Street Drag Ladial Diesel

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ratithet, 6 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    อิอิ

2. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0

คร๊าบบบบบบบ............รถไม่แรงก้อเงี้ย....ฮา

3. ratithet

ratithet New Member Member

45
    1
    0
    ข้อความที่พี่FORD Racing ส่งมาดีมากเลยครับผมอยากผมอยากให้มีรุ่นนี้มากครับ
    แต่เรื่อง ยาง อย่างที่พี่ว่ามามันก็ถูก แล้วจะเอาไงหละครับเรื่อง ยี่ห้อของยาง 555
    เรื่องยางนี้หนักเอาเรื่องเหมือนกันเพราะยางเปอร์เซ็นต์ ของนอกเยอะแยะเลย แต่ดีมากเลยที่มี
    ผู้จัดมาอย่างนี้มาอธิบาย พี่เอ พี่รุต ช่วยอัพบ่อยนะ พี่ๆทุกคนด้วยเน้อ555 ขอบคุณครับ

4. ratithet

45
    1
    0
    พี่ครับพี่รองเปิดได้ไหมสนามบินเสาร์แรกตุลาที่จะถึงเนี่ย ลองดูว่าคนจะสมัคร มากหรือน้อยแค่ไหน
    ถ้วยรางวัลเล็กๆ น้ำมันเครื่อง1ลิตรอะไรนั่น อิอิ ลองค่าสมัครซัก 400-500 คงจะมีสมัครเยอะน่าดู
    แล้วเรื่องยางนี่ก็ห้ามไปเลยอธิ Nitto NT555 R และก็พวกKUMHO และก็ยางที่ไม่ใช่ยางแดร็กอะ
    แบบว่ายางที่ขับลุยเข้ามาถึงสนามบินอะไรประมาณนั้น (ผมนึกคำพูดไม่ค่อยออก) แล้วส่วนพวก
    คอมมอลเรลมันต้องวัดดวงเอาพี่ ไม่เกี่ยง ผมเชื่อว่าปั้มดิบอย่างรุ่นเก่า ต้านทานไหวแน่

5. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    ก่อนอื่น ขอออกตัว อีกนิดนึงนะครับ อิอิ คือว่าผมไม่ได้เป็นผู้จัด หรือว่า มีเอี่ยวกับเรื่องรุ่น กติกา ของงานเสาร์1 ด้วยน่ะครับ

เอาเป็นว่า ถ้าทางคุณมี พวกๆกัน มานิดๆหน่อยๆ ผมจะลองประสานให้ เท่าที่จะทำได้นะครับ เพราะผมก็ไม่ได้มีส่วนได้เสียกับทางผู้จัดเสาร์1 อะไรเลยครับ

ไม่ใช่เล่นละคร เอาดีเข้าตัวนะครับ ด้วยใจจริงๆว่า อยากให้ได้วิ่งกันหมดจริงๆ แบร็คเก็ตมันก็ไม่เต็มเงี่ยง เข้าใจอารมณ์นั้นครับ

เอาเป็นว่า ถ้าเป็นไปได้ ผมจะส่งข่าวไปให้นะครับ ส่วนจะได้ผล เปิด ไม่เปิด ยังไง ก็ว่ากันอีกทีครับ และ ถ้ามีจำนวนรถแยะจริงๆ ผมว่ากระทู้นี้ก็คงจะมีผู้จัดหลายๆท่าน มองเห็น อาจจะเกิดรุ่น ที่กติกา ใกล้ๆเคียงกับกระทู้นี้ เกิดขึ้นมาได้ครับ เอาแบบ win-win ด้วยดีทุกฝ่าย

เป็นกำลังใจให้ คนรักกระบะทุกรุ่น ทุกรูปแบบครับ
    ขอบคุณครับ

6. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ^^^
    งานKINGขอรายละเอียดรุ่นคอมมอนเรลเทอร์โบเดิมหน่อยครับ
    ทำอะไรได้มั่ง ห้ามอะไรมั่ง ใครรู้มั่ง ขอบคุณครับ

7. ratithet

45
    1
    0
    ได้ครับพี่แล้วผมจะลองหาเสียงข้างมากก่อน ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

8. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ได้ครับ ไม่เป็นไรครับ ยินดีๆ :D

A_2577 ^^^
    งานKINGขอรายละเอียดรุ่นคอมมอนเรลเทอร์โบเดิมหน่อยครับ
    ทำอะไรได้มั่ง ห้ามอะไรมั่ง ใครรู้มั่ง ขอบคุณครับ

คอมมอนเรล ขอให้เทอร์โบเดิม กล่องอะไรก็ได้ ยางเป็นยางเรเดียล เดี๋ยวจะถามพี่ต่อให้ แล้วแจ้งอีกครั้งครับ :D

9. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ขอบคุณครับพี่หนึ่ง

10. ratithet

45
    1
    0
    งาน คิง นี่คงจะได้ไปตอนเย้นหวังว่าคงทันนะครับจะไปดูเก็บประสบการณ์55

