isuzu tfr

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 21 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    หวัดดีครับ น้องใหม่ ร้ายบริสุทธิ์ อิ อิ อิ (ล้อเล่นนะครับ)

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ขาวอวบ

3. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    รอชมไรพี่ป็อป

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เห็นขาวๆเลยดันซะหน่อย

5. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    มาดันต่อตาเอ

6. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    ผมก็ชอบขาวๆเลยตามมาดันด้วยคน

7. jokerstar

jokerstar New Member Member

58
    0
    0
    ดันก็ดันครับ

8. jokerstar

58
    0
    0
    พี่ๆทำรถกันที่ไหนอะครับ ตอนนี้มาหางานทำแถวยุดยาอยากจะจัดเบาๆซักชุดคับ
    ต้องใช้งบเท่าไหร่ โบ+ปั๊ม+เกียร์+เฟืองท้าย และอื่นๆ ขอคำแนะนำด้วย

9. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ชุดมือใหม่หัดแซ๊ดดดดดดดดด

1. เทอร์โบ 3,500 + บาท เช่น IHI B52 , NISSAN Z , HITASHI , AIRESEARRCH T04L , GARRETT , TD05 MI , SUBARU หรืออื่น ๆ ประมาณนี้อ่ะครับ แล้วแต่คนชอบ

2. เดินท่ออินเตอร์ + ท่อไอเสีย 5,000 + บาท (อยู่ที่ร้าน และการเลือกใช้วัสดุ)

3. อินเตอร์คูเลอร์ 3,500 + (ขึ้นอยู่กับขนาด และยี่ห้อ)

4. ปั๊มน้ำมันเชื้อเพลิงใช้ลูกปั๊มเดิม แล้วไปโมดิฟายใหม่ ไม่ต้องเปลี่ยฝาก็ได้ หรือถ้าเปลี่ยนก็ดี 3,000 +

5. เฟืองท้าย 3.7 - 3.9 เต็ด 12,000 + (ไม่รวมเทิรน์ ไม่รวมดิสท์)

6. เกียร์ยังไม่ต้องก็ได้ หรือถ้าจะเปลี่ยก็แล้วแต่จะเลือก

ประมาณนี้นะ งัยรอท่านอื่นมาให้คำแนะนำอีกทีนะ

10. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ตามคันบนครับ
    แต่ห้ามยางสลิค....หน้าฝนนะครับ

11. ตามที่น้องบีบอกคับ

12. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    ตามที่พี่บีบอกก็ขับสนุกแล้วครับ...

13. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    เค้าให้มาแสดงความคิดเห็นนะตาเอ มิใช่มาเน็บผม 55555

14. EF แป๊ด-แป๊ด

EF แป๊ด-แป๊ด New Member Member

114
    0
    0
    แวะมาหาความรู้ครับ....พอดีกำลังโมไดเร็กอยู่คันนึงอะครับ

15. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    อิอิ.......

16. jokerstar

58
    0
    0
    ตอนนี้ผมใส่ Z เกสกระป๋อง+อินเตอร์(พอดีซื้อต่อเขามาเลยใส่เอง) เปลี่ยนฝาปั๊มมาแล้วแต่ยังไม่ได้เทสปั๊มเลย และนอกนั้นเดิมๆหมดเลย
    แล้วถ้าจะเพิ่มเป็นโบที่ใหญ่กว่านี้อีกหน่อยจะใช้อะไรดี เพราะผมเดินทางไกลบ่อยๆ อยากได้แบบแรงๆทนๆวิ่งยาวๆ แล้วเผื่ออยากแซดแบบหนักๆนิดนึงไรเงี้ยคับ
    ถ้าเกิดผมอยากจะปรึกษาพี่โดยตรงเรื่องการทำเนี่ยจะติดต่อยังไงคับ(เก็บเงินอยู่คับ)ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ขอรบกวนด้วยคับ(ผมชื่อโจคับ ถ้ามีโอกาศก็อยากเจอพี่ๆทุกท่าน)

17. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    อยากแรงด้วยใช้งานด้วยก็ TF 06 เลยครับไม่ผิดหวัง อิอิอิ

18. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ตามที่คันบนบอกเลย

19. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    TF06 , TD06 ใช้งานดีมาก ๆ เลยครับ แต่ถ้าเอาแบบจบ ๆ ดังกันยาว ๆ ไหล ๆ Holset ครับ

20. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    Holset เป็นโบในฝันอนาคตข้างหน้าคงได้สัมผัส อิอิอิ

21. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    เอามะเดี๋ยวจัดให้คุณต่าย อิ อิ อิ แล้วจะรับรู้ถึงความรู้สึกที่มันแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดเจน 55555

22. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    มันจาดีเหรอครับพี่บี.....ก่อนอื่นผมคงต้องขึ้นปั๊ม12 กับเฟืองท้ายก่อน....เกียร์ด้วย
    อู้ยยยย....คิดแล้วก็หนักอยู่หาตังค์ก่อน อิอิ

23. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ส่วนมากเค้าจะขึ้นเทอร์โบก่อนแล้วค่อยเท็สปั๊มนะครับคุณต่าย เนื่องจากขึ้นโบเสร็จแล้ว ก็ไปเท็สปั๊ม แล้วก็หวดเลยครับ (เพื่อที่จะได้ทำการจูนปั๊ม หรือแก้ไข ให้มันลงตัวทีเดียวให้มันจบเลยอ่ะครับ) แล้วถ้าทำปั๊มก่อน และค่อยเปลี่ยนโบ นิสัยของเทอร์โบแต่ละรุ่นจะแตกต่างกัน ซึ่งถ้าให้ดีก็ต้องเท็สปั๊มใหม่อีกรอบ กลับกลายเป็นเสียตังค์เท็สปั๊มสองรอบครับผม (ไม่ได้มีเจตตนาในการขายนะครับ แค่แนะนำครับ กลัวว่าจะเสียตังค์หลายรอบครับ) อิ อิ อิ

แต่ผมว่า TF06 ขับหนุกมากครับ ถ้าถอดแล้วเอามาไว้ที่บ้านผมก็ได้ครับ อิ อิ อิ

24. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    รับทราบขอรับพี่บี ขอบคุณครับ
    ตอนนี้ผมเน้นใช้งานไปก่อน กลางปีหน้าอาจจะทำเต็มไว้ออกเฉพาะกิจ...อิอิอิ

25. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    รอชมครับ

26. รอเปงเพื่อนด้วย

27. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    isuzu tfr only

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้