมาขายให้คุณเอ
    เปลี่ยนเป็นสีขาว ต่อมาเป็นของน้องบั้ม และน้องบั้มขายต่อไปอีกที่ครับเจ้าของใหม่นี้ไม่รู้จักชื่อครับ
    แต่เห็นอยู่ในMR2CLUBนี้ล่ะครับ ข้อสังเกตุคือ ทะเบียน2000

18. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    บั๊มขายต่อให้คุณอ๋องครับ แต่รถเปลี่ยนไปเยอะมากครับ (สวยขึ้นนะครับ)

19. Zaifer

23
    0
    0
    ขุดอีกหน่อย

20. NEED RACING

14
    0
    0
    คันต่อมา
    สีดำเป็นเพื่อนของเจ้าของTRDเป็นผู้ใหญ่แล้วครับ ต่อมาเป็นของคุณแซงค์ ปฏิวัตน์ เรืองศรี
    ต่อมาอยู่ที่พี่บิ๊กเจ้าของผับที่พัทยา และมีฝรั่งมาขอชื้อไปใช้ได้ไม่นาน มาอยู่ที่คุณนัท NEED
    และในที่สุดก็อยที่คุณ ป๊อบนั้ล่ะครับ

21. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    ใช่ครับ ผมเคยเห็นฝรั่งขับ 2000GT สีดำที่พัทยา (นานแล้ว) สีเงามากๆครับ

22. Toyopet

Toyopet New Member Moderator

78
    2
    0
    คันนี้คันแรกที่ว่าครับ เป็นของน้องอ๋อง:)
    เนื่องจากเปลี่ยนมาหลายมือแล้ว มาทีแรกวิ่งไม่เป็น 3S Bo เลย
    ตอนนี้เอยู่ในสภาพสมบูรณ์เต็ม 100
    เก็บงานใหม่ทุกอย่างทั้งระบบไฟเครื่องช่วงล่าง
    เหลือปรับปรุงระบบเบรคอีกนิดหน่อย
    เพราะใส่เบรคหน้า Supra มา
    แล้วเวลาเบรคหัวทิ่ม
    .

23. BOND CELICA

BOND CELICA New Member Member

144
    5
    0
    มีพี่อั้มด้วย ....

24. Zaifer

23
    0
    0
    สวยมากครับ

25. ongrps

ongrps New Member Member

108
    2
    0
    ง่ะ แล้วพี่โด่งว่างถอด คาลิปเปอร์หน้าให้นู๋ยังจ้ะ ป๋มจะได้เอาไปพ่นสีอ่ะ ;)

26. Toyopet

Toyopet New Member Moderator

78
    2
    0
    ทำไม่นานครับ แต่รอคิวนี่ดิ นานกว่า
    เฮ้ออ.. น่าจะมีที่ซักไร่นึง
    ยังงัยเดี๋ยวเร่งให้นะ

27. Zaifer

23
    0
    0
    อยากถามพี่ๆว่า ถ้าใส่ 2000GT แล้ว ยัง จะทำประตู กัลวิง ได้อีกมั้ยครับ แล้วมันจะเสี่ยงรั่วมั้ย ^^"

28. ongrps

ongrps New Member Member

108
    2
    0
    2000 สีเหลืองรุ่นพี่จิมใช้อยู่นิ ยังไงรอจิมมาตอบเน้อ ;)

29. JiMmY_DioZ

218
    2
    18

ทำได้ครับ แต่ลองดูว่าคุ้มไหมนะครับ ถ้าทำประตูปีกนก

1. ต้องใช้ shock ในการค้ำประตูข้างละ 2 ตัว เพราะประตู mr2 (รถ sport) จะยาวกว่า เลยทำให้หนักกว่า รถ 4 ประตู (ซึ่งปกติใช้ shock ข้างละตัว) ทำให้ค่าทำประตูปีกนกแพงกว่าปกติครับ แต่ถ้าร้านที่ทำ ไม่รู้ว่าประตูหนักกว่า แล้วใช้ shock แค่ข้างละตัว จะทำให้ shock รับน้ำหนักของประตูไม่ไหว ทำให้ประตูแกว่ง เวลา เปิดยกขึ้น แต่ที่ลำบากที่สุดคือตอนปิด ประตูครับ พอมันแกว่งทำให้กลอนที่ตัวรถ กับ ตัวล็อกที่ประตูไม่ตรงกัน ทำให้ต้องเล็งให้ดีก่อนปิดประตู (อันนี้จากประสพการณ์ตัวเองเลยครับ)

2. เข้าออกลำบากมากครับ จะหยิบของที่ จะเข้ารถที หัวผมชนกับมุมล่างของประตูทุกที เซง

3. ถ้าใส่โป่งของ 2000GT แล้วทำปีกนก จะต้องปาด หรือ เว้า โป่งบังโคลนหน้า ทั้ง 2 ข้างเลยครับ ไม่งั้น ไม่สามารถยกประตูขึ้นได้ หรือไม่ก็ ยกขึ้นได้นิดเดียวก็ติดครับ

ลองดูนะครับ ของอย่างงี๊แล้วแต่ความชอบครับ :D:D
    ตอนผมซื้อรถมาก็เป้นประตูปีกนกครับ แต่ทำมาไม่ค่อยดี เพราะใช้ shock ข้างละตัว ปิดประตูอยู่ 3-4 ที กว่าจะปิดได้ เลยถอดออกครับ
    แต่รถรุ่นพี่ผมใช้ shock 2 ตัวก็ ok นะครับ ไม่มีปัญหาอะไร (เห็นบอกว่าทำมา 40000 กว่าบาทอ่ะ) แต่ผมก็หัวชนประตูอยู่ดี อิอิ :):)

30. SIN2000GT

SIN2000GT Guest

0
    0
    0
    yak ja buy mr2 tum 2000gt and ทำประตูปีกนก
    yak roo wah tong chai money tao rai kup
    lae ja tum dai tee nai bang
    body kids, paint, and vertical doors, engine, interior
    kor price and shop duey na kup
    kor kom advise noi kup

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้