พี่ท่านใครเคยทำท่อให้มันดังปู๊วววว

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย suthape, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

เดี๋ยวถ้ามีโอกาสจะลองไปทำดูคับถ้า holset ไม่ดังก็คงต้อกบอกลา project ปู้วววววววว แล้วคับ :D

2. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0

ผมก้อช่าย B52 อ่ะ บูท 5 PSI จะดังปู๊ว แต่15PSI จะดัง ปิ๊ว...^^

ดังโดยไม่ได้ตั้งใจ ท่อมันอั่น

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

นา นา จิตตัง :D

4. golfcru

golfcru New Member Member

44
    0
    0
    บางคนทำแล้วเสียงดีบางคนทำแล้วไม่ดัง ก้อแล้วแต่ดวงครับว่าใครจะลองอีกอิอิ

อยากผมลองแล้วดีแต่บางท่านเสียงอาจไม่เพราะ

ผมไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรครับแล้วแต่ครับสำหรับคนอยากลองความแปลกใหม่

---------- Post added at 01:03:30 ---------- Previous post was at 01:03:09 ----------

บางคนทำแล้วเสียงดีบางคนทำแล้วไม่ดัง ก้อแล้วแต่ดวงครับว่าใครจะลองอีกอิอิ

อยากผมลองแล้วดีแต่บางท่านเสียงอาจไม่เพราะ

ผมไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรครับแล้วแต่ครับสำหรับคนอยากลองความแปลกใหม่

5. AoFChen

1,851
    16
    0
    ปู๊ว.....

6. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  7. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

อยากลองทำบ้างคับแต่ยังมะมีเวลาไปทำเลยคับ :D

8. โข่งของพี่พี(น้ามืด)ปั๊มถึงยังงัยก็ดังใช่มั๊ย DK!_Keng อิอิ

9. AoFChen

1,851
    16
    0
    มาแอบดู ว่าดังกันยาง..^^

10. DK!_Keng

846
    2
    0
    โข่งเค้าดังจริงๆ...มีเสียงด้วย

11. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ขอแย้งหน่อยนะพี่ๆ ตาเก่งใส่ดันดัง แต่พอผมใส่เมื่อก่อนแม่งเจือกไม่ดัง ไม่ใช่เพราะโข่งอย่างเดียวหรอก
    ต้องมีดวงด้วย ผมว่านะ

12. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ของผม07-10โข่งน้ามืด เกือบจะร้องแต่ไม่ร้อง ครางเบาๆ ไม่ปู้วนะแต่ปิ้ววว

13. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ผมโบ 05 ลองทั้งเจาะท่อ ทั้ง ทำท่อหัก ก้อไม่หัก

มาตอนนั้นงาน king เจือกดัง

ไม่ใช่อะไร เวสเกตขาด

14. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ครางเบา ๆ นะดีแล้วคับคุงตั้ม ถ้าครางดังเดี๋ยวข้างห้อง หรือคนเดินผ่านไป-มาได้ยินหมด คริ ๆ ๆ :D

15. AoFChen

1,851
    16
    0
    เดินท่อไอเสียให้ตรงๆก้อมีส่วนน่ะ

วันนี้ผมลองเดินท่อใหม่ให้ตรงไม่เลี้ยว ลงท้ายห้องโดยสาร

ดังกว่าเดิมอีก แต่รำคานเลย ทำให้มันเลี้ยวไปอยู่ทางซ้ายเหมือนเดิม

เสียก้อเบาไปเยอะเลย ^^

16. DK!_Keng

846
    2
    0
    คนที่อยากให้มันดังดันไม่ดัง.......แต่คนที่ไม่อยากให้มันดังมันดันดัง.....อิอิ

17. golfcru

golfcru New Member Member

44
    0
    0
    555ในที่สุดก้อทำกันเยอะเลยอิอิอิบอกแล้วครับต้องดวงด้วย

อ้อแล้วก้อมีวิธีที่ทำให้มันดังขึ้นนะครับหลังจากเจาะออกมาแล้ว

ลองดูครับ ช่วงเร่งเครื่องก่อนเปลี่ยนเกียร์เราจะมีช่วงเบาเวลาเหยียบครัช

ใช่มั๊ยครับช่วงนี้แหละครับเหยียบครัชพร้อมกับปล่อยคันเร่งอย่างรวดเร็ว(ผมยกเท้าออกเลย)

ให้รอบตกอย่างกระทันหันจะได้เสียงฟู่แบบโบลออฟวาวล์ครับลองดู

แต่อย่าบ่อยนะครับไม่มั่นใจว่าจำทำให้เครื่องมีปัญหารึป่าวเพราะจากการลดรอบอย่างรวดแร็ว

ให้ลองดูสักครั้งครับอิอิไม่ลองไม่เป็นไรดังไม่ดังก้อดวงอีกแหละครับอิอิ

18. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ผมชอบเปิดเผยครับ กร๊ากกกกกกกกกก

19. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ถูกต้องนะคร๊าบ......... :D

20. AoFChen

1,851
    16
    0
    เหอๆ

21. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    กลึงโข่งหลังให้ห่างจากใบหลังสักประมาณ1มิลลิเมตร
    ก็ดังแล้วครับ ไปลองทำดูได้ครับดังแน่นอน แต่โบเล็กๆ
    ยังไม่เคยทำนะครับไม่แน่ใจว่าจะดังหรือเปล่าครับ

22. อารมณ์เย็น

อารมณ์เย็น New Member Member

28
    0
    0
    อยากรู้ผล จะได้ทำบ้างถ้าไม่มีผลเสียตามมา

23. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    แต่ผมว่าอาจทำให้โบพังเร็วนะครับ

24. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ยังงี้ก็ติดบูสช้ากว่าเดิมใช่ไหม่คับ เพราะใบหลังมันห่างอ่ะคับ :D

25. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    ใช่แล้วครับบางทีอาจดังแต่เสียงรถไม่วิ่งด้วยครับ

26. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    มาปลูกกระแส ปู้ววว กันต่อครับ ฮ่าาๆๆๆๆ
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=L_F4iXPvOOA[/media]

27. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    555555 [media]http://www.youtube.com/watch?v=Vs9ERhHTlmU&feature=related[/media]

28. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    ของผมตอนนี้ดังลั้นเลยครับ
    กลัวโบพังจังเลย

29. AoFChen

1,851
    16
    0

ทำยังไงมันถึงดัง อ่ะ พี่ บอกหน่อย จิ :D

30. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    ก็เอาโข่งหลังไปกลึงออกนิสนึงอะครับ
    แล้วก็เอาท่อ2นิ้วยาวประมาณ3นิ้วหรือแล้วแต่
    บานตรงปลายให้เปง2นิ้วครึ่งสอดเข้าไปในท่อไอเสีย
    ที่ต่อจากโข่งหลังแล้วก็เชี่อมติดครับ ถ้าไม่เข้าใจ
    เสาร์ที่14เจอกันที่เทพนครเดี๋ยวผมอธิบายอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้