กระทู้โรคจิต: ใครมีวิธีแกล้งเพื่อนบ้านแบบแสบๆ มั่งครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย caba, 3 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    เกลียดแม่งชิ๊บหาย แต่ด่ามันซึ่งๆ หน้าไม่ได้เพราะมันอายุประมาณ 50 แล้วแถมเป็นผู้หญิง

มันเคยทำร้ายรถคันเก่าผมมาครั้งนึงแล้วแต่ไม่มีหลักฐาน รู้แต่ว่าเป็นอีนี่แน่ๆื (ไม่ได้จอดเกะกะแน่นอน แค่จอดข้างๆ บ้านมันที่ไม่มีประตูหรืออะไรอยู่เลย และไม่มีรถจอดประจำ

อีกครั้งแม่ผมพาหมาไปเดินเล่น เสือกมาบอกว่าแม่ผมพาหมาไปขี้หน้าบ้านมัน แต่แม่ผมไม่ได้ว่าอะไร เล่าให้ผมฟังทีหลัง

เรื่องล่าสุด พอดีแม่ผมมาจากต่างจังหวัด รถเลยจอดไม่พอ ผมเลยต้องไปจอดห่างออกจากบ้านไปหน่อย แต่ไม่ขวางหน้าบ้านใครแน่ๆ และไม่ใช่ที่ประจำของใคร
    ผมดูแล้วว่าทุกคนเข้าออกบ้านได้อย่างสะดวก

พอตอนเช้าดันมีกระดาษแปะด่าซะงั้น ก็คงเป็นอีนี่อีกตามเคย

ความโรคจิตของบ้านมันมีเยอะ ในหมู่บ้านไม่ค่อยมีใครชอบ

ในตอนนี้ ผมกำลังจะประกาศตัวเป็นศัตรูกับมันอย่างถาวร

1) บ้านมันมีแรงงานต่างด้าว ผมกำลังจะแจ้งให้ตำรวจมาจับ
    2) ต้นไม้บ้านแม่งกี่ต้นๆื ที่ตั้งกระถางอยู่ "ในบริเวณถนนของหมู่บ้าน" จะต้องตายหมด
    3) กำลังนึกวิธีการที่ 3 อยู่
    4) เพื่อนๆ ช่วยบอกผมทีครับ

โมโหว้อยยยยยยยยยยย ใ ครมีวิธีเจ๋งๆ บอกผมด้วยนะครับ

2. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    ตื๊บมันเลยยยยยยยย

3. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    บ้านพี่บี๋อยู่ไหนเนี่ยย

หมู่บ้านผมก็มี แบบนี้ละ เหมือนโรคจิต ออกมาด่าบ้านคนนู้นคนนี้ ยืนด่าเค้าหน้าบ้าน ผู้หญิงเหมือนกัน อายุราวๆนั้น 50-60

ด่าแบบหยาบๆเรยนะ แต่เค้าไม่ด่าบ้านผม ไม่รู้ทำไม แต่ข้างบ้าน กับบ้านตรงข้ามโดนประจำ เหงรถยายบ้ากลับมา ผมก็จะไปยืนหน้าบ้าน พอยายบ้าจอดรถเสร็จ ก็เดินมาปิดประตูรั้ว แล้วก้อไปยืนด่าหน้าประตูของข้างบ้านเลย เป็นแบบนี้ทุกวัน

พอยายหันมาเห็นผม เค้าก็ยิ้มให้ แล้วก้อหันไปด่าต่อ โคตร งง เลย ทั้งที่บ้านนั้นก็ไม่เคยทำอะไรให้ บอกบ้านนั้น เอาหมามาขี้หน้าบ้านเค้า

ทั้งๆที่บ้านคนนั้นไม่ได้เลี้ยงหมา หาว่าแมวเค้ามาคุ้ยต้นไม้ ทั้งๆที่เป็นแมวจากไหนก็ไม่รู้

4. noomj2000

noomj2000 New Member Member

27
    0
    0
    วิธีที่ 1 ดีคับเห็นด้วย
    วิธีของผมนะ หาลูกกรด แบบไรเฟิ่ล ติดกล้อง ซุ่ม ซุ่ม ๆ ๆ ๆ ๆ ยัง ยังไม่ยิง เล็ง ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ที่ขา แล้ว กลับเข้าห้องนอนซะเลย ตัดปัญหา คนแก่ อะ อย่าไปยุ่งกะเค้าเลย เด๋วเค้าก็... แล้ว
    ถามเค้าตรงๆ เลย ที่ทำอยู่ทุกวันนี้
    มีความสุขมั้ย ถ้าได้คำตอบอะไรก็แล้วแต่ ตอบกลับไปว่า รีบๆ ทำให้เยอะๆ เพราะ ดูโหงวเฮ้งแล้วอายุ
    ไม่ยืนแน่ๆ
    อีกวิธี หาทางจับผิดเค้าแล้วถ่ายรูปเอาไว้ขู่ประจานทั้งหมู่บ้าน น่าจะกลัวนะ
    แถวบ้านเก่าผมที่บางมดก็มีแต่โหดกว่า พวกเอาน้ำมันเบลคมาราดใส่รถเลย และทั้งคัน
    วันดีคืนดี เอาตะปูมาวางไว้ใต้ยาง เค้าคิดได้แค่ 2 อย่งนี้ เราก็ไม่รู้ว่าใคร รอจับมานก็ไม่มา ต้องพึ่งเทคโนโลยี ติดกล้องดักจับมัน แล้วขู่ถึงตำรวจ จบที่เรียกร้องค่าสีใหม่ อ๊วกขี้ เข็ดสิ อย่างเนี้ยะ
    ทุกวันนี้ยัง งง ไม่รู้ไปโกรธกะมันตอนไหน

