--- มีแต่ แค๊ป โชว์กัน --- 4 ประตูน่าจะเอา รูปเจ๋งๆ มาลงบ้างน่าจะดี

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย By Tum, 15 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ใช่คับ สุขภาพไม่ค่อยแข็งแรงเลยหันมากิน เจ คับ ขอบคุนคับที่ชม

1. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ฝากGold Series 4ประตูด้วยครับ ติชมได้ครับ

มีแต่รูปเล็ก เดี๋ยววันหลังจะมาโพสใหม่ครับ

2. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    สวยครับตาวุด

3. WuT_Van

247
    0
    0
    รถโอ้ก็หล่อเหมือนกัน ว่าแต่จะขยับเสต็ปเมื่อไหร่หล่ะ

4. สวยคับ อัฟฟฟฟไป

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ผมมีแต่แพลทตินั่มสี่ประตูสีขาวเดิม ๆ ลงได้เปล่าคับ อิ ๆ ๆ :D

6. OHO

1,619
    10
    0

อีกซักพักอ่ะครับ แค่นี้ก้อโดนแม่ด่าและ อิอิ

7. WuT_Van

247
    0
    0
    5ประตู(แวน) ขอแจมหน่อย

ติชมได้ครับ

8. OHO

1,619
    10
    0
    สวยครับตาวุด ทำสีใหม่หรอ ใส่ RG แล้วด้วย ไม่เหนแวนตาวุดซะนานและแหล่มจิงๆ

9. WuT_Van

247
    0
    0
    ...........

ทำเสร็จได้ประมาณ4เดือนแล้ว สีบรอนซ์เงินของGold Series ตอนนี้อยากได้ล้อหลังยกๆ แต่ไม่ค่อยมีแยกขายเลย ถ้าเจอฝากบอกด้วยนะ เอาคู่เดียว สีทอง 17*9.5 off+24

10. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    รถพี่วุตหล่อๆๆ

11. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    สวยคับ แวนๆ ล้อ เทพๆ แถมหอย ใหญ่ๆ สุดจิงๆคับ

12. OHO

1,619
    10
    0
    ครับๆๆ จาช่วยดูให้ครับ ตาวุด

13. WuT_Van

247
    0
    0
    ขอบคุณครับ

14. WuT_Van

247
    0
    0
    ขอบคุณครับ รถพี่ก็สุดเหมือนกัน

15. เอาตัวแรงมาโชว์ก็ได้น้องบี

16. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    กาเลต a/r 50 กับ a/r 58 อย่างพี่ใส่นี่เป็นบู๊ชลูกปืนปะคับ
    ทนป่าวพี่ บู๊ชอยู่เท่าไหร่คับผม
    ......ถ้าเอา a/r50 เทียบกับ tf06 แบบไหนดึงดี แล้วมาไวๆ กว่ากันคับ:):)

---------- Post added at 18:40:20 ---------- Previous post was at 18:39:50 ----------

กาเลต a/r 50 กับ a/r 58 อย่างพี่ใส่นี่เป็นลูกปืนปะคับ
    ทนป่าวพี่ บู๊ชอยู่เท่าไหร่คับผม
    ......ถ้าเอา a/r50 เทียบกับ tf06 แบบไหนดึงดี แล้วมาไวๆ กว่ากันคับ:):)

17. aj anucha

948
    1
    0
    แล้วรถพี่บู๊ชมารอบเท่าไหร่คับ ลูกใหญ่ๆน่าจะดึงดีนะคับ อิอิ

18. aj anucha

948
    1
    0
    พี่คับลืมถามเลย ไม่รู้ที่ใส่อยู่ กาเลต รุ่นไรคับ ราคาแรงป่าว

19. WuT_Van

247
    0
    0
    ตัวที่ผมใส่เป็นGarrett A/R.58ครับ เป็นบู๊ท ราคาพร้อมโข่งประมาณ12,000 เป็นรุ่นแกนโผล่ รุ่นที่ช่างจิวเขาใช้กัน(มันมีรุ่นใบใหญ่กว่านี้ด้วยครับ) ตอนนี้บูสต์45Psiครับ รถผมใส่โข่งหลัง#60 จะมาช้านิดนึง บูสต์มาประมาณเกือบ3พันรอบอ่ะครับ แต่มาทีดึงหงายเลย ส่วนA/R.50กับTF06 A/R.50ดึงดีกว่าครับ เพราะใบใหญ่กว่า แต่TF06มาไวกว่า แล้วแต่คนชอบ

ปล. A/R.58 รถของที่อู่เคยบูสต์ประมาณ70Psi ก็ยังอยู่ได้ ยังแน่นหมือนเดิมครับ แกนมันใหญ่ ทนดี (รุ่นใบใหญ่)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2009
  20. aj anucha

