พี่ท่านใครเคยทำท่อให้มันดังปู๊วววว

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย suthape, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    อยากได้ s2 กะ f55 บ้างจัง ใครรู้ว่าจะซื้อจากไหนรบกวนขอเบอร์โทรด้วยครับ อยากอัพสเต็ปความแรงแล้ว

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

IHI F55V 23,000 บาท โข่งไอเสียเปลี่ยนมาแล้ว (ช่วงนี้ราคาแรงของหายากมาก ๆ ) :sad:

3. Emulate

Emulate New Member Member

8
    0
    0
    ฟังเสียงย้อนใบ ก็เหมือนดีนะครับ ^^ :D

4. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    :D:D:D:D

5. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    คอนเฟิม เสียงย้อนไบ สะใจมาก

6. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ผมก็อยากดังเหมือนกัน
    แต่คงรอเปลี่ยนโบก่อน
    ตอนนี้โบยังเล็กอยู่ยังไม่โตสักที

7. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    มันต้องมีทั้งเสียงย้อนใบและเสียงปู้ว มันถึงจะครบ อิอิ

8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ปู้ว........มาก ๆ ระวังรุนนะคับ เท่ห์ ดัง พัง เงียบ 55555 เพื่อนที่ทำงานผมประสบมาแว้วคับ :D

9. tOrKaaB

tOrKaaB New Member Member

203
    0
    0

มันตรงจริงๆครับ พี่ ชอบๆ

10. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    ผมว่า คง กดยก กดยก ปุ๊วปุ๊ว ตลอดทาง อะ

ถึงได้รุนไว

555 =)

ล้อเร่นครับ

11. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    สุดท้ายของผมก้อปู๊วโดยไม่ตั้งใจ ขึ้นโบใหม่เองมันก้อดัง ^^

ตอนแรกๆก้อมันอยู่สัก2-3วันเริ่มรำคาน เลยทำให้มัมดังน้อยลงไปหล่ะ อิอิ

12. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    ทำไงอ่ะคราบบ ผมยังไม่ดังซะที อิอิ

13. golfcru

golfcru New Member Member

44
    0
    0
    ของผมทำมาแล้วครับ ได้สูตรนี้มาจาก cm-club บรื้นนนน ฟิ้วววว

14. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

เชื่อมแปะไว้อย่างเดียวเหรอคับ แล้วเสียงมันดังแบบไหน เคยเห็นแต่เค้าทำกันในพวกรถหกล้อ และสิบล้ออ่ะคับ :D

15. golfcru

44
    0
    0
    ใช่แล้วครับพี่ ผมให้ช่างทำท่อเชื่อมแปะเอาไว้แบบนั้นเลยครับใช้ท่อ 6หุล ครับ

เสียงไม่ปู๊วนะครับ ของผมจะฟิ้วครับช่วงที่โบบูสที่5ปอนด์ แต่ถ้าบูสถึง10ปอนด์ ของผมเวลาถอน

คันเรงจะฟู่ เหมือนโบลออฟวาวล์ครับ เวลาเหยียบหนักๆกับจอดเฉยๆเสียงปกติครับ

บางคนอาจจะบอกเหมือนท่อรั่วแต่ยืนยันครับไม่มีเสียงเหมือนท่อรั่ว

แต่เวลาวิ่งเสียงโบจะวี๊ดดดออกเพราะมากครับ

16. tOrKaaB

203
    0
    0
    น่าสนใจแหะ ท่อเล๊กที่แปะท่อใหญ่เลย หรือต้องให้ท่อเล็กมันเข้าไปท่อใหญ่ด้วย

มันมีผลเสียมั้ยอะ

17. golfcru

44
    0
    0
    แปะเฉยๆเลยครับ ไม่ต้องให้ท่อเล็กเข้าไปด้านในครับ

ข้อดีที่ได้คือเสียงเร้าใจเวลาขับ

ข้อเสียแอบเมียเที่ยวตอนดึกๆไม่ได้ครับ พระมันฟิ้ววว ดังตามขนาดโบ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:23:38 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:22:39 ----------

