ปั้ม11มิล ทำไรเพิ่มได้อีกครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย RESCUE_RKU, 7 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up..

กลัวพังก่อนหงายเงิบอ่ะดิพี่ คริ ๆ ๆ เมาทีได้เรื่องทุกที..เอิ๊ก......

2. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    อยากหงายเงิบจังครับ

3. Ongkharak

Ongkharak New Member Member

19
    0
    0
    พี่ต้อย ด้วยคนคาบ เพิ่ง ไปโดนมามะวาน แต่ ของ ผมเล่น 11มม. เนียแหละ 555 แต่รบกวนถามผู้รู้นิดนึงนะคาบว่า ทามมายตอนผมปิดสวิทกุญแจแล้ว เครื่องมานยังม่ายดับอะคราบ งงเลย แล้วมันก็สั่นๆด้วย มานจาพังไหมอะคาบ เพราะผมทามปั้มมาเส็ดก็เลยลอง ซะหน่อย แต่ม่ายเยอะนะคาบ (โบเดิม) แล้วตอนลากเกีย 3 อยู่ดีดี ตัดซะหัวทิ่มเลยอะคาบ งง

4. Ongkharak

19
    0
    0
    พี่ต้อย ด้วยคนคาบ เพิ่ง ไปโดนมามะวาน แต่ ของ ผมเล่น 11มม. เนียแหละ 555 แต่รบกวนถามผู้รู้นิดนึงนะคาบว่า ทามมายตอนผมปิดสวิทกุญแจแล้ว เครื่องมานยังม่ายดับอะคราบ งงเลย แล้วมันก็สั่นๆด้วย มานจาพังไหมอะคาบ เพราะผมทามปั้มมาเส็ดก็เลยลอง ซะหน่อย แต่ม่ายเยอะนะคาบ (โบเดิม) แล้วตอนลากเกีย 3 อยู่ดีดี ตัดซะหัวทิ่มเลยอะคาบ งง

5. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    โซลินอย แตกป่าวครับดับเครื่องไม่ได้อ่ะ รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ

6. linkinfc

linkinfc New Member Member

31
    0
    0
    โซลินอยแตกครับผม

7. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

ตอบให้ครับ สาเหตุที่มันไม่ดับเกิดจากหน้าสัมผัสของแกน Solinoid ที่กดลงไปที่เสื้ปั๊มทำให้น้ำมันยังสามารถไหลเข้าปั๊มได้จึงทำให้มันไม่ดับ(ไม่รู้ว่าพี่ต้อยใส่แกนทองเหลืองหรือแกนพลาสติกให้)แต่ผมว่าวิ่งไปให้พี่ต้อยแก้ก็ได้ครับ ส่วนเรื่องลากเกียร์3 แล้วดับผมว่าเกิดจากสปริงของ Solinoid มันแข็งไปพอขับไปแรงมันก็ลงมาปิดรูน้ำมันทำให้รถดับครับ มีไรโทรมาคุยได้ครับ

8. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    เจ๋งจริงเลยพี่น้อง

9. Ongkharak

19
    0
    0
    ขอบคุนพี่ๆนะคราบ ที่ แนะนำ แล้วยังไงผมจะลอง เข้าไปหาพี่ต้อยดูนะคาบ ขอบคุนมากมายครับ

10. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

ไม่เป็นไรคับ ต้อยดีเซลเหมือนกัล

11. Ongkharak

19
    0
    0
    โทไปถามพี่ต้อยเค้ามาแล้วครับ เรื่องที่ลากเกียแล้วหาย แกบอกว่าน้ำมันขึ้นไม่ทัน ต้องใส่ปั้มติ๊ก 555 (มีเรื่องเสียตังอีกแล้วคราบ) 55 ส่วนเรื่อง solinoid พี่แกบอกว่า เด๋วก็หายคราบ ยังไงก็ขอบคุน นะคราบ ที่แนะนำ

12. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0

อยู่แถวรังสิตหรอครับ เจอผมทักทายได้นะครับ ผมก้ออยู่แถวนั้นเหมือนกัลครับ รังสิต-ปทุมธานี

13. Ongkharak

19
    0
    0
    เคเคคาบ แล้วไงถ้าผมจามได้แล้วจาทักนะคราบ อิอิดีใจมีคนอยู่ใกล้ 55

14. aofja

aofja New Member Member

34
    1
    0
    ปั้มซิ่ง แวะมานะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้