948
    1
    0
    a/r58ของพี่ทำไมไม่เป็นปากกระโถนคับ หรือว่าไปทำปากมา

....แล้วถ้าผมเอา a/r50 มา กรอลอดใบหลังเหลือ 55mm แล้วใช้โข่งหลัง เล็กๆประมาณเบอร์ 4
    มาใช้กับไทรทัน คอมมอนเรล 2.5 จะไหวปะคับ เพราะผมว่าราคามันไม่แรงดี แถมทนด้วย
    เรื่องของเรื่องก็กลัวรอรอบล่ะครับ อยากได้โบที่ดึงไวๆอะครับประมาณว่าพอติดบู๊ชที่ 2000 rpm แล้วฟาดเต็มเลยคับ

21. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

มีแต่ 4 ประตูสวย ๆ ทั้งน้านเลยคับ :D

22. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ต้องไปติดประตูเพิ่มอีกคู่นึงคับถึงจะโพสต์ลงได้ อิ ๆ ๆ ก็กระทู้เค้าสี่ประตูนะตาป็อป :D

23. WuT_Van

247
    0
    0
    ของผมปากเดิมครับ แค่ปัดเงา
    ถ้าลดใบก็ได้ครับ แต่ใบหลังเล็กลงใบหน้าก็ต้องลดลงด้วย เดี๋ยวมันจะยิ่งรอรอบ ตอนนี้ใช้โบของอะไรอยู่ครับ ถ้าไม่เน้นลูกใหญ่มากก็ลองTD05Hดู ขับสนุก มาไว รถพี่ผมใส่อยู่GOLD SERIES 4ประตู เครื่อง2500 บูสต์อยู่30Psi สบายๆ

24. OHO

1,619
    10
    0
    แน่นจิงๆตาวุด อยากเอา platinum ไปเซทโบมั่งซะและ อิอิ

25. aj anucha

948
    1
    0
    ขอบคุณมากๆคับสำหรับข้อมูล......ตอนนี้คิดไม่ตกจิงๆครับว่าจะโบไรดี สำหรับ เจ้า triton 2.5

เพราะว่าอัพสเต็ปไปเรื่อยๆ แรกๆโบเดิม ลูกที่สอง กาเลต a/r61 (ก็วิ่งโอเคนะ) แต่ผมก็อยากลองลูกใหม่อีก
    ลูกที่สาม kkk k26 ปัจจุบันรอรอบมากๆคับ ไม่รู้เป็นเพราะมันหนักหรือป่าว (รู้สึกว่าตอนใช้ กาเลต a/r61 วิ่งดีกว่าอีกอะครับ)
    k26 บู๊ชอยู่ 30 psi มันจะมาช้านิดนึงคับ ประมาณ 2200 rpm เสร็จแล้วบู๊ชมันไม่ค่อยฟาดซิคับงงเลย
    ก็เลยว่าจะขายให้พวกเครื่องเบนซิลเค้าใช้กันดีกว่า ตอนนี้ก็กำลังมองๆอยู่คับผม

---------- Post added at 18:35:37 ---------- Previous post was at 18:35:22 ----------

ขอบคุณมากๆคับสำหรับข้อมูล......ตอนนี้คิดไม่ตกจิงๆครับว่าจะโบไรดี สำหรับ เจ้า triton 2.5

เพราะว่าอัพสเต็ปไปเรื่อยๆ แรกๆโบเดิม ลูกที่สอง กาเลต a/r61 (ก็วิ่งโอเคนะ) แต่ผมก็อยากลองลูกใหม่อีก
    ลูกที่สาม kkk k26 ปัจจุบันรอรอบมากๆคับ ไม่รู้เป็นเพราะมันหนักหรือป่าว (รู้สึกว่าตอนใช้ กาเลต a/r61 วิ่งดีกว่าอีกอะครับ)
    k26 บู๊ชอยู่ 30 psi มันจะมาช้านิดนึงคับ ประมาณ 2200 rpm เสร็จแล้วบู๊ชมันไม่ค่อยฟาดซิคับงงเลย
    ก็เลยว่าจะขายให้พวกเครื่องเบนซิลเค้าใช้กันดีกว่า ตอนนี้ก็กำลังมองๆอยู่คับผม

26. WuT_Van

247
    0
    0
    เอาชุดใหญ่เลยป่ะ

27. OHO

1,619
    10
    0

เล็กๆพอครับ เอาหนุกๆ ครับ

28. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    4ประตูสวยๆ แรงๆเพียบเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้