โดน4m40ดูด ตูด4 JAมาทำงัยดี(เพิ่มเติมไรอีกดีครับ)

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ทองประเสริฐ ดีสวัสดิ์, 26 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    -------------*-*-----------------

2. poomy

poomy Guest

0
    0
    0
    ลองอัดนำมันที่ฝาปั้มสักครึ่งรอบและใส่ปั้มติก

3. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    แล้ว สุวรรณดีเซล ที่บางบอน.....อยู่ตรงไหนของบางบอนอ่ะคับ
    หรือที่อ้อมน้อย อยู่ตรงไหนอ่ะคับ อยากไปทำบ้าง
    ว่าแต่ไม่เห็นมีใครเล่น ฟอร์ด 12 วาล์ว มั่งเหรอคับ ผมใช้อยู่
    มีใครแนะนำได้บ้างครับ :p :p

4. RUT

1,222
    3
    0
    ฟอร์ด 12 วาล์ว ก้อวิ่งดีครับ

รถพี่ที่เมืองกาญจน์ก้อใช้ฟอร์ดครับ

ช่างอั๋น เทอร์โบ รถแกวิ่งดีครับ

ขนาด สเต็ปเดิม ยังได้ 16.xx เลย

5. Kaikook007

616
    4
    18
    ตอนได้มาใหม่ ๆ เคยเอาไปทำปั๊มที่ มนตรี ดีเซลครับ
    แต่ไม่รู้รายละเอียด หมดไป 7 พันก่า ๆ หลายปีแล้ว
    ตอนนี้ที่เคยวิ่งได้ก็ประมาณ 190 น่ะครับ เข็มมันตีกลับมาแล้วอะ
    แต่ต้องลากยาว ๆ น่ะครับ เคยอัดตอนไปกำแพงเพชร
    อยากทำพวกท่อบ้าง ว่าจะวิ่งดีขึ้นไหมน่ะครับ :p

6. RUT

1,222
    3
    0
    ปลายเดิน รถมีโบ แช่ยาว ๆ ได้ 200 อยู่แล้ว

มันอยู่ที่ ว่า ต้นใครจะมาไวกว่า เท่านั้นแหละ

ใครไวกว่า ก้อมีสิทธิก่อน ไม่งั้นไม่ดันทุรัง ทำลูกปั๊ม

12 มม.กันหลอก ร้านทำปั๊มถึงได้บูมก้อเพราะงี้ไง

7. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    final drive 3.5 Boots 35 psi กับเกียร์เดิมๆ ไปไหวครับ...........แต่น้ำมัน พอสำหรับ บูทส์ 35 psi หรือป่าว..........

สำหรับ ผมเล่นบนบูรพาวิถีครับ บางนา-ชลบุรี ครับ จริงไหมพี่ตั้ม กรั่กๆๆ

8. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    55555 มันส์ดีครับพี่เจี๊ยบ น้ำมันเครื่องหายไป 2 ลิตรเลย เอิ๊กๆๆๆๆๆ เกือบพัง

9. Kaikook007

616
    4
    18
    ขอถามนะครับว่า เครื่องฟอร์ด 12 วาล์วเนี่ย ถ้ายัดโบแล้วจะไหวมั๊ย
    ผมมีโบอยู่ลูกหนึ่ง เป็นของ KKK รุ่น 3LDZ-289 น่ะครับ
    ขนาดโข่งหน้า พอ ๆกับ Greddy T67 น่ะครับ
    แล้วต้องทำปั๊มสเตปไหนดี ให้ลากได้อึด ๆน่ะครับ :p :)

10. Kaikook007

616
    4
    18
    แล้วต้องใช้โข่งหลังขนาดไหนดีครับ
    ในรูปเอาไปใส่กับ 1เจ อยู่ :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้