อีกวิธี ใจเย็นๆ ผ่อนคลาย แล้วให้อภัยมันซะเลย

5. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    เผาบ้านมันเลย

6. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ทำไมไม่ลองคุยกันดูล่ะ

อีกอย่างก็บ้านใก้ลเรือนเคียง

หาโอกาสเหมาะๆ แล้วลองยิ้มทักทายกันดูก่อน ดีกว่ามั้ง

เพราะเราไม่รู้ว่าที่เรา ทำมันทำร้ายจิตใจเค้าขนาดไหน

สำหรับเราอาจไม่มีอาไร แต่มันอาจเป็นความรู้สึกไม่ดีเท่าไรของเค้า

อีกอย่างเค้าก็ 50 กว่าๆแล้วไม่ใช่เหรอ

--------------------------------------------------------
    ขอให้โชคดีครับ

7. caba

305
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ไมโลที่เตือนสติ

ทุกๆ อย่างที่พี่บอกผมเคยลองมาหมดแล้ว แต่มันเริ่มสุดทนตอนที่มันมาว่าแม่ผมนี่แหละ แต่ก็ยังทนเก็บไว้เพราะเห็นว่ามีอายุแล้ว

แต่มาเมื่อวานนี้มันไม่ไหวจริงๆ

8. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
  9. caba

305
    0
    0
    เอ๊ะคุณ slump

ผมเห็นคุณตามกัดตามจิกผมมาหลายกระทู้แล้ว มีปัญหากับผมมากมายเหรอครับ

คินนี้นัดเคลียร์กันเลยดีกว่า แยกชินเขตซอย 2 หลังธุรกิจบัณฑิต

หรือจะเปลี่ยนที่โทรมาได้:D:D:D:D:D:D

10. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ลงทุนซื้อยาฆ่าหญ้ามากระป๋องละไม่กี่บาท บรรจุใส่ขวดฟ๊อกกี้ ให้ดี
    ทำฟอร์มพาหมาเดินผ่านหน้าบ้านมัน ฉวยโอกาสเหมาะ ๆ
    แล้วระดมฉีดยาฆ่าหญ้าใส่ต้นไม้มันทุกต้น โดนไปต้นละปื้ด สองปื้ด

รับลอง เหี่ยว เฉา ตายทุกต้น . . . .

แต่ต้องระวังหมาเราหน่อยนะ อาจโดนยาเบื่อได้ . .

11. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    พี่ปี๋ ไม่ต้องมีรถ ไม่ต้องมีหมาก็น่าจะจบนะ

ญ 50 ไวทอง หัวเสียง่าย ถามหน่อยว่าโสดป่ะ ถ้าโสดเดี๋ยวให้พี่โทรเนียน จัดให้สักดอก

12. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    กระทู้..พาดพิงนะครับ เด๋วแจงลบๆๆๆ

13. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    ต้องพาอีไปถองฟังให้หมกปากเยยย...เวลาบ่ง นายบี๋จาด้ายฟังไม่ยู้เยื่อง....
    จั๋งซี่ .....มังต้อง ถอง.....โลดดเด้ออ.......เฮ้ออๆๆ

14. Lookkoom

Lookkoom Guest

0
    0
    0
    ไม่ยากครับ ที่เขาเป็นแบบนี้เพราะเค้าสบายเกินไป เค้าไม่มีสามีจึงเกิดอาการหงุดหงิดไม่มีที่ระบาย การแกล้งเค้าไม่ยากหรอกครับมีหลายวิธีที่จะใช้ มันเป็นความโชคดีที่คนชาวภาคใต้เป็นคนที่ว่าถ้ามีการแบบนี้เค้าจะร้ายกาจกันมากในเรื่องสั่งสอนคนที่ทำร้ายเรานะครับ แต่การเข้าใจเค้าด้วยนี่แหละสำคัญ
    1สืบหาสัตว์เน่าโยนเข้าไปในที่ๆเขารัก ในพุ่มไม้เค้าก็ได้
    2ใช้ยาฆ่าตอไม้ทาที่ด้านคมของมีดแล้วหาจังหวะฟันตรงโคนต้นไม้ที่เขาปลูก
    3เปลี่ยนทางน้ำทิ้งให้ใกล้บ้านเค้าที่สุด
    4อันนี้ชอบมากที่สุด ใยแก้ว พยายามนำไปทำให้ฟุ้งกระจาย ในที่ๆเขาจะโดนเจ้าใยแก้วนี่แหละ ถ้าราวตากผ้าจะดีเลยทีเดียว
    แค่นี้เราก็แกล้งเพื่อนบ้านที่กวนส้น teen เราได้แล้วหละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้