isuzu tfr

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 21 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beerwizard

beerwizard New Member Member

9
    0
    0
    มาแอบดู

2. aofja

aofja New Member Member

34
    1
    0
    อัพๆคับ ไม่มีใครโพสเลย

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up..

รอชมต่อไปครับ

4. Mongkol_525

Mongkol_525 New Member Member

18
    0
    0
    มาขอโพสด้วยคนtfrเหมือนกันครับ

5. ขอถามพี่ๆเกจิทุกท่านนีสส..นึงคับ..........ที่บ้านมี TFR SL. 2500 Di. 90 Hp. เครื่อง 4JA1 คันนึง
    อยากขอคำแนะนำช่วยชี้แนะด้วยคับ

1.ถ้าจะทำให้ขับสนุก มันส์ๆ (แบบไม่เซ็ทโบ)ต้องทำอะไรบ้างอ่ะคับ.....ตอนนี้ที่ใช้อยู่แค่คลายปั๊มนิดหน่อยกับเดินท่อใหม่แต่เขาเฮดไม่เปลี่ยน...โหลดแล้ว....ถ้าผมทำครัช+เฟืองท้าย...จะดีป่าวคับ ใช้ของอะไรดี
    แล้วทำที่ร้านไหน+ราคาประมาณกี่บาท.....ผมอยู่แถวรามอินทรา บางกะปิ คับ

2.แล้วอนาคตถ้าจะเซ็ทโบ......แบบงบไม่บาน ใช้งานได้ เหมาะสมกะค่าน้ำมันเพราะที่ใช้อยู่
    ประหยัดมากมาย...มีงบประมาณ 1หมื่นกว่าๆพอทำได้ไหมคับและร้านไหนทำดี.....งานจบๆมั่งคับ

3.ร้านที่ทำและดูแลรถรุ่นนี้มีร้านไหนบ้างคับ....ขอแบบไว้ใจได้...งานจบ จะได้อุดหนุดเป็นขาประจำกันคับ

แพงไม่กลัวคับ....กลัวทำแล้วไม่จบ....ทำแล้วซ่อมอีก...ทำแล้วซ่อมอีก..เซ็งไปเลยคับทุกวันนี้ถ่ายน้ำมันเครื่อง อย่างเดียว....เข็ดคับ

ปล.ไม่รู้ถามผิดกระทู้รึป่าว.....ขอโทษไว้ก่อน.....ขอบคุณคัพ

6. tonami

tonami New Member Member

220
    1
    0
    ............................................

7. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    พี่บีเอารูปรถพี่สภาพตอนนี้มาลงหน่อยดิ

8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

อย่าเลยครับน้องเกมส์ อายเค้า :D

9. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0

ถ้าแถวรามอินทรา.......เข้าไป ซอยนวลจันทร์เลยครับ

อู่พี่เพชร...จากปากทางเข้าไปประมาณ 2 กม. ร้านอยู่ ซ้ายมือ ก่อนถึงสะพานเล็ก ๆ

ตรงข้ามกับ โรงปูนซิเมนต์....งานจบเลยครับ..ไม่ต้องแก้..ผมก้อทำที่นั่นครับ

พี่เพชรเขา ถนัด ทั้งเบนซิน และดีเซลครับ.............ลองดู..งานฝีมือจริงๆครับ...

10. game_racing

629
    0
    0
    พี่รุตขายของได้มั่งยังพี่

11. ขอบคุณมากฮะคุณRUT ขอเก็บตังอีกแป๊บนึงก่อน:rolleyes:

12. game_racing

629
    0
    0
    พี่บีเอารูปลงด่วน

13. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up..

ไม่มีไรให้น่าดูครับ....แตน ๆ

14. game_racing

629
    0
    0
    อัพครับ ใครมีtfrโพสลงให้ชมหน่อยนะครับ

15. SUPHAN_CLASSIC

SUPHAN_CLASSIC New Member Member

14
    0
    0
    ใช้ดราก้อนอาย วางเจโบ เปลี่ยนเฟืองท้าย เปลี่ยนเบรค เปลี่ยนเบาะ ติดจอฟ้า 2 ตัว เกจ์วัดBLITZ 3ตัว ทามเมอร์ D1 ปากกา โบออฟ HKS หัวเบนซ์ ...เทอร์โบยังเดิมๆอยู่.... เอารูปมาโพสในนี้ได้ไหมครับ ดราก้อนอาย ถือเป็น TFR รึเปล่าเอ่ย อยากให้เพื่อนๆ วิจารย์ด้วย ว่ารถผมทำไป ตรงไหนน่าปรับเปลี่ยน แก้ไข อะไรบ้างวางเครื่องมา ปัญหาก็มีเยอะ ......อยากหาเพื่อน อยากมีกลุ่มไว้ปรึกษา ถามแต่ช่าง เจอหลอกมาก็เยอะอ่าครับ

16. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

ตามสบายเลยครับ อยากชมเหมือนกันครับ...

17. RUT

1,222
    3
    0

ยังขายไม่ได้เลย......หาคนแลกยากจัง.............ไม่มีใครอยากแลกเลย..สงสัยต้องเล่นต่อไป

คุณ chom ชื่อไรครับ แล้วอยู่แถวไหน ยินดีที่ได้รู้จักครับ

18. game_racing

629
    0
    0
    ผมชื่อเกมส์ครับ อยู่ลำปาง อยู่ทีมเดียวกะพี่ตั้มครับ

19. game_racing

629
    0
    0
    ผมชื่อเกมครับ อยู่ลำปางอยู่ทีมเดียวกับพี่ตั้มครับ ยังไงก็ขอให้ขายได้เร็วๆละกันครับ

20. RUT

1,222
    3
    0

อ๋อ.ตั้ม โอโม่ ปะ...ทีม BRAKE IT Up...เหรอ

รู้จักทุกคน ตั้ม บี จุ้ย ก้อง น้อง ไก่ ใช่ไหม....คนคุ้นเคยทั้งนั้น

21. game_racing

629
    0
    0
    ถูกต้องนะคร๊าบ

22. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    :D:D:D
    ผมชื่อเป้คับ...อยุ่โคราชคับ....
    ฝากเนื้อ..ฝากตัว..ด้วยคับ.....:cool::cool:

23. ปูเป้คุง

1,057
    4
    38
    :D:D:D
    ผมชื่อเป้คับ...อยุ่โคราชคับ....
    ฝากเนื้อ..ฝากตัว..ด้วยคับ.....:cool::cool:

24. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    สวยดีครับ ล้อโหดมาก อิอิ

25. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up..

สภาพดุมากครับ มาแบบแนวโหด ๆ

26. game_racing

629
    0
    0
    ดุโครต

27. ปูเป้คุง

1,057
    4
    38
    ผ่านมาโคราชแวะทักทายบ้างนะคับ..อิอิ

28. game_racing

629
    0
    0
    คร๊าบ ว่าแต่ผมอยู่ลำปาง-โคราชมันไกลมากป่าวครับ

29. game_racing

629
    0
    0
    ดันครับ tfr

30. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up..

Upppppppppppppppppp :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้