เรื่องของ เวสเกต

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Diesel Society, 28 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ok ได้ครับจัดไปตามนี้ ว่าแต่ชื่ออะไรอะครับ จาได้เรียกถูก

อยากรู้จังเลยว่า ถ้าทำบูสจะไหลเยอะขนาดไหนนนนนนนน ข้องใจมากๆ

2. COLORADO

COLORADO New Member Member

34
    1
    0
    สงสัยจะขับตามน้องเอกไม่ทันซะแล้ว

รอพี่มั่งนะน้องงงงงง

อิอิ

3. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    แหม๋ ๆ พี่ก๊อต วางเจโบ รถเอกจะไปกินได้ไง แตนๆซะขนาดนี้ อิอิ

4. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0

5. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
  6. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อ่าๆ อาร์ทเทอร์โบ สาย1คับผม

ศุกร์ที่15คับท่านพี่

7. Diesel Society

1,261
    2
    0
    งืม งืม

อาร์ท เทอร์โบ มีเบอร์ร้านป๊ะ พอดีโทรไปถามตามร้านดังๆต่างๆเค้าคิดราคาแพงอยู่

ร้านแรกแถวปากเกร็ด 2000.- ทำครึ่งวัน ร้านสองแถวสมุทรปราการ 2500.- ครึ่งวันเหมือนกัน

ศุกร์ 15 เจอกันที่เดิมป่าว ?? ปั้มหรือบางใหญ่เก่า เดี๋ยวจะเอาแฟนไปเปิดตัว ฮ่าๆๆๆๆ :D

8. systemone@ubu

systemone@ubu New Member Member

30
    1
    0
    รถผมก็ทำมาคับ d-max กั้นห้องเกสแยก เดินท่อใหม่ทั้งเส้นยิงสดลงหน้าเพลา ผลคือ เสียงโหดมากๆๆ รู้สึกว่าจะวิ่งดีกว่าเดิมด้วยอ่ะคับ

9. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18

รู้สึกไปเองป่ะวะน้อง เหอๆๆ:D

10. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ผมไปถามแถวบ้าน ค่ากั้นห้อง1000 2-3ชั่วโมงเสดถ้าไม่เร่งงานบูสไม่ไหล (จะได้มีเวลาเทสงาน)

11. Diesel Society

1,261
    2
    0
    thx u

ง๊ะ ทำไมร้านแถวบ้านพี่ถูกจังอะครับ

คือตอนนี้ผมถามมา 3 ร้าน และ

1.สิทธิ์ เอดเดอร์ เทอร์โบ 2000.- ทำครึ่งวัน

2.ฟูจิ เฮดเดอร์ เทอร์โบ 2500.- ทำครึ่งวัน

3. ร้านแถวบ้านผม ร้านเล็ก แต่ทำดี 1500.- 3-4 ชม.

แล้วบ้านพี่อยู่แถวไหนหรอครับ :) ราคาถูกจัง ถ้าไม่ไกลจะไปทำเลย อิอิ

ผมอยู่ นนทบุรีครับ

12. Diesel Society

1,261
    2
    0
    แล้วพี่ทำมาเท่ารายงับ

ท่อผมก็ทำแบบพี่ละ ยิงสดลงหน้าเพลา 2.5"

แล้วพี่ทำเกตแยก มาเท่าไรครับ

13. AoFChen

1,851
    16
    0

ร้านอยู่ถนนตก ถ้ามาจาก เดอะมอท่าพระ

ก้อข้ามสะพานกรุงเทพ(สะพานเก่าน่ะถ้าขึ้นสูงเลยไกล)

ลงมาอยู่ซ้ายมือเลย

เรียกพี่เลยอิอิ ผมพึง19เองน่ะค้าฟ อิอิอิอิ

14. Diesel Society

1,261
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ ตอนแรกก๊ะจะไปทำถนนตกเหมือน"เพื่อนออฟ"Rep ข้างบน

แต่ไปมะถูกอีกอย่างไกลด้วย เลยทำแถวบ้าน 1300 B.- ไป-กลับ ราคาพอกัน

ทำมา 2.30 ชม. บูสยังไม่ไหลครับ แต่ไม่รู้อนาคตน๊ะ ^^ พอออกจากร้านมาได้

น้ำมันยังไม่แดง เหยียบแมร่งซะแดงเลย ลองฟังเสียงอยู่นั้นละ ฮ่าๆๆๆๆๆ

ก็ ok นะ แซดดดๆ มะคืนฝันถึงเลย บ้าขนาดไหน 555+

15. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    อาการหนัก อิอิอิ..................เหมือนผมเลย

