ท่อน้าแอบ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย BirdkaNok, 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0

สงสัยบูสเยอะไป วาวมันไม่เปิดเลยไม่ลั่น :D:D

เด๋วลองลดบูส ดู เผื่อจะลั่น :D

2. แหม่ะ!!!! แล้วในห้องเครื่องนั่นยังไม่ได้เดินท่อชิมิ:confused:

3. CHAMINO

773
    6
    0
  4. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ท่อพัก น้าแอบ เวลายกแล้วจะมีเสียง ปู๊ว หรอครับ อยากได้เสียงแบบนี้เหมือนกัน

5. peeradon

peeradon New Member Member

63
    0
    0
    o_O

มะเกี่ยวกับหม้อพักอ่า ๆ

6. aj anucha

948
    1
    0
    อ้าว ! แล้วกัน กะว่าเป็นที่หม้อพักซะอีก
    แล้วมันทำตรงไหนล่ะครับ

7. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ยาวๆไปกับเรื่องท่อ รถผมไม่แรงมีแต่เสียง ฮือๆๆๆ อิอิ

8. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  9. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    อือ

10. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    +555+

11. peeradon

peeradon New Member Member

63
    0
    0
    555

ถ้าผมอยุ่สมุทรสาคร อยากเข้ามินิทรัค

ต้องไปที่ไหนอย่างไรหรอ

รบกวนตอบให้ทาง pm ด้วยนะคร๊าฟ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กรกฎาคม 2009
  12. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up....

สรุปแล้วมันดังที่ตรงไหนเหรอครับ งง...................

13. กันห้องมีผมอย่างไร ดีหรือไม่ดี ช่วยตอบด้วยคับ เอาที่แบบเด็ดๆเลยนะคับ
    อยากทำอแต่ไม่อยากให้เสียงมันดังคับ ยังไงรบกวนด้วยนะคับ

14. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    กั้นห้อง แซ๊ดๆๆ

15. เอสโซ่ รามอินทรากิโล 7

เสาร์ที่ 1 และที่ 3 ของทุกเดือน(แต่ได้โปรดติดตามในบอร์ดดูด้วยครับกระผม อิอิ)

ดัง ปู้วววววเหรอครับพี่บี

ถ้าใช่ก็ตามลิ้งค์เลยครับ อิอิ:D
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=601924

16. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ดัง ปู้วววววเหรอครับพี่บี

ถ้าใช่ก็ตามลิ้งค์เลยครับ อิอิ:D
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=601924[/QUOTE]

แล้วโบเดิมติดรถทำได้ม่ะอ่ะพี่ CT20 อ่ะคับ

17. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

อื่มเปงอย่างนี้นี่เอง แล้วจะมีผลกับความเร็วยังไงระหว่างทำกับไม่ทำ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับสำหรับคำชี้แนะ

18. รูปอาจจะงง อัพเดทรูปใหม่ครับ

แล้วโบเดิมติดรถทำได้ม่ะอ่ะพี่ CT20 อ่ะคับ[/QUOTE]

ที่ผมทำ โบ05 สิบล้อยังเหลียวอ่าครับ:D

ส่วนCT20ม่ายแน่จัยครับของพันนี้ต้องลองครับ

แต่ที่ทำๆมาก็ดังหมดอ่าครับ

อันนี้ไม่ทราบเลยครับ

19. CHAMINO

773
    6
    0
    ไม่มีครับ
    แต่โบจะไปไว ถ้ากดยกกดยกบ่อยๆ :D:D

20. AoFChen

1,851
    16
    0
    เดียวลองทำดูคับ แล้วท่อที่จะเอายื่นเข้าไปโข่ง เชื่อมที่ตัวท่อ หรือตัวโข่งอ่ะคับ

21. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    กั้นห้องไม่มีผลดีอะไรครับ ได้แค่เสียง บางทีกั้นมะดี บูสท์อาจไหล
    เพราะผมเคยกั้นมาแล้ว แล้วตอนนี้ก็ถอดแล้วครับผม
    แต่เสียงมันช่างแซ๊ดดด ได้ใจจิงๆ ฮ่าๆๆๆ เปลื่องน้ำมันดีด้วย เพราะเหยียบฟัง

22. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    ตามนั้นเลยคับ

23. aj anucha

948
    1
    0

ที่ผมทำ โบ05 สิบล้อยังเหลียวอ่าครับ:D

ส่วนCT20ม่ายแน่จัยครับของพันนี้ต้องลองครับ

แต่ที่ทำๆมาก็ดังหมดอ่าครับ

อันนี้ไม่ทราบเลยครับ[/QUOTE]
    อยากทำมั่งอะครับพี่ ใช้ขนาดท่อ 1 " แล้วความยาวท่อเท่าไหร่ครับ
    เชื่อมติดกับท่อตรงที่ออกมาจากโข่งหลังถูกไหมครับ ไม่ควรหากจากโข่งหลังมากเกินไปนะครับ

24. aj anucha

948
    1
    0
    แล้วท่อที่สอดเข้าไป เป็นแบบกลวงหรือตันครับพี่

25. ท่อที่สอดเข้าไปเป็นท่อไอเสียครับ

รูปอาจจะ งง มาอัพเดทรูปให้ใหม่พอจะเข้าใจมั๊ยครับ :D

ปล.โข่งหลังเล็กไปผมเกรงว่าจะไม่ดังอ่า ดิ

26. AoFChen

1,851
    16
    0
    ยัง งง นิด ว่าท่อที่สอดเข้าจะเชื่อมตรงไหน - -

27. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  28. aj anucha

948
    1
    0
    โข่งเบอร์ 47 ถือว่าเล็กหรอครับ
    อย่างงัยหารูปจริงๆมาให้ดูหน่อยครับ ไม่งั้นรบกวนพี่ เขียนเป็น 3D เลยแล้วกาน อิอิ

29. aj anucha

948
    1
    0
    อ๋อ เอาใจแล้ว สรุปว่าให้สอดท่อกลวงขนาด 1" ความยาวไม่เกิน 1 ซม.
    ยัดเข้าไปที่ในรูของท่อไอเสียช่วงที่เป็นสีน้ำเงิน แล้วเชื่อมใช่ไหม๊ครับ

30. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    โอ้วว..จาไปกันใหญ่แล้วมั้งครับเนี่ยะ:confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้