Knowladge Sharring HOLSET

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย NONG_SCG, 12 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ชาวหอยใหญ่หายกันไปไหนหมดคร๊าบบบบบบบบบ

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

มาแว้ววววววววววว คับ ชมรมคนชอบหอยหย่าย ๆ :D

3. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    พี่น้องเปลี่ยนใจแล้วเหรอครับพี่บี

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

สงสัยจะมีอะไรขยับอีกแน่ ๆ เลย ว่างเปงไม่ได้ คริ ๆ ๆ :D

5. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ไม่ได้ทำไรแค่อยากหาเพื่อนทีมาจาก Zone เดียวกัลกับเจ้า HX40W แค่นั้นเอง Wastgauge อะ อยากได้ Turbosmart รูปขวามือนะชอบมาก

6. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    top view

7. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    จะหล่อไปถึงไหนไหนเนี่ย...พี่น้อง

8. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    มิน่าสาวๆติดกันเกรียว หล่อทุกกระเบียดนิ้ว

9. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ราคาแรงไหมเนี่ย..................แล้ว...เรคกูเรท..หาให้ได้ยัง.รบกวนตาน้องหาให้ด้วย พี่ไม่มีแหล่งว่ะ

10. holset

holset New Member VIP Privilege

333
    4
    0
    ผมก็ใช้ hx5560 1200 hp สบายๆ

:cool::cool::cool::cool: 8.8sec. no nos :cool::cool::cool::cool:

11. RUT

1,222
    3
    0

ครับ.................แรง

12. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ใจเย็นครับพี่เดี๋ยวจัดให้

13. RUT

1,222
    3
    0
    รอรอรอ

14. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ทั้งสวย ทั้งแรงอ่ะ รถพี่น้อง

15. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

หล่อขั้นเทพ ถ้าได้มาเปงเจ้าของจะถอดฝากระโปรงขับเลยนะนี่ คริ ๆ ๆ ๆ :D

16. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ก็ว่ากัลไป บายกัลหรือป่าวครับสาวก Holset รายงานตัวด้วยครับ

17. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    บอกแล้ว DraGon FullOption อย่างงาม

18. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

:sad::sad::sad:

19. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ของเอแรงกว่าอีก ลงหนังสือด้วยขอบอก ของดีเมืองจันครับ

20. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    :cool::cool::cool:

21. plus_1

plus_1 New Member Member

33
    1
    0
    ความรู้เยอะคับ กระทู้นี้ ดันไว้ๆๆ

22. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ถ้าจำไม่ผิดเป็นนิตยสาร Race Truck ฉบับเดือนตุลาคม 2552 หรือเปล่าคับ ถ้าข้อมูลผิดพลาดก็ขออภัยด้วยนะคับ :D

23. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    เดือนอะไรไม่รู้ แต่จำได้ว่าฉบับ31ครับ Holset HX40 IN Side
    ช.TM จันทบุรี ตอนนั้นยังไม่ได้เปลี่ยนล้อครับ
    ....แอ๊คเลย.....

24. weerachat_2.5 direct

weerachat_2.5 direct New Member Member

90
    0
    0
    พี่น้องและพี่ๆท่านอื่นแนะนำผมทีครับตอนนี้HX35มือสองแบบว่าสภาพสวยๆเท่าไหร่ครับ แล้วไม่ทราบว่าพี่ๆไปหาแถวๆไหนกันครับ คือว่าผมดูๆเทอร์โบตัวนี้อยู่นะครับแต่ไม่รู้แหล่งที่หานะครับ แล้วHX35มือสองต้องดูตรงไหนเป็นพิเศษบ้างครับ หรือดูแบบโบทั่วๆไปครับ อ้อผมจะมาใส่เครื่องมังกรDirect 2500 นะครับมันไปกันได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

25. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ว่าไงพี่น้อง SCG

26. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ถ้าอย่างงั้นก็ใช่แล้วคับ นิตยสาร Race Truck ฉบับเดือนตุลาคม 2552 ฉบับที่ 31

STADA สีดำ แม็กซ์ SPARCO กะโบขั้นเทพ HOLSET ปั๊มแต่งจากสำนัก ดาวลอย ดีเซล
    โหดได้ใจจิง ๆ คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กันยายน 2009
  27. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ว่าไปนั่น

28. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ไม่ยากครับเรื่อง Turbo Holset HX35 ไม่เกิน 20k ครับ แต่ที่ผมสนใจก็คือต้องการทำรถ Step ไหนครับ เพราะถ้านำเจ้า Hx35 ไปใส่แล้วผมจะเหลาให้ฟัง

โข่งหลัง 2000

Boost ไหลเปลี่ยน Wastgate ใหม่

Pump ต้อง 12 mm

คลัซท์ไม่อยู่แน่นอน ไม่ก็ต้อง Os หรือ จานกด 2ชั้นครับ

พอได้ คลัซท์มาเกียร์เฟืองท้ายจะตามมาติดๆ

จากนั้นเฮอะๆๆๆๆๆ ไม่งั้นลองเข้าไปอ่านวงจรอุบาทว์ ของ Sporttruck ก่อนได้ครับ..........มิมิ

29. weerachat_2.5 direct

weerachat_2.5 direct New Member Member

90
    0
    0
    อ้อผมไม่ได้ทำไปแข่งลงสนามหรอกครับคุณน้องแต้จะทำไว้ใช้งานและขับเล่นบนถนนนะครับแต่ต้องการดึงหนักๆและปลายมาแบบยาวๆนะครับเพราะวิ่งทางไกลบ่อยนะครับส่วนถ้าใช้งานประจำวันก็ไม่ได้ขับเร็วนะครับไปเลื่อยๆแต่ก็ไม่อืดอาดมากอะครับ แล้วตัวเทอร์โบนี่ถ้าผ่านการเปลี่ยนชุดซ่อมแล้วและสภาพแน่นๆไม่รุนไม่หลวมน่าเล่นป่าวครับคุณน้องแล้วราคา16Kพร้อมโข่งหลัง40พอดีมีคนจะป่อยให้นะครับ อ้ออีกอย่างครับเครื่องมังกร2500ถ้าใส่HX35แล้วบุสระดับ30-35ไม่ทราบว่าเครื่องจะรับไหวไหมครับ พอดีตอนนี้เครื่องมันหลวมอยู่กะว่าจะฟิดเครื่องแล้วใส่โบไปเลยอะครับแล้วก็จะค่อยๆไร่องประกอบอย่างอื่นเอาอะครับ ขอบคุณครับคุณน้อง

30. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    รอๆพี่น้องไดเร็ค พังมาเยอะ เจ็บมาเยอะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้