แปะเฉยๆเลยครับ ไม่ต้องให้ท่อเล็กเข้าไปด้านในครับ

ข้อดีที่ได้คือเสียงเร้าใจเวลาขับ

ข้อเสียแอบเมียเที่ยวตอนดึกๆไม่ได้ครับ พระมันฟิ้ววว ดังตามขนาดโบ

18. tOrKaaB

203
    0
    0
    ถ้าเวลาเราขับ ธรรมดา เสียงมันจะเหมือนตอนยังไม่เจาะป่าว
    คืออยากทำแต่กลัวว่าจะดังน่าลำคารอะครับ ถ้าดังตอนถอนก็ok

---------- Post added at 20:00:11 ---------- Previous post was at 19:59:54 ----------

ถ้าเวลาเราขับ ธรรมดา เสียงมันจะเหมือนตอนยังไม่เจาะป่าว
    คืออยากทำแต่กลัวว่าจะดังน่าลำคารอะครับ ถ้าดังตอนถอนก็ok

19. golfcru

44
    0
    0
    ใช่ครับถ้าแช่นิ่งๆก้อดังปกติเหมือนไม่เจาะครับจะดังตอนถอนกับช่วงที่เครื่องเร่งขึ้นไปเรื่อยๆตอนเร่งจะดังวี้ดดดดพอนิ่งแล้วเสียงจะหายหมดครับเป็นปกติเหมือนตอนไม่เจาะ

20. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ขอบคุงคับสำหรับคำตอบ

แล้วคุณใส่โบอะไรอยู่คับ :D

21. AoFChen

1,851
    16
    0
    มีมาให้ลองสัมผัส อีกแล้ว เดียวลองดูบาง

22. RESCUE_RKU

RESCUE_RKU New Member Member

253
    3
    0
    6หุนนี่ใช่1นิ้วป่าวครับอยากลองดูมั่งครับ
    แล้วแปะไว้เลยท่ออ่อนมามากไม๊ครับ

23. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    วิ่งเหมือนเดิมมั้ยครับ

24. golfcru

44
    0
    0
    โบผมเหรอครับ โบโรงงานเลยครับไม่ได้ทำไม่ได้แต่งเพิ่มเลยครับกะจะเอาไปลงอินเตอร์อยู่

ทำแล้วก้อวิ่งได้แรงเหมือนเดิมครับแต่รู้สึกว่าต้นจะดีกว่าเดิมหน่อยๆนะครับ

บอกช่างท่อ6หุลช่วงก้อจะรู้ครับถ้าเป็นนิ้วก้อไม่แน่ใจครับน่าจะประมานนั้น

25. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ท่านใดทำแล้วรบกวนรายงานผลด้วยคับ :D

26. AoFChen

1,851
    16
    0
    มารอฟังผลคร้าฟ

27. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    6 หุนยังไม่ถึง 1 นิ้วครับ

1 นิ้วมี 8 หุน หรือ 2.54 เซ็นติเมตร

28. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    ผมทำแล้วครับพี่ดังวีดอย่างเดียว
    เวลาถอนไม่เห็นจะดังเลยครับ

29. golfcru

44
    0
    0
    ติดท่อห่างไปรึป่าวครับเพราะเสียงย้อนใบจะไม่ดังมากถ้าติดไกล้โข่งหลังมากๆถึงจะได้ยินครับอย่างของผม

ห่างออกมาคืบกว่าๆเองครับแล้วก็รอบสูงๆถึงจะฟู่ครับของผมรอบเกือบๆ4พันพูสที่10ปอนด์ฟู่ครับเอาไว้จะ
    ถ่ายคลิปอัดเสียงมาให้ฟังครับ

---------- Post added at 23:16:30 ---------- Previous post was at 23:16:14 ----------

ติดท่อห่างไปรึป่าวครับเพราะเสียงย้อนใบจะไม่ดังมากถ้าติดไกล้โข่งหลังมากๆถึงจะได้ยินครับอย่างของผม

ห่างออกมาคืบกว่าๆเองครับแล้วก็รอบสูงๆถึงจะฟู่ครับของผมรอบเกือบๆ4พันพูสที่10ปอนด์ฟู่ครับเอาไว้จะ
    ถ่ายคลิปอัดเสียงมาให้ฟังครับ

30. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    ทำคร้ายๆของพี่เลยครับแต่เป็นโบsubaru b52นะครับเสียงอาจจะไม่เพราะเหมือนโบอื่นหรือเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้