16. 4272643

4272643 New Member Member

21
    0
    0
    ผมใช้โด้เหมือนกัน อยากถามว่าพี่ใช้เทอร์โบเดิมหรือเปล่า แล้วใช้ของอะไรครับ
    โด้ 2006

17. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    เสียงเป็นงัยบ้างท่านเอก
    วันศุกร์นี้เอามาแซ๊ดโชว์หน่อยนะ อยากแซ๊ดมั่งจัง.....

18. AoFChen

1,851
    16
    0
    555+อาการปกติครับ

เดียวผมจะไปทำหล่ะ เสียงจะได้โหดขึ้นมาอีก

อิอิของโหดไม่พอ

19. systemone@ubu

systemone@ubu New Member Member

30
    1
    0
    ผมทำรวมกันทั้งหมด 2000อ่ะคับ

20. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อ่าพี่เอกๆๆๆ

ทำที่ไหนอ่าพาผมไปทำด้วยคนดิ

โบเดิมอยากแซด อิอิ แล้วถ้าไม่ทำท่อ ทำแค่กั้นห้องแล้วเสียงมันจะเปนยังงัยคับ

ขอพ่อทำท่อแล้วพ่อไม่ให้ทำ อิอิ อยากกั้นห้อง แรง ไม่ แรง เสียวแซดๆไว้ก่อง อิอิ

รถผม 3.0DI TURBO นะคับ เดิมๆทุกอย่าง ไดเร็คอินเจ็คชั่น

21. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ได้ แซดดด...

สมใจ...

22. Diesel Society

1,261
    2
    0
    ถึงฮอล

เดี๋ยวลองฟังเสียงก่อนดีกว่า

แต่มันต้องขับแล้วฟังนะ ถ้าเบิ้ลเครื่อง

บูสท์ มันมาไม่ถึงอ่า เดี๋ยวลองฟัง ถ้าอยากทำเดี๋ยวพาไป ^^

23. Diesel Society

1,261
    2
    0
    ตอบครับ

รถผมโบเดิม แตนๆทุกอย่างเลย แค่ปรับบูสท์ไป 18 psi

อุด egr ถอดแคทฯ แซดดดสนั่น !!!

24. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เจอปั้มแรงๆแล้วไป........โบเดิมๆ บูสท์สแตนดาร์ด ทำปั้มไป ไหลไม่หยุด 30 ก็ยังไปอีก......... สุดท้ายก็ต้องใส่เกตุแยก

25. อ่าวไปทำมาแล้วหรอครับ แล้วตกลงนี่กั้นห้อง หรือว่าใส่เกตแยก ครับ แล้ว 1300 นี่คือทำไรบ้างอ่ะครับผมจะได้เอาไว้เป็นราคากลางครับ ที่บอกว่าบูสไม่ไหลนี่ รถเอกมีวัดบูสใช่ป่ะครับ ถึงรู้เนี่ย แล้วผมสงสัยอย่างนึงว่าถ้าในอนาคตบูสมันไหลเราจะแก้ปัญหายังไงได้อ่ะครับ ถามไว้ก่อนอยากทำแล้วเนี่ยครับ แต่กลัว ไม่มีตังตามแก้งานครับ

26. Diesel Society

1,261
    2
    0
    ใช่แล้วครับ ไปจัดมาแล้ว เป็นกั้นห้องเวสเกตน๊า

ช่างบอกบูสท์ไม่ไหลหรอก แต่ก็กลัวเรื่องอนาคตเหมือนกัน

แต่ตอนนี้ บูสท์ก็ปกติดีครับ ดูเกจ์วัดในรถก็เท่าเดิม 18 psi

27. 4272643

4272643 New Member Member

21
    0
    0
    ขอถามว่าพี่ใส่เวสเกตหรือเปล่าครับ หรือกั้นห้องอย่างเดียว

28. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    ไม่มามิตติ้งเลยนะท่านเอก วันศุกร์อ่า สงสัยแซ๊ดจนลืมมั้ง อิอิ:p:p:p:p

29. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เข้ามาดู...

30. AoFChen

1,851
    16
    0
    แวะมาดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้