11. monster_41

monster_41 New Member Member

44
    0
    0
    ตอนนี้ได้ 275 ไปแล้วนี่พี่เอ....อิอิ

12. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    หนักโคตร:cry::cry:

13. RUT

1,222
    3
    0
    โหดจัง 275 ////

14. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    นิดนึงพี่

15. ผมขอแสดงความเห็นด้วยคนครับ

ในกระทู้ที่ทางผู้จัด เขียนแสดงออกมานั้นถือว่าโอเคครับ แต่ผมมีข้อเสนอเพิ่มเติมครับ

1. ยางที่ใช้ควรเป็นยางที่ผลิตในประเทศไทย กำหนดไปเลยครับตัดปัญหาได้แน่นอนครับ (ต้องปั๊ม Thailand ที่ยางด้วยนะ)

2. หม้อน้ำ ต้องมีใบเดียวด้านหน้าเท่านั้นครับ (ลองนึกดูนะครับรถบ้านนะครับ)

3.Body ภายนอก ต้องไม่มีการตัดหรือย่นบอดี้ สภาพเต็มลำครับ ตามสเปกของรถรุ่นนั้นปีนั้นครับ ฝากระโปรงไฟเบอร์ได้ครับ

4. ภายในครบแผงประตู เบาะสองตัว(เปลี่ยนเป็นไฟเบอร์ได้) แผงหลังคา คอนโซล แอร์ใช้งานได้ปรกติ

5. ฝากระบะหลังสามารถถอดออกได้ครับ

6. ห้ามฉีดแก๊ส Nos

7. ถ้าเป็นไปได้กำหนดเทอร์โบด้วยก้อได้ครับ อาจจะไม่เกิน TF06-1 อะไรประมาณนั้น( คิดถึงเด็กที่อยากเล่นบนสนามแต่มีงบน้อยนะครับ ถ้าไม่กำหนด รถร้านที่ทำมา ก้อเก็บหมดนะครับ)

8. มีถ้วยรางวัล 5 อันดับครับ (ความภูมิใจของนักแข่งรุ่นใหม่ก้ออยากได้ถ้วยติดมือกลับบ้านทุกคนนะครับ)

ผมมีข้อเสนอแค่นี้ครับ อาจจะไม่ถูกต้องหรือไม่ถูกใจ บ้างนะครับ แต่ผมเข้าใจนักแข่งที่งบน้อยอ่ะครับ

16. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เห็นด้วยครับ....

17. RUT

1,222
    3
    0
    อืม............

18. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    มารอดูคับ

ผม สนใจเหมือนกันคับรุ่นนี้

เมื่อนานมากแล้ว เหน บก.ต่อ เคยพูดอยู่เหมือนกันคับ ที่ เทพนคร

ประมารว่า ห้าม Hoosier ห้าม NT01 ห้าม ยางที่ลงท้ายด้วย R เช่น 555R Re01R 595RS-R แล้วก็ พวก AD07 AD 08 ห้าม Soft และ กึ่งSoft

ใช้ใช้ยางที่มีขายตามท้องตลาด ทั่วไป ที่รถ บ้านใช้งานทุกวันเค้าใส่วิ่งกัน อะไร ประมาณนี้อ่าคับ

ถ้าเปิดอยากให้เปิด เปน Street Drag Ladial Diesel มือใหม่ แต่ก็ต้องมาแยก รุ่นเครื่องอีกไม่งั้นแบกกันตาย

อยาก รอง ๆ อิอิ มี ยางเรเดียล แหล่มไว้ในใจแล้วคับ อิอิ

19. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ส่วนตัวผมนะครับ ถ้าถามว่าจัดได้ไหม เป็นไปได้ครับ ผู้จัดรายการใหญ่ๆ หลายๆรายการ ก็คงจะมองเห็น

แต่โดยส่วนตัว ผมว่าถ้าจะมีใครจัดก็ตาม แรกๆ คิดว่าคงจะเปิด ได้ไม่เกิน 3 รุ่น เป็นอย่างมากเลย คือ สเวิล - ไดเร็ค - คอมมอนเรล

เพราะหลายๆรายการอาจจะติดเรื่องเวลา กันบ้างน่ะครับ

แรกๆ หลายๆคันคงต้องยอมแบกกันแล้วล่ะครับ ที่จะไปวิ่งรวมกันระบบใคร ระบบมัน แต่คุณจะทำไร จะโมไรก็ได้ ตามกฏที่กำหนด

