ยินดีต้อนรับสมาชิก มินิทรัค คลับ ชาวชลบุรีทุกท่านนะคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย น้าเอ๋...@MTC, 22 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ก่อนพบกันขอส่งคำถามไปก่อนละกัน

วาง TURBO TD06 มา ซัดไม่ได้เลย สดุดหัวทิ่มอย่างแรง เปลี่ยนกรองดีเซลจะหายปะคับ ตอนนี้ต่อตรงอยู่อ่ะคับถึงแซ๊ดดดดดดดดดได้ ใครเคยเจอปัญหานี้บ้าง รบกวนขอวิธีแก้ไขหน่อยคับ ขอบคุณล่วงหน้คับ

1. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ลองเปลี่ยนดูก็ไดัครับ อาจจะตัน
    อีกอย่างลองเช็คพวกสายน้ำมันต่างๆว่ารั่วหรือแตกป่าวไล่ให้ทั่วนะครับ ถ้ามีก็เป็นอีกสาเหตุหนึ่งที่ทำให้เครื่องสะดุดได้
    เพราะอากาศเข้าไปผสมกับน้ำมัน ก่อนเข้าปั๊มครับผม

2. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    ที่จริงอาการหัวทิ่มมีหลายสาเหตุนะ
    ทั้งในส่วนของเชื้อเพลิง ซึ่งก็มีหลายสาเหตุ
    หรือโบมันเซิร์ต ต้องข้อมูลมากกว่านี้หน่อย หรือมิตติ้งเดี๋ยวไปดูกันจะได้บอกถูกว่าเป็นไร
    ตอนนี้ก็ลองแก้ไปทีละจุดแล้วกันครับ ขอให้หายไวๆนะครับ

3. Tik series.pattaya

Tik series.pattaya New Member Member

52
    0
    0
    เข้ามาดันครับ

4. jesus_a

jesus_a New Member Member

42
    0
    0

เซียนมาตอบเองเลยครับ

5. Smother

1,573
    2
    0
    ผมไม่ใช่เซียนครับ แค่เด็กล้างรถ ได้ยินเขาพูดมา เลยบอกไป

6. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    +555+ แอบมาป่วน อิอิ ตาก้อง ผมจะทำเสื้อล่ะนะ พี่น้องทางนู้นต้องการหรือเปล่า
    ชุดแรกจะเป็นสีขาวนะคับ ยังไงก็ช่วยประสานงานด้วยเน้อ อิอิ

7. Smother

1,573
    2
    0
    ได้ครับน้าเอ๋
    ทำซะทีเหอะ รอจนลูกของหลานเพื่อนน้องคนที่แปดบวชไปแล้ว

8. ขอบคุณมากคับ เด๋วลองเปลี่ยนดูก่อน ได้ผลเป็นอย่างไรจะมาเหล้ากันให้เมาเลย หุหุ

9. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

รอชมครับ....

10. ีupๆๆๆๆๆๆๆๆ

11. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    อัพไป

12. Smother

1,573
    2
    0
    ศุกร็นี้เจอกันครับ ที่เดิม

13. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    เป็นไงคับพี่น้อง สบายดีกันป่าวจร้า อิอิ
    เร็ซๆนี้อาจจะได้ไปงานแต่ง น้าอ๊อดกันนะคับ
    แล้วคงได้เจอกันคับทุกคน อิอิ

14. Smother

1,573
    2
    0
    จิงดิ คนไหนแต่งกะแกอะ

15. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ก็คนที่มากะมัน วันที่ผมไปแหลมแท่นอ่ะแหละ อิอิ

16. Smother

1,573
    2
    0
    วันที่ 5 เมษา ไปกิข้าวเย็นด้วยกันมั้ยครับ
    ว่าแต่เราจะไปกินที่ไหนกันดี
    เพื่อเพิ่มความสัมพันธ์ ไปกินกันก่อน เดี๋ยวอย่างอื่นค่อยว่ากัน

17. Smother

1,573
    2
    0
    ผมหาที่กินได้แล้วนะ แต่ไม่รู้แพงไปหรือเปล่า
    เป็นบุฟเฟต์ที่ตลาดน้ำ 4 ภาคน่ะครับ ใครอยากกินอาหารภาคไหนมีครบเลย
    เดี๋ยวแจ้งรายละเอียดให้ทราบพรุ่งนี้ครับ
    ลืมไว้ที่ทำงาน

18. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ไปวันไหนคับ ตาก้อง รอมรายละเอียด อิอิ

19. Smother

1,573
    2
    0
    6 โมงเย็นวันอาทิตย์ที่ 5 เมษาครับ น้าเอ๋ มาป่าว
    อย่าลืมเสื้อ กูขับกระบะ (แต่ขี่เมียน้อย) ของผมกะตั้มนะครับ

20. GP7

GP7 Member Member

39
    1
    8
    สวัสดีคับ อยากรู้จักทุกคนคับ อยู่เมืองใหม่

21. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ศุกร์นี้เข้ามามีตติ้งด้วยกันมั้ยครับ

22. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

อยากไปชมรถแรง ๆ จังเลย...

23. ไม่มีเสื้อใส่อ่ะคับ เสื้อชมรม mini truck chonburi มีไม้คับ อยากได้ sticker ชมรมติดกระจกหลังด้ายอ่ะ
    พี่ก้อง จัดให้หน่อยค้าบ

24. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    มีใครขายแม็ก วีโก้พร้อมยาง เดิมมั่งคับ ดพสเบอร์กะราคาไว้หน่อยคับ

25. Smother

1,573
    2
    0
    ใครเอ่ย แสดงตนด้วยครับ

26. จำกันบ่ได้ก้า

ได้เค้าแล้วลืมเลยเหรอน้องก้อง ที่เราไป swinging เฮ้ย meeting กันสามคนเมื่อศุกร์ที่แล้วงาย

27. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up..

55555......พี่ก้องจำได้ยังครับ.......ผมก็เพิ่งรู้เหมียนกานครับ........

28. Smother

1,573
    2
    0
    ก็พี่ไม่ login มาจะรู้ได้ไงครับ ตั้งชื่อ login ให้มันจำง่ายก็ดีนะ เลขหลายตัวจำยาก เลขตองดีกว่า

29. Smother

1,573
    2
    0
    วันที่ 5 เมษานี้ขอเลื่อนก่อนแล้วกันนะครับ
    เพราะมีตติ้งศุกร์ที่แล้วไปกันน้อย คงจะทราบรายละเอียดกันไม่ครบ
    เรื่องสถานที่และอาหารผมติดต่อร้านไว้เรียบร้อยแล้วแหละ
    แต่เรายังระดมทุนเลย ไว้ให้ทุกอย่างลงตัวผมจะแจ้งให้ทราบต่อไปแล้วกันนะครับ
    ยังไงช่วยๆกันหน่อยนะครับ ผมคนเดียวมีเวลาเตรียมงานไม่พอน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้