สิงห์ควันดำเมืองกาญจน์แนะนำตัวหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย NONG_SCG, 8 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

ถ้าแซดแล้วจะได้คุยกันไหมพี่............. รถผมไม่แรงตามไม่ทัน

2. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ขอดมควันละกัน

3. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ได้เลยเดี๋ยวจัดให้

4. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    เจอกัน บนถนน บีบแตกทัก กันก็ได้ครับ แหล่มกว่า

ผมว่าไม่ว่า ที่ไหนก็ดีนะ บางทีเราก็ลืมไปว่า เอ๊ะ คนรู้จักเราไหม ลืมตัวนึกว่าใครมากวน มาแซดใส่ อิอิ

ผมเกรงว่า ผมจะกลับมาไม่ถึงบ้านซะก่อนครับ อิอิ

ปล.ไหนๆก็คุยละ รบกวนถามพี่ๆ ที่รู้หน่อยครับ ชาวกาญน์ว่า เวลาผมกลับมาทางปทุม ปกติ ถ้าผมออกจากทางที่ตรงมาจาก ทองผาภูมิ พอถึงสี่แยกไฟแดงที่เลี้ยวขวาเข้ากาญน์ แต่ผมตรงไปทางป้ายสุพรรณ ผ่าน ท่าเรือ หรือ ท่าม่วง อ่ะครับที่มีเขื่อนอะไรซักอย่าง ไปๆจนผ่านแถวตะคร้ำเอน เข้ากำแพงแสน เข้าลาดหลุมแก้ว

ไม่รู้ว่าพี่ๆ ชาวกาญน์มรทางลัด ที่ใกล้ หรือว่า วิ่งสบายๆ ถนนดีๆ แนะนำบ้างครับ

5. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0

ปกติถ้าผมไปปทุม ผมก้อไปทางเดียวกับที่พี่บอกอะครับ

จากท่าเรือ..พระแท่น...กำแพงแสน...บางเลน...ลาดหลุมแก้ว..เป็นทางที่ลัดที่สุดแล้ว

อ่อ....มีไรจะบอก....รออีกประมาณ 6 ปี จะมีถนนมอเตอร์เวย์ วิ่งจาก เมืองกาญจน์..

ไป ปทุม เลยครับ...ตอนนี้กำลังสำรวจอยู่ จะได้ไปกลับเมืองกาญจน์ - ปทุม..ง่ายขึ้นอีก

รอรอรอ.....

6. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    ถึงจะ 6 ปี แต่ก็แหล่มดีครับ เวลาไปเที่ยว เมืองกาญน์ สายนู้น คงขับสบายเร็วขึ้นแยะ

แต่ถนนแถบนั้นดีนะครับ ผมวิ่งจากในเมืองไปทองผาภูมิ ถนนดีมากเลย รถก็มีพอควร ไม่เปลี่ยวด้วย

แต่พอแยกไปเขื่อนเขาแหลม เริ่มไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ก็ยังไม่น่าเกลียดถึงกะเป็นหลุม ครับ

ยังไงก็ขอบคุณครับ ก็คงจะใช้เส้นนี้ ไม่แสวงหาเส้นใหม่ละครับ ขอบคุณครับ

7. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ใช่ครับบีบแตรดีกว่า ถ้ามีเวลาจอดคุยกันดีกว่า แล้วถ้ามีโอกาศเจอกันที่สนามจะเข้าไปทักทายครับ

8. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    พี่น้องบีบแตรบ่อยอะสิพี่อะ

9. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    รู้นะว่าคิดไรอยู่.............

10. RUT

1,222
    3
    0
    ปี๊ม ๆ ๆ.......แตรผมไม่ค่อยดังครับ...

หรือว่าเพราะไม่ค่อยได้บีบ หว่า...

11. NONG_SCG

2,132
    3
    0

มัวแต่บีบแตรเพื่อนสาว ไม่ค่อยบีบแตรรถเลย

12. TiGeR jUnIoR

1,177
    11
    0
    คุยไรกันอะพวกพี่

13. NONG_SCG

2,132
    3
    0

คุยเรื่องบีบแตรไง รถจุ้ยไม่มีหรือ อย่าเผลอไปบีบแตร โคโยตี้หละ 555555555

14. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0

ลองวิ่งเส้นนี้ดูครับ ผมเคยใช้เวลาวิ่งจากบางเลนไปสังขละ
    จากถนนที่มาจากทองผาภูมิที่ว่ามา พอถึงแยกไฟแดงเลี้ยวขวาเข้ากาญน์ ตรงไปตามป้ายสุพรรณไปสักพักก็จะเจอ4แยกไฟแดงอีกแยกหนึ่ง ถ้าเลี้ยวขวาจะเข้ากาญน์ ตรงไปจะไปตัดถนนแสงชูโต ให้เลี้ยวซ้ายมาทาง อ.พนมทวน ทางดีครับเป็น4เลนตลอด ขับมาสัก23 กิโลพอมาถึง3แยกไฟแดงตรงข้าม รร.ศึกษาสงเคราะห์พนมทวนให้เลี้ยวขวาเลย เขาเรียกเส้น พนมทวน-กำแพงแสนครับ ทางก็ดีครับ 4เลนตลอดรถวิ่งน้อยดี เลยพระแท่นไปแล้วจะมีเป็น2เลนเป็นบางช่วง ก็ถือว่าโอเคครับสำหรับเส้นนี้จนถึงกำแพงแสนเลย เส้นนี้น่าจะลัดกว่าไปทางตะคร้ำเอนอ่ะครับ

15. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    โฮ่ๆๆ มาดูคนเมืองกาญคุยกัน อิอิ

16. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ได้เหมือนกันครับ ทางที่พี่ไป ไม่ผ่านท่าม่วง ท่าเรือแค่นั้นเองครับ แต่ทางก็โล่งดี ยาวดีครับ แต่จะไกลกว่า
    ทางที่ตารุตบอกประมาญ 5 กม ครับ

17. TiGeR jUnIoR

1,177
    11
    0
    พี่น้องรถเส็จยังอะ
    ร้านเหล้าที่บ้านโป่งเปิดใหม่ คนตรึม
    จะได้ไปฉลองกัน

18. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    :D ขอบคุณครับ :D เดี๋ยวจะลองดูแล้วล่ะครับ :D

19. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    :D จริงครับ อิอิ ไว้เจอกันที่ไหนทักทายกันด้วยนะครับ :D

20. RUT

1,222
    3
    0
    ครึกครื้น..ๆ..ๆ...............ชอบจัง

21. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ดีครับ.....คนไทย รักกันไว้ อิอิ สิงห์ควันดำ เหมือนกันด้วยครับ ดีกว่าเจอแล้วเข็นไล่กัน แล้วก็มีปัญหากันตามมาทีหลัง
    ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆน้องๆครับ

22. RUT

1,222
    3
    0
    ควันดำ.........มีส่วนทำให้โลกร้อนนะ

พวกเรานี่....ไม่ช่วยแก้ปัญหาโลกเลย

แถม..ซ้ำเติม..อีกเปล่าเนี่ย

23. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0
    กระทู้สำหรับคนกาญน์และเคยผ่านกาญน์
    ทางเส้นนี้เหมาะกับ ลูก12มิล เกียร์จี เฟืองท้าย 2.8 ทาง4เลน ตรงๆ ยาวๆ 6ิกิโลเลย คริ คริ
    เห็นแล้วจะติดใจ:D:D:D

24. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    โอะๆๆๆๆ ไม่ไหวๆครับ อิอิ รถแต่งแต่ละคัน แถบนั้น กดที มืดแทบทุกคัน ไปกี่ปีๆ ก็เจอแนวโหดๆทั้งนั้น อิอิ เมื่อก่อนก็เคยไปบ่อยๆช่วงนึง ทำท่อ ซื้อของที่ร้าน ส.เฮดเดอร์ ริมถนนแสงชูโตเลยครับ ที่มาจากทองผาภูมิ อยู่ซ้ายมือ ก่อนจะถึงซอยเข้าร้าน กาญจนบุรีเทอร์โบ ไม่รู้เดี๋ยวนี้ร้านนี้ยังเปิดอยู่ไหม อิอิ

25. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ยังอยู่ครับ เดี๋ยวนี้แก หันไปเอาดีทางการติดแก๊ส

ส่วนเดี๋ยวนี้น้องชายแกก็เปิดร้านติดตั้งเทอร์โบครับ อั๋นเทอร์โบครับ

รถผมก็ติดตั้งเทอร์โบที่ร้านพี่อั๋นครับ

26. TiGeR jUnIoR

1,177
    11
    0
    แล้วเส็จยังอะพี่น้อง
    ผมอยากดูรถเทพละ
    แล้วน้องๆก้ออยากดูด้วย
    อิอิ

27. RUT

1,222
    3
    0
    ส.เฮดเดอร์.........พี่แกชื่อ อี๊ด ครับ

เดี๋ยวนี้ ไม่ค่อยได้ทำเกี่ยวกับความแรงเท่าไหร่

อย่างที่ ตาน้องว่า เอาดีทางติดตั้งแก๊สรถยนต์แล้วครับ

28. ไม่นานมานี้ เห็นรถของคุณ TiGeR jUnIoR วิ่งแถวบ้านโป่งด้วยแหละ ทักทายไม่ทันอ่ะ

29. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    อ๋อ....ขอขอบคุณครับ ไม่ได้ผ่านเข้าไปนาน ขอบคุณมากๆครับ

จำได้เลย ร้าน ส. พี่อี๊ด นี่แกคุยสนุกมากอ่ะครับ นั่งคุยกันที เป็นค่อนวัน แต่ไม่ได้เจอนาน อิอิ ไม่รู้จำหน้าค่าตาไม่ได้ละ อิอิ

เข้าทองผาภูมิ เดี๋ยวแวะไปส่อง อิอิ

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนครับ อิอิ

30. TiGeR jUnIoR

1,177
    11
    0
    บ้านผมอยุ่ในตลาดบ้านโป่งเลยอะคับ

งัยยินดีได้รู้จักนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้