ส่วนนึงก็เพื่อให้ผู้จัดได้เช็คไปในตัวด้วยว่า OK รุ่นนั้นๆ มีรถกี่คันแน่ๆ ที่ต้องการจะวิ่ง ถ้ารุ่นไหนมีเยอะ ไม่เกินสนามที่ 2-3 ได้มีการแยกย่อยออกไปอีก แต่ทั้งนี้คงต้องดูปัจจัยอื่น พร้อมทั้งเวลาอีกครับ เพราะบางทีผมดูหลายๆรายการ ผู้จัดพยายามเปิดรุ่นกว้างๆให้มีรถลง แต่รถน้อย หรือ ไม่มีรถ ยกตัวอย่างอย่างรถคอก กระบะแผล - คอมมอนเรล จูเนียร์ - เดี๋ยวนี้ ไดเร็ค สเวิล จูเนียร์ ก็ค่อยๆหายลงไป

ตรงนี้ก็ขอความเห็นใจให้ผู้จัด ทุกรายการด้วยครับ ผมเชื่อว่าทุกท่านก็อยากให้ พี่น้องชาวกระบะ มาสนามแล้วได้ลงมาวิ่งกัน แต่ OK ครับ เดี๋ยวนี้โอกาส ปัจจัย อาจจะมีผลอย่างมาก ก็เลยอยากให้ นักแข่งหน้าใหม่ งบน้อย ได้ช่วยกันประชาสัมพันธ์ ไปในตัวอะครับ

น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งป่า ครับ win-win นะ ถ้านักแข่งอยากให้เปิด ส่วนนึงผู้จัดก็หารถมาเองด้วย อีกส่วนนักแข่งด้วยกันก็คงต้องช่วยกัน ประชาสัมพันธ์ ถึงความเป็นไปได้ในรุ่นนี้ ออกไปในหมู่ ในกลุ่มอ่ะครับ

ผู้จัดก็อยู่ได้ จัดได้แบบไม่เขินครับ เพราะถ้ารถน้อยเขินแน่ครับ เพราะถ้าเปิดแรกเลยต้อง 3 รุ่นตามที่ผมว่าไว้ด้านบนน่ะครับ ขืนวิ่งรวม ชั่วโมงนี้ได้เร็คเหนื่อยสุด เจอคอมมอนเรล แถมสเวิลเข้าไปอีก กรอบครับ

เอาเป็นว่าท่านไหนสนใจจริงๆ ก็ลองเสนอความคิดเห็นมาเพิ่มได้ครับ อาจจะมีรุ่นนี้เปิดขึ้นมาชิมลางได้ในเร็วๆนี้ครับ ผมว่าผู้จัดรายการใหญ่ๆ หลายๆท่านคงเล็งเห็นครับ เพราะผู้จัดก็นักแข่ง หรือ เคยแข่งกันมาทั้งนั้นครับ

ถ้าอยากวิ่งจริงๆ ถ้ามีจำนวนรถ วันที่24 หรือ 25 ตุลา งานผมที่สนาม..............อาจจะลองเปิดให้ได้ครับ ชิมลาง หนุกๆ..........

ปล.รุ่นคอมมอนเรล เทอร์โบเดิม งาน King Of Race Truck วันเสาร์นี้ เป็นยางเรเดียล ครับ ห้ามสลิค ห้ามยางลงท้ายด้วยตัว R ยางซอฟ ห้ามครับ ลองดูครับสำหรับคนที่ใช้รถสเต็ปที่กล่าวมา

ขอบคุณครับ

20. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ถูกครับ

21. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    จัดไปคับ พี่ 1 อิอิ

ถ้า มีรุ่นนี้ก็ ดี คับ แต่ ถ้า ไม่มี เก็บตังเปนปี ๆ ซื้อ Hoosier แน่ ๆ

22. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ถ้าไม่มีรุ่นเรเดียลก็ไม่รู้จะไปสู้ใครอ่ะ

23. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    เข้าใจครับ

เคยทำรถ หมดไปไม่น้อย พอจะวิ่ง งบหมดครับ ยาง บริดโตน ลีโอ627 ปี04 05 ทั้ง 4 เส้นเลย กร๊ากกก

แม่งฟรียันครึ่งสนาม ไม่ได้แรงนะ 555

บางทีงบมันก็หมดแล้วจริงๆ บางครั้ง อิอิ

ช่วยๆกันดัน ช่วยๆกันชวนครับ

24. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    จัดไปคับ อิอิ

25. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ทำใจได้ครับ...อิอิ

26. RUT

1,222
    3
    0
    ต้องคิดให้หนัก............สำหรับผู้จัด

27. ratithet

45
    1
    0
    นึกว่าจะไม่มีคนเห็นด้วยซะแล้วครับ อิอิ

28. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ในที่สุดก็มีรุ่นนี้
    ขอบคุณทีนงานผู้จัดทั้งหมดครับ

29. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    วิ่งเปนไงบ้างคับพี่เอ ผม ไม่ได้ดูเลย มัวแต่วุ่น รถผม อยู่ คนน้อย

30. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    15.0ครับ กลัวพัง
    อยู่ไกลด้วยเดี๋ยวไม่มีรถกลับ
    ของโอ๊ดเปงไงมั่ง ไม่ทันได้คุยกันเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้