พี่ท่านใครเคยทำท่อให้มันดังปู๊วววว

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย suthape, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    โห! เปลี่ยนโบอีกและ
    แล้วtd06ใช้คุ้มแล้วหรอครับพี่บี

2. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    สามดาวแม่กลอง ดังแน่นอนคับ

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- TD06-7 มีคนเอาไปแระคร๊าบ สภาพกริ๊ฟ ๆ จัดไปแค่ 10K เองคร๊าบ :D
    - เปลี่ยนบ่อยใช่ว่าดี จะม่ะมีตังค์ไว้รับประทานอยู่แว้วคร๊าบ :cry:

4. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    <<ฮ่าๆถูกจัยพี่บีเค้าล่ะ>>> งานนี้คงไม่เปลี่ยนโบอีกแล้วมั้งเพราะว่าได้เสียงปู้ววสมใจอยากแล้ว

5. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    อยากดังบ้างจัง แต่ไม่รู้จะใส่โบไรดี - -

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- แต่ยังมี TD07-10 ลดใบหลังเหลือ 57.6 ไว้ให้ลองอีลูก (เพิ่มโมมาใหม่ยังม่ะได้ใส่เลย การันตีโดยป๋ามืด) :D

7. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    จัดไปอีกสักรอบเลยครับ

8. aj anucha

948
    1
    0
    จัดไปอีกลูกครับพี่บี ให้ครบทุกตระกลูเลย....

9. T o N autocar

T o N autocar New Member Member

43
    1
    0
    ถ้าผมจำไม่ผิด คือการล้างโข่งหลังให้ม้ช่องว่างเยอะ
    เวลายกคันเร่งแล้วใบมันจะย้อนลม ก็จะเป็นที่ว่า
    ปล.ใช่/ไม่ใช่ ผมไม่มั่นใจ 100 เปอเซ้นนะครับ แต่ว่าผมทำเมื่อก่อน(รำคาญ)มาก เดว ปรู้ด ,,,เดวท ปรู้ด,,

10. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    ตามนั้นครับ

11. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- อย่างนี้ก็ติดบูสช้ากว่าเดิมใช้ไหมคับ :D

12. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    น่าจะเป็นเช่นนั้นนะครับ

13. aj anucha

948
    1
    0
    ปู้วววววววววว ไปยาวๆครับ เฮ้อๆๆๆๆๆ

14. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    มันอยู่ที่ท่อครับ ++ ++

15. aj anucha

948
    1
    0
    แล้วมันอย่างไงอ่ะพี่ท่ออ่ะ ผมลองเจาะท่อ 1 นิ้วแล้วก็ไม่ดัง
    แต่เรื่องที่ต่อท่อเกยกระดกยังไม่ได้ทำครับ....

---------- Post added at 21:39:24 ---------- Previous post was at 21:39:02 ----------

แล้วมันอย่างไงอ่ะพี่ท่ออ่ะ ผมลองเจาะท่อ 1 นิ้วแล้วก็ไม่ดัง
    แต่เรื่องที่ต่อท่อเกยกระดกยังไม่ได้ทำครับ....

16. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    รถพี่เขาดังมากๆ
    เชื่อพี่เขาเหอะดังแน่ๆครับจัดไป

17. jackvw

jackvw New Member Member

81
    0
    0
    ชอบจังครับ เสียง ปู้ววววๆๆๆ...นี่ มันโหด ยังไงไม่รุ อิอิ

18. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0

ครับๆๆ:)

19. aj anucha

948
    1
    0
    ปู้วววว ก็ใส่ td07s ซิครับ ปู้วดังมากๆ วันก่อนเห็นรถลูกค้าอยู่ร้าน เก่งเฮดเดอร์ สาย 4 ถอนทีดัง ปู้ววว แน่นๆเลยครับ

20. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ของ TD07-10 โข่งหลังเบอร์ 50 ครอบปากแล้วป๋ามืดจัดให้ ไม่ดังเหมือน HOLSET HX35 เลยครับ แต่กลับได้เสียงตอนสับเกียร์ตอนบูสสูง ๆ แฟร็ด........ สงสัยจะเสริท์อ่ะ :cry:

21. aj anucha

948
    1
    0
    07s ซิพี่บี ปู้ววววว....

22. aj anucha

948
    1
    0
    อืมพี่แต่ -10 ก็ดังนะพี่ ปู้วววว รถเพื่อนผมอ่ะ แต่ใบหลังไม่ลดนะ เดิมๆ

23. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

อยากได้สเต็ปต้น ๆ ดันเร็ว ๆ หน่อย ก็เลยลดใบอ่ะครับ :D

24. aj anucha

948
    1
    0
    มีคนเอาไปลองทำแล้วครับ "แบบกระดกปลายท่อให้ยกขวางลม" สรุปว่าปู้วที่ท่อไอเสียคร๊าาบบบบบ

25. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0

มีรูปประกอบไหมครับ..

26. aj anucha

948
    1
    0
    เดี๋ยวรอ แชมป์มาตอบดีกว่าครับ

27. tongTFR2800

tongTFR2800 New Member Member

2
    0
    0
    เราไม่เห็นต้องไปทำท้อเลย เราแค่ไส่ tf06 แล้วไส่ข้ออ่อน 3 นิ้ว ดังยิ่งกว่าสิบล้ออีก

28. aj anucha

948
    1
    0
    แช๊ววววววววว..............วันนั้น tfr ที่สาย 1 เสียงโหดมากครับ กดทีปั๊มมืดไปเลย ฮ่าๆ

29. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ยังสงสัยอยู่ว่ามันดังที่ท่อ หรือโข่งหลัง หรือการทำฝาหน้า งง งง งง

30. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ที่ท่อครับตาบีของผมดังมากมาย ปู้ววววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้