เรื่อง TURBO RB25คับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย นายภคพัส น้อยไขขำ, 26 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    :cry:ร้านแถวบ้านช่างแนะนำให้ลงโบrb25เครื่อง4m40คับเกียร์ธรรมดาคับ ขอความรู้คับว่ามีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างคับและบูสได้กี่ปอนด์คับ(ใช้งานชีวิตประจำวันวิ่งงานวันละ100กิโลเมตรคับ)ขอขอบคุณล่วงน่าคับพี่ๆ

1. รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยคับ

2. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    อ่า อัพให้ครับ แหม๋ เข้ามาดึกเชียว รอเช้าๆคงมีพี่ๆเข้ามาตอบให้งับ

ส่วนตัวผม มะมีความรู้งับ

3. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
  4. พี่ๆที่มีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยคับขอบคุงคับ

5. เคยใช้คันเก่า4D56 โบ 20 เดิม บูสต์อยู่ 1บาร์(14.7psi)อ่าครับ

ใบหลังเป็นเสี่ยงๆแต่ติดบูสต์เร็วดีครับเพราะใบหลังเป็น เซรามิก

ถ้าไม่ทำเพิ่มผมว่ากำลังดี แถมประหยัดด้วยแต่ยังงัย

รอคุณ
    \\\ ~ A ~ /// เพราะโบ RB น่าจะเซียนกว่า อิอิ

ปล.ถ้าอยากได้ผมก็มีขายครับ 25 ใบดำ 0816184940 ตี๋บิวครับอยู่แถวๆลาดกระบังครับ น่าจะใกล้กันนะครับ

เพราะเคยเห็นคุณ popman แถวๆแยกประเวศ

6. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    มาแล้วครับ เดิมๆ บูส 12 ก็ จะแย้แล้วครับ ข้อ ดีคือ ถูก มากกกกกกกกก บูสมาใว แช่ยาวๆได้ถ้าบูส ประมาณ 10 ข้อ เสีย ใบหลังชอบหนีไปกะสายลมสีดำบ่อยๆ 555 ตอนนี้ เลย ทำไหม่ เปลียนแกน เปลียนใบหน้า เปลียนใบหลัง เปลียนโช่งหลัง ปัจจุบัน บูส อยู่ 30 สบายๆ ทำมา จะ 3 ปี เระ มีแต่ รุนอย่างเดียว เลย ซ่อม ที 2-300 ร้อยเอง แต่ จำไม่ได้เระ ทำมานานแล้ว ลืม เคยถามช่าง เขายังลืม เลย ว่า เอาของอะไรมาเปลียน โบลูกนี้ เป็นตำนานไปเระ โบ RB เคยวิ่งจัดอันดับได้ 15.01 ที่คลอง 5 ปี ที่แล้ว ตอนนี้ วิ่งไม่ได่เระ มันแก่ แล้วครับ

7. ขอบคุงคับแล้วถ้าRB25กับZ18และIMควรจะเล่นตัวไหนดีคับรุ่นไหนทนกว่ากันคับบูสไม่เกิน1บาร์คับพี่

8. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อ่าๆจัดไปตามนั้นคับพี่

9. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ผมว่า IM รองลงมาก็ Z 18 ครับ

10. im เลยครับผมว่าทนกว่า

11. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    อิมอีกเสียงครับ

อยากมีใช้บ้างจัง

แบ่งโบให้ใช้บ้างสิพี่เอ

12. OHO

1,619
    10
    0
    จัดไปเลยครับ

13. ขอบคุงทุกๆท่านมากคับอิมบูสได้ประมาณกี่บาร์คับพี่ๆ

14. ca18

ca18 New Member Member

18
    0
    0
    อิมทนได้ 25-30 ปอนด์ ทำมัยไม่ใช้อิตาชิละใบหลังใหญ่ดีกว่า อิม z อีกในเวปมีขายอยู่ 2500 ลองหาดูเองใสโข่งเบอร์ 50 พอเวลาวิ่งทางไกลบู๊ชสุง

15. ขอบคุงคับ

16. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    แอบมาดู

รถแรงๆงามๆ^^

17. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    im คับ ทนดี ติดตรงบูสได้ไม่เยอะ

18. ที่ขับอยู่ยังโคตรแรง โคตรงาม อิอิ

19. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    โบ RB เค้าว่ากันว่ามันไม่ค่อยทนอะครับ ใช้กับเครื่องเบนซินอะพอได้ครับ ใส่กับดีเซลบู้สซัก 20 มันจะไม่ไหวเอาครับ ผมว่า ถ้าได้ เทอร์โบฮิตาชิ อย่างที่บอกจะดีมากๆเลยครับ ใบหลังใกล้เคียงกับ TF-06 เลยครับ ใหญ่กว่า Z ทนด้วยครับ

20. คับ กำลังเช็คราคาอยู่

21. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    โบ อิม อีกสียงคับ จัดเลยอย่ารอช้า

22. ถ้าคิดนานโบมันจะใหญ่ขึ้นรื่อยๆนะครับ

ปล.มันจะไม่หยุดแค่ IM

23. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ตามนั้นครับผม...........

24. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    CAT ไปเลยดีก่ามั้ย โหดๆกันไปเลย ...อิอิ

25. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ถ้า cat 046 ds ผมว่าตัวนี้น่าสนใจครับ

26. OHO

1,619
    10
    0
    จัดไปเลยครับ

27. จะสรุปแล้วคับตกลงน่าจะเป็นอิม52คับ

เห็นมะ ไม่ทันไรมี CAT มาให้เลือก อิอิ

ปล.เทอร์โบมันพองขึ้นเรื่อยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้