สะใจไหมเวลาเล่นบนถนน

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ratithet, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    แวะมาดู รถแรงๆ เค้าวิ่งกันคร้าบบบบบ ! ! !

2. ยาวไปคับ

3. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    555 ก็ตามนั้นคับ การที่จะไปห้ามใครทำอะไรมันยาก ซักวันพอถึงเวลาเดี๋ยวก็คิดได้เอง จิงป่ะ :D

4. จะขับในสนามหรือบนถนนก็อย่าประมาทคับ

5. ratithet

ratithet New Member Member

45
    1
    0
    รู้สึกว่า ตาน้อง นิชอบจังเลยนะหลังถนนอะ 555+ ผมทำรถมายังรอแค่
    วันแข่งเลย พี่เค้าเตือนแล้วก็ดีเหมือนกัน โดนมะไหร่
    แล้วจะเซ็ง55555

6. ratithet

45
    1
    0
    อัพเรื่อยเปื่อย 5555+

7. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    แต่ผมก็ไม่เคยซัด ในโรงงานให้ รปภ จดชื่อหรอกมั๊ง และผมก็ไม่เคยซัดในเขตชุมชน ฮึฮึ ถ้าเราทำไรก็ควรยอมรับความจริง บอกตรงๆผมไม่ค่อยถนัดเรื่อง สร้างภาพ ........

8. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    จิงด้วยคับไม่เห็นน่าอายตรงไหนเลย ผมเองก็เล่นอยู่เหมือนกัน

9. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ยังไงก็ระวังๆให้มากนะครับ

รถซ่อมได้แต่คนซ่อมยากครับ

10. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    มีบ้าง แต่ส่วนมาก จะเล่นกะตัวเอง หนุก ๆ เวลาเจอถนนสวย ๆ ตาม ต่างหวัด หรือ รถเจ้าถิ่น ที่ ทำมาเต็ม (โมปั๊ม ตีเฮด ท่อมิซูผ่า) เหอ ๆ ก็รถไม่แรง เลยไม่กล้าเล่นกะใคร แต่ชอบขับรถตัวเองไปที่ สวย ๆ ครับผม
    ว่าแล้วพรุ่ง นี้เอารถไปล้าง เสียหน่อยดีก่า ............................................... ไม่ได้ขับมา เกือบ 2 เดือนแล้ว ""! ........................................................................................................................................................

11. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    แล้วใคร "สร้างภาพ" เหรอครับ ???

12. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

นั่นแหระครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดเจอทางโล่งยาวๆ ต้องใช้เฟืองท้ายให้คุ้มค่าหน่อยครับ

ว่าแต่ช่วงนี้ได้ไปแข่งจักรยานหลังถนนบ้างป่าวครับ

13. terza

terza New Member Member

7
    0
    0
    อันตรายนะคับ..แต่ก็อย่าเข็นก่อนและกัน แหะๆ

14. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    แถวบ้านผมมีสนาม ทุ่งรีนคร ครับ

15. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ผมว่ามานเปงเรื่องธรรมชาติของกระบะบ้านอยากซิ่งอ่ะคับ รอบขึ้นมาทีไรมานยังเท้าไม่อยู่ ต้องดันให้สุด ๆ คริ ๆ ๆ :D

16. ถูกทุกข้อ(รถแรงอยู่อู่-รถหรูอยู่บ้าน)ขอให้ปลอดภัยในการเดินทางทุกท่านคับ

17. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ที่ว่ารถแรงอยู่อู่อ่ะมานเปงเพราะอะไรครับพี่ป๊อป (แรงเกินไปเปล่า) คริ ๆ ๆ ๆ :D

18. Ton_mtts17

Ton_mtts17 New Member Member

93
    0
    0
    เคยแต่ไปหวดกับเด็กแว้น เส้นพระราม5ครับ(เนื่องจากหมั่นใส้) นั่งกินเฉยๆอยู่ที่"ร้านชิวดริ้ง" แมร่งมาแว้นไปแว้นมา เลยเอาซะหน่อย

แต่บนถนนตอนขับไปเตะบอลที่ การไฟฟ้า ก็เฉยๆนะครับไม่มีอะไร...(กลัวววแว้ว...เพราะเคยมีประสบการณ์ครั้งนึง)

ผมก็ว่าอย่างนั้นอะครับตามที่พวกพี่ๆบอกไป ... ในสนามดีกว่าเยอะ เน้นปลอดภัยเป็นสำคัญ

19. ratithet

45
    1
    0
    ยังไงวันนี้ก็ไป สนามบินก็แล้วกัน จะได้ปลอดภัยกันไป

20. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    แรงวันแรงคืนนะครับ

21. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขากลับจากสนามเทพนครหลังงานแข่ง เจอทุกครั้ง..........จริงมั้ยครับ

22. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    ผมว่ามันก็เล่นกันได้นะครับ ตรงถนนเส้นที่ห่างไกลบ้านคน แล้วก็รถสัญจรไปมาน้อย เล่นกันแค่ช่วงสั้นๆครับ พอหอมปากหอมคอครับ ไม่ทำให้ใครต้องเดือดร้อนครับ แต่ทางที่ดีในสนามจะดีกว่านะ เพราะอุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อครับ ในสนามจะปลอดภัยมากกว่าเล่นกันบนทางหลวงแน่นอน :D

23. คับ

24. pee-Dmax

pee-Dmax New Member Member

350
    0
    0

แห่ม ๆ ผมไปด้วยทีรัยกด ทุกทีอ่ะ นายอ่ะ

เอิ๊ก ๆ

พระราม5 เซอกิต 55*

:D:D:D:D

25. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    มิมิ...ตามนั้นๆคับพี พระรามห้าเซอร์กิต

26. ratithet

45
    1
    0
    ยังไงก็ปลอดภัยกันด้วยนะครับ

27. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ใช่ครับ ปลอดภัยไว้ก่อน

28. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ลองเล่นทีเดียว เสียวน้านนาน(ตำรวจเล็ง)ครับ

29. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ Up +++

ไม่รู้เปงไรชอบโดนเข็นตูดอยู่เรื่อย แต่ยังไงก็ "เมาไม่ขับ" นะคับ :D

เมาไม่ขับ แต่เมาแล้วแข่งเลย ฮ่ะๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้