สิงห์ควันดำเมืองกาญจน์แนะนำตัวหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย NONG_SCG, 8 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    อยู่บ้านโป่ง มีแฟน มีกิ๊ก จะหาเสื้อผ้า หรือ อยากเลือกชมเสื้อผ้าสวย แวะไปดูได้ที่ร้าน I AM JEAB ได้นะครับ อิอิ

2. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ได้เลยคับไว้เวะไปอุดหนุนนะคับ

3. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

พี่ชื่อ โจ หรือป่าวครับ แล้วร้านขายเสื้อผ้าอยู่แถวไหนครับ

4. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    เข้าทางเลยจะได้ซื้อเสื้อผ้าให้.................................โคxxxxxx

5. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    up..........

6. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    ร้านอยู่แถว วงเวียนหอนาฬิกา ครับ หน้าโรงหนัง เฉลิมทองคำ เก่า ครับ :D:D

ผมชื่อ หนึ่ง ครับ :D

7. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    รับทราบครับ แล้วมาเที่ยวเมืองกาญจน์บ่อยไหมครับ(กลางคืนอะครับ)

8. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    :D ไม่ได้ไปเลยครับพี่ :D

9. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    จะพาเค้าไปเสียวหรอพี่ อิอิ

10. NONG_SCG

2,132
    3
    0

เอาอีกแล้วเบี่ยงเบนกระทู้ตลอด...................................5555

พี่หมายถึงเที่ยวพวก Gizzy หรือว่านั่งฟังเพลง

11. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    อ้าว.........................หรอ 5555

12. NONG_SCG

2,132
    3
    0

แหมทำเนียน.......................55555

13. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    อิอิ

วูบวาบ เลยครับ อิอิ

14. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ถ้ามีโอกาสจะแวะเข้าไปที่ร้านครับ

15. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ไปไหนกานไปด้วยคนสิ

..

16. TiGeR jUnIoR

1,177
    11
    0
    พี่หนึ่งคับขอปรึกษาเรื่องโช้คหน่อยคับ

โช้คWSR เวลาขับเร็วๆมันหนึบมากไหมคับ แล้วเวลาเข้าโค้งเกาะดีเลยใช่ไหมคับล

ผมว่าจะเปลี่ยนมใหม่อยุ่อะคับ

17. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ของเก่าขอนะ

18. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

แวะมาดูรถคนเมืองกาญจน์ครับ....

^ ^
    l
    <> ZC CLUB

19. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    บีตกลงจะเล่น Step ไหน ตัดสินใจยัง

20. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ถึงคุณ 1

ที่ร้าน Nj ไม่รู้ว่าราคา Set ช่วงล่างเป็นไงครับช่วยแนะนำหน่อยครับ

21. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    กำลังคิดอยู่ครับพี่น้อง ต้องดูองค์ประกอบหลาย ๆ อย่าง เช่น สภาพของ ราคาของ ถ้าใส่แล้วจะเปงยังไง ถ้าพลาดไปแล้วเสียดายครับ (เพราะว่าปัจจัยมานหายากครับ) อิ ๆ ๆ

22. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    เงินไปเที่ยว เดี๋ยวเดียวก็คงกลับ.................555555555555

23. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ที่ร้าน NJ นะครับ เอาแบบ กลางๆ กึ่งเชียร์ นิดหน่อยนะครับ
    งานบริการ ดีนะครับ รับผิดชอบงานดี รับประกันงาน ทั้งงานซ่อม โช้ค อะไรต่างๆครับ
    ส่วนราคานะครับ โดยส่วนตัวผมว่า อยู่ในระดับ ทั่วไป เท่าๆกะร้านอื่นๆ แต่พี่น้อย พี่แจ็ค แกจะละเอียดนิดนึงน่ะครับ คุยกัน ตกลงกัน ทำออกมา เอาจนพอใจ ทั้งสองฝ่ายครับ

ส่วนช่วงล่าง โช้ค ของ WSR หนึบครับ ยังไง เข้าไปที่ร้าน ขอลองขับ นั่งรถวีโก้ ของพี่น้อยดูก่อนได้ครับ เพราะพี่น้อย ก็ขับเร็วพอควรอยู่แล้วครับ หรือ โทรไปคุยก่อนได้ครับ ต้องการหนึบแค่ไหน ใช้งานแบบไหน บอกได้ก่อนครับ แล้วเขารับประกัน 2 ปีเลยครับ มีปัญหา ต่างๆ 2 ปี นี่บริการฟรีเลยครับ

ทำช่วงล่าง เปลี่ยนโช้ค เปลี่ยนลูกหมาก ที่นี่ ได้เปรียบตรงที่ ไม่ต้องวิ่งไปตั้งศูนย์อีกรอบ มีเครื่องตั้งศูนย์เลยครับที่ร้าน

โดยรวมเรื่องราคา ก็ไม่แพงกว่า ทั่วไปครับ ราคา มาตรฐานนะผมว่า แต่บริการดี ถ้ามีปัญหา ที่ร้าน รับผิดชอบ ให้ตามปัญหานั้นๆ จนพอใจเลยครับ เพราะพี่น้อย แกถือมากเลยเรื่องความพอใจ และ ชื่อเสียงของร้าน แกไม่อยากให้เสียชื่อแกนะครับ คนเล่นรถเหมือนกัน ตรงนี้ไว้ใจได้ครับ

โดยส่วนตัว ผมชอบโช้คร้าน หรือ โช้คที่ร้าน (ร้านอื่นก็ได้)ขายนะครับ มากกว่าโช้คร้านอะไหล่ต่างๆ เวลามีปัญหา เปลี่ยนได้ เคลมได้ ซ่อมได้ ไว เร็ว ร้านอะไหล่เกิดมีปัญหามา หุหุ ต้องส่งของกลับบริษัท กว่าจะทำเรื่องกลับมาอีก ยาวเลย

ยังไงโทรไปถามก่อนได้ครับ 081-811-6797 , 034-217-238

24. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up

อ้าว....พี่น้องเราขยับสเต็ปอีกแล้วคร๊าบ....

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

25. parman26

parman26 New Member Member

5
    0
    0
    มาช่วย up...up

26. TiGeR jUnIoR

1,177
    11
    0
    รถผมก้อไปโหลดที่ NJ มาอะคับ

ไปร้านอื่นไม่จบสักที

แต่ตอนนี้จะไปเปลี่ยนโช้คละ

รอหวยออกก่อน

อิอิ

27. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

28. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ถึงคุณ 1

ช่วยแนะนำชุดเบรกหน้าหน่อยครับ เอาแบบไม่ต้องแปลงมากครับ สามารถใส่กับล้อ 6 รูได้รู้สึกว่าเบรกเดิมมันเอาไม่อยู่ครับ

29. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    คุณ 1หายเงียบไปเลย

30. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

แฮ่ม.....แหม....พี่น้องแรงขนาดนี้ต้องใส่ 4 port ไปเลยครับ....เอาแบบจึ๊ก ๆ ๆ ๆ เลยพี่.....

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้