ใครอยู่นครศรีธรรมราชบ้างคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย sutyood, 15 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. astina2

astina2 New Member Member

368
    0
    0
    ได้ข่าวว่าที่นครเล่นจิม...กันเหรอครับช่วงนี้

2. เเข่งเมื่อวันอาทิตย์นี้เอง 27/12/52
    เเข่งจบมี drift โชว์อีกด้วยคับ

3. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    หนุกม่ะ ไม่เอาไปดิฟโชว์สักรอบกันอ่ะ
    ปล.กระบะก็ทำได้เว้ย ใช่ม่ะ

4. มีกระบะจากหาดใหญ่มาดริฟโชว์ด้วย
    วางเจ เเรงโคตรๆ

5. 4D56T

1,903
    0
    0
    เห็น เมื่อ คืน แล้ว เซี้ยน คับ

6. nanasa

nanasa New Member Member

19
    0
    0
    สวัสดีปีใหม่ทุกๆคนคับ ขอให้มีสุขภาพที่ทั้งแข็งและแรงมีเงินเยอะๆ.....จะได้เอามาแต่งรถกันคับ HAPPY NEW YEAR

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    คนคอนอีก1คร็าบบบบ

8. นึกว่าใคร พี่โจ้ก นี่เอง

9. นึกว่าใคร พี่โจ้ก นี่เอง

10. 4D56T

1,903
    0
    0
    คันขาวๆเคยเห็นคับ

จัดไป แจ่มๆ

11. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    มีรายการแข่งอะไรอีกบ้างคับ อยากไปดูแข่งจิมคับ

12. 4D56T

1,903
    0
    0
    รอ หอมกลิ่นดีเซล มาตอบคับ

13. เฮ้ย!ตอนนี้เปลี่ยนชื่อเป็น หอมกลิ่นเเม่หม้ายเเล้ว
    ตอนนี้ นคร ยังไม่มีรายการเเข่งคับเด๋วมีจะมีบอกอีกทีคับ

14. 4D56T

1,903
    0
    0
    555 ระวังเนื้อ ระวังตัวด้วยนะคับ เดี๋ยวงานจะเข้าเอานะคับ

15. jackvw

jackvw New Member Member

81
    0
    0
    เห็นว่าจะมี จัดแข่งที่ปากนังอ่ะครับ ไม่รุวันไหนเหมือนกัน

++ชี้แจงด้วยครับพี่หง :D อิอิ

16. ที่ปากนังเค้าจัดเเข่งไรอ่า เเจ็ค
    พี่ยังไม่รู้เลย ตกข่าวอีกเเล้ว

17. 4D56T

1,903
    0
    0
    ใช่ที่ซื้อรถพี่สนป่ะคับ ยังสวยเหมือนเดิมเลยคับ

18. ผางเข้าเเล้วเนียร์ ตาเเจ็คนี่เเหละที่ซื้อรถพี่สนไป

19. jackvw

81
    0
    0
    ผางเข้าแล้ว พี่หงผมขายไปนานแล้ว อิอิ
    อยากเล่นดีเซลด้วยคน ชอบควันดำๆๆครับ
    หารถได้แล้วจะมาบอกคับ คิคิ

20. jackvw

81
    0
    0
    อ่าๆๆ ถามน่อยพี่หง
    ถ้า4d56 โบ07 ปั๊มเต็ม เครื่องใส้ในทำพอได้
    ....แต่ ยังเกียเดิมๆอยู่ เอามาขับเล่นมันจะพังง่ายป่าว
    ต้องเปลี่ยนเกีย j sr rb พวกนี้ป่าว พี่หง กำลังศึกษาดีเซลอยู่
    ++++ขอความรู้ด้วย พี่ อิอิ:sad:

21. astina2

368
    0
    0
    ไม่น่าพังหรอก...................แต่มันจาลื่นรึเปล่าอะดิ(อยู่ที่บูชด้วยว่ากี่ปอน)

22. เกียร์เดิมจะพังหรือไม่พังพี่ว่ามันอยู่ที่เฟืองท้ายนา
    เฟืองท้ายเดิมรอบมันสูงเกินไปเกียร์ทำงานหนัก
    ถ้าทดเฟืองท้ายต่ำหน่อยรอบไม่จัดเกินไปขับเล่นเกียร์เดิมไม่น่าพัง
    พวกเกียร์เบนซินดีกว่าตรงอัตราทดชิดกว่า ,ลากได้ยาวกว่าเดิม
    เกียร์เดิมเรียงใหม่ก็ดีนาถูกด้วย ไม่ต้องเเปลงอีก เเค่นี้เเหละตอบมั่วๆไปอิอิ

23. อ๋อ ปลายเดือนนี้มีเเข่งเเดร็กที่ปากนัง
    ทำรถกันได้เเล้วนะจ้ะ ส่วนผมขอไปดู หุหุ

24. jackvw

81
    0
    0
    ครับพี่ๆ

25. jackvw

81
    0
    0
    ครับพี่ แล้วของพี่หงเกียไรอยู่ ครัชไรคับ
    วันนี้ผมลองขับรถเพื่อน ที่บอกก็ทำมาเยอะเหมือนกัน เกียเดิมไม่เรียง
    ต้นๆมันอืดๆน่อย หรือผมขับพวกดีเซลไม่เป็นก็ไม่รุ55 สับไม่ได้จังหวะมัน+ไม่เคยขับ ดีเซลจัดๆ
    แต่ปลายดึงดีเลย เสียงนี่!โหดติดใจเลยพี่ ยกแล้วมี ปู๊วววๆๆ ด้วย

26. ของพี่ก็เกียร์เดิม ครัชsr2ชั้น
    เเจ็คลองเล่นดีเซลดู มันโหดดี

27. astina2

368
    0
    0
    เหมือนกันเลยsr(orc)แต่เวลาขี่เรื่อยๆรถติดๆเนี่ยอารมณืเสียอะหนักงะแล้วเกียร์j6speedกะ5speedอันไหนดีกว่ากันอะครับพี่หงษ์(หาข้อมูลอยู่)

28. jackvw

81
    0
    0
    มีมาบอกครับ พี่ๆๆ ไม่รุรู้กันยัง

งานแข่งสิ้นเดือนนี้ 30-31 จัดที่ปากพนัง
    สถานที่ ข้ามสภานใหญ่ๆอ่ะครับ มาอีกฝั่งนึง แล้วลงสะพาน
    เจอสี่แยกแรก เลี้ยวซ้ายครับ ถนนใหม่ เค้าบอกมางั้นครับ
    ผิดพลาดประกานใด รอพี่หงมาตอบคับ

..........อิอิ
    :teeth:

29. จะเล่นเกียร์jหรือพี่ไก่
    ผมว่า6speedเน้นท้อปสปีดหรือความเร็วปลายยาวๆ
    อย่างsupraตัว6เกียร์เฟืองท้ายต่ำมาก3.266เองเล่นยาวๆดีเลยคับ
    ผมว่าดีเซลใช้ตัว5speedน่าเล่นกว่านะ น่าง่ายกว่าที่สำคัญถูกกว่ากันตั้งเยอะ
    ปล.เกียร์3s beam 6speed ก็น่าสนนะพี่

ขอบคุณมากคับ เเจ็ค
    ข้อมูลเเน่นเปรี้ยะไม่มีไรผิดพลาด
    ถูกทุกข้อเลยยยยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้